Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31

Nguyệt Hoàng

Thứ hai, 16/05/2022 10:47 (GMT+7)

Tối 15/5, đội tuyển Tốc Chiến Việt Nam đã mang về tấm Huy chương vàng đầu tiên cho đoàn thể thao điện tử Việt Nam tại SEA Games 31, sau chiến thắng áp đảo 3-0 trước kỳ phùng địch thủ Thái Lan. Trên bục trao huy chương, tuyển thủ đường trên Nguyễn Chí Khanh "Shy" đã không thể kìm nén giọt nước mắt xúc động khi nhận tấm HCV.

Tại SEA Games 31, tuyển Tốc Chiến Việt Nam đã thể hiện phong độ hủy diệt, với thành tích toàn thắng 12 ván đấu. Trong trận chung kết, tuyển Tốc Chiến Việt Nam cũng không gặp nhiều khó khăn để đánh bại Thái Lan với tỷ số 3-0 để qua đó giành Huy chương vàng. Đây cũng là tấm Huy chương vàng đầu tiên của Esports Việt Nam tại các kỳ đại hội thể thao Đông Nam Á.

Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 1
Tốc Chiến Việt Nam là đội đầu tiên giành Huy chương vàng cho Esports Việt Nam tại SEA Games 31

Trên bục trao huy chương, đường trên Shy đã không thể kìm nén những giọt nước mắt hạnh phúc. Sau khi được trao huy chương, Shy liên tục lấy tay che mặt và lau đi những giọt nước mắt hạnh phúc của mình.

Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 7
Đôi mắt Shy bắt đầu đỏ hoe khi nhìn đồng đội nhận chiếc HCV danh giá
Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 2
Mặc dù đã cố để lau nước mắt, nhưng Shy vẫn không kìm nén được cảm xúc của mình
Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 3
Zysu quay sang và dỗ dành khi thấy Shy đang khóc
Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 6
Shy gia nhập Team Flash hồi cuối tháng 6/2021. Huy chương vàng SEA Games 31 cũng là danh hiệu thứ 3 của Shy giành được trong sự nghiệp thi đấu thể thao điện tử
Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 4
Zysu liên tục dỗ dành và lau nước mắt cho Shy trên bục trao huy chương
Shy bật khóc khi nhận HCV Tốc Chiến SEA Games 31 - Ảnh 5
Sau SEA Games 31, Shy cùng các đồng đội tại Team Flash sẽ tham dự Chung Kết Thế Giới Tốc Chiến - Icons Global 2022
TIN LIÊN QUAN

Giám đốc Leo Faria dự khán chung kết Tốc Chiến SEA Games 31

Tốc chiến 15/05/2022

Sáng 15/5, Giám đốc toàn cầu của Tốc Chiến Esports - Leo "Noharris" Faria đã có mặt tại Trung tâm hội nghị quốc gia để theo dõi các trận đấu trong ngày chung kết bộ môn Tốc Chiến ở SEA Games 31.

Singapore giành Huy chương đồng Tốc Chiến nam SEA Games 31

Tốc chiến 15/05/2022

Thi đấu vượt trội hoàn toàn và không mắc phải bất kỳ sai lầm nào, Singapore đã đánh bại Malaysia 3-0 để có được tấm Huy chương đồng môn Tốc Chiến nam SEA Games 31.

Hủy diệt Thái Lan 3-0, Việt Nam giành Huy chương vàng Tốc Chiến nam SEA Games 31

Tốc chiến 15/05/2022

Đánh bại Thái Lan sau 3 ván đầy thuyết phục, Việt Nam đã vô địch Tốc Chiến nội dung đồng đội nam và mang về tấm Huy chương vàng đầu tiên cho Esports Việt Nam tại SEA Games 31.

Khoảnh khắc Esports Việt Nam đi vào lịch sử, giành Huy chương vàng đầu tiên ở SEA Games

Tốc chiến 16/05/2022

Tối 15/5, đoàn thể thao điện tử Việt Nam đã giành được tấm Huy chương vàng đầu tiên tại kỳ SEA Games 31. Đây cũng là tấm Huy chương vàng đầu tiên của Esports Việt Nam tại các kỳ đại hội thể thao Đông Nam Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đội hình J Team tham dự Icons Global Championship 2022

J Team tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội hạng ba WRL mùa 1. Theo kết quả bốc thăm, JT Team sẽ đối đầu Flash Wolves tại tứ kết.

Đội hình Rex Regum Qeon tham dự Icons Global Championship 2022

Rex Regum Qeon tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội hạng ba Champions SEA. Theo kết quả bốc thăm, Rex Regum Qeon sẽ đối đầu FunPlus Phoenix tại tứ kết.

Đội hình FunPlus Phoenix tham dự Icons Global Championship 2022

FunPlus Phoenix tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch WRL mùa Xuân 2022 (Trung Quốc). Theo kết quả bốc thăm, FunPlus Phoenix sẽ đối đầu Rex Regum Qeon tại tứ kết.

Đội hình KT Rolster tham dự Icons Global Championship 2022

KT Rolster tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch WCK mùa Xuân 2022 (Hàn Quốc). Theo kết quả bốc thăm, KT Rolster sẽ đối đầu Nova Esports tại tứ kết.

Đội hình Nova Esports tham dự Icons Global Championship 2022

Nova Esports tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch vòng loại Icons 2022 khu vực Trung Quốc. Theo kết quả bốc thăm, Nova Esports sẽ đối đầu KT Rolster tại tứ kết.

Icons Global Championship 2022: Team Flash tiễn T1 rời giải, giành vé vào play-off

Tận dụng thời cơ và tỏ ra vượt trội về kỹ năng cá nhân, Team Flash có lần thứ 2 đánh bại T1 để ghi tên mình vào play-off Icons Global Championship 2022.

Icons Global Championship 2022: Team Flash nhấn chìm T1 trong ngày ra quân

Chơi thăng hoa và bình tĩnh, Team Flash đã xuất sắc hạ T1 2-0 để có màn ra quân thuận lợi tại Icons Global Championship 2022.

Đội hình T1 tham dự Icons Global Championship 2022

T1 tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội hạng 3 khu vực Hàn Quốc. Theo kết quả bốc thăm, T1 nằm ở bảng A cùng với Team Flash, Nova Esports và Leviatán.

Đội hình Team Flash tham dự Icons Global Championship 2022

Team Flash tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là nhà vô địch Việt Nam và khu vực Đông Nam Á. Theo kết quả bốc thăm, Team Flash nằm ở bảng A cùng với T1, Nova Esports và Leviatán.

Lịch thi đấu Icons Global Championship 2022

Icons Global Championship 2022 được coi là "Chung Kết Thế Giới" đầu tiên của LMHT: Tốc Chiến. Vòng bảng giải đấu diễn ra từ 21/6 - 25/6, với sự góp mặt của 16 đội tuyển mạnh nhất thế giới. Theo thông tin chính thức của trang chủ Tốc Chiến Esports, tổng giá trị tiền thưởng của Icons Global Championship 2022 là 2 triệu USD (khoảng 46 tỷ đồng).

AFC Cup
Vòng bảng
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Kenya Super League
Vòng
Mara Sugar FC
19:00
Fortune Sacco
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
Maldives Premier League
Vòng
Club Eagles
18:00
Da Grande SC
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất