Ambition quyết đặt tên con theo nhân vật trong LMHT

Ambition dự định đặt tên cho con trai mình theo tên nhân vật đã giúp anh đạt đến đỉnh cao của thi đấu LoL chuyên nghiệp.

Cách đây ít hôm, Chan-yong Kang hay còn biết đến với cái tên Ambition là cựu tuyển thủ Liên Minh Huyền Thoại chuyên nghiệp và là nhà vô địch Thế giới 2017, đã thông báo tin vui đến người hâm mộ rằng mình đã có một tiểu Ambition sau 9 năm kết hôn. Mới đây, Ambition tiếc lộ việc dự định đặt tên cho con trai mình theo tên nhân vật đã giúp anh đạt đến đỉnh cao của thi đấu LMHT chuyên nghiệp.

Ambition quyết đặt tên con theo nhân vật trong LMHT - Ảnh 1
Jarvan IV là vị tướng mà Ambition sẽ lấy tên đặt cho con trai mình

Chia sẻ trên trang Naver của Hàn Quốc, Ambition rất mong đợi em bé sẽ ra đời vào tháng 12 và anh đã chọn một cái tên đó chính là: Jarvan V.Ambition. Chắc chắn người hâm mộ sẽ không thể nào quên vị tướng Jarvan IV đã giúp Ambition trở thành nhà vô địch Liên minh Huyền thoại như thế nà. Thậm chỉ vị tướng này còn được Riot hiện thực hóa trong video âm nhạc "Rise" trước thềm giải đấu CKTG năm 2018 nhằm tôn vinh Ambition.

Trong truyền thuyết, Jarvan IV là người thừa kế ngai vàng của Demacia, thành viên cuối cùng còn sống sót của một dòng dõi hoàng gia trải qua nhiều thế hệ. Sự nuôi dạy của ông đầy ắp sự dạy dỗ về tầm quan trọng của việc trở thành một người cai trị tốt và hy sinh bản thân vì lợi ích của nhân dân. Ambition hy vọng rằng với cái tên đó, con trai của anh khi lớn lên sẽ trở thành một tuyển thủ LMHT thậm chí một ngày nào đó có thể thách thức được người 'cha già' thân yêu của mình và chinh phục những đỉnh cao. 

TIN LIÊN QUAN

Faker quyên góp 30 triệu Won cho nỗ lực cứu trợ lũ lụt

Mới đây, Faker đã quyên góp 30 triệu Won để giúp đỡ các nỗ lực cứu trợ cho các nạn nhân của trận lũ lụt tại Hàn Quốc.

Cơ sở mới của GameHome tại Hà Nội: 'Hút hồn' cả các Influencer

Cơ sở mới của thương hiệu GameHome đã chính thức khai trương tại Vương Thừa Vũ, Hà Nội. Chúng tôi đã có một trải nghiệm thú vị tại Tầng 2 tòa nhà Tân Hồng Hà Complex khi gặp mặt nhiều gương mặt nổi tiếng xuất hiện tại đây.

Prince bắn tan nát DRX, đưa LSB vào bán kết

Cặp BO3 diễn ra giữa LSB và DRX cực kì hấp dẫn khi Prince và Deft liên tục đọ súng suốt 4 ván đấu, nhưng tập thể LSB vẫn là những người chơi tốt hơn, không khó khăn để LSB tiến vào bán kết và đợi xem đối thủ của mình là ai.

Chovy chơi game với fan nữ thâu đêm trước thềm playoffs LCK Mùa Hè

Chovy đang không tập trung cho cuộc chiến playoffs ở LCK mùa Hè 2022. Khi sắp tới ngày diễn ra trận đấu, anh vẫn mãi mê chơi với fan nữ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu CKTG 2022 LMHT: Vòng Khởi động

Lịch thi đấu chi tiết CKTG 2022 LMHT - Vòng Khởi động. Saigon Buffalo sẽ là hạt giống số 2 VCS tranh tài ngay từ vòng play-in, với trận đấu ra quân trước Istanbul Wildcats.

Xem trực tiếp CKTG LMHT 2022 ở đâu, chiếu trên kênh nào?

Xem trực tiếp Chung Kết Thế Giới 2022 diễn ra từ ngày 29/09 - 5/11, với sự góp mặt của các đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại mạnh nhất đến từ 12 khu vực trên thế giới.

Zeus và cơ hội khẳng định bản thân tại CKTG 2022

Zeus hiện đang là ngôi sao sáng nhất trong đội hình T1 tại CKTG 2022, vậy anh đã thể hiện ra sao trong giai đoạn gần đây?

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022, Lịch trực tiếp LOL Chung kết thế giới 2022

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022 hôm nay. Lịch trực tiếp LOL Chung kết thế giới năm 2022 mới nhất diễn ra từ ngày 29/09 đến hết ngày 05/11 theo dự kiến.

Link xem trực tiếp CKTG LMHT 2022 mới nhất hôm nay

Link xem trực tiếp Chung Kết Thế Giới LMHT 2022 diễn ra từ ngày 29/9 - 5/11, với sự góp mặt của các đội tuyển mạnh nhất thế giới tới từ 12 khu vực.

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022: Vòng Khởi động - ngày 1

Lịch thi đấu CKTG LMHT 2022: Vòng Khởi động - ngày 1, Saigon Buffalo ra quân chạm trán Thổ Nhĩ Kỳ

Đánh giá sức mạnh Saigon Buffalo tại CKTG 2022

Saigon Buffalo đến với CKTG 2022 diễn ra rại Hoa Kỳ & Mexico trong tư cách hạt giống số 2 khu vực VCS, họ sẽ bắt đầu tại vòng khởi động vào ngày 30/09 theo giờ Việt Nam. Vậy sức mạnh của đại diện số 2 Việt Nam ra sao?

Sau VCS 2022, tương lai nào cho Line-up mới của SE ?

Sau VCS Mùa Hè 2022, rất có thể các fan của SBTC Esports sẽ chứng kiến thêm một cuộc thanh lọc đội hình với sự chia tay của nhiều trụ cột.

Vị trí Performance Coach của Optimus tại GAM là gì ?

Vị trí Performance Coach - HLV Hiệu suất của Optimus tại GAM là gì? 'Cường 7 Núi' sẽ cần phải làm gì với vai trò mới tại GAM?

T1 đã chơi trận chung kết đáng xấu hổ nhất LCK ?

Nhà vua LCK mùa Xuân 2022, T1 thua bạc nhược trước đối thủ Gen.G ở ngày tái ngộ tại Chung kết giải mùa Hè 2022.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Brazil Campeonato Potiguar 2
Vòng
Baraunas
06:00
Visao Celeste
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Mexico Liga TDP
Vòng
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
06:00
CS Herediano (nữ)
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Copa Gaucho
EC Passo Fundo
05:30
Elite Clube Desportivo
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
Herrera FC Reserves
06:00
Mario Mendez FC
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
USA Independent League
Vòng
Chattanooga
06:00
Albion San Diego
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất