Knight lập kỷ lục KDA khủng nhất thế giới

Sau khi kết thúc giai đoạn mùa hè thì ngôi sao LPL, Knight là một trong những tuyển thủ có KDA khủng nhất thế giới.

Cả 4 khu vực Liên Minh Huyền Thoại lớn đều đã kết thúc giải Mùa Hè của vào ngày hôm qua. Sau khi tổng kết thì người đi đường giữa của Top Esports, Knight là một trong những người chơi có chỉ số KDA Mùa Hè 2022 khủng nhất. KDA của Knight là 10,0 là cao nhất trong số tất cả những người chơi trên khắp các khu vực chính của Liên Minh Huyền Thoại như LPL, LEC, LCS, LCK...

Mùa hè này, Knight đã chơi tổng cộng 38 trận cho Top Esports, đạt tổng điểm tổng hợp là 183/42/239, theo trang thống kê Games of Legends. Trong khi nhiều tuyển thủ trên toàn thế giới xếp hạng cao hơn Knight về số lần giết và hỗ trợ, thì con số ấn tượng của Knight là hạ gục 1,1 người. Điều này giúp Knight vượt qua tất cả những người chơi khác để trở thành tuyển thủ có KDA khủng nhất thế giới. bộ phận KDA. Vị tướng làm nên tên tuổi của Knight trong mùa hè này là Taliyah.

Knight lập kỷ lục KDA khủng - Ảnh 1
Knight lập kỷ lục KDA khủng nhất thế giới

Theo Games of Legends, Knight đã chơi Taliyah 5 lần trong mùa giải này, thắng cả 5 trận và kiếm được KDA cá nhân là 19,3 với vị tướng này. Ngoài Knight, KDA cao tiếp theo trên thế giới trong giải mùa hè 2022 thuộc về Vulcan, người chơi hỗ trợ của Evil Geniuses.  Vulcan đang có KDA là 8,72 trong mùa giải này. Người đi đường giữa của Team Liquid là Bjergsen xếp ngay sau với KDA là 8,68.

Tại Châu Âu, bộ đôi đường dưới của G2 Esports là Targamas và Flakked lần lượt xếp thứ nhất và thứ hai trong cuộc đua KDA của giải LEC. Trong khi đó tại LCK, Ruler và Chovy giành vị trí thứ nhất và thứ hai. 'Ông Vua ' KDA trên toàn thế giới của Giải Mùa Xuân, AD carry Upset của Fnatic chỉ có được 5,7 điểm vào mùa hè này thấp hơn rất nhiều so với Xuân.

 

TIN LIÊN QUAN

ĐTDV Mùa Đông 2022: B2F giành chiến thắng nghẹt thở

Trận đấu thứ 2 của ngày thi đấu 14/08/2022 trong giải đấu mùa đông ĐTDV là trận đụng độ giữa 2 đội đang xếp cuối bảng xếp hạng B2F và HQ Esport.

VCS Mùa Hè 2022: Thua GAM, CES hẹp cửa vào top 4

Một trận đấu rất quan trọng đối với CES để họ níu giữ hy vọng vào top 4, nhưng đối mặt với 1 GAM quá khủng khiếp, Artemis cùng đồng đội chỉ biết bất lực chịu thua.

ĐTDV Mùa Đông 2022: Khẳng định sức mạnh Nhà vô địch

Đấu trường danh vọng vòng đấu thứ 4 chứng kiến trận đấu siêu kinh điển giữa SGP và team Flash. Liệu đây sẽ trở thành trận đấu tâm điểm, hay chỉ là một trận cầu điểm tâm.

Nối gót V5, WE trở thành cái tên lập kỷ lục thua trắng tại LPL

Nối gót V5, Team WE đã trở thành cái tên thứ 2 trong lịch sử LMHT Trung Quốc thiết lập chuỗi thua trắng kỷ lục.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu CKTG 2022 LMHT: Vòng Khởi động

Lịch thi đấu chi tiết CKTG 2022 LMHT - Vòng Khởi động. Saigon Buffalo sẽ là hạt giống số 2 VCS tranh tài ngay từ vòng play-in, với trận đấu ra quân trước Istanbul Wildcats.

Xem trực tiếp CKTG LMHT 2022 ở đâu, chiếu trên kênh nào?

Xem trực tiếp Chung Kết Thế Giới 2022 diễn ra từ ngày 29/09 - 5/11, với sự góp mặt của các đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại mạnh nhất đến từ 12 khu vực trên thế giới.

Zeus và cơ hội khẳng định bản thân tại CKTG 2022

Zeus hiện đang là ngôi sao sáng nhất trong đội hình T1 tại CKTG 2022, vậy anh đã thể hiện ra sao trong giai đoạn gần đây?

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022, Lịch trực tiếp LOL Chung kết thế giới 2022

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022 hôm nay. Lịch trực tiếp LOL Chung kết thế giới năm 2022 mới nhất diễn ra từ ngày 29/09 đến hết ngày 05/11 theo dự kiến.

Link xem trực tiếp CKTG LMHT 2022 mới nhất hôm nay

Link xem trực tiếp Chung Kết Thế Giới LMHT 2022 diễn ra từ ngày 29/9 - 5/11, với sự góp mặt của các đội tuyển mạnh nhất thế giới tới từ 12 khu vực.

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022: Vòng Khởi động - ngày 1

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022: Vòng Khởi động - ngày 1, Saigon Buffalo ra quân chạm trán Thổ Nhĩ Kỳ

Đánh giá sức mạnh Saigon Buffalo tại CKTG 2022

Saigon Buffalo đến với CKTG 2022 diễn ra rại Hoa Kỳ & Mexico trong tư cách hạt giống số 2 khu vực VCS, họ sẽ bắt đầu tại vòng khởi động vào ngày 30/09 theo giờ Việt Nam. Vậy sức mạnh của đại diện số 2 Việt Nam ra sao?

Sau VCS 2022, tương lai nào cho Line-up mới của SE ?

Sau VCS Mùa Hè 2022, rất có thể các fan của SBTC Esports sẽ chứng kiến thêm một cuộc thanh lọc đội hình với sự chia tay của nhiều trụ cột.

Vị trí Performance Coach của Optimus tại GAM là gì ?

Vị trí Performance Coach - HLV Hiệu suất của Optimus tại GAM là gì? 'Cường 7 Núi' sẽ cần phải làm gì với vai trò mới tại GAM?

T1 đã chơi trận chung kết đáng xấu hổ nhất LCK ?

Nhà vua LCK mùa Xuân 2022, T1 thua bạc nhược trước đối thủ Gen.G ở ngày tái ngộ tại Chung kết giải mùa Hè 2022.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 14
Deportes Quindio
03:00
Atletico Huila
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Brazil Youth cup
Vòng 1
Real Ariquemes RO Youth
02:30
Santana AP (Youth)
Sao Raimundo-RR Youth
03:00
Andira AC Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 30
Guayaquil SC
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
CD El Nacional
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Atletico Marte
03:00
CD FAS
Santa Tecla
03:00
Alianza San Salvador
Aguila
03:00
CD Chalatenango
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Jocoro FC Reserves
03:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất