Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: RA vs UP

Kha Võ

Thứ sáu, 11/03/2022 12:20 (GMT+7)

Nếu muốn nuôi hy vọng chen chân vào nhóm đủ điều kiện tham dự play-off, Ultra Prime cần phải giành chiến thắng trước Rare Atom để cân bằng thành tích với Oh My God.

Mùa giải năm nay, mức độ cạnh tranh của khu vực LPL được nâng lên khi nhiều đội tuyển bắt đầu đổ tiền đầu tư và mang về nhiều ngôi sao sáng giá, UP cũng không phải ngoại lệ. Sau trường hợp của Cryin, UP còn mang về Elk từ WE. Mùa giải 2021, Elk được đánh giá là một trong những xạ thủ tiềm năng và có được sự tiến bộ lớn nhất tại LPL.

Tuy nhiên, câu chuyện tại UP hoàn toàn khác khi Elk chưa thực sự thích nghi với các đồng đội mới. Vì thế, khả năng xử lý đi đường và gây sát thương trong giao tranh của cựu tuyển thủ WE cũng không được thể hiện rõ nét. Trong khi đó, Cryin cũng cho thấy dấu hiệu sa sút từ giải mùa Hè 2021 và đó là lý do khiến anh phải rời RNG.

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: RA vs UP - Ảnh 1
Elk và các đồng đội đang gặp khá nhiều khó khăn

Các trụ cột nhận được nhiều kỳ vọng chưa đạt trạng thái tốt nhất, UP phải đối mặt với nhiều thử thách trên hành trình giành vé tham dự play-off LPL mùa Xuân 2022. Đối thủ tiếp theo của UP là RA, những người đang dần tìm thấy sự ổn định sau khởi đầu chệch choạc. Trái với UP, RA không tạo ra quá nhiều xáo trộn trong đội hình.

Thậm chí, RA còn mất đi đường giữa dày dặn kinh nghiệm đó là FoFo. Dù vậy, nhờ phong độ thăng hoa của Cube, Leyan và phần nào đó là Strive, RA vẫn đang đứng ở vị trí thứ 9 và có khả năng cao sẽ giành vé tham dự play-off. Xét về tương quan lực lượng lẫn phong độ, RA được đánh giá cao hơn UP và tỷ lệ kèo nhà cái cung cấp cũng nghiêng về RA.

Chỉ cần 1 chiến thắng nữa, đoàn quân HLV Chris sẽ chính thức cân bằng thành tích 7 trận thắng và gây áp lực lớn lên BLG trên bảng xếp hạng. Trong khi đó, gánh nặng dành cho UP sẽ nhiều hơn. Nếu muốn chen chân vào Top 10, UP buộc phải đánh bại RA để thu hẹp khoảng cách với OMG. 

Soi kèo, tỷ lệ kèo trận RA vs UP

Dự đoán, soi kèo LPL mùa Xuân 2022: RA vs UP - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 ngày 11/3: KDF vs T1, DK vs NS

TRỰC TIẾP LCK mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 8 ngày 3 hôm nay 11/3, với 2 trận đấu giữa KDF vs T1 (15h) và DK vs NS (18h).

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 ngày 11/3: TT vs JDG, RA vs UP, TES vs WBG

TRỰC TIẾP LPL mùa Xuân 2022 vòng bảng tuần 8 ngày 5 hôm nay 11/3, với 3 trận đấu giữa TT vs JDG (14h), RA vs UP (16h) và TES vs WBG (18h).

TRỰC TIẾP vòng tuyển chọn SEA Games 31 Liên Quân Mobile ngày 11/3: SGP vs VGM, FL vs TV

TRỰC TIẾP vòng tuyển chọn SEA Games 31 Liên Quân Mobile ngày 11/3. Saigon Phantom sẽ chạm trán V Gaming để tìm ra đội đầu tiên có mặt ở chung kết tổng trong khi Team Flash cùng Tân Voi Gaming "tử chiến" cho chiếc vé đi tiếp duy nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả MSI 2022: Chơi áp đảo, RNG hạ EG sau 24 phút

Thi triển lối đánh nhanh và mạnh đặc trưng của LPL, Royal Never Give Up đã không cho Evil Geniuses bất kỳ cơ hội nào để kháng cự và dứt điểm trận đấu trước phút 25.

Kết quả MSI 2022: SGB hạ PSG, giành chiến thắng đầu tay ở vòng hỗn chiến

Tấn công như vũ bão và không cho Unified có thời gian để gây sát thương, Saigon Buffalo đã nhấn chìm PSG Talon Esports để giành lấy trận thắng đầu tiên ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Lật kèo chớp nhoáng, T1 đè bẹp G2

Tưởng chừng như sẽ đánh mất thế trận ngay từ giai đoạn đi đường, tuy nhiên việc khai thác triệt để những sai lầm của G2 Esports đã giúp T1 hoàn tất cú lội ngược dòng ngoạn mục chỉ sau 21 phút.

Kết quả MSI 2022: Thua đáng tiếc trước RNG, SGB dừng chân tại MSI

Dù đã có những khoảnh khắc gần chạm tay vào chiến thắng, song Saigon Buffalo vẫn còn thiếu kinh nghiệm trong khâu ra quyết định, qua đó nhận thất bại thứ 7 trước RNG và chính thức dừng chân tại MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Danny toả sáng, EG lật kèo trước T1

Dù dẫn trước rất nhiều ở giai đoạn đầu trận, song T1 không thể ''lăn cầu tuyết'' thành công và bị Evil Geniuses huỷ diệt trong giao tranh cuối trận. Hạ T1, EG có chiến thắng thứ 4 vô cùng quan trọng tại vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Unified bùng nổ, PSG nhẹ nhàng hạ G2

Bất ngờ tiếp tục xảy ra khi PSG Talons thể hiện phong độ thăng hoa, đặc biệt là xạ thủ Wong "Unified" Chun Kit, qua đó, đánh bại G2 Esports lần thứ 2 ở vòng hỗn chiến MSI 2022.

TRỰC TIẾP vòng hỗn chiến MSI 2022 ngày 23/5: SGB vs RNG, G2 vs T1, SGB vs PSG

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng hỗn chiến ngày 4 hôm nay 23/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 15h - 20h. Các trận đấu thuộc vòng hỗn chiến MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn tính đến và được phân định kết quả bằng BO1.

EG Vulcan: 'Trình độ ở MSI 2022 thấp hơn các giải đấu trước'

Hỗ trợ Vulcan không thực sự ấn tượng về MSI 2022 khi chưa có bất kỳ đội tuyển nào cho thấy bộ mặt bùng nổ và vượt trội hơn hẳn so với các đội còn lại.

PSG Unified: 'Chúng tôi đã hạn chế tầm ảnh hưởng của Caps và Jankos'

Trả lời phỏng vấn sau trận thắng G2 Esports, Unified cho rằng chìa khóa giúp PSG Talon Esports chiếm thế thượng phong đó là tập trung vào bộ đôi Jankos - Caps.

Keria: 'Chắc chắn Ming và Targamas giỏi hơn tôi'

Thi đấu khá ấn tượng kể từ đầu vòng hỗn chiến, tuy nhiên Keria vẫn tỏ ra khiêm tốn và cho rằng mình còn nhiều điều phải học hỏi từ các hỗ trợ khác như Ming hay Targamas.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Giao Hữu ĐTQG
Qatar U23
22:59
Jordan U23
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Gambia Division 2
Vòng
Latrikunda Utd
22:59
Greater Tomorrow FC
Albania Division 2
Vòng
KS Korabi Peshkopi
22:00
Apolonia Fier
Tanzania Ligue 1
Vòng
Dodoma Jiji FC
23:10
Namungo FC
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Mauritania Division 2
Vòng
JAHE
23:45
FC Oasis
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
22:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
SVK U19 A
Vòng
OSK Smolenice U19
22:30
Slavia Trnava U19
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Norway 2.Liga
Vòng 7
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
Colombia Regional League
Vòng
CD Gallegol S.A.S.
22:59
Real San Jeronimo
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Hạng 4 Nauy
Vòng
Aalesund FK B
22:00
Floro
Randesund IL
22:30
Sparta Sarpsborg B
IL Express
22:59
Fredrikstad B
IL Hodd B
23:30
Spjelkavik
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Brikama United
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah
Poland Youth League
Vòng
Beskid Andrychow U19
22:30
NKP Podhale Nowy Targ U19

Tin thể thao mới nhất