Dự đoán, soi kèo VCS mùa Xuân 2022: TF vs SGB

Kha Võ

Chủ nhật, 20/03/2022 06:40 (GMT+7)

Đang có phong độ tương đối ấn tượng, Saigon Buffalo được dự đoán sẽ có trận đấu dễ dàng khi Team Flash rơi vào trạng thái khủng hoảng.

Đội hình dự kiến

TF: Yoshino, Ikigai, Nogo, Slayder, Arte

SGB: Hasmed, BeanJ, Froggy, Shogun, Taki

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Xuân 2022: TF vs SGB - Ảnh 1
Taki và các đồng đội đang đứng trước cơ hội vươn lên vị trí thứ 2

Thông tin chung

Những sự xáo trộn liên tiếp được HLV Stark thực hiện nhưng vẫn chưa thể giúp TF cải thiện thành tích. Bởi lẽ, các nhân tố như Ikigai hay Nogo chưa có nhiều kinh nghiệm trận mạc tại VCS. Trong khi đó, một mình Slayder không đủ sức để gồng gánh TF đến những vị trí cao hơn.

Bên kia chiến tuyến, SGB dần tìm thấy sự ổn định khi cả BeanJ và Froggy có dấu hiệu tìm lại bản ngã. Nếu duy trì cách vận hành cũ và để Shogun có khoảng trống để tích lũy trang bị, SGB sẽ khá đáng sợ trong các tình huống giao tranh tổng nhờ kinh nghiệm của Hasmed lẫn Taki.

Nhận định

Tỷ lệ kèo nhà cái đưa ra nghiêng hoàn toàn về SGB ở trận đấu này. Nếu đánh đúng sức và không có bất kỳ biến số nào xuất hiện, SGB có thể hướng đến chiến thắng 2-0, qua đó gây áp lực lên CES trên bảng xếp hạng VCS mùa Xuân 2022. 

Soi kèo, tỷ lệ kèo trận TF vs SGB

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Xuân 2022: TF vs SGB - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

VCS mùa Xuân 2022: Hạ TF 2-0, GAM thắng trận thứ 7 liên tiếp

Nhờ màn thi đấu thăng hoa của người đi rừng Đỗ "Levi" Duy Khánh, GAM Esports huỷ diệt Team Flash với tỉ số 2-0, qua đó, duy trì mạch bất bại với thành tích 7-0.

SBTC Esports bị xử thua trắng 3 trận liên tiếp

Tốc chiến 20/03/2022

Do vắng mặt trong 3 ngày thi đấu 17 - 18 - 19/3, lịch thi đấu của SBTC Esports ở WCS Việt Nam 2022 đã bị hủy, đồng thời bị xử thua 0-2.

Vòng bảng VCT 2022 APAC Stage 1 Challengers ngày 4: BME, PRX hiên ngang đi tiếp

Valorant 20/03/2022

Thi đấu thăng hoa và bản lĩnh hơn đối thủ, BOOM Esports và Paper Rex đã không gặp bất kỳ khó khăn nào để giành lấy những tấm vé tham dự play-off VCT 2022 APAC Stage 1 Challengers.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

MSI 2022: AZE có hành động đẹp sau trận thua SGB

Dù thua đậm và phải chính thức nói lời chia tay với MSI 2022 ngay từ vòng bảng, tuy nhiên Team Aze vẫn để lại hình ảnh đẹp trong mắt cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại quốc tế.

Kết quả MSI 2022: Thi đấu áp đảo, SGB tiễn AZE rời giải

Với phong độ ổn định đến từ mọi vị trí, đặc biệt là sự xuất sắc của xạ thủ Nguyễn "Shogun" Văn Huy, Saigon Buffalo dễ dàng vượt qua Team AZE và có chiến thắng thứ 3 tại vòng bảng MSI 2022.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Newcastle United
02:00
Arsenal
Serie A
Vòng 37
Sampdoria
23:30
Fiorentina
Juventus
01:45
Lazio
Giao Hữu ĐTQG
Tajikistan U16
22:59
Afghanistan U16
Hạng nhất Anh
Vòng
Huddersfield Town
01:45
Luton Town
VĐQG Thụy Điển
Vòng 8
Djurgardens
00:10
Malmo FF
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 37
Galatasaray
00:00
Adana Demirspor
Caykur Rizespor
00:00
Sivasspor
Na Uy
Vòng 6
Bodo Glimt
22:59
Tromso IL
Viking
22:59
Jerv
Rosenborg
22:59
Sandefjord
Odd Grenland
22:59
Haugesund
Lillestrom
22:59
Sarpsborg 08
Aalesund FK
22:59
Molde
Kristiansund BK
22:59
Stromsgodset
Valerenga
01:00
Ham-Kam
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 40
Real Oviedo
02:00
Zaragoza
VĐQG Slovenia
Vòng 35
FC Koper
22:30
Radomlje
VĐQG Romania
Vòng 9
Universitatea Craiova
00:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
CS Mioveni
00:30
Rapid Bucuresti
Academica Clinceni
00:30
FC Botosani
Đan Mạch
Vòng 9
Silkeborg
00:00
Midtjylland
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Vratsa
21:30
Tsarsko Selo
Lokomotiv Sofia
00:00
Pirin Blagoevgrad
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 33
Gornik Polkowice
22:59
Resovia Rzeszow
Hạng 2 Nga
Vòng 31
FK Kuban Kholding
21:00
Anzhi Makhachkala
SKA Rostov
21:00
FK Biolog
Stavropolye-2009
22:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 7
IK Oddevold
00:00
Ljungskile
Bulgaria B PFG
Vòng 37
CSKA 1948 Sofia II
22:00
Botev Plovdiv II
Croatia 2.HNL
Vòng 28
NK Osijek II
22:30
Kustosija
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bursa Niluferspor AS
00:00
Ispartaspor
Amedspor
00:00
Tarsus Idman Yurdu
Serbia
Vòng 36
FK Vozdovac Beograd
21:30
Partizan Belgrade
Hạng 2 Hungary
Vòng 37
FC Ajka
01:00
Diosgyor VTK
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Chivas Guadalajara (nữ)
07:00
Tigres (nữ)
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Boa
05:30
Betim FC
Hạng 2 Senegal
Vòng
ASC Wally Daan
22:30
Jamono Fatick
Azadegan League
Vòng 30
Shahrdari Astara
22:00
Esteghlal Khozestan
Esteghlal Mollasani
22:00
Mashin Sazi
Kheybar Khorramabad
22:00
Khouneh Be Khouneh
Khooshe Talaee Sana Saveh
22:00
Arman Gohar Sirjan
Mes krman
22:00
FC Vista Turbine
Mes Shahr-e Babak
22:00
Shahrdari Hamedan
Pars Jonoubi Jam
22:00
Qashqai Shiraz
Saipa
22:00
Shahin Bushehr
Baderan Tehran FC
22:10
Malavan
Cyprus 1 Division
Vòng 9
AEL Limassol
22:59
Doxa Katokopias
Olympiakos Nicosia FC
22:59
Ethnikos Achnas FC
ICE WC
Vòng 2
IH Hafnarfjordur (nữ)
02:00
Hafnarfjordur (nữ)
Primera Division de Ecuador
Vòng 13
Gualaceo SC
07:00
Guayaquil City
Lithuania - 2.Division
Vòng 7
FK Zalgiris Vilnius B
22:00
Siauliai B
Banga Gargzdai B
22:59
FK Panevezys-2
Georgia Primera Division
Vòng 14
Dinamo Tbilisi
22:00
FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 5
KTP Kotka
22:30
Gnistan Helsinki
Brazil Serie B
Vòng 7
Ituano SP
06:00
Gremio (RS)
Ireland First Division
Vòng 4
Treaty United
01:45
Longford Town
Paraguay Women League
Vòng
Sportivo Limpeno (nữ)
21:00
Nacional-Humaita (nữ)
Sweden Damallsvenskan
Vòng 9
Linkopings (nữ)
00:00
Djurgardens (nữ)
FC Rosengard (nữ)
00:00
Orebro (nữ)
AIK Solna (nữ)
00:00
Brommapojkarna (nữ)
BK Hacken (nữ)
00:00
IFK Kalmar (nữ)
Hammarby (nữ)
00:00
Kristianstads DFF (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 13
Elva
22:59
Viimsi MRJK
Iran Div 2
Vòng
Shohada Razakan
21:00
Naft Gachsaran
Sepidrood Rasht
22:15
Shahrdari Bam
Payam Mashhad
22:30
Shahrdari Bandar Abbas
U19 Slovenia
ND Ilirija U19
22:00
Domzale U19
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Italy U17
21:30
Germany U17
France U17
21:30
Poland U17
Israel U17
00:00
luxembourg U17
Bulgaria U17
00:00
Netherlands U17
European Women
Round 2 A
Bulgaria (nữ) U19
22:59
Ukraine (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:59
Austria (nữ) U19
BRA D4
Azuriz FC
05:00
EC Prospera
Anapolis FC
06:00
Costa Rica MS
Trem-AP
06:15
Porto Velho/RO
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 5
PPJ Akatemia
22:59
Kiffen Helsinki
Colombia Regional League
Vòng
Lula FC
21:20
Medellin City FC
Estudiantes de Medellin
22:00
Sol de Oriente
Club Deportivo La Chalaca
22:10
Molino Viejo
Chile Primera B
Vòng 15
Santiago Morning
02:30
Melipilla
Puerto Montt
05:00
Union San Felipe
Santiago Wanderers
05:00
Universidad de Concepcion
Hạng nhất Na Uy
Vòng 6
Brann
22:59
Sandnes Ulf
Fredrikstad
22:59
Skeid Oslo
Stabaek
22:59
Grorud
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
21:00
Stromsgodset B
Kongsvinger IL B
22:59
Raufoss IL B
Follo
22:59
Start Kristiansand B
Floro
22:59
Forde
Mandalskameratene
23:30
Vindbjart
Hạng 2 Venezuela
Vòng 1
Deportivo Rayo Zuliano
04:00
Academia Rey
VĐQG Uruguay
Vòng 12
Boston River
04:00
Liverpool URU
Israel Premier League
Vòng 9
Maccabi Netanya
00:30
Hapoel Tel Aviv
Hapoel Bnei Sakhnin FC
00:30
Maccabi Haifa
Maccabi Tel Aviv
00:30
Hapoel Beer Sheva
Argentine Division 2
Vòng 15
Nueva Chicago
01:00
Atletico Atlanta
Deportivo Moron
05:10
All Boys
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
VĐQG Paraguay
Vòng 16
Guarani CA
07:00
12 de Octubre
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 2
Centro Espanol
01:30
Deportivo Muniz
Bulgaria U19
CSKA 1948 Sofia U19
21:30
Cherno More U19
Botola Pro 1
Vòng 24
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:15
IRT Itihad de Tanger
Hassania Agadir
02:30
Olympique de Safi
Iceland
Vòng 6
Leiknir Reykjavik
02:15
Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik
02:15
Breidablik
KR Reykjavik
02:15
Keflavik
Uzbek League
Vòng 9
OTMK Olmaliq
21:00
Kuruvchi Bunyodkor
Olympic FK Tashkent
21:00
Lokomotiv Tashkent
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
Ghazl El Mahallah
23:30
El Sharqia Dokhan
Smouha SC
02:00
EL Masry
VĐQG nữ Argentina
Vòng
Comunicaciones(nữ)
21:10
Rosario Central (nữ)
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 31
FK Zeljeznicar
00:20
Radnik Bijeljina
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
22:59
Club Atletico Progreso
Uruguay Montevideo
01:15
IA Sud America

Tin thể thao mới nhất