Trực tiếp ngày chung kết FIFA Online 4 SEA Games 31: Việt Nam vs Thái Lan

Kha Võ

Chủ nhật, 15/05/2022 13:15 (GMT+7)

Trực tiếp vòng chung kết bộ môn FIFA Online 4 SEA Games 31 hôm nay 15/5, với trận mở màn giữa Việt Nam vs Thái Lan (13h30) và trận Singapore vs Malaysia (15h25).

Đội hình thi đấu

- Việt Nam: Maestroz, Lee Harii, Cold, Mesut

- Thái Lan: Michael04, JubJub, TDkeane, Dari

- Malaysia: RippedJean, AK31, LuqmanHzq, P3rlis

- Singapore: Kun, Zarate, Amraan, Operation-Eses

TRỰC TIẾP bán kết FIFA Online 4 SEA Games 31: Việt Nam vs Thái Lan - Ảnh 1
Việt Nam sẽ gặp đối thủ khó nhằn Thái Lan ở bán kết

Tại SEA Games 31, FIFA Online 4 là 1 trong 10 nội dung Esports và được tính là môn tranh huy chương. FIFA Online 4 diễn ra trong 2 ngày 14/05 và 15/05, bao gồm cả lễ trao giải. Giai đoạn vòng bảng và bán kết diễn ra vào ngày 14/05, trong khi vòng chung kết diễn ra vào ngày 15/05.

Sau khi đánh bại Box Gaming và vô địch giải quốc nội, DIH Esports đã trở thành đại diện của Việt Nam tham dự SEA Games 31. Bước đến SEA Games 31, FIFA Online 4 được xem là thế mạnh của Việt Nam và là bộ môn có khả năng giành huy chương.

Tuy nhiên, FIFA Online 4 Việt Nam sẽ vấp phải sự cạnh tranh quyết liệt từ Singapore, Malaysia và đặc biệt là Thái Lan. Đội hình Thái Lan tham dự SEA Games 31 có tới 3 thành viên của FaZe Clan gồm JubJub, TDKeane và Michael04. Đây là 3 nhân tố đã giúp FaZe Clan giành chức vô địch EACC Spring 2022.

Dù vậy, DIH Esports là tập hợp của những nhân tố giàu kinh nghiệm bậc nhất làng Esports. Cộng hưởng với việc được cọ xát với các đội tuyển hàng đầu thế giới tại EACC Spring 2022, DIH Esports đã sẵn sàng cho hành trình chinh phục SEA Games 31.

Đội hình DIH Esports tham dự SEA Games 31 có 4 thành viên gồm đội trưởng Nguyễn “Maestroz” Hoàng Hiệp, Nguyễn Lê “Cold” Thanh Tòng, Trần “Mesut” Minh Quang và Lê “Lee Harii” Huy Hải. 

TIN LIÊN QUAN

ORD BioPanther: 'G2 thi đấu thông minh hơn so với EG'

Trong phần trả lời phỏng vấn trước đó trên Inven Global, Brandon "BioPanther" Alexander đã đưa ra những so sánh thú vị về lối chơi của G2 Esports và Evil Geniuses sau 2 trận đấu đầu tiên tại MSI 2022.

VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 3: FCY sa sút, UBT duy trì mạch bất bại

Valorant 2 ngày trước

Cerberus Esports đã có được chiến thắng đầu tay tại VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers khi đánh bại Fancy United Esports. Trong khi đó, Unbeaten Esports tiếp tục khẳng định sức mạnh khi hạ Team Big BAAM sau 3 bản đồ thi đấu.

TRỰC TIẾP MSI 2022 ngày 15/5: AZE vs SGB, SGB vs DFM, SGB vs T1

TRỰC TIẾP MSI 2022 vòng bảng ngày 5 hôm nay 15/5, với 6 trận đấu bắt đầu diễn ra từ 13h - 18h của bảng A. Các trận đấu thuộc vòng bảng MSI 2022 sẽ diễn ra theo thể thức vòng tròn 2 lượt và được phân định kết quả bằng BO1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

TDkeane: ĐT FIFA Online 4 Việt Nam đã có nhiều thay đổi khiến Thái Lan không theo kịp

Dù đã xuất sắc giành Huy chương vàng SEA Games 31 nhưng đội trưởng tuyển FIFA Online 4 Thái Lan, Tdkeane vẫn dành những lời có cánh cho đội tuyển Việt Nam.

ĐT FIFA Online 4 Lee Harii: Yếu tố Việt Nam còn thiếu so với Thái Lan là may mắn

Trong trận chung kết FIFA Online 4 SEA Games 31, đội tuyển Việt Nam dù rất cố gắng nhưng vẫn không thể chạm tay vào tấm Huy chương vàng. Sau thất bại đáng tiếc trước Thái Lan, các tuyển thủ Việt Nam đã có cuộc trả lời phỏng vấn cùng Thethao.vn.

Nguyễn Lê ‘Cold’ Thanh Tòng bật khóc sau thất bại của ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

Sau thất bại trước Teedech "TDKeane" Songsaisakul và ngậm ngùi nhìn Thái Lan giành Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, tuyển thủ Nguyễn Lê “Cold” Thanh Tòng đã không giấu được những giọt nước mắt.

Thái Lan TDkeane: 'Tôi đã chịu rất nhiều áp lực từ cổ động viên Việt Nam'

Chia sẻ sau khi giành tấm Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, đội trưởng của Thái Lan -

Thua Thái Lan, Việt Nam giành Huy chương bạc FIFA Online 4 SEA Games 31

Mắc sai lầm ở những thời điểm quan trọng, Việt Nam đã chịu trận thua 2-3 trước Thái Lan và khép lại hành trình tại SEA Games 31 với tấm Huy chương bạc.

Dàn ‘BLV quốc dân’ của Liên Quân Mobile tiếp lửa cho ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

BLV Tùng Họa Mi, BLV Huy Popper cùng BLV Anh Dũng đã cùng có mặt để cổ vũ cho đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam trong ngày thi đấu chung kết.

Kết quả FIFA Online 4 SEA Games 31: Nhấn chìm Malaysia, Việt Nam tái đấu Thái Lan

Giành chiến thắng nhẹ nhàng 3-0 trước Malaysia, Việt Nam chính thức ghi tên mình vào trận chung kết tổng FIFA Online 4 SEA Games 31 đối thủ sẽ là Thái Lan - đội tuyển mà Việt Nam đã để thua ở bán kết.

Kết quả FIFA Online 4 SEA Games 31: Thua Thái Lan sát nút, Việt Nam rơi xuống nhánh thua

Để thua ở những khoảnh khắc then chốt, Việt Nam phải chịu thất bại 2-3 trước Thái Lan và lỡ cơ hội giành vé đi thẳng vào trận chung kết tổng bộ môn FIFA Online 4 SEA Games 31.

Văn Toàn đến cổ vũ ĐT FIFA Online 4 Việt Nam trong ngày chung kết SEA Games 31

Ngôi sao của đội tuyển bóng đá Việt Nam và CLB Hoàng Anh Gia Lai, tiền đạo Nguyễn Văn Toàn đã có mặt tại Trung tâm Hội nghị quốc gia để “tiếp lửa” cho đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam.

FIFA Online 4 SEA Games 31: Thái Lan, đối thủ của Việt Nam ở bán kết mạnh ra sao?

Đội tuyển Thái Lan đã khép lại vòng bảng FIFA Online 4 tại SEA Games 31 với thành tích 6 trận toàn thắng và đây hứa hẹn sẽ là thử thách khó nhằn cho Việt Nam tại bán kết.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Nepal C Division
Vòng
Swoyambhu Club
14:10
Oasis Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất