Kết quả ngày chung kết Tốc Chiến nữ SEA Games 31: Việt Nam thua trắng Singapore 0-3

Kha Võ

Thứ tư, 18/05/2022 16:10 (GMT+7)

Trong ngày các trụ cột như Nhu Y và Ennis không có được phong độ cao, Việt Nam đã chịu thất bại 0-3 trước Singapore và sẽ bước vào trận tranh Huy chương đồng Tốc Chiến đồng đội nữ với Thái Lan.

Ván thi đấu đầu tiên, Việt Nam đưa ra đội hình tương đối thú vị với Garen đường Baron cho Mie. Trong khi đó, 2 nguồn sát thương còn lại đến từ Twisted Fate của Ennis và Lucian của Mirah. Tuy nhiên, ngay từ khâu cấm chọn, Singapore đã cho thấy ý đồ chơi vô cùng rõ ràng với những vị tướng rất mạnh ở các tình huống giao tranh như Camille và Xin Zhao.

Thế trận giằng co được đôi bên duy trì và diễn biến trận đấu khá chậm. Dù vậy, với khả năng kiểm soát mục tiêu tốt hơn, Singapore là đội có được bùa lợi Baron trước. Pha giao tranh bước ngoặt đến ở phút 17, nơi Mirah và Teamie (Nami) bị bắt lẻ và khiến Việt Nam rơi vào thế 3 đấu 5. Không phòng ngự thành công, đội chủ nhà đã chịu thất bại 4-14.

Kết quả Tốc Chiến nữ SEA Games 31: Việt Nam thua trắng Singapore 0-3 - Ảnh 2
Việt Nam đã không thể chống trả trước sức mạnh hủy diệt của Singapore

Bước sang ván 2, Singapore quyết định đẩy cao tốc độ và đó là lý do Lee Sin được chọn dành cho Vainie. Ngoài ra, áp lực dành cho Việt Nam cũng tương đối lớn với các tình huống Hôn Gió của Ahri (Candyburn). Can thiệp tốt và giao tranh nhỏ lẻ ấn tượng hơn, Singapore nhanh chóng vươn lên dẫn trước và quét sạch Việt Nam ngay từ phút thứ 10.

“Lăn cầu tuyết” hoàn hảo, Singapore dứt điểm Việt Nam ở phút 20 với tỷ số 17-4, qua đó giành được ván đấu bản lề. Để thua chóng vánh, tinh thần của Việt Nam gần như đã đi xuống. Cuối cùng, Ennis cùng các đồng đội chịu thêm ván thua 2-6 và dừng bước từ vòng bán kết. Đánh bại Việt Nam 3-0, Singapore sẽ tiến vào chung kết đối đầu với Philippines.

Trong khi đó, Việt Nam vẫn còn cơ hội giành tấm Huy chương đồng bằng màn đọ sức với Thái Lan. Ở trận bán kết 1, Thái Lan đã thua Philippines 1-3 và đây không phải là kết quả quá bất ngờ với phong độ ổn định của Philippines kể từ đầu giải đến vòng chung kết. 

Đội hình thi đấu của Việt Nam và Singapore

- Việt Nam: Mie, Nhu Y, Ennis, Mirah, Teamie

- Singapore: Shashalala, Vainie, Candyburn, Aya, Claria

TIN LIÊN QUAN

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam được thưởng nóng 100 triệu VND

FIFA Online 18/05/2022

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam đã được tưởng thưởng xứng đáng sau thành tích giành Huy chương bạc tại SEA Games 31.

Quản lý tuyển nữ Tốc Chiến Singapore: 'Việt Nam luôn biết cách chắt chiu từng cơ hội'

Tốc chiến 18/05/2022

Trong trận bán kết nội dung đồng đội nữ của bộ môn Tốc Chiến tại SEA Games 31, tuyển nữ Việt Nam sẽ phải đối đầu với Singapore. Tại đây, nữ quản lý của tuyển Tốc Chiến nữ Singapore đã có cuộc phỏng vấn độc quyền cùng Thethao.vn về cơ hội giành Huy chương vàng SEA Games 31.

Tuyển LMHT Việt Nam thử thiết bị trước ngày ra quân tại SEA Games 31

Sáng nay 18/5, đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại quốc gia Việt Nam (GAM Esports) đã có mặt tại Trung tâm hội nghị quốc gia để tiến hành tập luyện và phỏng vấn trước thềm SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Elly: 'Nếu vào chung kết, Team Flash đã khẳng định hết sức mạnh của bản thân'

Chia sẻ sau trận thắng hủy diệt trước JD Gaming, Elly cho biết Team Flash sẽ thi đấu hết mình và vào chung kết được xem là thành công lớn của đại diện Việt Nam.

Icons Global Championship 2022: Team Flash hủy diệt JD Gaming, giành vé vào bán kết

Tưởng chừng Icons Global Championship 2022 sẽ là cuộc chơi của những người Trung Quốc, tuy nhiên Team Flash đã cho thấy mình sẵn sàng thách thức ngôi vương bằng việc hạ gục JD Gaming.

Đội hình JD Gaming tham dự Icons Global Championship 2022

JD Gaming tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là á quân Wild Rift League SEA mùa 1 (Trung Quốc). Theo kết quả bốc thăm, JD Gaming sẽ đối đầu Team Flash tại tứ kết.

Đội hình Flash Wolves tham dự Icons Global Championship 2022

Flash Wolves tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là á quân Champions SEA mùa 1. Theo kết quả bốc thăm, Flash Wolves sẽ đối đầu J Team tại tứ kết.

Đội hình J Team tham dự Icons Global Championship 2022

J Team tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội hạng ba WRL mùa 1. Theo kết quả bốc thăm, JT Team sẽ đối đầu Flash Wolves tại tứ kết.

Đội hình Rex Regum Qeon tham dự Icons Global Championship 2022

Rex Regum Qeon tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội hạng ba Champions SEA. Theo kết quả bốc thăm, Rex Regum Qeon sẽ đối đầu FunPlus Phoenix tại tứ kết.

Đội hình FunPlus Phoenix tham dự Icons Global Championship 2022

FunPlus Phoenix tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch WRL mùa Xuân 2022 (Trung Quốc). Theo kết quả bốc thăm, FunPlus Phoenix sẽ đối đầu Rex Regum Qeon tại tứ kết.

Đội hình KT Rolster tham dự Icons Global Championship 2022

KT Rolster tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch WCK mùa Xuân 2022 (Hàn Quốc). Theo kết quả bốc thăm, KT Rolster sẽ đối đầu Nova Esports tại tứ kết.

Đội hình Nova Esports tham dự Icons Global Championship 2022

Nova Esports tham dự Icons Global Championship 2022 với tư cách là đội vô địch vòng loại Icons 2022 khu vực Trung Quốc. Theo kết quả bốc thăm, Nova Esports sẽ đối đầu KT Rolster tại tứ kết.

Icons Global Championship 2022: Team Flash tiễn T1 rời giải, giành vé vào play-off

Tận dụng thời cơ và tỏ ra vượt trội về kỹ năng cá nhân, Team Flash có lần thứ 2 đánh bại T1 để ghi tên mình vào play-off Icons Global Championship 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Ural Sverdlovsk Oblast
16:00
FC Ufa
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
Cúp C3
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
Bhutan Thimphu League
Vòng
Gelsar FC
17:00
BFF Academy U19
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Australia Darwin Premier League
Vòng
Mindil Aces
16:45
Hellenic AC
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Australian Welsh League
Vòng 17
Spirit FC
16:45
Hake Ya Dong in Sydney City
Australia Victorian Women's Cup
Heidelberg United (nữ)
16:30
South Melbourne (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 14
Taichung Blue Whale (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Malaysia Liga M3
Vòng
KSR Sains
15:45
Manjung City FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
Australia FFV State Knockout Cup
Bán kết
Oakleigh Cannons
16:30
Avondale FC
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất