FRA D1

PSG

NICE

03:00 - 02/12
Lịch đấu
  AFF Cup

SING

MYA

16:30 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

Đô

THAI

19:00 - 05/12
Lịch đấu
  AFF Cup

CAM

MAL

16:30 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

LAO

VIE

19:00 - 06/12
Lịch đấu
  AFF Cup

MYA

Đô

16:30 - 08/12
Lịch đấu
  AFF Cup

PHI

SING

19:00 - 08/12
Lịch đấu

LCK: Afreeca Freecs chia tay 5 tuyển thủ và 2 HLV

Kha Võ

Kha Võ

Phóng viên Esports

Thứ ba, 16/11/2021 09:57 (GMT+7)

Thị trường chuyển nhượng Liên Minh Huyền Thoại chính thức mở cửa vào ngày 15/11 vừa qua và Afreeca Freecs cũng đã bắt đầu thực hiện cuộc thanh lọc đội hình.

Trên trang chủ, đại diện của AF thông báo: “Hôm nay, hợp đồng của 2 HLV Rigby, LirA và các tuyển thủ Dread, Fly, Bang, Lehends và Keine đã đáo hạn. Chúng tôi xin chân thành cảm ơn các bạn đã luôn nỗ lực trong khoảng thời gian qua. AF sẽ cổ vũ cho các bạn trên chặng đường sắp tới.”

AF đã trải qua mùa giải 2021 tương đối ấn tượng ở giai đoạn đầu khi cạnh tranh với các đội tuyển mạnh như T1 lẫn DK. Tuy nhiên, khi bước sang giai đoạn cuối vòng bảng, đoàn quân HLV LirA lại cho thấy sự thiếu ổn định. Dù vậy, AF vẫn giành quyền vào chơi ở vòng play-off nhờ hiệu số 11-7 trước khi bị loại bởi thất bại trước NS.

LCK: Afreeca Freecs chia tay 5 tuyển thủ và 2 HLV, trong đó có Bang - Ảnh 1
Bang đã rời AF khi ít được tin tưởng ở mùa giải 2021 vừa qua. 

Không được tham dự CKTG 2021, AF đã tiến hành cải tổ để chinh phục những thử thách mới ở mùa giải 2022 tới đây. Trong số những cái tên chia tay AF, cả Dread, Fly và Lehends đều là các thành viên chủ chốt của đội hình chính. Bang không được thi đấu quá nhiều ở mùa giải vừa qua khi Leo có phong độ ổn định.

Mặt khác, vấn đề tuổi tác đang khiến cho Bang khó lòng cạnh tranh với những xạ thủ mới nổi tại LCK. Vì thế, anh đã phải chia tay AF. Thời điểm này, đội hình của AF chỉ còn lại 3 cái tên đó là đường trên Kiin, xạ thủ Leo và hỗ trợ dự bị MapSSi. Ngoài ra, thành phần ban huấn luyện của AF cũng còn 2 nhân tố là HLV Cain và HLV Spirit.

Tại LCK, AF được xem là đội tuyển giàu truyền thống bậc nhất đã có thâm niên thi đấu lâu năm. Dù vậy, mùa giải thành công duy nhất của AF tính đến nay đó là năm 2018 khi giành vé đến với CKTG và lọt vào tứ kết. 

TIN LIÊN QUAN

LCK: Nongshim RedForce đăng đàn tố có đội 'đi đêm' với tuyển thủ của mình

Vẫn chưa rõ tuyển thủ nào bị lôi kéo, tuy nhiên Nongshim RedForce tỏ ra vô cùng bức xúc và tuyên bố sẽ làm đến cùng để giải quyết vụ việc này.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 1 vòng bảng: SE vs TS, FL vs SGB

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 1 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa SE vs TS, FL vs SGB ngày 16/11 VCS mùa Đông 2021.

LCK: Khan giải nghệ, ShowMaker, BeryL và Canyon trở thành tuyển thủ tự do

4/5 tuyển thủ trụ cột của Damwon hết hạn hợp đồng vào ngày 16/11. Trong đó, đường trên Kim “Khan” Dong-ha rời đội để đi nghĩa vụ quân sự. Bộ 3 Heo “ShowMaker” Su, Cho “BeryL” Geon-hee và Kim “Canyon” Geon-bu trở thành tuyển thủ tự do.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

VCS mùa Đông 2021: Hạ gục SGB, GAM thắng trận thứ 5 liên tiếp

Hạ gục Saigon Buffalo với tỉ số 2-1, GAM Esports có được chiến thắng thứ 5 liên tiếp, qua đó, giữ vững vị trí thứ 3 trên BXH VCS mùa Đông 2021.

BLV Atlus: 'Dù không vô địch CKTG, 2021 vẫn là năm năm thành công rực rỡ của LCK'

Trả lời phỏng vấn của Inven Global, BLV Max “Atlus” Anderson đã chia sẻ những trải nghiệm tại Chung Kết Thế Giới 2021 cũng như dự đoán về diễn biến của LCK trong mùa giải 2022.

VCS mùa Đông 2021: Hạ gục TS, LX kết thúc lượt đi tại vị trí thứ 2

Hạ gục Team Secret với tỉ số 2-1, Luxury Esports kết thúc lượt đi VCS mùa Đông 2021 ở vị trí thứ 2 với thành tích 6-1.

TRỰC TIẾP VCS mùa Đông 2021 ngày 13 vòng bảng: TS vs LX, GAM vs SGB

Trực tiếp VCS mùa Đông 2021 ngày 13 vòng bảng. Link xem video trực tiếp các trận đấu giữa TS vs LX, GAM vs SGB ngày 30/11 của VCS mùa Đông 2021.

BLV Văn Tùng: 'SGB đã nhận ra rằng cuộc chơi tại VCS ngày càng khó khăn hơn'

Chia sẻ trên Thethao.vn, BLV Văn Tùng tin rằng Cerberus Esports vẫn sẽ thể hiện phong độ áp đảo. Ngoài ra, anh đang kỳ vọng Saigon Buffalo sẽ trở lại sau những thành tích không mấy ấn tượng ở tuần thi đấu thứ 2.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: GAM vs SGB

GAM Esports và Saigon Buffalo sẽ tái hiện trận chung kết VCS mùa Xuân 2021 và đây cũng là trận tâm điểm của tuần 3 VCS mùa Đông 2021.

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: TS vs LX

Đang có phong độ thăng hoa, Luxury Esports được chờ đợi sẽ giành chiến thắng trước Team Secret để tiếp tục bám đuổi nhóm dẫn đầu.

Polt trở thành tân HLV trưởng của T1

Bên cạnh việc đảm nhiệm vị trí Quản lý cấp cao, Choi "Polt" Seong Hun sẽ chính thức trở thành tân HLV trưởng của T1 và có trợ lý là Bae "Bengi" Seong-woong.

Bengi trở lại T1 theo yêu cầu của Faker

Sau khi rời T1 Challengers, Bae "Bengi" Seong-woong sẽ trở lại đội một và đảm nhiệm vị trí trợ lý HLV.

Slayder không đến Bắc Mỹ thi đấu

Dù đã tạm nghỉ thi đấu ở VCS mùa Đông 2021, tuyển thủ đường dưới Nguyễn "Slayder" Linh Vương sẽ không đến Bắc Mỹ để tìm kiếm cơ hội xuất ngoại.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 14
Newcastle United
02:30
Norwich City
Leeds United
03:15
Crystal Palace
Vòng 15
Atalanta
00:30
Venezia
Fiorentina
00:30
Sampdoria
Salernitana
02:45
Juventus
Verona
02:45
Cagliari
Round 1 Playoff
Exeter City
02:45
Bradford City
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Vòng 1
CD Cayon
22:00
SD Huesca
CD Marchamalo
22:00
Valladolid
Naxara
00:30
Andorra CF
Victoria CF
01:00
Villarreal
CD Laguna
01:00
Granada CF
Unami CP
01:00
Alaves
Teruel
02:00
AD Alcorcon
UC Ceares
02:00
Sporting Gijon
Rio Sports
02:00
FC Cartagena
Atletico Sanluqueno
02:30
Sabadell
CFJ Mollerussa
03:00
Getafe
CD Ebro
03:00
Celta Vigo
CD Montijo
03:00
Burgos CF
Aguilas CF
03:00
Almeria
Albacete
03:00
Racing de Ferrol
Badajoz
03:00
CD Alcoyano
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ)
22:30
Uruguay (nữ)
England U17
01:30
Portugal U17
Paraguay (nữ)
02:00
Peru (nữ)
Ecuador (nữ)
03:00
Argentina (nữ)
Dominican Republic (nữ)
04:00
Trinidad Tobago (nữ)
Mexico (nữ)
05:30
Canada (nữ)
Bồ Đào Nha
Vòng 12
Sporting Braga
03:15
Vizela
Scotland
Vòng 16
Motherwell
02:45
Dundee United
Cúp Quốc Gia Ba Lan
Vòng 3
Korona Kielce
00:00
Gornik Leczna
Piast Gliwice
02:45
Gornik Zabrze
Serie B Italia
Vòng 15
Cremonese
00:00
Frosinone
Pisa
00:00
Perugia
Pordenone Calcio SSD
02:30
Alessandria
Reggina
02:30
Ascoli
Vicenza
02:30
Benevento
Monza
02:30
Cosenza Calcio 1914
Spal
02:30
Lecce
VĐQG Brazil
Vòng 35
Juventude
05:00
Bragantino
Flamengo
06:00
Ceara
America MG
07:00
Chapecoense SC
Cuiaba
08:00
Palmeiras
VĐQG Bulgaria
Vòng 17
Beroe Stara Zagora
22:30
Slavia Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
San Lorenzo
03:00
Sarmiento Junin
Banfield
07:30
Independiente
Hạng 3 Đức
Vòng 12
TSV 1860 Munchen
01:00
SV Waldhof Mannheim
Wurzburger Kickers
01:00
Eintracht Braunschweig
VĐQG Venezuela
Vòng 9
CD Hermanos Colmenares
04:15
Deportivo Metropolitano
Academia Puerto Cabello
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng
Tampico Madero
08:00
Monarcas Morelia
Leones Negros
10:05
Celaya FC
Hạng 2 Romania
Vòng 15
Universitaea Cluj
22:30
Astra Giurgiu
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Bunna
22:00
Jimma Aba Jifar
Indonesia Super League
Vòng 14
Bali United
20:45
Persiraja Aceh
England Conference North Division
Vòng 11
Hereford United
02:45
Kettering Town
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 15
Bowers Pitsea
02:45
Cray Wanderers
Horsham
02:45
Wingate Finchley
Merstham
02:45
Bishop's Stortford
Potters Bar Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Qatar
23:30
Bahrain
UAE
02:00
Syrian
England Conference
Vòng 1
Wrexham
02:45
Yeovil Town
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Hamilton Academical
02:45
Kilmarnock
Inverness
02:45
Raith Rovers
Cove Rangers
02:45
Glasgow Rangers U21
England FA Vase
Vòng 2
Liversedge
02:45
Lancaster City
Ashton United
02:45
Guiseley
Southport FC
02:45
Darlington
Spennymoor Town
02:45
Chorley FC
Matlock Town
02:45
Marske United
Farsley Celtic
02:45
Stalybridge Celtic
Whitby Town
02:45
Nantwich Town
Israel Youth League
Beitar Jerusalem Oren U19
21:00
Ironi Nesher U19
Maccabi Tel Aviv U19
21:00
Hapoel Tel Aviv U19
Maccabi Petach Tikva U19
21:30
Sectzya Nes Ziona U19
Israel B League
Vòng 12
Ironi Nesher
22:30
Hapoel Bnei Arrara Ara
Maccabi Herzliya
00:30
Maccabi Shaarayim
MS Tseirey Taybe
01:45
Ironi Tiberias
Hapoel Bnei Pardes
01:45
Hapoel Iksal
Four Nations Tournament
Israel U17
22:59
spain U17
Portugal U17
01:30
England U17
CONCACAF League
Bán kết
C.S.D. Comunicaciones
10:00
Guastatoya
England Johnstone
Vòng 2
Bolton Wanderers
02:00
Fleetwood Town
Carlisle United
02:00
Lincoln City
Rotherham United
02:00
Port Vale
Charlton Athletic
02:00
Aston Villa U21
Forest Green Rovers
02:00
Chelsea U21
Leyton Orient
02:00
Milton Keynes Dons
Cambridge United
02:00
Walsall
Tranmere Rovers
02:45
Harrogate Town
Accrington Stanley
02:45
Wigan Athletic
Sutton United
02:45
Stevenage Borough
Swindon Town
02:45
Colchester United
Primera Division de Honduras
Vòng
Real Espana
03:00
CD Motagua
CD Vida
03:00
CD Olimpia
Belgian Cup
1/4 Final
Seraing United
02:45
Anderlecht
Bắc Anh
Vòng 11
Atherton Collieries
02:45
Ashton United
Morpeth Town
02:45
Basford Utd
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 13
Al-Nahdha
21:25
Al-Ameade
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Mons Calpe SC
Germany Regionalliga
Vòng 21
SC Eltersdorf
01:00
FC Memmingen
SSV Ulm 1846
01:00
SG Sonnenhof Grossaspach
Unterhaching
01:00
Schweinfurt 05 FC
Berliner AK 07
01:00
Berliner FC Dynamo
Fortuna Dusseldorf (Youth)
01:30
Wiedenbruck
Bolivia Primera Division
Vòng 28
San Jose
02:45
Oriente Petrolero
Blooming
07:00
Always Ready
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Rio Ave U19
22:00
Braga U19
Libyan Premier League
Vòng
Al-Nasr Benghazi
22:59
Al-Tahaddi
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Azerbaijan (nữ)
21:00
Montenegro (nữ)
Bulgaria (nữ)
21:00
Serbia (nữ)
Kosovo (nữ)
22:00
Albania (nữ)
Turkey (nữ)
22:00
Israel (nữ)
Czech (nữ)
22:59
Belarus (nữ)
Croatia (nữ)
22:59
Moldova (nữ)
Romania (nữ)
23:30
Italy (nữ)
Lithuania (nữ)
23:30
Switzerland (nữ)
Hungary (nữ)
00:00
Ukraine (nữ)
Cyprus (nữ)
00:00
Iceland (nữ)
Slovenia (nữ)
00:00
Greece (nữ)
Denmark (nữ)
00:00
Russia (nữ)
Sweden (nữ)
01:00
Slovakia (nữ)
Portugal (nữ)
01:00
Germany (nữ)
Anh (nữ)
02:00
Latvia (nữ)
Luxembourg (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Ireland (nữ)
02:00
Georgia (nữ)
Belgium (nữ)
02:30
Poland (nữ)
Spain (nữ)
03:00
Scotland (nữ)
France (nữ)
03:10
Wales (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Perserang Serang
20:30
Perseru Serui
England Southern League Central Division
Vòng 18
Leiston FC
22:00
Stratford Town
Alvechurch
02:45
Stourbridge
Stratford Town
02:45
Nuneaton Borough
Peterborough Sports
02:45
Hednesford Town
Biggleswade Town
02:45
Tamworth
VĐQG Uruguay
Vòng 14
Centro Atletico Fenix
02:30
Boston River
Ấn Độ Super League
Vòng 3
Odisha FC
21:00
East Bengal
Israel Premier League
Vòng 11
Maccabi Petah Tikva FC
00:00
Hapoel Hadera
Maccabi Netanya
00:30
Ashdod MS
Hapoel Bnei Sakhnin FC
01:15
Beitar Jerusalem
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:30
Poole Town
Hendon
02:45
Metropolitan Police
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 4
Istanbul BB
21:00
Bodrumspor
Adana Demirspor
22:59
Serik Belediyespor
Antalyaspor
01:00
Amedspor
Holland Reserve League
FC Groningen Reserves
21:00
Heerenveen U21
Holland Ligue 3
Vòng 12
Kozakken Boys
02:00
De Treffers
England Conference South Division
Vòng 4
Tonbridge Angels
02:45
St Albans City
Oxford City
02:45
Ebbsfleet United
Croatia Cup
Quarterfinals
HNK Gorica
22:00
Istra 1961 Pula
NK Lokomotiva Zagreb
00:30
Hajduk Split
England U23 1.Liga
Vòng 11
Millwall U23
20:30
Bristol City U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 16
Linfield FC
02:45
Carrick Rangers
Warrenpoint Town
02:45
Ballymena United
Coleraine
02:45
Glentoran FC
Crusaders
02:45
Portadown
Dungannon Swifts
02:45
Glenavon Lurgan
Larne FC
02:45
Cliftonville
Cúp quốc gia Romania
Quarterfinals
Chindia Targoviste
01:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng
New England Revolution
07:30
New York City FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode