Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Kiều Trang

Chủ nhật, 15/05/2022 14:25 (GMT+7)

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

Giai đoạn cấm/chọn

Kết quả MSI 2022: Hạ gục AZE, SGB thắng trận thứ 3 liên tiếp  - Ảnh 1
Shogun có con bài Tristana thuận tay

Giai đoạn đầu trận

Phút 4, Straight "Tốc Biến" - "Bò Húc" đẩy ngược Taki về nhưng Taki kịp thời thoát ra. Lập tức, BeanJ phản gank từ phía sau, giữ chân Straight và mang về chiến công đầu cho SGB. Tuy Taki cũng thấp máu và nằm xuống, nhưng Skid cũng bị kéo theo, 2-1 về điểm hạ gục cho SGB.

Phút 6, SGB tổ chức băng trụ đường dưới, lấy 3 điểm hạ gục về cho Shogun. Phút 7, SGB tiếp tục tấn công đường giữa, hạ gục Aloned. Chỉ sau 8 phút, SGB dẫn trước 3.000 vàng. Với chênh lệch sức mạnh, SGB có trụ 1 toàn bản đồ sau 12 phút.

Giai đoạn giữa trận 

Phút 15, SGB tập trung 3 thành viên lấy trụ đường trên. Phút 18, AZE cố gắng ngăn cản rồng 3 của SGB. Tại đây, Lonely bị giữ chân bởi "Băng Trượng Vĩnh Cửu" và nằm xuống. Ngay khi có rồng, BeanJ cùng đồng đội bật ngược trở ra và quét sạch AZE. Sau 18 phút, Shogun sở hữu KDA 7/0/6, đóng góp 13/16 mạng hạ gục của SGB.

Giai đoạn cuối trận 

Kết quả MSI 2022: Hạ gục AZE, SGB thắng trận thứ 3 liên tiếp  - Ảnh 2
SGB chỉ mất 23 phút để dứt điểm AZE

Phút 21, SGB quét sạch AZE lần 2 tại đường giữa, qua đó có được Baron. Lúc này, với chênh lệch lớn về tiền và trang bị, SGB đẩy vào đường giữa. Huỷ diệt AZE trong căn cứ, SGB có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TIN LIÊN QUAN

T1 Oner: 'Chúng tôi mới chỉ dùng 60, 70% công lực'

Chơi thăng hoa và dẫn đầu lượt đi vòng bảng với thành tích 3-0, tuy nhiên Oner cho rằng T1 chưa thực sự bung hết sức tại giải đấu diễn ra trên sân nhà.

RNG Xiaohu: 'Tính cạnh tranh ở vòng bảng MSI 2022 không cao'

Xiaohu tỏ ra tự tin vào phong độ của mình tại MSI 2022, đồng thời cho rằng G2 Esports là 1 trong 3 đội mạnh nhất giải bên cạnh Royal Never Give Up và T1.

ORD BioPanther: 'G2 thi đấu thông minh hơn so với EG'

Trong phần trả lời phỏng vấn trước đó trên Inven Global, Brandon "BioPanther" Alexander đã đưa ra những so sánh thú vị về lối chơi của G2 Esports và Evil Geniuses sau 2 trận đấu đầu tiên tại MSI 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Impact: 'Cảm giác như EG không xứng đáng thắng T1'

Đánh bại T1 và còn nguyên cơ hội cạnh tranh tấm vé vào bán kết MSI 2022, tuy nhiên đường trên Impact của Evil Geniuses vẫn chưa cảm thấy hài lòng.

Lịch thi đấu vòng hỗn chiến MSI 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra từ 20/5 - 24/5, với sự góp mặt của 6 đội tuyển có thành tích tốt nhất giai đoạn vòng bảng.

Faker tiết lộ đấu pháp giúp T1 hạ G2

Tinh thần của Faker và các đồng đội đang lên rất cao sau khi phục thù thành công G2 Esports tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Chơi áp đảo, RNG hạ EG sau 24 phút

Thi triển lối đánh nhanh và mạnh đặc trưng của LPL, Royal Never Give Up đã không cho Evil Geniuses bất kỳ cơ hội nào để kháng cự và dứt điểm trận đấu trước phút 25.

Kết quả MSI 2022: SGB hạ PSG, giành chiến thắng đầu tay ở vòng hỗn chiến

Tấn công như vũ bão và không cho Unified có thời gian để gây sát thương, Saigon Buffalo đã nhấn chìm PSG Talon Esports để giành lấy trận thắng đầu tiên ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Lật kèo chớp nhoáng, T1 đè bẹp G2

Tưởng chừng như sẽ đánh mất thế trận ngay từ giai đoạn đi đường, tuy nhiên việc khai thác triệt để những sai lầm của G2 Esports đã giúp T1 hoàn tất cú lội ngược dòng ngoạn mục chỉ sau 21 phút.

Kết quả MSI 2022: Thua đáng tiếc trước RNG, SGB dừng chân tại MSI

Dù đã có những khoảnh khắc gần chạm tay vào chiến thắng, song Saigon Buffalo vẫn còn thiếu kinh nghiệm trong khâu ra quyết định, qua đó nhận thất bại thứ 7 trước RNG và chính thức dừng chân tại MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Danny toả sáng, EG lật kèo trước T1

Dù dẫn trước rất nhiều ở giai đoạn đầu trận, song T1 không thể ''lăn cầu tuyết'' thành công và bị Evil Geniuses huỷ diệt trong giao tranh cuối trận. Hạ T1, EG có chiến thắng thứ 4 vô cùng quan trọng tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Unified bùng nổ, PSG nhẹ nhàng hạ G2

Bất ngờ tiếp tục xảy ra khi PSG Talons thể hiện phong độ thăng hoa, đặc biệt là xạ thủ Wong "Unified" Chun Kit, qua đó, đánh bại G2 Esports lần thứ 2 ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

TRỰC TIẾP vòng hỗn chiến MSI 2022 ngày 23/5: SGB vs RNG, G2 vs T1, SGB vs PSG

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng hỗn chiến ngày 4 hôm nay 23/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 15h - 20h. Các trận đấu thuộc vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn tính đến và được phân định kết quả bằng BO1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Rangers Talca
07:30
CD Magallanes
Universidad de Concepcion
07:30
Santiago Morning
Argentine Torneo A
Vòng
Racing de Cordoba
06:30
Sarmiento Resistencia
Curacao League
Vòng
Jong Holland
07:00
CRKSV Jong Colombia
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất