LCK mùa Xuân 2022: BRO hạ NS sau 3 ván cân não

Kha Võ

Thứ sáu, 11/02/2022 20:39 (GMT+7)

Các trụ cột như Hena, Lava hay UmTi thi đấu ấn tượng, Fredit BRION đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để hạ Nongshim RedForce với tỷ số 2-1.

Ván thi đấu đầu tiên, BRO đưa ra đội hình tương đối thú vị với Lee Sin đường trên dành cho Sw0rd và Veiga đường giữa cho Lava. Nguồn sát thương còn lại của BRO đến từ vị trí của Hena (Kalista). Bên kia chiến tuyến, NS sử dụng các vị tướng cơ bản như Viktor đường giữa (FIESTA), Aphelios xạ thủ (vital) cùng Xin Zhao đi rừng (Dread).

LCK mùa Xuân 2022: BRO hạ NS sau 3 ván cân não - Ảnh 1
BRO vẫn còn cơ hội cạnh tranh tấm vé tham dự play-off

Tuy nhiên, việc để mất quá nhiều trụ cột đã khiến cho NS gặp khó, đặc biệt là ở những pha di chuyển giai đoạn giữa trận. Sở hữu nhiều cái tên giàu kinh nghiệm hơn, BRO đã thắng trong hầu hết các pha tranh chấp mục tiêu lớn, bao gồm tình huống ăn Baron ở phút 22. Chiếm nhiều lợi thế, tuy nhiên mãi đến phút 38 BRO mới có thể hạ NS với tỷ số 19-11.

Dù vậy, NS cho thấy mình không phải là đội tuyển dễ bị đánh bại. Sang ván 2, BRO vẫn duy trì thế thượng phong và dẫn trước 14-6 về điểm hạ gục khi đồng hồ điểm sang phút 33. Tình huống giao tranh bước ngoặt đến ở phút 37, nơi BRO chủ động ăn bùa lợi Baron nhưng để cho NS cướp được nhờ cú Tên Lửa Đạn Đạo Siêu Khủng Khiếp ấn tượng của vital.

Thừa thắng xông lên, NS kéo BRO vào ván 3 cân não dù còn để bị dẫn trước 10-16. Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì NS làm được trong trận đấu này. Đến ván 3, BRO tiếp tục vượt trội về khả năng kiểm soát cũng như giao tranh nhỏ lẻ. Đến phút 36, các học trò của HLV Edgar tiến lên phá hủy nhà chính NS và giành chiến thắng 19-7.

LCK mùa Xuân 2022: BRO hạ NS sau 3 ván cân não - Ảnh 2
Sw0rd đang thổi luồng gió mới vào lối chơi của BRO

Hạ NS chung cuộc 2-1, BRO đã cân bằng thành tích với chính NS và tạm xếp ở vị trí thứ 7. Trong khi đó, NS vẫn còn nhiều vấn đề cần phải giải quyết do những ngôi sao như Bdd, Ghost và Peter tạm nghỉ thi đấu vì dương tính với COVID-19 trước khi tuần 4 diễn ra.

Đội hình thi đấu của BRO và NS

BRO: Sw0rd, UmTi, Hena, Lava, Delight

NS: Canna, Dread, FIESTA, vital, Blessing (ván 1), Ghost (ván 2, 3)

TIN LIÊN QUAN

Luxury Esports công bố đội hình dự VCS mùa Xuân 2022

Đội hình Luxury Esports tham dự VCS mùa Xuân 2022 có sự bổ sung ở vị trí hỗ trợ, với bản hợp đồng mang tên Nguyễn Võ "CBL" Thành Luân.

VCS mùa Xuân 2022: LX huỷ diệt SKY trong trận khai mạc

Thi đấu thăng hoa ở mọi vị trí, Luxury Esports huỷ diệt Burst The Sky với tỉ số 2-0 trong trận khai mạc VCS mùa Xuân 2022.

LPL mùa Xuân 2022: BLG thắng nhàn TT

Thi đấu chắc chắn, Bilibili Gaming thắng gọn ThunderTalk Gaming với tỉ số 2-0 để có được điểm số thứ 4 tại LPL mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

MSI 2022: AZE có hành động đẹp sau trận thua SGB

Dù thua đậm và phải chính thức nói lời chia tay với MSI 2022 ngay từ vòng bảng, tuy nhiên Team Aze vẫn để lại hình ảnh đẹp trong mắt cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại quốc tế.

Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Kyrgyzstan U16
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
Rotor Volgograd B
20:00
Mashuk-KMV
FK Makhachkala
20:30
Spartak Nalchik
FK Forte Taganrog
20:30
FK Chayka K-SR
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Ethiopia Premier League
Vòng
Jimma Aba Jifar
20:00
Kedus Giorgis
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Tanzania Ligue 1
Vòng
Tanzania Prisons
20:00
Kagera Sugar
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Hekimoglu Trabzon
19:30
Bayburt Ozel Idare
Bodrumspor
20:00
Sivas Dort Eylul Belediyespor
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 3
Norrkoping IFK U21
20:00
GIF Sundsvall U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:30
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:30
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:30
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:30
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:30
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:30
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:30
Qashqai Shiraz
Saipa
22:30
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:30
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Georgia Division
Vòng 12
Merani Martvili
20:00
FC Merani Tbilisi
Baia Zugdidi
20:00
FC Shevardeni
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:00
Medellin City FC
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:30
San Pedro FC
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Hạng nhất Nga
Vòng 37
Spartak Moscow II
20:00
KAMAZ Naberezhnye Chelny
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất