Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB

Tiểu Minh

Chủ nhật, 24/04/2022 16:50 (GMT+7)

Giống như 1 năm trước, trận chung kết VCS mùa Xuân 2022 diễn ra lúc 18h hôm nay 24/4, vẫn là cuộc đối đầu giữa 2 đội tuyển có nhiều duyên nợ: GAM Esports vs Saigon Buffalo.

Danh sách đăng ký thi đấu

- GAM Esports: Trần "Kiaya" Duy Sang (đường trên), Đỗ "Levi" Duy Khánh, Tô "TomRio" Minh Khoa (đi rừng), Đặng "Kati" Thanh Phê (đường giữa), Mai "Sty1e" Hoàng Sơn, Võ "Divkid" Thanh Tùng (xạ thủ), Trần "Bie" Đức Hiếu (hỗ trợ), HLV trưởng Phan "JackieWind" Huy Phong, phân tích viên Huỳnh "Hankay" Tấn Đạt, quản lý Tô "Fakie" Đông Pha và quản lý cấp cao Nguyễn "Izumin" Khánh Hiệp.

- Saigon Buffalo: Lâm Huỳnh "Hasmed" Gia Huy (đường trên), Trần "BeanJ" Văn Chính, Trần "RiBell" Hữu Duy (đi rừng), Bùi Văn "Froggy" Minh Hải, Nguyễn "P" Hoàng Phú (đường giữa), Nguyễn "Shogun" Văn Huy (xạ thủ), Đinh "Taki" Anh Tài (hỗ trợ), HLV trưởng Nguyễn "Ren" Văn Trọng và phân tích viên Trần "Ciel" Tiến Thịnh.

Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB - Ảnh 1
Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB - Ảnh 2
Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB - Ảnh 3
Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB - Ảnh 4
Chung kết VCS mùa Xuân 2022: Đội hình thi đấu GAM vs SGB - Ảnh 5
Thống kê của GAM vs SGB trước thềm chung kết VCS mùa Xuân 2022 (Ảnh: VCS Stat)

Trận chung kết VCS mùa Xuân 2022 được tổ chức tại nhà thi đấu GG Stadium. Tuy nhiên, trận chung kết VCS mùa Xuân 2022 sẽ không đón khán giả đến theo dõi trực tiếp. Ngoài ra, 2 đội GAM Esports và SGB cũng bị hạn chế số thành viên đến nhà thi đấu (tối đa 10 người mỗi đội, đã bao gồm HLV, phân tích viên và quản lý).

Chung kết VCS mùa Xuân 2022 là trận đấu đầu tiên được tổ chức tại GG Stadium trong vòng 1 năm trở lại đây. Lần gần nhất, VCS diễn ra tại nhà thi đấu GG Stadium là trận chung kết mùa Xuân 2021, nơi GAM Esports đánh bại Saigon Buffalo với tỷ số 3-1 để lên ngôi vô địch.

Sau trận chung kết VCS mùa Xuân 2022, GAM Esports sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự SEA Games 31 bộ môn Liên Minh Huyền Thoại. Trong khi đó, Saigon Buffalo sẽ lên đường sang Hàn Quốc để tham dự MSI 2022.

TIN LIÊN QUAN

Saigon Buffalo chốt ngày sang Hàn Quốc dự MSI 2022

Với việc góp mặt trong trận chung kết VCS mùa Xuân 2022, Saigon Buffalo chính thức trở thành đại diện của Việt Nam tham dự MSI 2022, diễn ra tại Busan, Hàn Quốc.

Kết quả bốc thăm MSI 2022: Saigon Buffalo nằm cùng bảng với T1

Kết quả bốc thăm của MSI 2022 đưa Saigon Buffalo rơi vào bảng A, nơi có sự xuất hiện của T1, đội tuyển đã giành chức vô địch LCK mùa Xuân 2022.

Dự đoán, soi kèo chung kết VCS mùa Xuân 2022: GAM vs SGB

Trận đấu cuối cùng để xác định nhà vô địch VCS mùa Xuân 2022, đồng thời cũng là thời cơ để Saigon Buffalo phục thù trận thua trước GAM Esports ở chung kết giải mùa Xuân 2021.

TRỰC TIẾP chung kết VCS mùa Xuân 2022: GAM vs SGB

TRỰC TIẾP chung kết VCS mùa Xuân 2022 hôm nay 24/4, với cuộc đối đầu giữa GAM vs SGB, diễn ra lúc 18h00, theo thể thức BO5.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển LMHT Việt Nam đặt chân tới Hà Nội, chờ ngày cầm Huy chương vàng SEA Games 31

Sáng nay 17/5, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam (GAM Esports) đã đáp chuyến bay từ TP.HCM tới Hà Nội để chuẩn bị cho SEA Games 31.

SGB Shogun: 'Chơi tấn công là nghĩa vụ của các đội VCS'

Chia sẻ trên Inven Global sau khi Saigon Buffalo vượt qua vòng bảng MSI 2022, xạ thủ Shogun đã có những nhận định thú vị về phong cách chơi của các đội VCS khi bước ra đấu trường quốc tế.

BXH MSI 2022 - Bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế mới nhất

BXH MSI 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật liên tục bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế của 11 đội tuyển đại diện cho 11 khu vực trên thế giới

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Uganda Cup
Vipers
19:00
Mbarara City
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Albion fc Reserves
19:30
Defensor Sporting Reserve
Liverpool Montevideo Reserve
20:00
Plaza Colonia Reseves
Deportivo Maldonado Reserve
20:00
CA River Plate Reserves
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 10
Djurgardens U21
19:00
Degerfors IF U21
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Nigeria League Women
Vòng
Edo Queens (nữ)
19:00
Nasarawa Amazons (nữ)
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Meng Guanlian
Vòng
BFF Elite Football Academy
19:15
Azampur FC Uttara
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
Iran Div 2
Vòng
Navad Urmia
19:30
Van Pars Naghsh Jahan
Oghab Tehran
19:30
Mes Novin Kerman
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Murdoch University
18:45
FC Ashfield
Perth SC
19:00
Armadale SC
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Rines SS (nữ)
20:00
UCU Lady Cardinals (nữ)
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Tooro Queens (nữ)
20:00
She Corporate (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves

Tin thể thao mới nhất