Gori cập bến PSG Talon Esports

Kha Võ

Chủ nhật, 05/06/2022 13:20 (GMT+7)

Chưa đầy 1 ngày sau khi chia tay FunPlus Phoenix, Kim “Gori” Tae-woo đã quyết định tìm kiếm thử thách mới tại PCS khi gia nhập PSG Talon Esports.

Trên trang chủ, đại diện của PSG thông báo: “Hãy chào mừng đường giữa Gori đến với đại gia đình PSG. Chúng tôi rất vui khi chào đón sự xuất hiện của MVP vòng bảng LCK mùa Hè 2021 và cựu ngôi sao của EDG, NS, FPX gia nhập đội tuyển. Hợp đồng của Gori đang chờ phê duyệt của Riot Games”.

Gia nhập PSG, Gori sẽ thay thế trực tiếp vị trí Park “Bay” Jun-byeong để lại. Trước đó, PSG đã nói lời chia tay cùng lúc với đường giữa Bay và người đi rừng Lee “Juhan” Ju-Han. Cả 2 cái tên kể trên đều từng tham dự MSI 2022 cùng PSG. Tuy nhiên, đoàn quân HLV Cheng “CorGi” Pin-Lun đã dừng bước từ vòng hỗn chiến.

Gori cập bến PSG Talon Esports - Ảnh 1
Gori sẽ tìm kiếm thử thách mới tại khu vực PCS

Để hoàn thành mục tiêu giành vé dự CKTG 2022 và có được màn trình diễn tốt hơn, PSG quyết định chiêu mộ Gori. Tính đến thời điểm này, vẫn chưa có thông tin về người đi rừng mới của nhà đương kim vô địch PCS. Đội hình hiện tại của PSG gồm có các thành viên đường trên Hanabi, đường trên Azhi, đường giữa Gori, đường giữa Pretender, xạ thủ Unified và hỗ trợ Kaiwing.

Giống như Bay, Gori là tuyển thủ thành danh tại LCK và từng giành MVP vòng bảng LCK mùa Hè 2021. Tuy nhiên, khi gia nhập FPX, phong độ của tuyển thủ sinh năm 2000 tỏ ra sa sút. Anh không thể giúp FPX tiến xa tại play-off LPL mùa Xuân 2022 và phải nói lời chia tay với đấu trường  LPL sau chưa đầy 1 năm gắn bó. 

TIN LIÊN QUAN

Uzi xác nhận không thi đấu ở giải mùa Hè 2022

Chia tay Bilibili Gaming, xạ thủ huyền thoại Jian “Uzi” Zi-Hao vừa thông báo sẽ không gia nhập bất kỳ đội tuyển nào ở giải mùa Hè 2022 sắp tới.

GenG Esports chốt đội hình dự LCK mùa Hè 2022

Đội hình của Gen.G Esports tham dự LCK mùa Hè 2022 không có bất kỳ sự thay đổi nào. Bên cạnh đó, ban huấn luyện của GEN vẫn là bộ ba HLV gồm Go "Score" Dong-bin, Kim "Museong" Moo-seong và Won "Mafa" Sang-yeon.

Gori chia tay FPX

Chỉ sau một mùa giải gắn bó, Kim “Gori” Tae-woo đã nói lời chia tay với FunPlus Phoenix để tìm kiếm bến đỗ mới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

KDF thông báo Kiin, Ellim và Hoit nhiễm COVID-19

Trang chủ của đội tuyển LMHT Kwangdong Freecs thông báo 3 thành viên Kiin, Ellim và Hoit có kết quả xét nghiệm dương tính với COVID-19. Theo đó, 3 cái tên này bắt buộc phải thi đấu online trong tuần 4 LCK mùa Hè 2022.

DRX thông báo tuyển HLV người Việt Nam

Sau khi tuyển quân ở Việt Nam, tổ chức Esports hàng đầu Hàn Quốc tiếp tục thông báo tuyển dụng HLV người Việt ngày 4/7 vừa qua. Động thái này khiến cộng đồng đưa ra dự đoán về việc sắp có tuyển thủ người Việt Nam xuất hiện trong đội hình DRX.

Lịch thi đấu VCS mùa Hè 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu VCS mùa Hè 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp VCS mùa Hè năm 2022 hôm nay - giải đấu LMHT hàng đầu thế giới tại khu vực Việt Nam.

VCS mùa Hè 2022 tiếp tục thi đấu trực tuyến

Theo lịch thi đấu, VCS mùa Hè 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ 7/7. Dù vậy, các trận đấu VCS Hè 2022 sẽ diễn ra theo hình thức online giống 3 mùa giải gần nhất.

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 ngày 5/7: IG vs LNG, WBG vs AL

TRỰC TIẾP LPL mùa Hè 2022 vòng bảng tuần 5 ngày 2 hôm nay 5/7, với 2 trận đấu giữa IG vs LNG (16h), WBG vs AL (18h).

TLong thất bại trong trận ra mắt tại LCK CL mùa Hè 2022

Chiều qua 4/7, tuyển thủ người Việt Nam TLong đã có trận đấu ra mắt đấu trường LCK CL khi Fredit BRION CL đối đầu Liiv SANDBOX CL. Tại đây, tài năng trẻ sinh năm 2003 đã để thua đáng tiếc trước đối thủ sau 30 phút chóng vánh.

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp LPL mùa Hè năm 2022, giải đấu LMHT lớn nhất tại Trung Quốc.

Kết quả LPL mùa Hè 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả LPL mùa Hè 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả LPL mùa Hè năm 2022, giải đấu LMHT lớn nhất tại Trung Quốc.

LPL mùa Hè 2022: Shanji tỏa sáng với Shyvana, OMG gây sốc trước EDG

Ngày thi đấu đầu tiên tuần 5 LPL mùa Hè 2022 khép lại bằng chiến thắng của 2-1 của Oh My God trước EDward Gaming. Mặc dù được đánh giá cao hơn nhưng đương kim vô địch thế giới đã bất ngờ nhận thất bại khi Shanji mang ra con bài Shyvana.

Saigon Buffalo chốt đội hình dự VCS mùa Hè 2022

Đội hình Saigon Buffalo sẽ không có bất kỳ sự thay đổi nào ở VCS mùa Hè 2022. Theo đó đội hình của nhà đương kim á quân SGB vẫn gồm 7 tuyển thủ và được dẫn dắt bởi HLV Nguyễn "Ren" Văn Trọng.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Volgar-Gazprom Astrachan
20:00
Arsenal Tula
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
EC Futgol U20
20:30
Cruzeiro (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
FK Atyrau Reserves
21:00
Kaisar Kyzylorda Reserves
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Cameroon League Women
Vòng
Eding Sport (nữ)
21:00
Louves Minproff (nữ)
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
Argentina Reserve League
Vòng
Quilmes Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
Sacachispas Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Defensa y Justicia Reserves

Tin thể thao mới nhất