Kết quả LPL mùa Hè 2022: Đè bẹp UP, WBG áp sát EDG trên bảng xếp hạng

Trong ngày các trụ cột như SofM hay huanfeng thi đấu thăng hoa và không mắc phải bất kỳ sai lầm nào, Weibo Gaming đã dễ dàng giành chiến thắng 2-0 trước Ultra Prime.

Ván thi đấu đầu tiên, WBG lựa chọn đội hình rất mạnh về khả năng giao tranh tổng với Wukong, Twitch và Yuumi. Trong khi đó, khả năng bắt lẻ của đoàn quân HLV Maizijan cũng được đảm bảo với Twisted Fate dành cho Angel. Bên kia chiến tuyến, UP mang ra các vị tướng quen thuộc như Sejuani đường trên, Corki đường giữa hay Zeri xạ thủ.

Thực tế cho thấy, đội hình của UP rất mạnh về cuối ván đấu với 2 đầu tàu Sejuani - Xin Zhao, trong khi Corki và Zeri sẽ đảm bảo khả năng gây sát thương. Dù vậy, ngay từ những phút đầu, khả năng can thiệp ấn tượng của SofM đã khiến UP chao đảo. Chỉ sau 13 phút thi đấu, WBG đã dẫn trước 11-2 và cá nhân SofM sở hữu 3 điểm hạ gục cùng 5 điểm hỗ trợ.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Đè bẹp UP, WBG áp sát EDG trên bảng xếp hạng - Ảnh 1
WBG tỏ ra quá vượt trội so với UP

Mặt khác, huanfeng cũng được hưởng lợi không ít khi có 4 điểm hạ gục. Tận dụng sức mạnh vượt trội, WBG chơi từ tốn và dứt điểm đối thủ sau 23 phút với tỷ số 26-4. Để thua chóng vánh ở ván 1, tinh thần các thành viên UP gần như rệu rã. Bước sang ván 2, đến lượt TheShy lên tiếng mạnh mẽ với Gnar để giúp WBG giành chiến thắng 21-9.

Trong khi đó, huanfeng bùng nổ không kém với cú Quadrakill ở pha giao tranh cuối cùng và khép lại ván đấu với KDA 11/1/5. Giành chiến thắng nhẹ nhàng 2-0 trước UP, WBG đã cân bằng thành tích 4 trận thắng với EDG. Tuy nhiên, SofM cùng các đồng đội tạm thời xếp ở vị trí thứ 5 do thua nhà đương kim vô địch thế giới về chỉ số phụ.

Đội hình thi đấu của WBG và UP

- WBG: TheShy, SofM, Angel, huanfeng, ON

- UP: Zoom, H4cker, Cryin, Elk, ShiauC

TIN LIÊN QUAN

AIC 2022: Nakroth có tỉ lệ thắng cao nhất tính đến hết tứ kết

Với sự trở lại mạnh mẽ trong meta, Nakroth không chỉ được chọn thường xuyên mà còn sở hữu tỉ lệ thắng ấn tượng tại AIC 2022.

LCK mùa Hè 2022: Prince thi đấu ấn tượng, LSB chấm dứt mạch bất bại của DRX

Chuỗi 4 trận thắng liên tiếp của DRX tại LCK mùa Hè 2022 đã bị LSB chặn đứng sau trận đấu ngày hôm nay. Tại đây, Prince cùng những người đồng đội đã mang tới màn trình diễn mãn nhãn, qua đó đánh bại đội tuyển đang đứng đầu BXH.

Kết quả LPL mùa Hè 2022: Hạ RA, FPX có trận thắng đầu tay

Thi đấu trên cơ và nhấn chìm Rare Atom sau 2 ván đấu, FunPlus Phoenix đã có được trận thắng đầu tiên tại LPL mùa Hè 2022 sau 4 tuần.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ambition quyết đặt tên con theo nhân vật trong LMHT

Ambition dự định đặt tên cho con trai mình theo tên nhân vật đã giúp anh đạt đến đỉnh cao của thi đấu LoL chuyên nghiệp.

Chovy chơi game với fan nữ thâu đêm trước thềm playoffs LCK Mùa Hè

Chovy đang không tập trung cho cuộc chiến playoffs ở LCK mùa Hè 2022. Khi sắp tới ngày diễn ra trận đấu, anh vẫn mãi mê chơi với fan nữ.

Prince bắn tan nát DRX, đưa LSB vào bán kết

Cặp BO3 diễn ra giữa LSB và DRX cực kì hấp dẫn khi Prince và Deft liên tục đọ súng suốt 4 ván đấu, nhưng tập thể LSB vẫn là những người chơi tốt hơn, không khó khăn để LSB tiến vào bán kết và đợi xem đối thủ của mình là ai.

Faker quyên góp 30 triệu Won cho nỗ lực cứu trợ lũ lụt

Mới đây, Faker đã quyên góp 30 triệu Won để giúp đỡ các nỗ lực cứu trợ cho các nạn nhân của trận lũ lụt tại Hàn Quốc.

Fan lên tiếng yêu cầu Daeny phải từ chức vì thành tích tệ hại của DK

Cộng đồng người hâm mộ DK đã có bức tâm thư gửi ban lãnh đạo đội tuyển với yêu cầu thay thế HLV trưởng Daeny

Điều gì đang xảy ra với DK ? Từ ứng cử viên vô địch rồi sau đó nhọc nhằn để vào Playoffs

DK từ một đội tuyển được đánh giá là sẽ cạnh tranh chức vô địch lại đang chật vật trong cuộc đua vào top 4 Playoffs, vì sao lại như vậy?

Gen.G chiếm lĩnh hoàn toàn danh hiệu tại LCK mùa hè 2022 và đội hình tiêu biểu

Gen.G là đội tuyển có được nhiều cái tên được xướng lên nhất trong giải thưởng danh hiệu cá nhân và tập thể tại vòng bảng LCK Mùa Hè 2022.

Knight lập kỷ lục KDA khủng nhất thế giới

Sau khi kết thúc giai đoạn mùa hè thì ngôi sao LPL, Knight là một trong những tuyển thủ có KDA khủng nhất thế giới.

Nối gót V5, WE trở thành cái tên lập kỷ lục thua trắng tại LPL

Nối gót V5, Team WE đã trở thành cái tên thứ 2 trong lịch sử LMHT Trung Quốc thiết lập chuỗi thua trắng kỷ lục.

VCS Mùa Hè 2022: Thua GAM, CES hẹp cửa vào top 4

Một trận đấu rất quan trọng đối với CES để họ níu giữ hy vọng vào top 4, nhưng đối mặt với 1 GAM quá khủng khiếp, Artemis cùng đồng đội chỉ biết bất lực chịu thua.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất