Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: KT vs DK

Nhà đương kim vô địch Damwon KIA sẽ bắt đầu hành trình bảo vệ ngôi vương LCK bằng màn đọ sức với KT Rolster.

Đánh bại T1 trong trận chung kết mùa Hè 2021, DK đã cho thấy sức mạnh vượt trội so với phần còn lại của LMHT Hàn Quốc. Tuy nhiên, câu chuyện của mùa giải 2022 có lẽ sẽ rất khác. Kết thúc CKTG, DK chia tay hàng loạt trụ cột như Khan, Ghost và BeryL. Thay vào đó, nhà đương kim á quân thế giới đã mang về deokdam, Kellin, Burdol cùng Hoya.

Thực tế cho thấy, Canyon và ShowMaker vẫn là đầu tàu trong lối chơi của DK. Dù vậy, phiên bản thi đấu hiện tại đặt nặng vai trò của những xạ thủ và đường trên mang thiên hướng gồng gánh. Ở đường dưới, deokdam - Kellin đã có được sự ăn ý, đồng thời chơi vô cùng ấn tượng tại LCK mùa Hè 2021 trong màu áo của NS.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: KT vs DK - Ảnh 1
Đội hình DK với 2 mũi nhọn Canyon và ShowMaker

Tuy nhiên, Burdol không phải là đường trên giàu kinh nghiệm tại Hàn Quốc. Mặt khác, Hoya cũng chỉ đầu quân cho đội tuyển ở nửa dưới bảng xếp hạng là BRO. Vì thế, đây là vị trí KT có thể khai thác để tạo nên bất ngờ trước DK. Trên lý thuyết, đội hình KT năm nay tương đối tiềm năng với những ngôi sao như Cuzz, Rascal, Aiming, Life và đường giữa Aria.

Dù vậy, DK là thử thách rất lớn dành cho đoàn quân HLV Hirai. Được đánh giá cao hơn, tỷ lệ kèo nhà cái đưa ra cũng nghiêng hoàn toàn về DK. Nếu đánh đúng phong độ và giúp cho những chủ lực như ShowMaker hay deokdam có được lượng trang bị cần thiết, DK có thể dễ dàng giành được chiến thắng 2-0 trước KT.

Ở mùa giải cả T1 lẫn GEN đều trở thành mối đe dọa và tỏ ra mạnh mẽ hơn, DK cần thận trọng với những đối thủ như KT. Bởi lẽ, việc giải quyết nhanh gọn các đội tuyển bị đánh giá thấp sẽ tạo đà tâm lý thuận lợi, nhất là khi DK còn 1 trận đấu gặp GEN ở ngày cuối cùng của tuần 1. 

Soi kèo, tỷ lệ kèo trận KT vs DK

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: KT vs DK - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

BLV Mạnh Linh gia nhập Box Studio ngay trước thềm LCK mùa Xuân 2022

BLV Mạnh Linh (hay còn được biết đến với biệt danh Ling Cao Thủ) vừa có quyết định lớn trong sự nghiệp của mình, khi một lần nữa về “chung nhà” người đồng nghiệp Văn Tùng.

Team Flash chia tay tuyển thủ thứ 4 trước thềm VCS mùa Xuân 2022

Sau tuyển thủ hỗ trợ Palette, đường giữa Harvey và đường trên Javis, đến lượt xạ thủ Jetsu phải nói lời tạm biệt với Team Flash ở kỳ chuyển nhượng tiền mùa Xuân 2022.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: HLE vs NS

Chia tay hàng loạt trụ cột, Hanwha Life Esports sẽ bắt đầu hành trình của mình tại LCK mùa Xuân 2022 bằng trận đấu gặp Nongshim RedForce.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

1AM ĐÊM NAY: SGB vs MAD trong trận BO5 quyết định

1AM ĐÊM NAY: SGB vs MAD trong trận BO5 quyết định, bởi lẽ nếu thua trận đấu này thì hành trình của Saigon Buffalo tại CKTG 2022 xem như chấm dứt.

Top 5 xạ thủ đáng xem nhất CKTG 2022

Top 5 xạ thủ đáng xem nhất CKTG 2022. Có rất nhiều xạ thủ nổi bật tại CKTG, nhưng đâu mới là 5 gương mặt đáng xem nhất tại CKTG năm nay?

Nhận định SGB vs MAD – Vòng Khởi động CKTG 2022 loại trực tiếp

Nhận định SGB vs MAD – Vòng Khởi động CKTG 2022 loại trực tiếp. Saigon Buffalo sẽ có loạt Bo5 chạm trán Mad Lions vào lúc 01h00 sáng ngày 04/10 theo giờ Việt Nam, đội thắng sẽ đi tiếp và gặp gỡ Evil Geniuses

Tiền thưởng vô địch CKTG 2022 LMHT là bao nhiêu?

Tiền thưởng vô địch CKTG 2022 LMHT là bao nhiêu? Liệu bạn có biết rõ chi tiết về tiền thưởng của giải đấu LMHT đang diễn ra tại Bắc Mỹ?

Lịch thi đấu CKTG 2022 Vòng Khởi động ngày 5

Lịch thi đấu CKTG 2022 Vòng Khởi động ngày 5. SGB sẽ tiến vào ngày thi đấu thứ 5 với loạt Bo5 với MAD Lions, đội đi tiếp sẽ đối đầu với Evil Geniuses ở vòng sau.

Tổng hợp kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 4

Tổng hợp kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 4. DRX & FNC tiến vào vòng bảng, SGB phải chơi 2 loạt Bo5.

Bảng xếp hạng CKTG 2022 LMHT Vòng khởi động ngày 4

Bảng xếp hạng CKTG 2022 LMHT Vòng khởi động ngày 4. Kết thúc ngày thi đấu thứ 4 SGB yên vị tại hạng 4, vừa đủ để góp mặt tại vòng loại trực tiếp của Vòng Khởi động CKTG.

Update LMHT 2022: Bóp nghẹt LLL, EG yên vị Top 2

Update LMHT 2022: Bóp nghẹt LLL, EG yên vị Top 2. Loud & Evil Geniuses đều quyết tâm chiến thắng để có được vị trí thứ 2, bởi nếu thất bại thì con đường vào vòng bảng sẽ phải gặp RNG, điều chẳng ai mong muốn.

Update CKTG 2022: Hạ DFM – EG nuôi hy vọng vươn lên Top 2 bảng A

Update CKTG 2022: Hạ DFM – EG nuôi hy vọng vươn lên Top 2 bảng A. EG & DFM chiến đấu với nhau để tìm ra người chiến thắng, đội thắng sẽ so tài cùng LLL để tìm ra cái tên xếp vị trí thứ 2 bảng A Vòng khởi động.

Update CKTG 2022: Shogun Triplekill, SGB vẫn bị RNG khuất phục

Update CKTG 2022: Shogun Triplekill, SGB vẫn bị RNG khuất phục. RNG chỉ cần 1 chiến thắng nữa là có được vị trí thứ 3 bảng B, trong khi đó nếu SGB muốn đứng thứ 2 bảng đấu họ sẽ phải thắng đến 3 trận liên tiếp bao gồm tie-break.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Ghana Division 1
Vòng
Nania FC
22:00
Heart of Lions
Skyy FC
22:00
Cape Coast Ebusua Dwarfs
Unity FC
22:00
Young Apostles
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất