Fenty Beauty của Rihanna hợp tác cho màn ra mắt của Arcane

Kiều Trang

Thứ bảy, 06/11/2021 15:05 (GMT+7)

Thương hiệu mỹ phẩm toàn cầu Fenty Beauty của nữ nghệ sĩ Rihanna sẽ bắt tay với Riot Games trong màn ra mắt sắp tới của Arcane vào ngày 7/11.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2021

Vào sáng ngày 5/11, Riot Games đã ra thông báo chính thức về việc hợp tác với Fenty Beauty, thương hiệu mỹ phẩm toàn cầu được ra mắt bởi siêu sao nhạc Pop - Rihanna vào năm 2017.

Fenty Beauty của Rihanna hợp tác cho màn ra mắt của Arcane - Ảnh 1
Fenty Beauty của Rihanna sẽ là đối tác tiếp theo của Riot trong sự kiện Arcane.

Lần hợp tác này nhằm mục đích kỷ niệm màn ra mắt của series phim hoạt hình đầu tiên do Riot Games sản xuất - Arcane. Series phim dự kiến ​​ra mắt trên Netflix vào ngày 7/11. Câu chuyện trong phim sẽ xoay quanh mối quan hệ giữa cặp chị em nổi tiếng trong Liên Minh Huyền Thoại là Jinx và Vi. Tập 1-3 sẽ phát trực tiếp vào tối thứ ngày 7/11 lúc 19h (theo giờ Việt Nam). Các tập còn lại sẽ lần lượt phát hành trong những tuần tiếp theo. 

Trong thông báo, Riot cho biết: "Fenty Beauty sẽ tô điểm vẻ đẹp bên ngoài và làm nổi bật khung cảnh. Tất cả những điều này được thực hiện nhằm tôn vinh vẻ đẹp dưới mọi hình thức - bao gồm cả hoạt hình". Theo đó, Fenty Beauty sẽ tổ chức “Trải nghiệm làm đẹp VIP và tặng quà” tại khuôn viên Riot Games ở Los Angeles lúc 20h ngày 6/11. Người hâm mộ có thể tham gia một số sự kiện làm đẹp đặc biệt liên quan đến “Arcane” trước giờ phim công chiếu. 

Fenty Beauty của Rihanna hợp tác cho màn ra mắt của Arcane - Ảnh 2
Thanh socola phiên bản giới hạn theo chủ đề Arcane.

Lần bắt tay độc đáo này với Fenty chỉ là một trong số nhiều mối quan hệ hợp tác của Riot nhằm chuẩn bị cho Arcane và trận chung kết CKTG 2021. Gần đây nhất, Riot đã hợp tác với một công ty socola có tên Compartés Chocolatier, nhằm đưa các nhân vật trong trò chơi trở nên sống động hơn với "phiên bản socola giới hạn".

Trận chung kết sẽ mở màn theo phong cách Arcane với các màn trình diễn âm nhạc của Imagine Dragons, Bea Miller, JID và Denzel Curry. Tiếp đó là buổi công chiếu toàn cầu được phát trực tiếp trên Twitch, kèm những phần thưởng khi theo dõi trận đấu. Sau CKTG 2021, sự kiện công chiếu toàn cầu series phim Arcane sẽ bắt đầu trên Twitch vào lúc 7h30 sáng ngày 7/11 (theo giờ Việt Nam).

TIN LIÊN QUAN

CKTG 2021: 3 lý do DK sẽ bảo vệ thành công ngôi vô địch

Damwon đang đứng trước cơ hội trở thành đội tuyển thứ 2 (sau SKT T1) bảo vệ thành công ngôi vô địch Chung Kết Thế Giới nếu đánh bại EDward Gaming trong trận chung kết vào ngày 6/11 sắp tới.

Carzzy đạt thỏa thuận gia nhập Team Vitality

Matyas "Carzzy" Orsag đang trên đường rời nhà đương kim vô địch MAD Lions để chuyển sang khoác áo Team Vitality ở mùa giải 2022.

LEC: CEO G2 Esports tiết lộ mức giá của Rekkles

Carlos “ocelote” Rodriguez cho biết, bất kỳ đội tuyển nào muốn chiêu mộ Martin “Rekkles” Larsson phải bỏ ra số tiền 1,5 triệu euro.

Dự đoán, soi kèo Chung Kết Thế Giới 2021: DK vs EDG

Bị đánh giá thấp hơn Damwon KIA, EDward Gaming cần làm tốt trong khâu cấm chọn để hướng tới chiến thắng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn RNG, T1 kết thúc vòng hỗn chiến ở Top 2

Kiểm soát tốt trụ và lính, T1 luôn dẫn trước RNG trong xuyên suốt trận đấu. Bứt tốc từ giữa trận, T1 đánh bại RNG trong giao tranh Baron để rồi kết thúc trận đấu một cách chóng vánh ở phút 32.

Kết quả MSI 2022: Hạ EG, G2 kết thúc vòng hỗn chiến ở Top 3

Tuy gặp đôi chút khó khăn ở đầu trận, song G2 Esports vẫn là đội giao tranh tốt hơn về cuối trận. Nhờ đó, đánh bại đối thủ cạnh tranh trực tiếp Evil Geniuses để có được vị trí Top 3 sau vòng hỗn chiến MSI 2022.

MSI 2022: Xác định 4 đội lọt vào bán kết

Các trận đấu vòng loại trực tiếp MSI 2022 diễn ra từ ngày 27 - 29/5 với sự tham gia của 4 đội tuyển gồm Royal Never Give Up, T1, Evil Geniuses và G2 Esports.

Kết quả MSI 2022: RNG huỷ diệt PSG, G2 chính thức vào bán kết

Không có kỳ tích nào xảy ra với PSG Talons khi RNG vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 27 phút thi đấu, RNG dễ dàng đánh bại PSG và chắc ngôi đầu bảng vòng hỗn chiến, qua đó giúp G2 Esports có tấm vé vào bán kết MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: SGB chia tay vòng hỗn chiến bằng trận thua T1

Đã không có bất ngờ nào xuất hiện khi T1 vẫn là đội tuyển nhỉnh hơn trong trận đấu mang tính thủ tục với Saigon Buffalo.

Kết quả MSI 2022: Đánh bại PSG, EG giành vé vào bán kết

Thi đấu thăng hoa, Evil Geniuses đã giành chiến thắng quan trọng trước PSG Talon Esports để tiến vào vòng dành cho 4 đội mạnh nhất MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: BeanJ 'cắt kéo' ấn tượng, SGB thắng áp đảo G2

Tận dụng triệt để lợi thế có được từ giai đoạn đi đường, Saigon Buffalo đã hủy diệt G2 Esports và đẩy đại diện LEC vào thế khó tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

HLV Peter Dun: T1 buộc phải chơi mạo hiểm trước EG

Chia sẻ trên Inven Global, HLV Peter Dun đã có những nhận định thú vị về chiến thắng của Evil Geniuses trước T1, đồng thời đặt quyết tâm cao độ cho 2 trận đấu then chốt gặp PSG Talon Esports và G2 Esports.

TRỰC TIẾP vòng hỗn chiến MSI 2022 ngày 24/5: G2 vs SGB, SGB vs T1, T1 vs RNG

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng hỗn chiến ngày 5 hôm nay 24/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h. Các trận đấu thuộc vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn tính đến và được phân định kết quả bằng BO1.

Bay chỉ ra nguyên nhân PSG thất bại trước SGB

Trận thua trước Saigon Buffalo đẩy PSG Talon Esports vào thế khó khi phải cạnh tranh gắt gao tấm vé vào chơi ở bán kết MSI 2022 với G2 Esports và Evil Geniuses.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
Djurgardens U21
22:00
Orebro U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:00
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:00
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:00
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 15
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Bamboutos de
21:30
Fovu Baham
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves

Tin thể thao mới nhất