Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: DRX vs KT

Kha Võ

Thứ tư, 09/02/2022 09:50 (GMT+7)

DragonX đang đối mặt với nhiều thử thách khi hàng loạt trụ cột vắng mặt trước thềm trận gặp KT Rolster vì dương tính với COVID-19.

So với mùa giải 2021, DRX đã cải thiện về mặt chất lượng đội hình. Ở đường giữa, Zeka được chờ đợi sẽ tỏa sáng sau khoảng thời gian được cọ xát tại đấu trường LPL. Trong khi đó, Deft cùng BeryL đều là những tuyển thủ giàu kinh nghiệm, đồng thời đã khẳng định được bản thân trong màu áo các đội tuyển hàng đầu như KT hay DK.

Sau khởi đầu không mấy suôn sẻ, DRX thắng thông 3 trận liên tiếp và trở thành ứng viên sáng giá cho tấm vé tham dự vòng play-off. Dù vậy, DRX đang chịu tổn thất nặng nề khi có 2 thành viên trong đội dương tính với COVID-19. Điều này đồng nghĩa với việc, DRX buộc phải đôn các tuyển thủ từ đội trẻ để đối đầu với KT.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: DRX vs KT - Ảnh 2
KT là đội tuyển đáng xem bậc nhất ở mùa giải 2022

Việc DRX thiếu sự gắn kết trong lối chơi và thua thiệt ở một số vị trí có lẽ không thể tránh khỏi. Ngược lại, KT lại đang có phong độ vô cùng ấn tượng ở LCK mùa Xuân 2022. Sau chiến thắng bất ngờ trước GEN, các học trò của HLV Hirai đang đạt trạng thái hưng phấn. Đặc biệt, vị trí của Rascal là một trong những điểm nhấn của KT.

Nhờ kinh nghiệm, Rascal đã trở thành điểm tựa cho các đồng đội nhờ các vị tướng như Akali và Lee Sin. Trên lý thuyết, màn đọ sức giữa KT và DRX tương đối cân bằng và tỷ lệ kèo nhà cái cung cấp không nghiêng hoàn toàn về bất kỳ đội tuyển nào. Tuy nhiên, trước khi bước vào tuần 4, KT đang có đôi chút lợi thế về mặt lực lượng.

Nếu đánh đúng sức và khai thác vào những vị trí như đường trên và đường giữa của DRX, KT có thể hướng tới chiến thắng để cạnh tranh với DK và NS trên bảng xếp hạng. Trong khi đó, DRX có lẽ cần phải nỗ lực hơn khi sử dụng đội hình chắp vá để đối đầu với đội tuyển có phong độ cao như KT.

Soi kèo, tỷ lệ kèo trận DRX vs KT

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: DRX vs KT - Ảnh 3
TIN LIÊN QUAN

Tốc Chiến công bố giải đấu tuyển chọn đội nữ tham dự SEA Games 31

Tốc chiến 08/02/2022

Tốc Chiến - đồng đội nữ là 1 trong 10 nội dung tranh huy chương của Thể thao điện tử tại SEA Games 31.

Blank gia nhập Fukuoka SoftBank Hawks Gaming

Chia tay KT Rolster, Kang “Blank” Sun-gu thêm một lần nữa tìm kiếm cơ hội thể hiện trên đất Nhật Bản khi cập bến Fukuoka SoftBank Hawks Gaming.

Dự đoán, soi kèo LCK mùa Xuân 2022: T1 vs HLE

Đang có phong độ ấn tượng, T1 được chờ đợi sẽ đánh bại Hanwha Life Esports để duy trì ngôi đầu bảng xếp hạng LCK mùa Xuân 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển LMHT Việt Nam đặt chân tới Hà Nội, chờ ngày cầm Huy chương vàng SEA Games 31

Sáng nay 17/5, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam (GAM Esports) đã đáp chuyến bay từ TP.HCM tới Hà Nội để chuẩn bị cho SEA Games 31.

SGB Shogun: 'Chơi tấn công là nghĩa vụ của các đội VCS'

Chia sẻ trên Inven Global sau khi Saigon Buffalo vượt qua vòng bảng MSI 2022, xạ thủ Shogun đã có những nhận định thú vị về phong cách chơi của các đội VCS khi bước ra đấu trường quốc tế.

BXH MSI 2022 - Bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế mới nhất

BXH MSI 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật liên tục bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế của 11 đội tuyển đại diện cho 11 khu vực trên thế giới

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất