Jankos: ‘Nếu một đội không thể phối hợp với nhau, tôi không nghĩ rằng họ có thể chiến thắng’

Trong cuộc phỏng vấn với The Loadout’s Aaron Down, tuyển thủ đi rừng Marcin "Jankos" Jankowski cho rằng thất bại của Team Vitality ở LEC mùa Xuân 2022 là ví dụ điển hình cho việc các đội tuyển sẽ không thể thành công nếu những thành viên trong đội hình không hòa hợp giống G2 Esports năm ngoái.

Hôm 1/4 vừa qua, G2 đã hủy diệt "siêu đội hình" Team Vitality với tỷ số 3-0 ở lượt trận 2 của nhánh thua. Sau đó 2 ngày, kịch bản tương tự được G2 lặp lại với Misfits Gaming. Theo đó, G2 sẽ tái đấu Fnatic trong trận chung kết nhánh thua diễn ra lúc 22h ngày 9/4 (theo giờ Hà Nội) để cạnh tranh tấm vé còn lại vào chung kết tổng.

Jankos: ‘Nếu một đội không thể phối hợp với nhau, tôi không nghĩ rằng họ có thể chiến thắng’ - Ảnh 1
Jankos cho rằng kỹ năng cá nhân tốt là chưa đủ để đưa đội tới chiến thắng

Jankos đóng góp công lớn trong hành trình đưa G2 trở lại mạnh mẽ ở vòng play-off LEC mùa Xuân 2022. Trong cuộc phỏng vấn được tổ chức bởi The Loadout’s Aaron Down, các chủ đề đã được đề cập tới là màn trình diễn cá nhân, đồng đội và đối thủ của Jankos. Theo đó, tuyển thủ đi rừng 27 tuổi người Ba Lan dành nhiều sự tập trung vào chiến thắng của đội hơn bất kỳ điều gì.

"Tôi chỉ muốn thắng, miễn là tôi thắng, thì cho dù tôi không có mạng hạ gục nào, tôi vẫn vui vì điều đó", Jankos thừa nhận. "Tôi sẽ làm tất cả những gì tôi cảm thấy mình cần làm để thắng".

Tiếp theo đó, Jankos giải thích rằng các đội tuyển sẽ không thể thành công nếu những thành viên trong đội hình không hòa hợp. Ở đây, Team Vitality được coi là ví dụ điển hình. "Bạn nên vận hành trận đấu dưới tư cách là một đội hơn là một cá nhân", Jankos nhận xét. "Vậy nên ngay cả khi bạn có một đội tuyển mạnh với 5 cá nhân xuất sắc, nếu bạn không thể phối hợp với nhau chặt chẽ, tôi nghĩ rằng bạn sẽ không thể chiến thắng. Vitality là một ví dụ tốt, và ngay cả G2 năm 2021 cũng vậy".

Nếu ai đó có thể nói về chuyện giành chiến thắng và sở hữu những chức vô địch ở châu Âu, thì đó là Jankos. Ở đó, anh từng là nhân tố đưa G2 chạm tay vào chức vô địch MSI 2019 cùng 4 danh hiệu LEC liên tiếp. Trong mắt Jankos, chìa khóa chiến thắng là “Cách mọi người cùng học, cùng làm và cùng lĩnh hội kiến thức”.

Khép lại cuộc phỏng vấn, Jankos vẫn tin rằng Vitality có thể trở lại mạnh mẽ vào mùa Hè 2022 này. Nhưng trước đó, LEC sẽ tìm được nhà vua mới, khi Jankos cùng G2 sẽ phải đối đầu Fnatic để cạnh tranh tấm vé vào vòng chung kết, nơi Rogue đang đợi sẵn.

TIN LIÊN QUAN

TL Bjergsen: 'C9 và 100 ở đẳng cấp như nhau'

Trả lời trên Inven Global, Bjergsen tự tin vào khả năng tiến xa của Team Liquid và có tiết lộ thú vị về các vị tướng như Ahri, Corki được anh chọn ở nừa sau vòng bảng LCS mùa Xuân 2022.

G2 Esports nhấn chìm Team Vitality, Jankos đi vào lịch sử

Tuyển thủ người Ba Lan, Marcin “Jankos” Jankowski đã đi vào lịch sử khi cán mốc 1.500 điểm hạ gục tại đấu trường LEC sau trận thắng 3-0 của G2 Esports trước Team Vitality.

G2 Targamas: 'Thất bại trước FNC là hành trang tốt cho chúng tôi ở nhánh thua'

"Siêu đội hình" Team Vitality đã chính thức kết thúc LEC mùa Xuân 2022 với hạng 5 chung cuộc, khi bị huỷ diệt 0-3 bởi G2 Esports. Sau trận đấu, hỗ trợ Raphaël "Targamas" Crabbé của G2 Esports khẳng định Team Vitality là "rất yếu" với những màn trình diễn đã thể hiện.

Caps: 'Tôi thấy việc đối đầu Fnatic khá nhẹ nhàng'

Trong cuộc phỏng vấn trước thềm chung kết nhánh thua LEC mùa Xuân 2022, tuyển thủ đường giữa Rasmus "Caps" Borregaard Winther nhận xét rằng G2 Esports đã có rất nhiều thiếu sót trong lần đối đầu gần nhất với FNC. Dù vậy, anh tin rằng G2 có thể khai thác những điểm yếu mà FNC để lộ ra ở trận thua 2-3 trước Rogue hôm 2/4 vừa qua.

Odoamne: 'Rogue có sức mạnh và cơ sở để thắng mọi đội tuyển'

Trả lời phỏng vấn trên Inven Global, Odoamne đã đưa ra góc nhìn về chiến thắng 3-2 trước Fnatic để tiến vào chung kết tổng play-off LEC mùa Xuân 2022, đồng thời đánh giá về sức mạnh thực sự của Rogue.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

LCK Mùa Hè 2022: ' Đánh Nhà KT Cho Anh' Đưa DK thẳng vào bán kết

Một trận đấu cực kì hấp dẫn của cả KT và DK khi kéo đến tận ván thứ 5, và đội hay hơn chính là Showmaker cùng đồng đội.

Ambition quyết đặt tên con theo nhân vật trong LMHT

Ambition dự định đặt tên cho con trai mình theo tên nhân vật đã giúp anh đạt đến đỉnh cao của thi đấu LoL chuyên nghiệp.

Chovy chơi game với fan nữ thâu đêm trước thềm playoffs LCK Mùa Hè

Chovy đang không tập trung cho cuộc chiến playoffs ở LCK mùa Hè 2022. Khi sắp tới ngày diễn ra trận đấu, anh vẫn mãi mê chơi với fan nữ.

Prince bắn tan nát DRX, đưa LSB vào bán kết

Cặp BO3 diễn ra giữa LSB và DRX cực kì hấp dẫn khi Prince và Deft liên tục đọ súng suốt 4 ván đấu, nhưng tập thể LSB vẫn là những người chơi tốt hơn, không khó khăn để LSB tiến vào bán kết và đợi xem đối thủ của mình là ai.

Faker quyên góp 30 triệu Won cho nỗ lực cứu trợ lũ lụt

Mới đây, Faker đã quyên góp 30 triệu Won để giúp đỡ các nỗ lực cứu trợ cho các nạn nhân của trận lũ lụt tại Hàn Quốc.

Fan lên tiếng yêu cầu Daeny phải từ chức vì thành tích tệ hại của DK

Cộng đồng người hâm mộ DK đã có bức tâm thư gửi ban lãnh đạo đội tuyển với yêu cầu thay thế HLV trưởng Daeny

Điều gì đang xảy ra với DK ? Từ ứng cử viên vô địch rồi sau đó nhọc nhằn để vào Playoffs

DK từ một đội tuyển được đánh giá là sẽ cạnh tranh chức vô địch lại đang chật vật trong cuộc đua vào top 4 Playoffs, vì sao lại như vậy?

Gen.G chiếm lĩnh hoàn toàn danh hiệu tại LCK mùa hè 2022 và đội hình tiêu biểu

Gen.G là đội tuyển có được nhiều cái tên được xướng lên nhất trong giải thưởng danh hiệu cá nhân và tập thể tại vòng bảng LCK Mùa Hè 2022.

Knight lập kỷ lục KDA khủng nhất thế giới

Sau khi kết thúc giai đoạn mùa hè thì ngôi sao LPL, Knight là một trong những tuyển thủ có KDA khủng nhất thế giới.

Nối gót V5, WE trở thành cái tên lập kỷ lục thua trắng tại LPL

Nối gót V5, Team WE đã trở thành cái tên thứ 2 trong lịch sử LMHT Trung Quốc thiết lập chuỗi thua trắng kỷ lục.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
21:30
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
22:59
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất