CEO TK Nguyễn: 'Tôi đã nhìn thấy và thán phục nỗ lực phi thường của GAM'

Thành Đạt

Chủ nhật, 13/03/2022 15:27 (GMT+7)

Trong trận chung kết của vòng tuyển chọn, GAM Esports đã xuất sắc đánh bại Saigon Buffalo với tỉ số 3-1, qua đó chính thức trở thành đại diện của Việt Nam tại SEA Games 31 ở nội dung Liên Minh Huyền Thoại.

Vòng loại tuyển chọn SEA Games 31 bộ môn Liên Minh Huyền Thoại diễn ra vào giữa tháng 2/2021, quy tụ 16 đội tuyển mạnh nhất Việt Nam. Sau hơn 1 tháng tranh tài, GAM Esports đã đạt thành tích đứng đầu vòng loại 1 và đứng thứ 3 ở vòng loại 2. Sau khi bất ngờ để thua SBTC Esports và Burst The Sky trước thềm play-off, GAM đã rút ra được nhiều bài học để trở lại với phong độ thực sự.

CEO TK Nguyễn: 'Tôi đã nhìn thấy và thán phục nỗ lực phi thường của GAM' - Ảnh 1
GAM được kỳ vọng sẽ giành Huy chương vàng tại SEA Games 31

GAM đánh bại SBTC Esports với tỷ số 3-0 ở bán kết và giành chiến thắng đầy thuyết phục 3-1 trước Saigon Buffalo ở trận chung kết. Thành quả cuối cùng này chính là phần thưởng xứng đáng dành cho những nỗ lực của đội trưởng Levi cùng các đồng đội tại GAM.

Với chiến thắng quan trọng đầy thuyết phục, đại diện Việt Nam tham gia SEA Games 31 ở nội dung Liên Minh Huyền Thoại đã chính thức gọi tên GAM Esports. SEA Games 31 dự kiến chính thức khai mạc vào ngày 12/5 tới đây. Đại Hội Thể Thao Đông Nam Á lần thứ 31 cũng là lần đầu tiên Liên Minh Huyền Thoại góp mặt trong danh sách nội dung thi đấu tranh huy chương. Đây hứa hẹn sẽ là cột mốc quan trọng cho bộ môn Liên Minh Huyền Thoại nước nhà để thể hiện bản lĩnh vốn được đánh giá cao ngay tại đấu trường quốc tế.

"Với tất cả những gì đã diễn ra trong 2 năm qua, NRG Asia và GAM muốn mang đến cho người hâm mộ GAM, cộng đồng thể thao điện tử và game thủ Việt Nam nói chung một điều gì đó đáng để phấn khích!", CEO TK Nguyễn chia sẻ với Thethao.vn. "Những chàng trai này từ những cậu bé mê game bắt đầu chơi trong quán net bình thường, giờ đây đã đại diện cho Việt Nam với tư cách là thành viên của đội tuyển quốc gia tham dự SEA Games - một trong những sân khấu quan trọng nhất của thể thao điện tử Việt Nam, điều đó thật tuyệt vời làm sao?!".

CEO TK Nguyễn nhấn mạnh: "Tôi đã nhìn thấy và thán phục nỗ lực phi thường của GAM, những thành viên của đội đã làm việc không mệt mỏi trong những năm qua và giành được vị trí đại diện cho màu cờ sắc áo của đất nước. Các vận động viên này là minh chứng của những người có giấc mơ lớn và can đảm theo đuổi đam mê để biến chúng thành hiện thực".

Bên cạnh đó, HLV trưởng Phan "JackieWind" Huy Phong cũng khẳng định: “SEA Games là giải đấu quan trọng nhất với chúng tôi trong năm nay bởi chúng tôi sẽ không chỉ tham gia với tư cách là thành viên của GAM Esports mà còn là thành viên của đội tuyển quốc gia Việt Nam. Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức mình để hoàn thành mục tiêu huy chương vàng tại SEA Games 31”.

TIN LIÊN QUAN

Uzi: 'Tôi quan tâm kết quả hơn lời tán dương'

Chia sẻ sau thất bại 1-2 của Bilibili Gaming trước VictoryFive, huyền thoại Jian "Uzi" Zi-Hao đã gửi lời cảm ơn đến người hâm mộ, cũng như ủng hộ việc thi đấu luân phiên với xạ thủ trẻ Chiu "Doggo" Tzu-Chuan.

Oner: 'T1 sẽ có thành tích bất bại sau vòng bảng'

Sau chiến thắng 2-0 trong cuộc "đại chiến viễn thông" với KT Rolster, người đi rừng Moon "Oner" Hyeon-joon đã chia sẻ về chuỗi thắng 14-0 và mục tiêu sắp tới trong tương lai.

GAM Esports giành vé dự SEA Games 31

Nhờ màn trình diễn thăng hoa của người đi rừng Đỗ "Levi" Duy Khánh và đường giữa Đặng "Kati" Thanh Phê, GAM Esports đánh bại Saigon Buffalo với tỉ số 3-1 để chính thức trở thành đại diện của Liên Minh Huyền Thoại Việt Nam tại SEA Games 31.

Oner: 'Faker chọn Kai’sa vì chúng tôi tin tưởng lẫn nhau'

Chiến thắng 2-1 trước Kwangdong Freecs giúp T1 thiết lập kỷ lục mới trong lịch sử LCK với 15 trận toàn thắng. Trả lời phỏng vấn sau trận đấu, người đi rừng Moon "Oner" Hyeon-joon cùng hỗ trợ Ryu "Keria" Min-seok đã tiết lộ lý do Faker chọn Kai'sa, cũng như mục tiêu bất bại của T1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tuyển LMHT Việt Nam đặt chân tới Hà Nội, chờ ngày cầm Huy chương vàng SEA Games 31

Sáng nay 17/5, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam (GAM Esports) đã đáp chuyến bay từ TP.HCM tới Hà Nội để chuẩn bị cho SEA Games 31.

SGB Shogun: 'Chơi tấn công là nghĩa vụ của các đội VCS'

Chia sẻ trên Inven Global sau khi Saigon Buffalo vượt qua vòng bảng MSI 2022, xạ thủ Shogun đã có những nhận định thú vị về phong cách chơi của các đội VCS khi bước ra đấu trường quốc tế.

BXH MSI 2022 - Bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế mới nhất

BXH MSI 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật liên tục bảng xếp hạng giải LMHT quốc tế của 11 đội tuyển đại diện cho 11 khu vực trên thế giới

Evi: 'Tôi không hài lòng, DFM thực sự đã chơi rất tệ'

Trận thua trước Saigon Buffalo khiến DetonatioN FocusMe sớm dừng chân tại MSI 2022 và Evi cùng các đồng đội cần nỗ lực hơn nếu muốn tiến xa tại kỳ CKTG sắp tới.

Faker: 'T1 giờ đã khác và có thể đánh bại G2'

T1 khép lại vòng bảng MSI 2022 với thành tích 6-0 và Faker cùng các đồng đội đang rất tự tin hướng đến vòng hỗn chiến với những đội tuyển hàng đầu đến từ bảng B và C.

T1 Gumayusi tuyên bố muốn 'phục thù' SGB Shogun

Trước khi trận đấu lượt về vòng bảng MSI 2022 giữa Saigon Buffalo và T1 diễn ra, Gumayusi đánh giá rất cao đường dưới của Saigon Buffalo và đặt quyết tâm phục thù món nợ bị hạ gục nhiều lần ở lượt đi.

Lịch thi đấu MSI 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu MSI 2022 sẽ diễn ra từ 10/5 - 29/5, với sự góp mặt của 11 đội tuyển vô địch giải mùa Xuân từ 11 khu vực trên thế giới (CIS không tham dự).

Kết quả MSI 2022: Thắng nhàn SGB, T1 bất bại vòng bảng

Không có kỳ tích nào xảy ra với Saigon Buffalo khi T1 vẫn đang đạt phong độ ổn định. Chỉ sau 22 phút thi đấu, T1 dễ dàng đánh bại SGB để kết thúc vòng bảng MSI 2022 với thành tích toàn thắng.

Kết quả MSI 2022: Thắng nghẹt thở DFM, SGB ghi tên vào Top 6

Dù gặp không ít khó khăn trước con bài Ngộ Không của DetonatioN FocusMe, Saigon Buffalo vẫn tìm ra phương án để dứt điểm đại diện Nhật Bản và lấy về tấm vé vào vòng hỗn chiến MSI 2022.

Kết quả MSI 2022: Faker 'biến ảo' cùng Zoe, T1 giữ mạch bất bại

Bùng nổ với vị tướng Zoe, đường giữa Lee "Faker" Sang-hyeok giúp T1 huỷ diệt DetonatioN FocusMe, qua đó kéo dài chuỗi bất bại tại bảng A lên con số 4.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Ethiopia Premier League
Vòng
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Tanzania Ligue 1
Vòng
Biashara United FC
20:00
Namungo FC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
20:30
Braga U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
21:00
Al Badari SC
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Estonia U19 League
Vòng
JK Laanemaa Hiiumaa U19
21:00
Ida-Virumaa FC Alliance U19
Tallinna JK Legion U19
21:00
JK Nomme United U19
FC Flora Tallinn U19
21:00
Tartu JK Tammeka U19
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Colombia Regional League
Vòng
Envigado FC Reserves
20:00
FC Leones Reserves
Cúp Quốc Gia Philippines
Dynamic Herb Cebu
19:45
Ceres FC
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Uganda Super League Women
Vòng
Uganda Martyrs (nữ)
20:00
She Maroons (nữ)
Kawempe Muslim FC (nữ)
20:00
Lady Doves FC (nữ)
Kampala Queens (nữ)
20:00
Olila High School (nữ)
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
21:00
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
21:00
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
21:00
Neftchi Fargona
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish
Argentina Reserve League
Vòng
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA San Telmo Reserves
Atletico Fenix Reserves
20:00
UAI Urquiza Reserves
Puerto Nuevo Reserves
20:30
Lujan Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Chacarita Juniors Reserves
Argentino Merlo Reserves
21:20
Berazategui Reserves

Tin thể thao mới nhất