Kết quả LPL mùa Xuân 2022 hôm nay mới nhất

Kiều Trang

Thứ tư, 19/01/2022 09:05 (GMT+7)

Kết quả LPL mùa Xuân 2022 hôm nay mới nhất. Cập nhật kết quả LMHT - giải đấu LPL mùa Xuân 2022 nhanh và chính xác nhất trên Thethao.vn.

Vòng bảng giải Liên Minh Huyền Thoại khu vực Trung Quốc - LPL mùa Xuân 2022 sẽ bắt đầu khởi tranh từ 16h ngày 10/1 (theo giờ Việt Nam). Ở vòng bảng, các đội sẽ thay nhau thi đấu liên tục từ thứ Hai đến Chủ nhật trong vòng 2 tháng trước khi tìm ra 10 đội mạnh nhất tham dự vòng play-off cũng như xác định đại diện tham dự MSI 2022.

>>> XEM THÊM: Lịch LPL mùa Xuân 2022 hôm nay

Kết quả LPL mùa Xuân 2022 hôm nay mới nhất - Ảnh 1
LPL mùa Xuân 2022 chính thức khởi tranh từ ngày 10/1

Kết quả LPL mùa Xuân 2022 mới nhất

Cập nhật kết quả LPL 2022 hôm nay mới nhất được cập nhật chi tiết trên thethao.vn.

Tuần 2

Ngày Giờ Đội Tỉ số Đội
17/01
16:00 RNG 2-0 TT
18:00 FPX 2-0 AL
18/01
16:00 LGD 0-2 JDG
18:00 UP 1-2 EDG
19/01
16:00 WE   TES
18:00 LNG   IG
20/01
16:00 RA   V5
18:00 OMG   BLG
21/01
14:00 UP   LGD
16:00 RNG   AL
18:00 TT   WBG
22/01
14:00 LNG   WE
16:00 JDG   FPX
18:00 EDG   OMG
23/01
14:00 AL   WBG
16:00 IG   RNG
18:00 V5   TES

 

Tuần 1

Ngày Giờ Đội Tỉ số Đội
10/01
16:00 OMG 2-0 TT
18:00 FPX 2-1 RNG
11/01
16:00 JDG 0-2 EDG
18:00 LNG 1-2 AL
12/01
16:00 RA 2-0 TES
18:00 UP 0-2 LNG
13/01
16:00 IG 2-0 TT
18:00 WBG 2-0 WE
14/01
14:00 LGD 0-2 FPX
16:00 AL 0-2 OMG
18:00 JDG 1-2 RNG
15/01
14:00 TT 0-2 EDG
16:00 UP 1-2 TES
18:00 LNG 2-1 RA
16/01
14:00 OMG 2-0 IG
16:00 WE 1-2 V5
18:00 WBG 1-2 BLG

 

Danh sách đội tham dự LPL mùa Xuân

17 đội tuyển tham dự LPL mùa Xuân 2022 gồm:

- Bilibili Gaming

- EDward Gaming

- FunPlus Phoenix

- Invictus Gaming

- JD Gaming

- LGD Gaming

- LNG Esports

- Oh My God

- Rare Atom

- Anyone's Legend (Rogue Warriors đổi tên)

- RNG

- Weibo Gaming

- Team WE

- Top Esports

- TT Gaming

- Ultra Prime 

- Victory Five

Thể thức thi đấu

1. Vòng bảng

-  17 đội cùng đấu vòng tròn 1 lượt duy nhất. Các trận đấu sẽ phân định bằng BO3

- 10 đội đứng đầu sẽ tham dự vòng play-off.

 2. Vòng play-off

Play-off LPL mùa Xuân 2022 dự kiến sẽ được chia thành 2 giai đoạn, bao gồm:

Giai đoạn 1: Thể thức King of The Hill (Vòng 1 -> Vòng 3). Hạng 4/5/8/9 ở nhánh trên và hạng 3/6/7/10 ở nhánh dưới.

- Vòng 1: Hạng 8 vs Hạng 9, Hạng 7 vs Hạng 10

- Hạng 3 và hạng 4 được vào thằng vòng play-off thứ 3, hạng 5 và hạng 6 sẽ thi đấu từ vòng play-off 2

Giai đoạn 2: Thể thức nhánh thắng - nhánh thua (Tứ kết -> Chung kết). Hạng 1 sẽ đối đầu với một trong các đội hạng 4/5/8/9. Hạng 2 sẽ đánh với nhánh còn lại.

- Ở vòng tứ kết, 2 đội thua sẽ đánh tứ kết nhánh thua. Đội thắng đánh bán kết nhánh thua.

- Ở vòng bán kết, đội thua ở bán kết nhánh thắng sẽ đấu trận bán kết nhánh thua với đội thắng ở tứ kết nhánh thua.

Tất cả các trận đấu sẽ được phân định bằng BO5. Đội vô địch LPL mùa Xuân 2022 sẽ giành quyền tham dự MSI 2022.

Xem phát sóng trực tiếp LPL mùa Xuân ở đâu?

Để theo dõi các trận đấu hấp dẫn của LPL mùa Xuân, các bạn có thể theo dõi trực tiếp tại Thethao.vn hoặc các kênh như:

- LPL Vietnam Official

- LPL English

TIN LIÊN QUAN

FunPlus Phoenix chốt đội hình dự LPL mùa Xuân 2022

Đội hình FunPlus Phoenix tham dự LPL mùa Xuân 2022 có sự thay đổi ở 4/5 vị trí, khi chia tay dàn tuyển thủ trụ cột gồm Nuguri, Tian, Doinb và Crisp.

Saigon Buffalo không chiêu mộ tân binh Whisper

Sau khi thất bại ở VCS mùa Đông 2021, Saigon Buffalo được cho là muốn cải thiện vị trí đường giữa bằng việc chiêu mộ tài năng trẻ Đặng "Whisper" Trung Hiếu. Tuy nhiên, thương vụ này đã bất ngờ đổ bể ở phút chót dù hai bên đã đạt thỏa thuận.

DNK gia nhập SBTC Esports

Sau khi rời Team Secret, tuyển thủ đi rừng Đỗ "DNK" Ngọc Khải quyết định chọn SBTC Esports làm bến đỗ mới trong sự nghiệp.

Palette gia nhập SBTC Esports

Sau khi chia tay Team Flash, tuyển thủ hỗ trợ Nguyễn "Palette" Hải Trung quyết định chọn SBTC Esports làm bến đỗ tiếp theo trong sự nghiệp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LPL mùa Xuân 2022: Tarzan cùng Light tỏa sáng, LNG huỷ diệt IG

Nhờ màn trình diễn thăng hoa của bộ đôi Lee "Tarzan" Seung-yong và Wang "Light" Guang-Yu, LNG Esports đã huỷ diệt Invictus Gaming với tỉ số 2-0.

LCK mùa Xuân 2022: Rascal lả lướt với Lee Sin, KT thắng nhàn HLE

Thi đấu điềm tĩnh hơn và sở hữu các cá nhân có khả năng tạo đột kiến, KT Rolster đã không gặp trở ngại nào để giành chiến thắng 2-0 trước Hanwha Life Esports.

LPL mùa Xuân 2022: Top Esports ngược dòng hạ WE

Mặc dù bị dẫn trước ở ván 1, TOP Esports đã xốc lại tinh thần để tạo nên cú lội ngược dòng giành chiến thắng 2-1 trước Team WE.

LCK mùa Xuân 2022: Deokdam lập Pentakill, DK vẫn bị NS hủy diệt

Dù xạ thủ đối phương chơi thăng hoa ở ván 2, tuy nhiên Nongshim RedForce vẫn bình tĩnh kiểm soát thế trận để đánh bại Damwon KIA 2-1 đầy mãn nhãn.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: LNG vs iG

Đang có phong độ thăng hoa, LNG Esports được chờ đợi sẽ giành chiến thắng nhẹ nhàng trước một Invictus Gaming không được đánh giá quá cao.

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 ngày 19/1: NS vs DK, KT vs HLE

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 1 hôm nay 19/1, với 2 trận đấu giữa NS vs DK (15h) và KT vs HLE (18h).

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 ngày 19/1: WE vs TES, LNG vs iG

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 2 ngày 3 hôm nay 19/1, với 2 trận đấu giữa WE vs TES (16h) và LNG vs iG (18h).

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 2

Lịch thi đấu LCK mùa Xuân 2022 tuần 2 diễn ra từ ngày 19/1 - 23/1, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại hàng đầu Hàn Quốc cùng tổng tiền thưởng lên tới 375 triệu won.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: WE vs TES

Sở hữu lực lượng và phong độ khá cân bằng, trận đấu giữa Team WE và Top Esports hứa hẹn sẽ mang tới cho khán giả màn trình diễn mãn nhãn.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: KT vs HLE

Cả KT Rolster lẫn Hanwha Life Esports đều cho thấy mình có thể trở thành ứng viên cho những tấm vé tham dự play-off LCK mùa Xuân 2022.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
SD Deusto
02:15
Amurrio
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
AD Hogar Alcarreno
02:30
Villarrubia CF
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Gifcode