Kết quả LCK mùa Hè 2022: DK hạ NS, leo lên vị trí thứ 3

Kha Võ

Chủ nhật, 03/07/2022 17:45 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Thi đấu vượt trội và tận dụng tối đa sai lầm của đối thủ, Damwon KIA giành chiến thắng 2-0 trước Nongshim RedForce để áp sát T1 trên bảng xếp hạng.

Ván thi đấu đầu tiên, DK lựa chọn đội hình rất mạnh về giai đoạn cuối với 2 vị tướng Corki và Zeri. Bên kia chiến tuyến, NS đáp trả bằng Azir và Twitch. Đúng với những gì đoàn quân HLV Daeny vạch ra, hai đội thi đấu tương đối thận trọng, đồng thời không quá mặn mà với những tình huống giao tranh nhỏ lẻ ở đầu ván đấu.

Tuy nhiên, sự khác biệt của DK so với NS đó chính là khả năng di chuyển, kiểm soát tầm nhìn cũng như các mục tiêu lớn. Dẫn trước đối thủ 3-2 khi giai đoạn đi đường khép lại, DK đã tận dụng triệt để thế mạnh của mình và có được Baron ở phút 25. Và chỉ năm phút sau, ShowMaker cùng các đồng đội đã dứt điểm NS để giành chiến thắng 8-3 vô cùng nhẹ nhàng.

Kết quả LCK mùa Hè 2022: DK hạ NS, leo lên vị trí thứ 3 - Ảnh 1
DK không gặp quá nhiều trở ngại trước NS

Sang ván 2, cục diện đảo chiều khi NS tỏ ra chủ động hơn và thi đấu sòng phẳng với DK. Bởi lẽ, NS sở hữu những vị tướng rất mạnh trong các tình huống tay đôi hoặc 2 đấu 2 như Wukong, Yone và phần nào là Mordekaiser. Dù vậy, càng giao tranh, NS càng thua thiệt khi DK không hề e ngại do các tuyển thủ có kỹ năng cá nhân ấn tượng.

Khi đồng hồ điểm sang phút 22, DK đã thiết lập khoảng cách 5.000 vàng. Chỉ 1 phút sau, các học trò của HLV Daeny ăn thành công bùa lợi Baron và cơ hội để NS lật kèo đã không còn. Chỉ 3 phút sau, DK tràn lên phá hủy nhà chính NS, qua đó có được chiến thắng 19-6. Nhẹ nhàng hạ NS, DK đã leo lên vị trí thứ 3 khi có được 4 trận thắng tại LCK mùa Hè 2022.

Đội hình thi đấu của DK và NS

- DK: Nuguri, Canyon, ShowMaker, deokdam, Kellin

- NS: Canna, Dread, Bdd, Ghost, Peter (ván 1), Effort (ván 2)

TIN LIÊN QUAN

Elly: 'Nếu vào chung kết, Team Flash đã khẳng định hết sức mạnh của bản thân'

Tốc chiến 03/07/2022

Chia sẻ sau trận thắng hủy diệt trước JD Gaming, Elly cho biết Team Flash sẽ thi đấu hết mình và vào chung kết được xem là thành công lớn của đại diện Việt Nam.

TRỰC TIẾP AIC 2022 ngày 3/7: VGM vs BRO

TRỰC TIẾP giải Liên Quân Mobile quốc tế AIC 2022 ngày 3/7 - V Gaming và Bikertopia Esports sẽ so tài trong trận chung kết nhánh thua để tìm ra cái tên sẽ góp mặt ở chung kết tổng gặp ONE Team.

Oner: 'Tôi hiện là người chơi Lee Sin giỏi nhất thế giới'

Trong cuộc phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 DRX, tuyển thủ đi rừng Moon “Oner” Hyeon-joon khẳng định anh hiện là người chơi Lee Sin giỏi nhất. Tuy nhiên, Oner cũng nhấn mạnh rằng có thể có người giỏi hơn mình vì tùy thuộc vào lối chơi.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Riot tạo cơ chế thú cưng nhằm hỗ trợ những người chơi đi rừng

Hiện tại những người chơi đi rừng đang gặp khó ở giai đoạn đầu. Tuy nhiên mọi chuyện sẽ 'dễ thở' hơn khi Riot vừa mới thử nghiệm cơ chế thú cưng ở mùa giải 2023.

Đánh bại T1, LSB Prince tiết lộ sẽ được thưởng kếch xù

Sau khi giành chiến thắng trước T1, bộ đôi Liiv SANDBOX là Clozer và Prince đã có những chia sẽ thú vị.

LCK Mùa Hè 2022: T1 thua bạc nhược trước ngựa ô LSB

Một cuộc dối đầu cực kì hấp dẫn và kịch tính, LSB chơi cực hay ở mọi vị trí còn T1 lỗi từ lối chơi cho đến cấm chọn, một thất bại là điều xứng đáng cho T1 để cảnh tỉnh ở vòng Playoff

LCK Mùa Hè 2022: BRO làm khó nhưng GEN bừng tỉnh và chiến thắng triệt để

Một trận đấu thủ tục giữa 2 đội đầu bảng và cuối bảng, nhưng Gen.G vẫn chơi rất triệt để vì họ muốn lập kỉ lục ở LCK, dù có hơi chật vật nhưng chiến thắng là điều không thể thoát khỏi tay họ

LPL Mùa Hè 2022: EDG hủy diệt AL một cách cực kì dễ dàng

Tưởng như sẽ là một trận đấu hay và giằng co quyết liệt, nhưng có vẻ sự out trình đã được thể hiện khi EDG quá hung hãn còn AL thể hiện bộ mặt bạc nhược

Dự đoán tuần cuối cùng LCK Mùa Hè 2022

LCK Mùa Hè 2022 giai đoạn vòng bảng đã đi đến tuần cuối cùng, các đội tuyển top6 cũng đã lộ diện, tuần thi đấu thứ 9 chắc hẳn sẽ là một tuần thi đấu bùng nổ của tất cả các đội.

Ambition thông báo đã lên chức bố

Sau 5 năm nên duyên vợ chồng, Ambition đã có thêm tin vui mới, anh chàng chính thức lên chức bố

Huni chính thức giải nghệ trong màu áo của TSM

Huni, Huyền Thoại một thời của LMHT chuyên nghiệp đã chính thức lên tiếng giải nghệ trong màu áo của TSM.

Trận lũ lịch sử tại Hàn Quốc khiến hệ thống LMHT tê liệt

Trận lũ lịch sử tại Hàn Quốc đã khiến hệ thống LMHT ở đây ảnh hưởng vô cùng nghiêm trọng.

Lừa đảo và ăn chặn tiền lương tuyển thủ, cựu HLV TSM bị cấm vĩnh viễn

Mới đây, Riot Games đã chính thức có án phạt với cựu HLV TSM Peter Zhang về hành vi lừa đảo và ăn chặn tiền lương tuyển thủ

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Giao Hữu ĐTQG
Vietnam U19
18:30
Malaysia U19
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Colombia Regional League
Vòng
Molino Viejo
19:10
E.D.P IND. Medellin
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Argentina Reserve League
Vòng
Quilmes Reserves
19:00
CA Brown de Adrogue Reserves
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất