Free Fire: King Man và Team Flash Việt Nam giành vé tham dự SEA Games 31

Kha Võ

Thứ bảy, 12/03/2022 21:15 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Sau 3 ngày thi đấu căng thẳng với sự tham gia tranh tài của 24 đội tuyển, King Man cùng Team Flash Việt Nam đã chính thức có được tấm vé tham dự bộ môn Free Fire nội dung đồng đội tại SEA Games 31.

Khởi đầu ấn tượng ở vòng loại, đồng thời thi đấu thăng hoa ở các bảng A và B, HQ Esports Academy cùng V Gaming Academy được kỳ vọng sẽ duy trì phong độ ổn định ở vòng chung kết. Tuy nhiên, màn trình diễn của 2 tên tuổi hàng đầu làng Free Fire Việt Nam đã khiến không ít người hâm mộ thất vọng, đặc biệt là sau ván 5.

Thậm chí, sự căng thẳng đã hiện rõ trên gương mặt của các tuyển thủ trẻ tuổi bên phía HQ Esports Academy lẫn V Gaming Academy. Trái ngược với 2 cái tên kể trên, King Man lại chơi vô cùng thăng hoa ở vòng chung kết và giành được tổng cộng 3 Booyah!. Ngoài ra, King Man còn cống hiến lỗi chơi mãn nhãn với 53 điểm hạ gục.

Free Fire: King Man và Team Flash Việt Nam giành vé tham dự SEA Games 31 - Ảnh 1
Free Fire: King Man và Team Flash Việt Nam giành vé tham dự SEA Games 31 - Ảnh 1

Với kết quả này, King Man đã trở thành nhà vô địch của vòng tuyển chọn và là đại diện đầu tiên của Việt Nam góp mặt tại SEA Games 31. Trong khi đó, Team Flash Việt Nam xếp ngay sau với 1 Booyah! và 45 điểm hạ gục. V Gaming Academy dù rất nỗ lực ở 2 trận đấu cuối cùng nhưng cũng chỉ có được 83 điểm, kém Team Flash Việt Nam 7 điểm.

Như vậy, sau 3 ngày tranh tài, Free Fire đã tìm ra 2 đội tuyển xứng đáng nhất để tranh tài tại SEA Games 31 từ ngày 13/5 tới tại Hà Nội. Bên cạnh Việt Nam, khu vực khác cũng xác định được 2 đại diện đó chính là Indonesia. Ngoài các tuyển thủ của RRQ Kazu, Indonesia còn 1 đội tuyển khác gồm những thành viên Jujun (EVOS Immortals), Rhamaa (RANS Esports), ReeVA (DG Esports) và Renzz (Dewa United Juara). 

>>> XEM THÊM: Tin tức Esports SEA Games 31 mới nhất

Lịch thi đấu Esports SEA Games 31

Bảng xếp hạng chung kết vòng tuyển chọn SEA Games 31 bộ môn Free Fire

Free Fire: King Man và Team Flash Việt Nam giành vé tham dự SEA Games 31 - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

PUBG Mobile 1.9: Chào đón Warframe

PUBG Mobile 12/03/2022

Thế giới PUBG Mobile sắp xuất hiện những thánh giáp mới từ một trong những thương hiệu MMORPG đình đám toàn cầu - Warframe.

LPL hoãn lịch thi đấu của V5 vì Karsa nghi nhiễm COVID-19

Trận đấu hôm nay (12/3) giữa VictoryFive và ThunderTalk Gaming bị hoãn lại vì lý do người đi rừng Hung "Karsa" Hao-Hsuan có dấu hiệu sốt nhẹ, nghi nhiễm COVID-19.

LCK mùa Xuân 2022: Chovy trở lại, GEN thắng nhàn HLE

Khi các trụ cột hồi phục sức khỏe và thi đấu với trạng thái tốt nhất, Gen.G Esports đã không gặp bất kỳ trở ngại nào để giành chiến thắng 2-0 trước Hanwha Life Esports.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Sự kiện mới Free Fire mang đến nhân vật Kenta và các phần thưởng vô cùng giá trị

Free Fire luôn mang đến những bản cập nhật thú vị hấp dẫn, tạo nên hứng thú với mọi game thủ.

Cô nàng xinh đẹp Iris sẽ xuất hiện trong phiên bản cập nhật mới của Free Fire tháng 7/2022 này

Theo thông tin chính thức thì trong tháng 7 này, nhà phát hành Free Fire sẽ tung ra một sát thủ hoàn toàn mới nhưng lại vô cùng xinh đẹp và cuốn hút với cái tên IRIS.

Cơ hội nhận được các phần thưởng miễn phí từ sự kiện Free Fire Flip Fun

Free Fire Flip Fun đang là một sự kiện vô cùng hấp dẫn thu hút được sự chú ý của đông đảo người chơi.

Free Fire phát động chiến dịch gây quỹ giúp cho trẻ em vùng cao

Free Fire không chỉ được biết đến là tựa game có nhiều lượt tải nhất toàn cầu trong 3 năm liền, mà còn tiên phong trong các hoạt động xã hội.

Free Fire: Sử dụng Lulubox có khiến bạn gặp rắc rối? Đây là những điều cần biết dành cho bạn

Khi chơi Free Fire, nhiều người đang sử dụng Lulubox một cách tùy tiện mà không biết bản thân mình đang vi phạm và điều này có thể gây rắc rối lớn cho họ.

Sự thống trị mạnh mẽ của Free Fire trên Google Play khiến nhiều người bất ngờ

Thị trường trò chơi di động vừa qua đã khiến cho người dùng khá ngỡ ngàng trước sự khác biệt to lớn từ 2 bảng xếp hạng trên App Store và Google Play.

Free Fire chính thức thay đổi giao diện và logo trong bản cập nhật mới, cơn mưa quà tặng cho game thủ

Cộng đồng game thủ Garena Free Fire sẽ chính thức đón chào một diện mạo mới của tựa game đình đám này trong vài ngày tới đây.

Tổ chức Esports nào phổ biến nhất trên Twitter trong năm 2022?

Mới đây, Twitter Gaming đã tiết lộ các tổ chức thể thao điện tử được nhắc đến nhiều nhất trên nền tảng này cho đến nay vào năm 2022 - và các tổ chức yêu thích của người hâm mộ.

Từ game đến đời thực: Câu chuyện gây quỹ từ thiện đầy tính nhân văn của cộng đồng Free Fire

Được biết, mục tiêu ban đầu của giải đấu này là cộng đồng game thủ Free Fire cố gắng hết sức để góp quỹ nuôi một điểm trường trong một năm học 9 tháng tại tỉnh Lào Cao.

Nữ MC xinh đẹp của Free Fire Việt Nam - Minh Anh lần đầu tâm sự về công việc

Khi nhắc đến Free Fire Việt Nam, chúng ta không thể bỏ qua nữ MC Minh Anh. Xinh đẹp, tài năng và cá tính là những tính từ mà phía cộng đồng mạng dành cho nữ MC ấy trong các giải đấu.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất