Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 1

Thành Đạt

Thứ tư, 12/01/2022 12:30 (GMT+7)

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 1 diễn ra từ ngày 12/1 - 16/1, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Hàn Quốc cùng tổng tiền thưởng lên tới 375 triệu won.

LCK mùa Xuân 2022 sẽ thi đấu 5 ngày/tuần xuyên suốt giai đoạn vòng bảng để ĐTQG Hàn Quốc chuẩn bị cho vòng loại Asian Games 2022. Các đội tuyển tham dự LCK mùa Xuân 2022 sẽ có quyền thay đổi tuyển thủ giữa đội một và đội hai sau mỗi tuần thi đấu thay vì sau mỗi 2 tuần như trước.

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 1 - Ảnh 1

10 đội tuyển góp mặt tại LCK mùa Xuân 2022 gồm T1, DRX, Damwon, Fredit BRION, Gen.G, Hanwha Life Esports, KT Rolster, Kwangdong Freecs, Liiv SANDBOX và Nongshim RedForce. Các trận đấu của LCK mùa Xuân 2022 diễn ra từ thứ Tư đến Chủ nhật, được phân định kết quả bằng BO3 (tối đa 3 ván).

Sau khi vòng bảng kết thúc, 6 đội tuyển có thứ hạng cao nhất trên bảng xếp hạng sẽ giành quyền vào vòng play-off tranh chức vô địch. Theo đó, các đội từ hạng 1 đến 6 đều phải loại nhau ở vòng play-off bằng loạt trận BO5 (tối đa 5 ván) trước khi xác định đội vào chung kết.

Ở vòng play-off, đội nhất và nhì bảng chờ sẵn tại bán kết. Đội hạng 4 gặp đội hạng 5 còn đội hạng 3 gặp đội hạng 6 tại tứ kết. Đội vô địch LCK mùa Xuân 2022 sẽ mang về 200 triệu won tiền thưởng và đại diện cho khu vực Hàn Quốc tham dự MSI 2022.

Bên cạnh việc LCK mùa Xuân 2022 diễn ra, Hàn Quốc sẽ tiến hành lựa chọn tuyển thủ tham dự ASIAD 2022. Quá trình này sẽ được Ủy ban Cấp cao Hàn Quốc thực hiện vào tháng 2.

Ngay sau đó, vòng loại khu vực phía Đông của ASIAD 2022 sẽ diễn ra vào tháng 3. Vòng loại khu vực phía Đông gồm các đội tuyển Hàn Quốc, Trung Quốc, Nhật Bản, Đài Loan Trung Quốc, Hồng Kông, Ma Cao. Tại đây, 3 đội có thành tích tốt nhất sẽ giành vé dự ASIAD 2022. Trong trường hợp 3 đội bằng hiệu số thì sẽ đánh tie-break để phân chia hạt giống tại ASIAD 2022.

TIN LIÊN QUAN

Chovy: 'Tôi muốn đánh bại T1 vì tôi đã thua họ và Faker rất nhiều lần'

Trong cuộc phỏng vấn tại lễ trao giải LCK 2021, tuyển thủ đường giữa Jeong "Chovy" Ji-hoon cho biết đang dành sự tập trung cho T1 và Faker vì đã để thua họ rất nhiều lần trong sự nghiệp.

ShowMaker - Canyon: 'GenG và T1 sẽ rất mạnh. LCK mùa Xuân 2022 không có đội nào yếu'

Trong cuộc phỏng vấn với Inven Global, Heo “ShowMaker” Su cùng Kim “Canyon” Geon-bu đã tiết lộ lý do tái ký hợp đồng với Damwon, về những người đồng đội mới, về thất bại ở CKTG 2021, về quyết định giải nghệ của Khan và những mục tiêu trong mùa giải 2022.

Faker: 'Đây sẽ là năm mà T1 bộc lộ toàn bộ khả năng'

Ngày 5/1 vừa qua, ngày hội truyền thông của LCK mùa Xuân đã được tổ chức tại rạp CGV LCK Yongsan I-Par. Tại đây, các HLV trưởng cùng tuyển thủ của tất cả 10 đội đã chia sẻ suy nghĩ và đánh giá về mùa giải mới.

LMHT: Khoá học tại T1 Academy của 'giảng viên' Untara

Các khoá học tại T1 Academy không chỉ cung cấp kiến thức cho những tuyển thủ bán chuyên, mà còn hướng tới cộng đồng. Vừa qua, Inven Global đã có cơ hội được giảng viên Park "Untara" Eui-jin trực tiếp đứng lớp giảng dạy.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Faker: 'Damwon là đối thủ mà chúng tôi cần phải đánh bại'

Trả lời phỏng vấn sau chiến thắng 2-1 trước Nongshim RedForce, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok đã chia sẻ về lựa chọn Corki cũng như nhận định về đối thủ Damwon sắp tới.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: BRO vs KDF

Không có được phong độ cao nhất, Kwangdong Freecs được dự báo sẽ gặp khó khăn khi đương đầu với Fredit BRION.

SofM: 'WBG chưa giao tranh đầu trận tốt lắm'

Trả lời phỏng vấn sau chiến thắng 2-1 trước Victory Five, tuyển thủ đi rừng Lê "SofM" Quang Duy đã chia sẻ về lựa chọn Zed cũng như phong cách thi đấu hiện tại của Weibo Gaming.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: HLE vs DK

Chiến thắng trước Hanwha Life Esports có thể giúp Damwon KIA san bằng cách biệt với Nongshim RedForce, qua đó tạo đà thuận lợi trước khi gặp T1.

Bảng xếp hạng LCK mùa Xuân 2022 mới nhất hôm nay

Bảng xếp hạng LCK mùa Xuân 2022 mới nhất hôm nay. Cập nhật BXH LCK mùa Xuân - giải đấu LMHT 2022 mỗi ngày và mới nhất trên thethao.vn

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 diễn ra từ ngày 12/1 - 20/3 (9 tuần vòng bảng). Cùng theo dõi trực tiếp Giải đấu lớn nhất của LMHT Hàn Quốc chính thức khởi tranh.

Kết quả LCK mùa Xuân 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả LCK mùa Xuân 2022 hôm nay mới nhất. Cập nhất kq LCK mùa Xuân - Giải đấu lớn nhất của LMHT Hàn Quốc 2022 nhanh và chính xác trên thethao.vn

LCK mùa Xuân 2022: Keria chói sáng, T1 thắng nhọc NS

Bản lĩnh hơn ở những thời khắc then chốt, T1 đã có được chiến thắng quan trọng 2-1 trước Nongshim RedForce để tiếp tục cạnh tranh với Gen.G Esports trên bảng xếp hạng.

LPL mùa Xuân 2022: RNG chấm dứt chuỗi thắng của BLG

Dù bị gỡ hoà ở ván 2, Royal Never Give Up vẫn giành thắng lợi 2-1 chung cuộc, qua đó chấm dứt chuỗi 3 trận bất bại của Bilibili Gaming.

LCK mùa Xuân 2022: Ice cùng Clozer lên tiếng, LSB ngược dòng hạ KT

Khi những sao trẻ như Clozer hay Ice tỏa sáng đúng lúc, Liiv SANDBOX đã ngược dòng hạ KT Rolster đầy kịch tính để leo lên vị trí thứ 7 trên bảng xếp hạng LCK mùa Xuân 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 5
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode