LMHT SEA Games 31: Lịch bốc thăm chia bảng, thể thức thi đấu và lịch thi đấu chung kết

Nguyệt Hoàng

Thứ năm, 05/05/2022 15:55 (GMT+7)

Liên Minh Huyền Thoại là 1 trong 10 nội dung Esports được đưa vào thi đấu tranh huy chương tại SEA Games 31 năm nay. Đại diện của Việt Nam tham gia thi đấu tại bộ môn này là GAM Esports. Mới đây, BTC SEA Games 31 đã cập nhật chi tiết thể thức thi đấu cùng lịch bốc thăm chia bảng của bộ môn Liên Minh Huyền Thoại.

Lịch bốc thăm chia bảng

Theo nguồn của Thethao.vn, lịch bốc thăm chia bảng cho bộ môn LMHT tại SEA Games 31 sẽ diễn ra vào lúc 19h ngày 6/5. Địa điểm được chọn để tiến hành buổi bốc thăm là studio của Garena tại TP. Hồ Chí Minh. Theo kế hoạch, BLV Hoàng Luân và MC Quỳnh Mai sẽ trực tiếp tiến hành bốc thăm chia bảng cho kỳ SEA Games 31 này. Đặc biệt, sự kiện bốc thăm chia bảng cho bộ môn LMHT SEA Games 31 sẽ được phát sóng trực tuyến để người hâm mộ có thể theo dõi.

>>> XEM NGAY: Lịch thi đấu lmht SEA Games 31

Tin tức Esports SEA Games 31

 

SEA Games 31: Liên Minh Huyền Thoại công bố Thể lệ thi đấu và Lịch bốc thăm chia bảng - Ảnh 1
BLV Hoàng Luân và MC Quỳnh Mai sẽ là bốc thăm chia bảng bộ môn LMHT tại SEA Games 31

Thể lệ thi đấu bộ môn LMHT tại SEA Games 31

Để có thể giành được tấm Huy chương vàng tại SEA Games 31, các tuyển thủ sẽ phải trải qua 2 vòng đấu: vòng bảng và vòng play-off.

Vòng bảng:

Vòng bảng sẽ chính thức khởi tranh vào ngày 20/5. Trước đó, 6 đội đại diện cho 6 quốc gia tham dự sẽ được bốc thăm để chia thành 2 bảng A và B. 

LMHT SEA Games 31: Lịch bốc thăm chia bảng, thể thức thi đấu và lịch thi đấu chung kết - Ảnh 3
Kết quả bốc thăm chia bảng LMHT SEA Games 31

Ở vòng bảng, mỗi đội sẽ thi đấu vòng tròn 2 lượt theo thể thức BO1. Tất cả các trận đấu sẽ được tổ chức ở server giải đấu và tuân theo luật cấm chọn trong thi đấu.

Đội thắng sẽ giành được 1 điểm/trận. Trong khi đó, đội thua sẽ không được điểm nào. Kết thúc vòng bảng, đội đứng đầu bảng A sẽ đối đầu với đội nhì bảng B ở bán kết 1. Theo đó, đội nhất bảng B sẽ gặp đội nhì bảng A tại bán kết 2.

Trong trường hợp đội thứ nhất và thứ nhì bằng điểm nhau, xếp hạng chung cuộc của bảng sẽ được quyết định dựa trên kết quả các trận đấu trước đó của mỗi đội.

Nếu xếp hạng không thể được quyết định dựa trên kết quả của các trận đấu trước đó, 2 đội sẽ tham gia trận tie-break theo thể thức BO1.

Vòng play-off:

4 đội tuyển lọt vào vòng play-off sẽ thi đấu cùng nhau trong 2 ngày 21/5 và 22/5.

SEA Games 31: Liên Minh Huyền Thoại công bố Thể lệ thi đấu và Lịch bốc thăm chia bảng - Ảnh 2
Thể thức thi đấu vòng play-off của bộ môn LMHT tại SEA Games 31

Các trận đấu tại vòng play-off sẽ diễn ra theo thể thức BO5. Hai đội giành chiến thắng ở bán kết sẽ có mặt trong trận chung kết nhánh thắng, tranh Huy chương vàng. Hai đội tuyển thua cuộc ở bán kết sẽ gặp nhau ở chung kết nhánh thua, và tranh Huy chương đồng.

Cụ thể, đội tuyển đứng đầu mỗi bảng sẽ có quyền lựa chọn bên xuất phát của ván đấu đầu tiên. Từ ván đấu thứ 2, đội thua của ván đấu trước đó sẽ là người được quyền lựa chọn bên.

Ở trận chung kết và trận đấu tranh hạng 3, BTC tiến hành xác định đội tuyển có quyền chọn bên xuất phát ở ván đầu tiên thông qua việc tung đồng xu. Từ ván đấu thứ 2, đội thua ván trước đó sẽ là người có quyền lựa chọn.

TIN LIÊN QUAN

Tổng quan bộ môn Liên Minh Huyền Thoại tại SEA Games 31

Tổng quan bộ môn Liên Minh Huyền Thoại tại SEA Games 31. Bộ môn Liên Minh Huyền Thoại có mấy nội dung, thi đấu theo thể thức nào? Thethao.vn cập nhật chi tiết chính xác nhất về bộ môn Liên Minh Huyền Thoại tại SEA Games 31.

Lịch thi đấu Liên Minh Huyền Thoại (LOL) tại SEA Games 31 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu Liên Minh Huyền Thoại (LMHT) SEA Games 31 mới nhất. Xem lịch trực tiếp LOL Seagame 2022 hôm nay nhanh và chính xác trên thethao.vn

Esports Thái Lan đặt mục tiêu giành 5 HCV SEA Games 31

Trong buổi lễ xuất quân, Chủ tịch liên đoàn Thể thao điện tử Thái Lan (TESF) - Santi Lothong nhấn mạnh 4 bộ môn trọng điểm của đoàn Thể thao điện tử Thái Lan ở SEA Games 31 là FIFA Online 4, PUBG Mobile, Free Fire và Liên Quân Mobile.

Kiaya: Ngay cả khi vô địch SEA Games 31, mình vẫn không hoàn hảo

“Kiên cường” và “cứng đầu” có lẽ là 2 tính từ chính xác nhất để miêu tả tuyển thủ đường trên của GAM Esports - Trần "Kiaya" Duy Sang. Bước đi trên những chông gai trong 6 năm qua, từng bị chỉ trích về phong độ thi đấu, từng gục ngã vì sức khoẻ thiếu ổn định và nhiều lần bị thay thế, Kiaya vẫn không thể bị đánh bại. Ở đó, những nỗ lực bền bỉ đã giúp Kiaya trở thành mảnh ghép không thể thiếu tại GAM Esports và nay là thành viên của đội tuyển LMHT Việt Nam tại SEA Games 31.

Levi: Đi MSI thì chỉ thay mặt VCS, nhưng dự SEA Games là đại diện cho cả quốc gia

Khoác áo đội tuyển quốc gia Việt Nam thi đấu ở SEA Games là ước mơ của mọi vận động viên, trong đó có đội trưởng Đỗ “Levi” Duy Khánh của GAM Esports. Sau khi giành 6 chức vô địch Vietnam Championship Series (giải quốc nội), tạo nên dấu ấn tại MSI 2017 và Chung Kết Thế Giới 2019, Levi sẽ viết tiếp chương mới trong sự nghiệp tại SEA Games 31 cùng đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Faker tiết lộ đấu pháp giúp T1 hạ G2

Tinh thần của Faker và các đồng đội đang lên rất cao sau khi phục thù thành công G2 Esports tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Chơi áp đảo, RNG hạ EG sau 24 phút

Thi triển lối đánh nhanh và mạnh đặc trưng của LPL, Royal Never Give Up đã không cho Evil Geniuses bất kỳ cơ hội nào để kháng cự và dứt điểm trận đấu trước phút 25.

Kết quả MSI 2022: SGB hạ PSG, giành chiến thắng đầu tay ở vòng hỗn chiến

Tấn công như vũ bão và không cho Unified có thời gian để gây sát thương, Saigon Buffalo đã nhấn chìm PSG Talon Esports để giành lấy trận thắng đầu tiên ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Lật kèo chớp nhoáng, T1 đè bẹp G2

Tưởng chừng như sẽ đánh mất thế trận ngay từ giai đoạn đi đường, tuy nhiên việc khai thác triệt để những sai lầm của G2 Esports đã giúp T1 hoàn tất cú lội ngược dòng ngoạn mục chỉ sau 21 phút.

Kết quả MSI 2022: Thua đáng tiếc trước RNG, SGB dừng chân tại MSI

Dù đã có những khoảnh khắc gần chạm tay vào chiến thắng, song Saigon Buffalo vẫn còn thiếu kinh nghiệm trong khâu ra quyết định, qua đó nhận thất bại thứ 7 trước RNG và chính thức dừng chân tại MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Danny toả sáng, EG lật kèo trước T1

Dù dẫn trước rất nhiều ở giai đoạn đầu trận, song T1 không thể ''lăn cầu tuyết'' thành công và bị Evil Geniuses huỷ diệt trong giao tranh cuối trận. Hạ T1, EG có chiến thắng thứ 4 vô cùng quan trọng tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Unified bùng nổ, PSG nhẹ nhàng hạ G2

Bất ngờ tiếp tục xảy ra khi PSG Talons thể hiện phong độ thăng hoa, đặc biệt là xạ thủ Wong "Unified" Chun Kit, qua đó, đánh bại G2 Esports lần thứ 2 ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

TRỰC TIẾP vòng hỗn chiến MSI 2022 ngày 23/5: SGB vs RNG, G2 vs T1, SGB vs PSG

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng hỗn chiến ngày 4 hôm nay 23/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 15h - 20h. Các trận đấu thuộc vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn tính đến và được phân định kết quả bằng BO1.

EG Vulcan: 'Trình độ ở MSI 2022 thấp hơn các giải đấu trước'

Hỗ trợ Vulcan không thực sự ấn tượng về MSI 2022 khi chưa có bất kỳ đội tuyển nào cho thấy bộ mặt bùng nổ và vượt trội hơn hẳn so với các đội còn lại.

PSG Unified: 'Chúng tôi đã hạn chế tầm ảnh hưởng của Caps và Jankos'

Trả lời phỏng vấn sau trận thắng G2 Esports, Unified cho rằng chìa khóa giúp PSG Talon Esports chiếm thế thượng phong đó là tập trung vào bộ đôi Jankos - Caps.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất