VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 1: MBR, S9 đi tiếp

Kha Võ

Thứ sáu, 14/01/2022 06:55 (GMT+7)

Thi đấu thăng hoa, Mighty Beasts Regiment cùng SEM9 đã không gặp quá nhiều khó khăn để đánh bại Falcon Esports và Team XD, qua đó lọt vào bán kết FBang SEA EC 2021.

Kết thúc giai đoạn vòng bảng, nội dung Tốc Chiến đồng đội nam đã không xuất hiện bất ngờ nào khi những đội tuyển mạnh như Buriram United Esports, SBTC Esports đã giành quyền đi tiếp. Với tư cách là đội dẫn đầu, Buriram United Esports và SBTC Esports sẽ chờ sẵn ở bán kết. Trận tứ kết 1 giữa Falcon Esports cùng Mighty Beasts Regiment cũng khép lại tương đối chóng vánh.

VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 1: MBR, S9 đi tiếp - Ảnh 1
MBR đang có phong độ thăng hoa tại giải đấu năm nay

Vượt trội hoàn toàn trong khâu di chuyển lẫn kỹ năng cá nhân, hạt giống số 1 của Indonesia có được chiến thắng ấn tượng 3-0, qua đó chính thức tiễn Falcon Esports rời giải. Đối thủ tiếp theo của Mighty Beasts Regiment là ứng viên vô địch Buriram United Esports. Trong khi đó, SEM9 (Malaysia) cũng không gặp bất kỳ trở ngại nào để hạ Team XD (Singapore) với tỷ số 3-1.

Đánh bại Team XD, SEM9 sẽ tiến vào vòng bán kết để đương đầu với SBTC Esports. Đáng chú ý, SBTC Esports là đội duy nhất còn lại của bảng B tranh tài tại VCK FBang SEA EC 2021. Do chỉ có 6 đội đi tiếp, VCK FBang SEA EC 2021 sẽ thi đấu theo thể thức loại trực tiếp. Toàn bộ các trận đấu đều là Bo5, trong khi trận chung kết tổng là Bo7.

Đội tuyển giành chức vô địch nhận được 8.000 USD. Các đội á quân lẫn hạng 3 lần lượt nhận được 4.000 USD và 2.000 USD. Mùa giải 2022 đang cận kề và FBang SEA EC 2021 được xem là cơ hội để các đội thể hiện cũng như thử nghiệm đội hình. Với SBTC Esports, đại diện của Việt Nam đang đứng trước cơ hội rất lớn để giành chức vô địch.

VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 1: MBR, S9 đi tiếp - Ảnh 2
Chi tiết nhánh đấu VCK FBang SEA EC 2021

Trong số 4 đội tuyển góp mặt tại bán kết, SBTC Esports là đội có kinh nghiệm thi đấu quốc tế nhiều nhất. Thậm chí, July cùng các đồng đội từng lọt vào tứ kết Horizon Cup 2021 trước khi bị loại bởi Team Secret. Trở về với khu vực Đông Nam Á, SBTC Esports tiếp tục khẳng định sức mạnh và vẫn chưa bất kỳ ván đấu nào kể từ đầu giải.

TIN LIÊN QUAN

LCK mùa Xuân 2022: DK thắng nhọc KT trong ngày ShowMaker bùng nổ

Không có được màn trình diễn quá thuyết phục, tuy nhiên Damwon KIA vẫn đánh bại KT Rolster 2-0 nhờ phong độ thăng hoa của đường giữa ShowMaker.

SBTC Esports chiêu mộ Scary

Nguyễn "Scary" Hải Hà sẽ có tên trong ban quản lý của SBTC Esports, hỗ trợ HLV Liêu "Sergh" Nam Lộc cùng các học trò ở VCS mùa Xuân 2022 tới đây.

VCK VALORANT FBang SEA EC 2021 ngày 1: BME, ONIC khẳng định sức mạnh

Valorant 14/01/2022

Thi đấu thăng hoa và vượt trội về mặt kỹ năng, BOOM Esports lẫn ONIC G đã đẩy 2 đại diện của Philippines là Bren Esports cùng South Built Esports xuống nhánh thua VCK FBang SEA EC 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 8 đội Tốc Chiến tham dự vòng loại SEA Games 31

8 đội Tốc Chiến tham dự vòng tuyển chọn tham dự SEA Games 31 gồm Team Flash, SBTC Esports, Cerberus, Saigon Phantom, MDH Esports và 3 đội vượt qua vòng loại WCS Việt Nam 2022.

Tốc Chiến 3.0: Ra mắt tướng mới Sett

Bản cập nhật 3.0 chính là phiên bản Tốc Chiến đầu tiên trong năm 2022. Tốc Chiến 3.0 sẽ ra mắt tướng mới Sett và đưa chế độ Ultra Rapid Fire trở lại.

WCS Việt Nam 2022 chốt ngày khởi tranh

WCS Việt Nam 2022 là giải đấu Tốc Chiến chính thức mùa 1 và thuộc khu vực Đông Nam Á. Bên cạnh đó, Riot Games cũng giới thiệu 8 giải đấu khu vực và công bố giải vô địch toàn cầu Icons Tốc Chiến.

Tốc Chiến: SBTC Esports vô địch nội dung đồng đội nam FBang SEA EC 2021

Thi đấu thăng hoa và đánh bại Buriram United Esports trong trận chung kết tổng, SBTC Esports đã xuất sắc bước lên ngôi vương FBang SEA EC 2021.

VCK Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 3: SBTC hủy diệt MBR

Thi đấu ổn định từ vòng bảng, SBTC Esports đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để đánh bại Mighty Beasts Regiment với tỷ số 3-0 chóng vánh.

VCK Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021: MDH Fantasy Girls bị loại

Trước sức mạnh của War Elephant, MDH Fantasy Girls đã không thể làm nên bất ngờ và chính thức dừng bước từ vòng bán kết FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 4: SBTC Esports bất bại ở vòng bảng

Đại diện của Việt Nam đã có màn trình diễn ấn tượng và không để thua bất kỳ ván đấu nào ở vòng bảng FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 3 vòng bảng: SBTC cầm chắc vé đi tiếp

Thi đấu thăng hoa và giành 2 chiến thắng liên tiếp, SBTC Esports đã chắc suất đi tiếp khi có được 9 điểm tại bảng B FBang SEA EC 2021.

Tốc Chiến đồng đội nữ FBang SEA EC 2021 ngày 2 vòng bảng: MDH áp đảo

Thể hiện sự vượt trội trong cả lối di chuyển lẫn kỹ năng cá nhân, MDH Fantasy Girls đã áp đảo hoàn toàn các đối thủ tại bảng B.

Tốc Chiến đồng đội nam FBang SEA EC 2021 ngày 2 vòng bảng: BRU khẳng định sức mạnh

Thi đấu với phong độ thăng hoa trong ngày ra quân, Buriram United Esports đã cho thấy sự vượt trội của mình với 2 chiến thắng và nắm chắc chiếc vé đi tiếp trong tay.

LỊCH BÓNG ĐÁ

1/8 Final
Senegal
22:59
Cape Verde
Morocco
02:00
Malawi
Vòng 8
Melbourne Victory
15:45
Sydney FC
Vòng 23
Coventry City
02:45
Stoke City
Nottingham Forest
02:45
Barnsley
Queens Park Rangers (QPR)
02:45
Swansea City
Luton Town
02:45
Bristol City
Birmingham City
02:45
Peterborough United
Scotland
Vòng 23
Saint Mirren
02:45
Aberdeen
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Bán kết
Benfica
02:45
Boavista FC
Vòng 24
Royal Antwerp
00:45
Sint-Truidense
Charleroi
03:00
Kortrijk
KAA Gent
03:00
Oostende
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 21
Excelsior SBV
02:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Orleans US 45
01:00
Sedan
Le Mans
02:00
Cholet So
Hạng 4 Anh
Vòng 24
Leyton Orient
02:45
Newport County
Scunthorpe United
02:45
Bristol Rovers
Walsall
02:45
Bradford City
Barrow
02:45
Salford City
Hạng 3 Đức
Vòng 23
Hallescher FC
01:00
BFC Viktoria 1889
SV Waldhof Mannheim
01:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
01:00
Kaiserslautern
VfL Osnabruck
01:00
Wurzburger Kickers
SC Freiburg (Youth)
01:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
Tepatitlan de Morelos
06:00
Tlaxcala FC
Venados FC
08:00
Pumas Tabasco
Mineros de Zacatecas
10:00
Cancun FC
England Conference North Division
Vòng 19
Kettering Town
02:45
Kidderminster Harriers
Guiseley
02:45
Alfreton Town
York City
02:45
Bradford Park Avenue
Hereford United
02:45
Gloucester City
Chorley FC
02:45
AFC Fylde
Boston United
02:45
Farsley Celtic
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Hornchurch
02:45
Horsham
lewes
02:45
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
02:45
Bognor Regis Town
Cheshunt
02:45
Bowers Pitsea
Worthing
02:45
Folkestone
Enfield Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Haringey Borough
02:45
Kingstonian
Portugal Liga 3
Vòng
Alverca
02:30
Uniao Leiria
England Conference
Vòng 26
Aldershot Town
02:45
Southend United
Wrexham
02:45
Grimsby Town
Bromley
02:45
Woking
Dover Athletic
02:45
Eastleigh
Halifax Town
02:45
Boreham Wood
Kings Lynn
02:45
Altrincham
Stockport County
02:45
Maidenhead United
Torquay United
02:45
Solihull Moors
Wealdstone FC
02:45
Notts County
Weymouth
02:45
Dagenham Redbridge
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Botafogo SP
05:00
Santo Andre
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Ferroviaria SP
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Envigado FC
04:00
Deportivo Pasto
Independiente Santa Fe
06:05
Aguilas Doradas
Atletico Bucaramanga
08:10
Millonarios
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Boavista F.C
07:00
Botafogo RJ
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Tijuana (nữ)
10:00
Saint Louis Athletica (nữ)
Chivas Guadalajara (nữ)
10:00
Toluca (nữ)
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 2
Sociedade Acao
06:30
Academia Futebol
Israel Youth League
Hapoel Beer Sheva U19
19:30
Sectzya Nes Ziona U19
Cúp Liên Đoàn Oman
Bán kết
Al Ittehad Salalah
20:30
Oman Club
Bahla
22:30
Saham
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Real Madrid Castilla
01:00
Albacete
Athletic Bilbao B
01:00
Cultural Leonesa
UE Llagostera
02:00
Barcelona B
Australia W-League
Vòng 9
Melbourne Victory (nữ)
13:05
Sydney FC (nữ)
England Johnstone
Quarterfinals
Wigan Athletic
02:00
Arsenal U21
Hartlepool United
02:00
Charlton Athletic
Rotherham United
02:00
Cambridge United
Sutton United
02:45
Harrogate Town
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
Biskra
20:30
OM Medea
USM Alger
20:30
Paradou AC
ASO Chlef
20:30
WA Tlemcen
MC Oran
20:30
MC Magra
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
CR Belouizdad
21:00
RC Relizane
JS Saoura
23:00
ES Setif
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
match
Nautico (PE)
06:00
Campinense
Bắc Anh
Vòng 23
South Shields
02:45
Witton Albion
FC United of Manchester
02:45
Whitby Town
Morpeth Town
02:45
Stalybridge Celtic
Radcliffe Borough
02:45
Stafford Rangers
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 21
Al-adalh
19:20
Al Kholood
Najran SC
19:50
Al-Kawkab
Al-Qadasiya
21:55
AL-jeel
Al Wehda Mecca
22:45
Al Sahel
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Croatia Indoor Soccer
23:30
Russia Indoor Soccer
Poland Indoor Soccer
02:30
Slovakia Indoor Soccer
Hạng 2 Bỉ
Vòng 15
Jeunesse Molenbeek
02:00
Westerlo
Hạng 3 Anh
Vòng 23
Burton Albion
02:45
Milton Keynes Dons
AFC Wimbledon
02:45
Ipswich Town
Gillingham
02:45
Shrewsbury Town
Fleetwood Town
02:45
Plymouth Argyle
England Southern League Central Division
Vòng 21
Leiston FC
02:45
Biggleswade Town
Stratford Town
02:45
Coalville
Stourbridge
02:45
Stratford Town
Bắc Anh Hạng nhất
Vòng
Shildon
02:45
Yorkshire Amateur
Colney Heath
02:45
Runcorn Linnets
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Mumbai City
21:00
Northeast United
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:45
Poole Town
Hayes Yeading United
02:45
Wimborne Town
Hendon
02:45
Swindon Supermarine
Dorchester Town
02:45
Truro City
Weston Super Mare
02:45
Farnborough Town
Jamaica Premier League
Vòng 2
Portmore United
01:00
Arnett Gardens
Reykjavik Football Tournament
Vòng bảng
Fjolnir
01:00
Vikingur Reykjavik
Welsh Premier League
Vòng 18
Flint Town
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 24
Braintree Town
02:45
Welling United
Chippenham Town
02:45
St Albans City
Dartford
02:45
Concord Rangers
Dorking
02:45
Oxford City
Dulwich Hamlet
02:45
Eastbourne Borough
Hampton Richmond Borough
02:45
Bath City
Hemel Hempstead Town
02:45
Hungerford Town
Maidstone United
02:45
Ebbsfleet United
Slough Town
02:45
Billericay Town
England U23 1.Liga
Vòng 13
Cardiff City U23
19:00
Swansea City U23
Watford U23
19:00
Millwall U23
Coventry City U23
20:00
Hull City U23
Colchester United U23
20:00
Ipswich U23
Barnsley U23
20:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 24
Carrick Rangers
02:45
Ballymena United
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Glenavon Lurgan
02:45
Dungannon Swifts
Glentoran FC
02:45
Coleraine
Portadown
02:45
Crusaders
Warrenpoint Town
02:45
Larne FC

Tin thể thao mới nhất

Gifcode