CKTG 2021: Faker toả sáng với Twisted Fate, T1 giành ngôi đầu bảng

Kiều Trang

Thứ bảy, 16/10/2021 20:45 (GMT+7)

Trong ngày thi đấu mà Faker toả sáng với Twisted Fate, T1 đã phục thù thành công EDward Gaming và vươn lên dẫn đầu bảng B.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2021

Giai đoạn cấm/chọn

CKTG 2021: Faker toả sáng với Twisted Fate, T1 cạnh tranh ngôi đầu bảng B - Ảnh 1
Faker sử dụng Twisted Fate để đối đầu Ryze trong tay Scout.

Giai đoạn đầu trận 

Cả EDG và T1 đều chủ động thi đấu an toàn và chờ đợi các mục tiêu lớn. Phút 9, T1 bất ngờ tập trung 4 thành viên lên đường trên và thả Sứ Giả. Theo đó, EDG không phản ứng kịp và để mất trụ 1 toàn bản đồ. Dù chưa có chiến công đầu, song T1 vẫn vươn lên dẫn trước 1.000 vàng và sở hữu rồng lửa đầu tiên của trận đấu.

Giai đoạn giữa trận 

Phút 11, Faker dùng Định Mệnh lên đường trên và kết hợp Bão Sấm Sét của Canna để hạ gục Flandre, qua đó mang lại chiến công đầu cùng trụ 2 đường trên cho T1. Phút 15, 2 đội tranh chấp Sứ Giả thứ 2. Tại đây, T1 đã câu kéo các chiêu cuối quan trọng của EDG như Bão Đạn và Chương Cuối.

Ngay khi EDG mất tài nguyên giao tranh, T1 lập tức phản công bằng chiêu cuối của Canna và hạ gục 3 thành viên EDG. Giao tranh thắng lợi, T1 thả Sứ Giả và lấy liên tiếp 2 trụ đường giữa, qua đó nâng chênh lệch về tiền giữa 2 đội lên 3.000 vàng tại phút 17.

Giai đoạn cuối trận 

CKTG 2021: Faker toả sáng với Twisted Fate, T1 cạnh tranh ngôi đầu bảng B - Ảnh 2
T1 chỉ cần 1 bùa lợi Baron duy nhất để dứt điểm EDG.

Phút 20, T1 bất ngờ mở giao tranh với EDG và hạ gục Flandre. Nhờ đó, T1 lấy được trụ thứ 3 đường giữa của EDG và tiến ra kiểm soát Baron. Trong nỗ lực ngăn cản, EDG mất thêm 3 thành viên cùng Baron vào tay T1. Với Baron, T1 lấy được đường dưới và đường giữa của EDG trước khi kết thúc trận đấu tại phút 25.

Với kết quả này, T1 và EDG chính thức bằng điểm (4-1). Nếu không có bất ngờ xảy ra, T1 và EDG sẽ phải đánh tie-break để phân chia thứ hạng nhất nhì tại bảng B.

TIN LIÊN QUAN

EDG Jiejie: 'Năm nay, mọi thứ không diễn ra tốt đẹp như phương Tây đã hy vọng'

Trong cuộc phỏng vấn với Upcomer, tuyển thủ đi rừng Zhao “Jiejie” Li-Jie nhận xét rằng các đội tuyển phương Tây như G2 Esports trước đây đã rất mạnh và nhưng phần còn lại đang không nối tiếp được di sản đó ở CKTG 2021.

GAM Esports chiêu mộ Divkid trước thềm VCS mùa Đông 2021

GAM Esports sẽ là bến đỗ tiếp theo trong sự nghiệp của xạ thủ Võ "Divkid" Thanh Tùng sau khi rời Team Flash trước thềm VCS mùa Đông 2021.

CKTG 2021: Huỷ diệt DFM, EDG giành vé vào tứ kết

Trong ngày thi đấu lượt về bảng B CKTG 2021, EDward Gaming không gặp nhiều khó khăn để huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó trở thành đội đầu tiên của bảng B giành vé vào tứ kết với kết quả 4-0.

CKTG 2021: Nhẹ nhàng hạ 100T, T1 giành vé vào tứ kết

Vận hành chiến thuật đẩy lẻ hoàn hảo, T1 nhẹ nhàng hạ gục 100 Thieves trong ngày thi đấu lượt về bảng B, qua đó giành vé vào tứ kết CKTG 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dự đoán, soi kèo VCS mùa Đông 2021: TF vs GAM

Đang có phong độ thăng hoa, GAM Esports rất cần một chiến thắng trước Team Flash để tiếp tục bám đuổi Cerberus Esports trên bảng xếp hạng.

Mikyx tạm nghỉ thi đấu ở mùa giải 2022

Cựu ngôi sao hỗ trợ của G2 Esports, Mihael "Mikyx" Mehle sẽ tạm nghỉ thi đấu ở giai đoạn mùa Xuân 2022 vì không tìm được bến đỗ mới.

Maple chia tay PSG Talon

Ngôi sao đường giữa Huang “Maple” Yi-Tang chính thức rời PSG Talon.

Bang giải nghệ, lên đường nhập ngũ

Sau 10 năm thi đấu chuyên nghiệp, Bae "Bang" Jun-sik chính thức giã từ sự nghiệp tuyển thủ để lên đường nhập ngũ theo chế độ quân sự bắt buộc tại Hàn Quốc.

Kramer chia tay LGD

Không được tham dự play-off LPL mùa Hè 2021, xạ thủ Ha “Kramer” Jong-hun đã quyết định chia tay LGD Gaming để tìm kiếm thử thách tiếp theo trong sự nghiệp.

T1 chốt đội hình Challengers ở mùa giải 2022

Đội hình T1 Challengers có sự thay đổi ở cả 5 vị trí, và được dẫn dắt bởi HLV Kim "Roach" Kang-hee ở mùa giải 2022 tới đây.

Icon tạm nghỉ thi đấu chuyên nghiệp

Sau khi trở về từ Chung Kết Thế Giới 2021, cựu tuyển thủ đường giữa của LNG Esports - Xie "icon" Tian-Yu quyết định tạm dừng thi đấu chuyên nghiệp tại mùa giải 2022.

Ssumday: 'Nếu vô địch CKTG với tư cách tuyển thủ LCS, có phải tôi sẽ trở thành huyền thoại không?'

Trả lời phỏng vấn với Inven Gloabal, tuyển thủ đường trên của 100 Thieves - Kim “Ssumday” Chan-ho đã chia sẻ về trải nghiệm tại CKTG 2021, về chuyến trở về quê nhà Hàn Quốc và những kỳ vọng trong tương lai.

Kết quả VCS mùa Đông 2021 hôm nay mới nhất

Kết quả VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay. Cập nhật CHÍNH THỨC kết quả các trận đấu LMHT VCS nhanh và chính xác trên thethao.vn

