Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Tiểu Minh

Thứ hai, 16/05/2022 07:10 (GMT+7)

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

MSI là giải Liên Minh Huyền Thoại quốc tế thường niên lớn thứ hai trong năm, chỉ sau Chung Kết Thế Giới. Trước đây, MSI 2019 đã được tổ chức thành công tại Việt Nam và Đài Loan Trung Quốc, khi G2 Esports đánh bại Team Liquid với tỷ số 3-0 trong trận chung kết để lên ngôi vô địch. Trong khi đó, MSI 2022 là lần đầu tiên giải đấu diễn ra tại Hàn Quốc.

LỊCH THI ĐẤU MSI HÔM NAY

- Vòng bảng: 10/5 - 15/5

Ngày Giờ Đội 1 Tỷ số Đội 2
10/05
15h00 SGB 0-1 T1
16h00 DFM 1-0 AZE
17h00 ORD 0-1 G2
18h00 EG 0-1 G2
19h00 IW 0-1 RNG
20h00 RED 1-0 PSG
11/05
15h00 EG 0-1 G2
16h00 ORD 0-1 EG
17h00 DFM 0-1 SGB
18h00 AZE 0-1 T1
19h00 RED 0-1 IW
20h00 PSG 0-1 RNG
12/05
15h00 ORD 0-1 EG
16h00 ORD 0-1 G2
17h00 IW 0-1 PSG
18h00 RED 0-1 RNG
19h00 AZE 0-1 SGB
20h00 DFM 0-1 T1
13/05
13h00 RED 0-1 PSG
14h00 IW 0-1 RNG
15h00 IW 0-1 PSG
16h00 RED 0-1 RNG
17h00 RED 1-0 IW
18h00 PSG 0-1 RNG
14/05
13h00 EG 0-1 G2
14h00 ORD 0-1 EG
15h00 ORD 0-1 G2
16h00 EG 0-1 G2
17h00 ORD 0-1 EG
18h00 ORD 0-1 G2
15/05
13h00 AZE 0-1 SGB
14h00 DFM 0-1 T1
15h00 DFM 0-1 SGB
16h00 AZE 0-1 T1
17h00 DFM 0-1 AZE
18h00 SGB 0-1 T1

Kết quả bốc thăm chia bảng

  Hạt giống nhóm 1 Hạt giống nhóm 2 Hạt giống nhóm 3 Hạt giống nhóm 4
Bảng A T1 SGB AZE DFM
Bảng B RNG PSG IW RED
Bảng C G2 EG   ORD

 

11 đội sẽ được chia làm 3 bảng: 2 bảng 4 đội và 1 bảng 3 đội. Tất cả các trận vòng bảng sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt, BO1.

- Vòng hỗn chiến: 18/5 - 22/5

Hai đội nhất nhì mỗi bảng sẽ giành quyền vào vòng hỗn chiến. Tại đây, 6 đội sẽ tiếp tục thi đấu theo thể thức vòng tròn 2 lượt, BO1.

Lịch thi đấu MSI 2022 vòng hỗn chiến

(đang cập nhật)

- Vòng loại trực tiếp: 27/5 - 29/5

4 đội đứng đầu vòng hỗn chiến sẽ góp mặt ở bán kết. 2 đội giành chiến thắng ở bán kết sẽ vào chung kết để tranh ngôi vô địch MSI 2022.

>>> XEM NGAY: KQ MSI hôm nay

BXH MSI hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất - Ảnh 1
MSI 2022 sẽ diễn ra tại Busan, Hàn Quốc

Danh sách các đội tham gia thi đấu MSI

  • LCK (Hàn Quốc)
  • LPL (Trung Quốc)
  • LEC (Châu Âu)
  • LCS (Bắc Mĩ)
  • PCS (Đài Loan và ĐNA)
  • VCS (Việt Nam)
  • LLA (Mỹ Latinh)
  • TCL (Thổ Nhĩ Kì)
  • CBLOL (Brazil)
  • LCO (Châu Đại Dương)
  • LJL (Nhật Bản)

Vì trùng lịch thi đấu, LMHT Việt Nam ưu tiên SEA Games 31 hơn MSI 2022. Do đó, đội tuyển vô địch vòng tuyển chọn Liên Minh Huyền Thoại là GAM Esports sẽ phải tham dự SEA Games 31 như đã cam kết. Trong trường hợp GAM Esports cũng vô địch VCS mùa Xuân 2022 thì buộc phải bỏ lỡ MSI 2022 do trùng lịch thi đấu với SEA Games 31 (tháng 5). Lúc này, suất dự MSI 2022 của khu vực VCS (Vietnam Championship Series) sẽ thuộc về đội hạng nhì VCS mùa Xuân 2022.

TIN LIÊN QUAN

Khu vực Đông Âu chính thức vắng mặt tại MSI 2022

Do tình hình chính trị bất ổn, Riot Games Nga và đội ngũ tổ chức GIG.ME của LCL Spring 2022 đã đưa ra quyết định hoãn giải đấu, đồng thời sẽ không cử đội tuyển nào tranh tài tại MSI 2022.

Hé lộ địa điểm tổ chức MSI 2022

Mid-Season Invitational 2022 là lần đầu tiên giải đấu được tổ chức tại Hàn Quốc. Theo đó, MSI 2022 sẽ diễn ra tại Trung tâm Hội nghị và Triển lãm Busan (BEXCO), Busan, Hàn Quốc.

MSI 2022 ấn định ngày khởi tranh

MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5 tại Trung tâm Hội nghị và Triển lãm Busan (thường được gọi là BEXCO), Busan, Hàn Quốc, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

MSI 2022: AZE có hành động đẹp sau trận thua SGB

Dù thua đậm và phải chính thức nói lời chia tay với MSI 2022 ngay từ vòng bảng, tuy nhiên Team Aze vẫn để lại hình ảnh đẹp trong mắt cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại quốc tế.

Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

ORD BioPanther: 'G2 thi đấu thông minh hơn so với EG'

Trong phần trả lời phỏng vấn trước đó trên Inven Global, Brandon "BioPanther" Alexander đã đưa ra những so sánh thú vị về lối chơi của G2 Esports và Evil Geniuses sau 2 trận đấu đầu tiên tại MSI 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Stavropolye-2009
22:10
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Hạng 2 Senegal
Vòng
ASC Wally Daan
22:30
Jamono Fatick
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:10
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
Nigeria League Women
Vòng
Delta Queens (nữ)
22:00
Edo Queens (nữ)
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
Iran Div 2
Vòng
Payam Mashhad
22:30
Shahrdari Bandar Abbas
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:10
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
FC Carlos Stein
22:59
Atletico Grau
Norway 2.Liga
Vòng 6
Moss
22:59
Orn-Horten
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:10
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bahraini Premier League
Vòng 3
Al-Budaiya
22:59
Al-Hadd
Sitra
22:59
Malkia
Kuwait Emir Cup
Chung kết
Kazma
23:10
Al-Salmiyah
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Latvia 3. Liga
Vòng
FC Riga United
23:30
Kadaga
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất