FVPL Summer 2022: Công bố 12 đội tuyển góp mặt tại Vòng League

Kha Võ

Thứ sáu, 27/05/2022 15:55 (GMT+7)

Vòng League FVPL Summer 2022 sẽ diễn ra từ ngày 27/5 - 19/6, với sự tham gia tranh tài của 12 đội tuyển FIFA Online 4 hàng đầu Việt Nam.

Các đội tuyển giành vé tham dự Vòng League gồm DIH Esports, Box Gaming, Tony, Tonyy, Walking Chicken, High Skill FIFA, Kingstar Esports, ProGamer, Mercenary Gaming, Akatsuki, Prodigies, The Geniuses và Griffins Clan. Trong đó, DIH Esporst là nhà đương kim vô địch và vừa mang về tấm Huy chương Bạc cho đoàn Việt Nam tại SEA Games 31.

Giai đoạn League diễn ra trong vòng 3 tuần, kéo dài từ ngày 27/5 - 12/6. 12 đội tuyển sẽ thi đấu theo thể thức Bo3 để chọn ra 8 đội tuyển có thành tích tốt nhất tiến vào vòng chung kết. Các trận đấu vòng chung kết diễn ra trong 2 ngày 18 - 19/6. Tại đây, 8 đội thi đấu theo thể thức loại trực tiếp và toàn bộ các trận đấu đều là Bo3.

FVPL Summer 2022: Công bố 12 đội tuyển góp mặt tại Vòng League  - Ảnh 1
FVPL Summer 2022 quy tụ những đội tuyển xuất sắc nhất Việt Nam thời điểm hiện tại

Theo quy định của ban tổ chức, mỗi tuyển thủ được thi đấu tối đa 2 trận và danh sách thi đấu cần phải đăng ký trước theo thứ tự 1-2-3. Nếu có trận 4 và trận 5, đội trưởng của các đội sẽ báo trước tuyển thủ được chọn thi đấu với ban tổ chức. 3 đội tuyển có thành tích tốt nhất FVPL Summer 2022 sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự EACC Summer 2022.

FVPL Summer 2022 là giải đấu mang tính bước ngoặt, đồng thời giúp các đội tuyển cọ xát trước khi tham dự những giải đấu quốc tế. Với phong độ ấn tượng và màn trình diễn tương đối thuyết phục tại SEA Games 31, DIH Esports vẫn được xem là ứng viên sáng giá nhất cho chức vô địch FVPL Summer 2022. Dù vậy, Box Gaming và Tony Tonyy sẽ là đối trọng đáng gờm cho DIH Esports.

Tại EACC Spring 2022, Tony Tonyy là đội tuyển Việt Nam thi đấu ấn tượng nhất và chỉ chịu thua FaZe Clan, đội đã lên ngôi vô địch sau đó khi đánh bại Gratz với tỷ số 3-1 trong trận chung kết tổng. 

Lịch trực tiếp Vòng League FVPL Summer 2022

FVPL Summer 2022: Công bố 12 đội tuyển góp mặt tại Vòng League  - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP play-off VCT 2022 Vietnam Stage 2 Challengers ngày 27/5

Valorant 27/05/2022

Trực tiếp ngày 1 play-off VCT 2022 Vietnam Stage2 Challengers 27/5, với 2 trận đấu giữa UBT vs BAAM (18h00) và CES vs BW (20h00). Các trận đấu play-off VCT 2022 Vietnam Stage2 Challengers đều là BO3, trừ trận chung kết tổng là BO5.

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chốt ngày khởi tranh

PUBG Mobile 27/05/2022

PMPL SEA Championship mùa Xuân 2022 chính thức khởi tranh từ 10/6, với sự góp mặt của 16 đội tuyển PUBG Mobile hàng đầu khu vực Đông Nam Á.

Xiaohu: Đối đầu với EG vui hơn G2

Ngày 26/5, Riot Games đã tổ chức buổi họp báo cho vòng play-off MSI 2022. Tại đây, Royal Never GiveUp và Evil Geniuses đều cho thấy sự tự tin với việc giành chiến thắng trong trận bán kết 1 MSI 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Mesut Ozil lên kế hoạch trở thành game thủ chuyên nghiệp

Người đại diện của Mesut Ozil, ông Erkut Sogat xác nhận thân chủ của mình có thể lấn sân sang Esports sau khi chia tay sự nghiệp bóng đá đỉnh cao.

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam được thưởng nóng 100 triệu VND

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam đã được tưởng thưởng xứng đáng sau thành tích giành Huy chương bạc tại SEA Games 31.

TDkeane: ĐT FIFA Online 4 Việt Nam đã có nhiều thay đổi khiến Thái Lan không theo kịp

Dù đã xuất sắc giành Huy chương vàng SEA Games 31 nhưng đội trưởng tuyển FIFA Online 4 Thái Lan, Tdkeane vẫn dành những lời có cánh cho đội tuyển Việt Nam.

ĐT FIFA Online 4 Lee Harii: Yếu tố Việt Nam còn thiếu so với Thái Lan là may mắn

Trong trận chung kết FIFA Online 4 SEA Games 31, đội tuyển Việt Nam dù rất cố gắng nhưng vẫn không thể chạm tay vào tấm Huy chương vàng. Sau thất bại đáng tiếc trước Thái Lan, các tuyển thủ Việt Nam đã có cuộc trả lời phỏng vấn cùng Thethao.vn.

Nguyễn Lê ‘Cold’ Thanh Tòng bật khóc sau thất bại của ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

Sau thất bại trước Teedech "TDKeane" Songsaisakul và ngậm ngùi nhìn Thái Lan giành Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, tuyển thủ Nguyễn Lê “Cold” Thanh Tòng đã không giấu được những giọt nước mắt.

Thái Lan TDkeane: 'Tôi đã chịu rất nhiều áp lực từ cổ động viên Việt Nam'

Chia sẻ sau khi giành tấm Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, đội trưởng của Thái Lan -

Thua Thái Lan, Việt Nam giành Huy chương bạc FIFA Online 4 SEA Games 31

Mắc sai lầm ở những thời điểm quan trọng, Việt Nam đã chịu trận thua 2-3 trước Thái Lan và khép lại hành trình tại SEA Games 31 với tấm Huy chương bạc.

Dàn ‘BLV quốc dân’ của Liên Quân Mobile tiếp lửa cho ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

BLV Tùng Họa Mi, BLV Huy Popper cùng BLV Anh Dũng đã cùng có mặt để cổ vũ cho đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam trong ngày thi đấu chung kết.

Kết quả FIFA Online 4 SEA Games 31: Nhấn chìm Malaysia, Việt Nam tái đấu Thái Lan

Giành chiến thắng nhẹ nhàng 3-0 trước Malaysia, Việt Nam chính thức ghi tên mình vào trận chung kết tổng FIFA Online 4 SEA Games 31 đối thủ sẽ là Thái Lan - đội tuyển mà Việt Nam đã để thua ở bán kết.

Kết quả FIFA Online 4 SEA Games 31: Thua Thái Lan sát nút, Việt Nam rơi xuống nhánh thua

Để thua ở những khoảnh khắc then chốt, Việt Nam phải chịu thất bại 2-3 trước Thái Lan và lỡ cơ hội giành vé đi thẳng vào trận chung kết tổng bộ môn FIFA Online 4 SEA Games 31.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Iceland (nữ) U16
16:00
Finland (nữ)U16
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
India Shillong Premier League
Vòng
Rangdajied United
17:30
Langsning SC
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSIS Semarang
16:00
Arema Malang
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC

Tin thể thao mới nhất