Kết quả MSI 2022: Jankos thăng hoa, G2 chấm dứt mạch bất bại của T1

Kiều Trang

Thứ sáu, 20/05/2022 16:29 (GMT+7)

Bất ngờ đã xảy ra ở ngày thi đấu đầu tiên vòng hỗn chiến MSI 2022, khi G2 Esports vượt qua T1 sau 39 phút, qua đó chấm dứt chuỗi bất bại của T1 kể từ đầu mùa giải.

Giai đoạn cấm/chọn

Kết quả MSI 2022: Jankos thăng hoa, G2 chấm dứt mạch bất bại của T1 - Ảnh 1
G2 tiếp tục sử dụng đội hình thuận tay với Yasuo - Diana

Giai đoạn đầu trận

Phút 2, Gumayusi - Keria 2v2 thắng lợi, Gumayusi có chiến công đầu. Từ đây, ván đấu trở về thế kiểm soát, cả T1 và G2 đều chủ động chơi chậm và chờ đợi mục tiêu lớn. Phút 10, Oner thả Sứ Giả đường dưới, giúp Gumayusi có trụ 1 toàn bản đồ

Giai đoạn giữa trận 

Phút 13, Keria ''Tốc Biến'' giữ chân Flakked và Targamas. Lập tức, Faker dùng ''Định Mệnh"" hỗ trợ, hạ gục xạ thủ G2. Sau 14 phút, T1 dẫn trước 5.000 vàng nhờ chênh lệch trụ và chỉ số lính. Phút 20, Jankos và Caps bắt lẻ Faker. Giao tranh nhanh chóng chuyển sang 3v3 khi đường dưới 2 đội tham chiến. Dù Jankos và Caps đã có wonbo combo đẹp mắt, song sự xuất sắc từ Oner giúp T1 có pha quét sạch.

Phút 23, Keria bị bắt lẻ, kéo theo Faker, Oner và Gumayusi nằm xuống. Phút 26, giao tranh then chốt nổ ra ở Baron. Keria chủ động mở giao tranh với ''Lực Hút Kinh Hoàng'' nhưng không thành. Với chất tướng cơ động, G2 nhanh chóng rút ra và trả ngược sát thương. Một lần nữa Jankos toả sáng với Diana, mang về 3 điểm hạ gục cùng Baron cho G2.

Giai đoạn cuối trận 

Kết quả MSI 2022: Jankos thăng hoa, G2 chấm dứt mạch bất bại của T1 - Ảnh 2
G2 hạ gục T1 trong sự bất ngờ của người hâm mộ

Với Baron, G2 lấy nhà lính đường dưới, chính thức cân bằng về lượng tiền với T1. Phút 33, Zeus ''Bão Sấm Sét'' đẹp mắt nhưng bị Kiệt Sức, T1 thiếu sát thương để hạ gục G2. Thua giao tranh, T1 mất Baron 2 cùng nhà lính đường trên. Phút 39, G2 đẩy vào đường giữa, huỷ diệt T1 trước thềm nhà chính và dứt điểm trận đấu.

TIN LIÊN QUAN

Divkid: 'Các đội tuyển còn lại nên nghĩ cách để giành Huy chương bạc và đồng'

Chơi thăng hoa và giúp Việt Nam đánh bại Lào, Võ "Divkid" Thanh Tùng đang có tinh thần hưng phấn và đã gửi thông điệp mạnh mẽ đến các đội tuyển còn lại tại SEA Games 31.

Nữ tuyển thủ LMHT Lào đốn tin người hâm mộ tại SEA Games 31

Mặc dù không được đánh giá cao về khả năng chuyên môn, song tuyển Lào được đặc biệt chú ý với sự xuất hiện của vận động viên nữ duy nhất ở bộ môn Liên Minh Huyền Thoại tại SEA Games 31, Miliphone Pharkine.

Kết quả LMHT SEA Games 31: Đè bẹp Malaysia, Việt Nam chính thức đi tiếp

Thi đấu đầy thuyết phục và giành chiến thắng thứ 2 trước Malaysia, Việt Nam đã lọt vào bán kết SEA Games 31 với ngôi vị nhất bảng B.

Levi: 'Tôi đã thấy nhẹ nhõm hơn khi thắng Malaysia'

Giúp Việt Nam đánh bại Malaysia và trở thành đội tuyển đầu tiên lọt vào bán kết SEA Games 31, Đỗ "Levi" Duy Khánh tỏ ra thoải mái và hướng tới mục tiêu khép lại vòng bảng với thành tích toàn thắng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LCK mùa Hè 2022: KDF chấm dứt chuỗi thắng kỷ lục của T1

T1 khởi động tuần 3 tại LCK mùa Hè 2022 bằng cuộc đối đầu với đội tuyển được đánh giá thấp hơn Kwangdong Freesc. Tuy nhiên, những lựa chọn mang tính đột biến và mới lạ mà KDF mang đến đã giúp đội tuyển này xuất sắc đánh bại đương kim vô địch mùa Xuân với tỷ số 2-1.

GG Stixxay: 'Tôi hợp với việc thi đấu hơn là làm huấn luyện viên'

Sau 1 mùa giải gắn bó với đội học viện, xạ thủ kỳ cựu Stixxay đã chính thức quay lại LCS để sát cánh cùng tuyển thủ giàu kinh nghiệm khác là hỗ trợ Olleh.

Xạ thủ Team BDS Academy bị treo giò 2 trận

Buông lời xúc phạm các game thủ khác trong xếp hạng đơn, Jus “Crownie” Marusic đã phải trả giá và bị treo giò 2 trận tại LFL mùa Hè 2022.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Đè bẹp UP, WBG áp sát EDG trên bảng xếp hạng

Trong ngày các trụ cột như SofM hay huanfeng thi đấu thăng hoa và không mắc phải bất kỳ sai lầm nào, Weibo Gaming đã dễ dàng giành chiến thắng 2-0 trước Ultra Prime.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Hạ RA, FPX có trận thắng đầu tay

Thi đấu trên cơ và nhấn chìm Rare Atom sau 2 ván đấu, FunPlus Phoenix đã có được trận thắng đầu tiên tại LPL mùa Hè 2022 sau 4 tuần.

LCK mùa Hè 2022: Prince thi đấu ấn tượng, LSB chấm dứt mạch bất bại của DRX

Chuỗi 4 trận thắng liên tiếp của DRX tại LCK mùa Hè 2022 đã bị LSB chặn đứng sau trận đấu ngày hôm nay. Tại đây, Prince cùng những người đồng đội đã mang tới màn trình diễn mãn nhãn, qua đó đánh bại đội tuyển đang đứng đầu BXH.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 29/6: RA vs FPX, WBG vs UP

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 4 ngày 3 hôm nay 29/6, với 2 trận đấu giữa RA vs FPX (16h), WBG vs UP (18h).

Lịch thi đấu LCK mùa Hè 2022 tuần 3

Lịch thi đấu LCK mùa Hè 2022 tuần 3 diễn ra từ ngày 29/6 - 03/7, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Hàn Quốc.

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 ngày 29/6: LSB vs DRX, KDF vs T1

TRỰC TIẾP LCK mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 3 ngày 1 hôm nay 29/6, với 2 trận đấu giữa LSB vs DRX (15h), KDF vs T1 (18h).

GEN Lehends: ‘Thắng BRO 2-0 nhưng chúng tôi đã mắc nhiều sai lầm’

Gen.G Esports tiếp tục nối dài chuỗi trận bất bại của mình bằng chiến thắng 2-0 trước Fredit BRION tại vòng bảng LCK mùa Hè 2022. Sau trận đấu, hỗ trợ Son “Lehends” Si Woo đã có cuộc phỏng vấn cùng báo giới, chia sẻ về những lựa chọn của mình gần đây.

AFC Cup
Vòng bảng
Kaya FC
16:00
Bali United
Tainan City Steel
17:00
Eastern A.A Football Team
Viettel FC
17:00
Hougang United FC
Eastern A.A Football Team
17:00
Chao Pak Kei
Tampines Rovers FC
19:00
Kuala Lumpur
Kedah
20:00
Visakha FC
Phnom Penh FC
21:00
Young Elephants FC
Sogdiana Jizak
21:00
FC Altyn Asyr
Khujand
21:00
Dordoi-Dynamo Naryn
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Neftchi Kochkor-Ata
Giao hữu quốc tế
Botev Plovdiv II
14:15
Ludogorets Razgrad II
Lechia Gdansk
16:00
Radomiak Radom
Krylya Sovetov
16:00
Akron Togliatti
Sparta Praha
16:00
Opava
Europa FC
18:00
Heart of Midlothian
NK Mura 05
18:00
Vojvodina Novi Sad
Midtjylland
19:00
Aalborg
Mashuk-KMV
20:00
Dinamo Makhachkala
UTA Arad
21:00
Radnicki Nis
Basel
21:00
FC Botosani
Lugano
22:00
Ingolstadt
SKU Amstetten
22:00
Wiener Viktoria
Carl Zeiss Jena
22:00
SV Rodinghausen
Yantra Gabrovo
22:00
FC Dunav Ruse
Botev Vratsa
22:00
APOEL Nicosia
Dunajska Streda
22:30
Paksi SE Honlapja
Karlsruher SC
22:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
MFK Ruzomberok
22:59
GKS Katowice
FK Napredak Krusevac
23:30
MFK Skalica
Crvena Zvezda
23:30
FC Koper
SKU Amstetten
23:30
SV Leobendorf
NK Olimpija Ljubljana
00:00
HNK Sibenik
Trem-AP
06:15
Santos AP
Giao Hữu ĐTQG
Switzerland (nữ)
22:59
Anh (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Fortaleza
07:30
Estudiantes La Plata
Trung Quốc
Vòng 7
Guangzhou Evergrande
16:30
Wuhan three town
Beijing Guoan
18:30
Chengdu Better City FC
Hebei FC
18:30
Wuhan FC
VĐQG Chile
Vòng 16
Nublense
06:00
Audax Italiano
VĐQG Venezuela
Vòng 19
Monagas SC
03:00
Deportivo La Guaira
Universidad Central de Venezuela
03:00
Aragua FC
Zamora Barinas
03:00
Deportivo Lara
Carabobo FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Zulia FC
Deportivo Metropolitano
03:00
CD Hermanos Colmenares
Mineros de Guayana
03:00
Caracas FC
Aragua FC
04:00
Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares
06:15
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
CF Atlante
07:00
Atletico La Paz
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 15
Pitea IF
00:00
Tegs SK
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
HFX Wanderers FC
05:30
Atletico Ottawa
Pacific FC
08:30
Cavalry FC
Myanmar Professional League
Vòng 1
Chinland
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Gambia FF Cup
Gambia Ports Authority
03:50
Red Hawks FC
Northern NSW U20 League
Vòng
Sydney Olympic U20
16:30
Manly United U20
Latvian Higher League
Vòng 20
FK Valmiera
22:00
FK Spartaks Jurmala
Rigas Futbola skola
22:59
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Lautaro de Buin
05:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
Independiente Jose Teran
05:15
Lanus
Univ Catolica
07:30
Sao Paulo
Olimpia Asuncion
07:30
Atletico Clube Goianiense
Mediterranean Games - Football
Vòng bảng
Morocco U18
22:59
Spain U18
Portugal U18
22:59
Greece U18
Algeria U18
02:00
France U18
Turkey U18
02:00
Italy U18
Hạng nhất Iceland
Vòng 9
Thor Akureyri
01:00
Throttur Vogum
Fjolnir
01:30
HK Kopavogs
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Northern Colorado
08:00
Chattanooga Red Wolves
USA USL League Two
Vòng
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Chicago Fire Premier
05:30
Saint Louis U23
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
Blackwatch Rush
06:30
Pathfinder FC
Blue Goose SC
07:00
Louisiana Parish AC
New Mexico U23
08:00
Park City Red Wolves
Salt City
08:30
Colorado ISA
Nani Lian
09:00
OVF Alliance
Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Trakai II
23:30
Siauliai B
Georgia Primera Division
Vòng 21
FC Telavi
18:00
Samgurali Tskh
Dila Gori
18:00
Dinamo Batumi
Lokomotiv Tbilisi
18:00
FC Gagra
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Rappe GOIF
00:30
FC Rosengard
Jordan
Vòng 9
Al-Jazeera
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Wihdat Amman
00:30
AL-Sareeh
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Angelholms FF
00:00
Tvaakers IF
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
AL Minaa
20:00
AI Kahrabaa
Al Zawraa
20:00
AL Najaf
Arbil
20:00
Al Karkh
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Gimnasia La Plata
04:05
Flandria
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Tallinna FC Levadia B
22:00
Flora Tallinn II
Paide Linnameeskond B
22:59
Elva
Parnu JK
22:59
Halliu football College
Viljandi Tulevik
22:59
Kohtla Jarve JK Jarve
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Aurora
04:15
Always Ready
European Women
Vòng bảng
Norway (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
Italy (nữ) U19
20:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
22:30
England (nữ) U19
Czech (nữ) U19
22:30
Spain (nữ) U19
Australia WA State Cup Women
Perth SC (nữ)
18:00
Fremantle City FC (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Recoleta
23:45
Cristobal Colon JAS
Deportivo Capiata
01:45
Martin Ledesma
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Qingdao Zhongneng
Shijiazhuang Kungfu
15:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
18:30
Beijing BeiKong
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Klubi 04 Helsinki
22:30
Ilves Tampere II
Brazil Youth
Vòng bảng
Fortaleza (Youth)
01:30
Ceara Youth
Gremio (Youth)
07:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Melhus
22:59
Rosenborg B
Brasil Cup
Vòng 4
America MG
05:00
Botafogo RJ
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
KFUM Oslo
22:59
Sogndal
Brann
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Rosenborg
Ullensaker/Kisa IL
22:59
Ranheim IL
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
San Pedro FC
CO Korhogo
22:59
AF Amadou Diallo Djekanou
Societe Omnisports De L'Armee
02:30
ASEC MIMOSAS
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Khovd
15:00
Tuv Buganuud
Athletic 220 FC
18:00
BCH Lions
Jamaica Premier League
Vòng
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 20
St. Albans Saints U20
11:00
Heidelberg United U20
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Abahani Limited
16:00
Bangladesh Police Club
Mohammedan Dhaka
17:00
Bashundhara Kings
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Cameroon Elite One
Vòng
Eding Sport FC
22:00
Canon Yaounde
Les Astres FC
00:30
Coton Sport
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Brasil de Pelotas RS Youth
01:00
Gremio RS U23
Criciuma U23
01:00
Parana PR/U23
Ponte Preta U23
01:00
Juventude RS U23
Botafogo U23
01:00
Sport Recife U23
Nautico U23
01:00
Fluminense U23
Centro Sportivo Alagoano U23
01:00
Cuiaba/MT U23
Paysandu PA U23
01:00
Fortaleza U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo
Charlotte FC
06:00
Austin FC
New York Red Bulls
07:00
Atlanta United

Tin thể thao mới nhất