LCK mùa Xuân 2022: DK thắng nhọc KT trong ngày ShowMaker bùng nổ

Không có được màn trình diễn quá thuyết phục, tuy nhiên Damwon KIA vẫn đánh bại KT Rolster 2-0 nhờ phong độ thăng hoa của đường giữa ShowMaker.

Ván thi đấu đầu tiên, KT đưa ra đội hình tương đối thú vị với Akali đường trên dành cho Rascal. Thực tế cho thấy, đoàn quân của HLV Hirai đã gây ra rất nhiều khó khăn cho nhà đương kim vô địch. Khi đồng hồ điểm sang phút 20, tỷ số về mạng hạ gục đã là 3-1 cho KT. Tuy nhiên, sự khác biệt giữa đôi bên nằm ở khả năng đi đường và kiểm soát mục tiêu.

LCK mùa Xuân 2022: DK thắng nhọc KT trong ngày ShowMaker bùng nổ - Ảnh 1
DK vẫn phụ thuộc khá nhiều vào ShowMaker và Canyon

Sử dụng Orianna ở đường giữa, ShowMaker đã hủy diệt hoàn toàn Zoe của Aria với khoảng chênh lệch gần 100 chỉ số lính. Ngoài ra, Canyon tiếp tục tỏa sáng khi sử dụng Xin Zhao và can thiệp tốt vào các pha giao tranh quan trọng của DK. Phút 34, Rascal lên tiếng với tình huống cướp Baron để mang về hàng loạt lợi thế cho KT.

Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì KT làm được trong ván 1. Đến phút 42, DK với linh hồn Rồng đất và bùa lợi Baron đã tràn thẳng xuống đường dưới để dứt điểm đối thủ với tỷ số 10-6. Sau những gì thể hiện được ở ván 1, KT chứng minh mình không phải đội tuyển dễ chơi ở mùa giải năm nay. Sang ván 2, Aria cùng các đồng đội tiếp tục làm khó DK.

Lần này, đến lượt Aiming (Jhin) thi đấu ổn định và sở hữu 3 điểm hạ gục sau 22 phút. Dù vậy, ShowMaker (Viktor) lẫn deokdam (Aphelios) không cho KT có bất kỳ cơ hội nào để kháng cự. Bị KT dẫn trước về mạng hạng gục, tuy nhiên DK thêm một lần nữa là đội lấy thành công bùa lợi Baron ở phút 21 để từng bước dứt điểm KT.

LCK mùa Xuân 2022: DK thắng nhọc KT trong ngày ShowMaker bùng nổ - Ảnh 2
Nhà đương kim vô địch đã có ngày ra quân thuận lợi

Sau 24 phút, DK hạ KT 16-11, qua đó có được trận thắng chung cuộc 2-0. Có được chiến thắng, DK vẫn chưa thể khiến người hâm mộ yên tâm khi còn nhiều điểm hạn chế trong lối chơi, đặc biệt là vị trí của Hoya. Đoàn quân HLV Daeny sẽ phải khắc phục điểm yếu khi đối thủ tiếp theo ở tuần 1 là GEN. 

Đội hình thi đấu của KT và DK

KT: Rascal, Ellim, Aria, Aiming, Life

DK: Hoya, Canyon, ShowMaker, deokdam, Kellin

TIN LIÊN QUAN

LCK mùa Xuân 2022: SamD thăng hoa, HLE lật kèo ngoạn mục đánh bại NS

Để Nongshim RedForce dẫn trước, tuy nhiên Hanwha Life Esports vẫn ngược dòng thắng 2-1 nhờ phong độ chói sáng của xạ thủ SamD và đường trên DuDu.

Team Secret đón tân binh trở lại trước thềm VCS mùa Xuân 2022

Sau khi rời Team Flash, tuyển thủ tân binh Lê Văn "Jarvis" Tuấn Tú đã trở lại khoác áo Team Secret để thi đấu ở VCS mùa Xuân 2022 sắp tới.

Liên Quân Mobile: HLV 2 lần vô địch thế giới Rainer chính thức dẫn dắt Team Flash

Team Flash đã chính thức kích hoạt “bom tấn” ở vị trí HLV khi đưa về chiến lược gia người Đài Bắc Trung Hoa từng 2 lần giành chức vô địch thế giới của Liên Quân Mobile, Tsai "Rainer" Cheng-Bang.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Levi – Niềm hi vọng vàng của LMHT VN tại CKTG 2022

Levi – Niềm hi vọng vàng của LMHT VN tại CKTG 2022. Người đội trưởng của GAM Esports đã trở lại thế giới sau 2 năm vắng bóng, đây là lúc mà bản sắc VCS chuẩn bị lên tiếng.

SBTC tham vọng thâu tóm bộ đôi Shogun và Taki

SBTC tham vọng thâu tóm bộ đôi Shogun & Taki. Đó là những thông tin được team Media SBTC Esports tiết lộ trong buổi stream tối 05/10/2022.

RNG khiến LPL mất mặt tại CKTG

RNG khiến LPL mất mặt tại CKTG. Dù đã tiến vào vòng bảng chính thức, thế nhưng binh đoàn hoàng gia đã không thực sự thể hiện tốt như kỳ vọng của khán giả, hay nói 1 cách chính xác là họ đã làm người Trung thất vọng.

Levi mệt mỏi vì hành trình chinh phục Jetlag

Levi mệt mỏi vì hành trình chinh phục Jetlag suốt những ngày qua tại Hoa Kỳ, ngôi sao đi rừng của GAM tiết lộ lịch trình hết sức mệt mỏi của cá nhân anh khiến khán giả VCS cũng phải lo lắng.

Shogun và BeanJ lọt top 10 pha xử lý xuất sắc nhất vòng khởi động CKTG 2022

Shogun & BeanJ lọt top 10 pha xử lý xuất sắc nhất vòng khởi động CKTG 2022. Đối với Shogun đó là tình huống Pentakill bằng Aphelios, còn BeanJ là pha Bụi Cây Quỷ Dị “đu” theo Nisqy.

FNC Bean phải về nước ngay khi CKTG 2022 đang diễn ra dù thống trị BXH Champions Queue

FNC Bean phải về nước ngay khi CKTG 2022 đang diễn ra dù thống trị BXH Champions Queue, nguyên nhân do đâu?

GAM Esports 2022 có mạnh hơn GAM 2017 và 2019?

GAM Esports 2022 có mạnh hơn GAM 2017 & 2019? Đó là câu hỏi khiến không ít khán giả VCS đắn đo trước thềm vòng bảng CKTG 2022 diễn ra tại Mỹ.

Bất ngờ idol “Tớ Hận Cậu” - idol rank đồng VN số 1 kênh Văn Tùng là nữ

Bất ngờ idol “Tớ Hận Cậu” - idol rank đồng VN số 1 kênh Văn Tùng là nữ; đây chính xác là thông tin gây sốc với không tí khán giả trung thành của BLV Văn Tùng, bởi từ trước đến nay đa phần viewer đều nghĩ đây là nam.

Nhận định sức mạnh 12 đội tuyển góp mặt tại vòng bảng CKTG 2022

Nhận định sức mạnh 12 đội tuyển góp mặt tại vòng bảng CKTG 2022, đâu mới là cái tên đáng được mong chờ nhất?

Lịch thi đấu của GAM tại CKTG 2022

Lịch thi đấu của GAM tại CKTG 2022. GAM sẽ bắt đầu ra quân từ ngày 09/10 gặp Top Esports trong khuôn khổ bảng C vòng bảng CKTG 2022.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
VĐQG Iran
Vòng 8
Nassaji Mazandaran
18:30
Zob Ahan
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:40
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 1
Aral Nukus
18:00
Shurtan Guzor
Yangiyer
18:00
FK G'ijduvon
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor

Tin thể thao mới nhất