Bảng xếp hạng VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay

Bảng xếp hạng VCS mùa Đông 2021 mới nhất hôm nay. Cập chi tiết bxh LMHT VCS mùa Đông nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng bảng
PSG
00:45
Club Brugge
RB Leipzig
00:45
Manchester City
AFC Ajax
03:00
Sporting CP
Borussia Dortmund
03:00
Besiktas JK
AC Milan
03:00
Liverpool
FC Porto
03:00
Atletico Madrid
Real Madrid
03:00
Inter Milan
FC Shakhtar Donetsk
03:00
Sheriff Tiraspol
Giao Hữu ĐTQG
Italy U17
20:30
France U17
VĐQG Slovenia
Vòng 19
ASK Bravo Publikum
21:00
Radomlje
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Bristol Rovers
02:45
Port Vale
Exeter City
02:45
Northampton Town
Harrogate Town
02:45
Forest Green Rovers
Leyton Orient
02:45
Swindon Town
Mansfield Town
02:45
Carlisle United
Newport County
02:45
Sutton United
Oldham Athletic
02:45
Tranmere Rovers
Stevenage Borough
02:45
Scunthorpe United
Walsall
02:45
Crawley Town
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Petrolul Ploiesti
22:00
Universitaea Cluj
Indonesia Super League
Vòng 16
PSS Sleman
15:15
Persipura Jayapura
Persita Tangerang
18:15
PSIS Semarang
PSM Makassar
20:45
Persija Jakarta
England Conference North Division
Vòng 13
Gateshead
02:45
York City
Guiseley
02:45
Southport FC
AFC Telford United
02:45
Guiseley
Serbia
Vòng 19
FK Vozdovac Beograd
20:00
Vojvodina Novi Sad
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 10
Potters Bar Town
02:45
Kingstonian
Folkestone
02:45
Bishop's Stortford
Bognor Regis Town
02:45
Corinthian Casuals
Haringey Borough
02:45
Worthing
Enfield Town
02:45
Bowers Pitsea
Portugal Liga 3
Vòng
Oliveira Hospital
21:00
Real Sport Clube Queluz
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Shakhtar Donetsk U19
17:00
FC Sheriff U19
RB LeipzigU19
19:00
Manchester City U19
Borussia Dortmund U19
20:00
Besiktas JK U19
U19 PSG
20:00
Club Brugge U19
Ajax U19
20:30
Sporting Lisbon U19
AC Milan U19
20:30
Liverpool U19
FC Porto U19
21:30
Atletico de Madrid U19
Real Madrid U19
22:00
Inter Milan U19
Glasgow Rangers U19
02:30
Septemvri Sofia U19
Arab Nations Cup
Vòng bảng
Jordan
22:00
Palestine
Morocco
22:00
Saudi Arabia
Algeria
02:00
Egypt
Lebanon
02:00
Sudan
England Conference
Vòng 17
Southend United
02:45
Maidenhead United
Albania Super league
Vòng 12
KS Dinamo Tirana
22:45
Teuta Durres
KF Tirana
22:45
Kastrioti Kruje
Israel B League
Vòng 13
Hapoel Iksal
19:00
Maccabi Tamra
Hapoel Bnei Zalfa
20:00
Hapoel Kaukab
Northern Ireland shield cup
Larne FC
02:45
Ballyclare Comrades
FYR Macedonia Vtora Fudbalska Liga
Vòng 14
Sileks
19:00
FK Teteks Tetovo
KF Veleshta
19:00
Voska Sport
Bratstvo 07
19:00
FK Lokomotiva Gradsko
FK Kozuv
19:00
Pehchevo
FK Osogovo
19:00
Pobeda Prilep
Kamenica-Sasa
19:00
Belasica Strumica
FK Sloga 1934 Vinica
19:00
Detonit Junior
KF Besa Doberdoll
19:00
FC Vardar Skopje
FK Kadino
19:00
Korab Debar
FK Ohrid 2004
19:00
FK Rinija Gostivar
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
FC Nordsjaelland Reserve
19:00
Lyngby Reserve
Scotland FA Cup
Round 3 Playoff
Greenock Morton
02:45
Inverness
Queen of South
02:45
Cove Rangers
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 14
TS Galaxy
22:30
Chippa United
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 9
Taipei Xiongzan (nữ)
15:00
Hualien (nữ)
Hang Yuan FC (nữ)
15:00
Taichung Blue Whale (nữ)
Kaohsiung Sunny Bank (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
U16 Tây Á
Vòng bảng
Palestine U16
19:00
United Arab Emirates U16
Iraq U16
21:00
Lebanon U16
Yemen U16
22:45
Jordan U16
Bắc Anh
Vòng 7
Buxton FC
02:45
Scarborough
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 14
Al-Jabalain
19:20
Al-Qadasiya
Al Khaleej Club
21:25
Bisha FC
Hajer
21:30
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
22:15
Al-Akhdoud
Israel Leumit League
Vòng 14
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Akko
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Umm Al Fahm
00:00
AS Ashdod
Hapoel Ramat Gan
00:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
00:00
Hapoel Kfar Saba
Kafr Qasim
00:00
Hapoel Raanana
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Afula
U18 Anh FA Cup
Vòng 3
Burnley U18
02:00
Luton Town U18
Coventry U18
02:00
Leeds United U18
Nottingham Forest U18
02:00
Bristol City U18
Aston Villa U18
02:00
Leicester City U18
Hạng 3 Anh
Vòng 21
Portsmouth
02:45
Sheffield Wednesday
Sunderland A.F.C
02:45
Morecambe
Charlton Athletic
02:45
Ipswich Town
Crewe Alexandra
02:45
Lincoln City
Fleetwood Town
02:45
Bolton Wanderers
Rotherham United
02:45
Gillingham
Accrington Stanley
02:45
AFC Wimbledon
Doncaster Rovers
02:45
Oxford United
Cheltenham Town
02:45
Cambridge United
Wycombe Wanderers
02:45
Burton Albion
Italy Serie D
Vòng
FBC Gravina
20:30
AS Sorrento Calcio
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Heilongjiang Lava Spring
14:00
Jiangxi Liansheng FC
Shenyang City Public
18:30
Beijing BeiKong
Sichuan Jiuniu
18:30
Suzhou Dongwu
Nanjing City
18:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Libyan Premier League
Vòng
Altai Phoenix
20:00
Al-Nasr Benghazi
Shah Bob Chyba
20:00
Darnes
Al Zawi A
20:30
Al-Shat
Al Mahalla
20:30
Abu Salim
Al-Tahaddi
22:59
Khaleej Sart
Malta Cup
Vòng 3
Victoria Hotspurs
00:30
Zebbug Rangers
Mgarr United FC
02:30
St Georges
Malta Women Division 1
Vòng 7
Birkirkara (nữ)
02:30
Swieqi United (nữ)
Mgarr (nữ)
02:30
San Gwann FC (nữ)
U21 Quốc gia Việt Nam
Vòng bảng
Dong Nai U21
13:00
Sanna Khanh Hoa U21
College JMG U21
13:00
Ben Tre U21
Rebecca Max U21
13:00
QNK Quang Nam U21
TP Ho Chi Minh U21
14:30
Huda Hue U21
SHB Da Nang U21
14:30
PVF Vietnam U21
T T Hanoi U21
15:00
Hoang Anh Gia Lai U21
Song Lan - yi U21
15:00
Viettel FC U21
Nam Dinh U21
17:00
Dong Thap U21
Thanh Hoa U19
17:00
Gia Dinh U21
England Southern League Central Division
Vòng 14
Alvechurch
02:45
Tamworth
Banbury United
02:45
Biggleswade Town
Nuneaton Borough
02:45
St Ives Town
Stratford Town
02:45
Needham Market
Ấn Độ Super League
Vòng 5
East Bengal
21:00
FC Goa
Australia FFA Cup
Vòng 1
Western United FC
15:30
Wellington Phoenix
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
15:30
Western Sydney
England Southern Premier League
Vòng 17
Walton Casuals
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Tiverton Town
Taunton Town
02:45
Yate Town
Chesham United
02:45
Harrow Borough
Holland Reserve League
Almere City Reserves
00:30
FC Emmen Reserves
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Sabah II
17:00
Qarabag II
Zira FK II
17:00
PFC Neftchi II
Sabayi II
17:30
Keshla FK II
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 12
Ebbsfleet United
02:45
Bath City
Hampton Richmond Borough
02:45
Braintree Town
England U23 1.Liga
Vòng 12
Coventry City U23
20:00
Peterborough United U23
Queens Park Rangers U23
20:30
Swansea City U23
Sheffield Utd U23
02:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 8
Dungannon Swifts
02:45
Warrenpoint Town
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Hạng nhất Scotland
Vòng 16
Montrose
02:45
Airdrie United
Uganda Premier League
Vòng
BUL FC
19:00
Busoga United
SC Villa
19:00
URA Kampala
Express FC
19:00
Mbarara City
Onduparaka FC
19:00
Wakiso Giants FC
Uganda Police FC
19:00
Gaddafi FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode