VCK Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021: MDH Fantasy Girls bị loại

Kha Võ

Thứ bảy, 15/01/2022 07:00 (GMT+7)

Trước sức mạnh của War Elephant, MDH Fantasy Girls đã không thể làm nên bất ngờ và chính thức dừng bước từ vòng bán kết FBang SEA EC 2021.

Ván thi đấu đầu tiên, MDH Fantasy Girls là những người chiếm lợi thế nhờ sự cơ động của MeiAnhh (Jarvan IV) cũng như xạ thủ Senna trong tay MaiLinh. Sau hơn 20 phút thi đấu, đại diện của Việt Nam còn dẫn trước về điểm hạ gục. Tuy nhiên, càng về giai đoạn cuối, những chủ lực của War Elephant như Minaka (Morgana) và Elizent07 (Kai’Sa) càng phát huy sức mạnh.

VCK Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021: MDH Fantasy Girls bị loại - Ảnh 1
MDH không thể tạo nên bất ngờ trước WE

Có được bùa lợi Baron ở phút 25, War Elephant tiến vào phá hủy nhà chính của MDH Fantasy Girls để giành chiến thắng dù tỷ số về mạng hạ gục vẫn là 11-13. Tuy nhiên, MDH Fantasy Girls cho thấy mình không phải là đối thủ dễ chơi. Sang ván 2, đội tuyển của Việt Nam đã hủy diệt hoàn toàn War Elephant, đặc biệt là màn trình diễn của Mie.

Sử dụng Pantheon ở đường Baron, Mie trở thành bức tường không thể bị ngăn cản. Khi đồng hồ điểm sang phút 18, MDH Fantasy Girls đã dẫn trước 13.000 vàng và 12-2 về điểm hạ gục. Có được sự chênh lệch lớn về lượng trang bị lẫn chất tướng, MDH Fantasy Girls kết liễu War Elephant với tỷ số 18-1, qua đó san bằng cách biệt trận bán kết.

Tuy nhiên, đó cũng là tất cả những gì HuyềnDT cùng các đồng đội làm được trước War Elephant. Trong 2 trận đấu tiếp theo, MDH Fantasy Girls đều phải nhận thất bại với tỷ số 8-13 và 6-16. Với kết quả này, hành trình chinh phục ngôi vương FBang SEA EC 2021 của MDH Fantasy Girls đã khép lại bằng trận thua chung cuộc 1-3.

VCK Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021: MDH Fantasy Girls bị loại - Ảnh 2
Nhánh đấu VCK FBang SEA EC 2021 sau ngày 2

Trong khi đó, War Elephant sẽ tiến vào trận chung kết để đương đầu với Grind Sky Eris. MDH Fantasy Girls vẫn còn trận tranh hạng 3 cùng với Team OK của Singapore. Đội vô địch nội dung Tốc Chiến đồng đội nữ sẽ nhận được 5.000 USD, đội á quân nhận được 3.000 USD. Các đội hạng 3 cùng hạng 4 sẽ lần lượt nhận được 2.000 USD và 1.000 USD.

TIN LIÊN QUAN

Chovy: 'Tôi hạnh phúc dù không thể hiện được gì nhiều'

Trong cuộc phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 trước DRX, tuyển thủ đường giữa Jeong “Chovy” Ji-hoon thừa nhận điều quan trọng đối với bản thân là luôn sẵn sàng cho những tình huống có thể xảy ra, bất chấp việc Gen.G Esports đã thể hiện màn trình diễn hủy diệt.

Jankos: 'Tôi và Rekkles có những ý tưởng khác nhau'

Trong cuộc phỏng vấn với Korizon mới đây, tuyển thủ đi rừng Marcin "Jankos" Jankowski thừa nhận bản thân đã cố gắng hết sức để hòa hợp với xạ thủ Martin “Rekkles” Larsson ở G2 Esports.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 2: BRN, CPM dừng bước

Valorant 4 ngày trước

Không có nhiều bất ngờ xuất hiện khi những đội tuyển bị đánh giá thấp như Bren Esports hay Copium đều phải chia tay FBang SEA EC 2021 sau thất bại tại nhánh thua vòng chung kết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

WCS Việt Nam 2022 chốt ngày khởi tranh

WCS Việt Nam 2022 là giải đấu Tốc Chiến chính thức mùa 1 và thuộc khu vực Đông Nam Á. Bên cạnh đó, Riot Games cũng giới thiệu 8 giải đấu khu vực và công bố giải vô địch toàn cầu Icons Tốc Chiến.

Tốc Chiến: SBTC Esports vô địch nội dung đồng đội nam FBang SEA EC 2021

Thi đấu thăng hoa và đánh bại Buriram United Esports trong trận chung kết tổng, SBTC Esports đã xuất sắc bước lên ngôi vương FBang SEA EC 2021.

VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 3: SBTC hủy diệt MBR

Thi đấu ổn định từ vòng bảng, SBTC Esports đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để đánh bại Mighty Beasts Regiment với tỷ số 3-0 chóng vánh.

VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 1: MBR, S9 đi tiếp

Thi đấu thăng hoa, Mighty Beasts Regiment cùng SEM9 đã không gặp quá nhiều khó khăn để đánh bại Falcon Esports và Team XD, qua đó lọt vào bán kết FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 4: SBTC Esports bất bại ở vòng bảng

Đại diện của Việt Nam đã có màn trình diễn ấn tượng và không để thua bất kỳ ván đấu nào ở vòng bảng FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 3 vòng bảng: SBTC cầm chắc vé đi tiếp

Thi đấu thăng hoa và giành 2 chiến thắng liên tiếp, SBTC Esports đã chắc suất đi tiếp khi có được 9 điểm tại bảng B FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021 ngày 2 vòng bảng: MDH áp đảo

Thể hiện sự vượt trội trong cả lối di chuyển lẫn kỹ năng cá nhân, MDH Fantasy Girls đã áp đảo hoàn toàn các đối thủ tại bảng B.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 2 vòng bảng: BRU khẳng định sức mạnh

Thi đấu với phong độ thăng hoa trong ngày ra quân, Buriram United Esports đã cho thấy sự vượt trội của mình với 2 chiến thắng và nắm chắc chiếc vé đi tiếp trong tay.

Tốc Chiến khởi tranh mùa giải chính thức đầu tiên

Mùa 1 của Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến chính thức được tính là năm 2022. Bên cạnh đó, Riot Games cũng giới thiệu 8 giải đấu khu vực và công bố giải vô địch toàn cầu Icons Tốc Chiến.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 1 vòng bảng: SBTC ra quân thuận lợi

Đang có phong độ thăng hoa, SBTC Esports đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để có được chiến thắng đầu tay tại FBang SEA EC 2021.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Gifcode