LCK mùa Xuân 2022: DRX mất 4 trụ cột ở ván 1 trận gặp KT

Kha Võ

Thứ tư, 09/02/2022 12:21 (GMT+7)

Đội hình DragonX tham dự trận gặp KT Rolster ở tuần 4 LCK mùa Xuân 2022 chỉ còn lại mỗi vị trí của xạ thủ Kim “Deft” Hyuk-kyu.

Theo thông báo chính thức từ LCK Global, DRX đã gọi bổ sung 4 tuyển thủ từ đội học viện để tranh tài ở tuần 4 LCK mùa Xuân 2022 gồm đường trên Song “Clear” Hyeon-min, đi rừng Lee “Peach” Min-gyu, đường giữa Song “SeTab” Kyeong-jin và hỗ trợ Yoon “Jun” Se-jun. Trong số 4 cái tên kể trên, duy nhất Jun là người từng được cọ xát nhiều ở LCK. Ngoài ra, cả Kingen, Pyosik, Zeka và BeryL có thể thi đấu từ ván 2 sau khi hoàn thành quá trình cách ly theo quy định của chính phủ Hàn Quốc. 

LCK mùa Xuân 2022: DRX mất 4 trụ cột ở trận gặp KT - Ảnh 1
BeryL nhiều khả năng sẽ bỏ lỡ tuần thi đấu thứ 4 vì lý do sức khỏe

Trước khi kết thúc kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán, DRX bất ngờ ra thông báo 2 tuyển thủ Hwang “Kingen” Seong-hoon và Kim “Zeka” Geon-woo dương tính với COVID-19. Sau đó, đến lượt Hong “Pyosik” Chang-hyeon và Cho “BeryL” Geon-hee bị ảnh hưởng. Đó là lý do DRX phải tạo ra đến 4 sự thay đổi trong đội hình chính ở ván 1. 

Tại tuần 4 LCK mùa Hè 2022, DRX sẽ lần lượt đối đầu với KT vào hôm nay (9/2) và HLE (11/2). Thời điểm này, đoàn quân HLV Mowgli đang nắm trong tay 3 chiến thắng, đồng thời sở hữu hiệu số ngang bằng với cả DK, NS lẫn KT. Nếu giành chiến thắng, DRX sẽ vượt lên để chiếm vị trí thứ 3 và thuận lợi hơn trong cuộc đua giành vé dự play-off.

Tuy nhiên, với việc chỉ còn lại Deft, DRX sẽ phải đối mặt với nhiều thử thách do các thành viên mới chưa có nhiều kinh nghiệm trận mạc. Bên cạnh DRX, một đội tuyển khác tại LCK là NS cũng chịu tổn thất vì COVID-19. Cụ thể, có đến 4 thành viên của NS dương tính đó là xạ thủ Jang “Ghost” Yong-jun, đường giữa Gwak “Bdd” Bo-seong, hỗ trợ Jeong “Peter” Yoon-su và HLV Bae “sBs” Ji-hun.

LCK mùa Xuân 2022: DRX mất 4 trụ cột ở trận gặp KT - Ảnh 2
DRX lẫn NS buộc phải đặt niềm tin vào các nhân tố trẻ

Theo thông báo mới nhất của NS, đội tuyển này đang chờ kết quả xét nghiệm của hỗ trợ dự bị Lee “Effort” Sang-ho. Nếu Effort không đủ điều kiện thi đấu, NS chỉ còn lại 2 thành viên trong đội hình chính đó là đường trên Kim “Canna” Chang-dong và người đi rừng Lee “Dread” Jin-hyeok.

TIN LIÊN QUAN

3 đội bán chuyên rút lui khỏi vòng loại Liên Minh Huyền Thoại SEA Games 31

Sau 2 ngày thi đấu, vòng loại Liên Minh Huyền Thoại SEA Games 31 chỉ còn 13 đội tham dự. Trước đó, 16 đội tuyển bao gồm 8 đội tuyển thuộc VCS mùa Xuân 2022 cùng 8 đội tuyển bán chuyên đã được chia ngẫu nhiên vào 2 bảng A & B.

Liên Quân Mobile: Difoxn ra mắt, KFC x Talon hủy diệt Buriram với tỉ số 3-0

Difoxn đã có màn ra mắt KFC x Talon trong vai trò xạ thủ, góp công vào 2 ván thắng giúp đội tuyển mới vùi dập “người cũ” Buriram United Esports với tỉ số 3-0.

LCK mùa Xuân 2022: Thêm 2 tuyển thủ, 1 HLV Nongshim RedForce dương tính với COVID-19

Nhiều khả năng Nongshim RedForce sẽ không có được sự phục vụ của 3 trụ cột khi bước vào các trận đấu tuần 4 LCK mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển LMHT Việt Nam đặt chân tới Hà Nội, chờ ngày cầm Huy chương vàng SEA Games 31

Sáng nay 17/5, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam (GAM Esports) đã đáp chuyến bay từ TP.HCM tới Hà Nội để chuẩn bị cho SEA Games 31.

SGB Shogun: 'Chơi tấn công là nghĩa vụ của các đội VCS'

Chia sẻ trên Inven Global sau khi Saigon Buffalo vượt qua vòng bảng MSI 2022, xạ thủ Shogun đã có những nhận định thú vị về phong cách chơi của các đội VCS khi bước ra đấu trường quốc tế.

BXH MSI 2022 - Bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế mới nhất

BXH MSI 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật liên tục bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế của 11 đội tuyển đại diện cho 11 khu vực trên thế giới

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:00
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất