Những thông tin mới nhất về Đấu Trường Chân Lý mùa 7

Theo tiết lộ từ Riot, ĐTCL mùa 7 sẽ cập bến vào tháng 6/2022. Những thông tin mới nhất về ĐTCL mùa 7 sẽ được Thethao.vn liên tục cập nhật.

Thông tin từ nhóm thiết kế

Từ một đoạn ngắn giới thiệu về ĐTCL mùa 7, nhóm thiết kế đã hé lộ về sự xuất hiện của Illaoi cùng "những con rồng". Từ đây, có thể phỏng đoán việc ĐTCL mùa 7 sẽ lấy đề tài về "rồng". 

Tương tự Garen và Darius của ĐTCL mùa 5, Illaoi sẽ là "trùm cuối" với ngoại hình và bộ kỹ năng được làm theo chủ đề "rồng". Riot cũng ám chỉ đến các phe khác nhau và mỗi phe sẽ có 1 ông trùm riêng của họ (Illaoi sẽ là một trong số các ông trùm).

Những thông tin cần biết về Đấu Trường Chân Lý mùa 7 - Ảnh 1
Illaoi sẽ là "trùm cuối" ở ĐTCL mùa 7?

Một cơ chế mới tương tự như Lõi Công Nghệ

Riot đang thiết kế một cơ chế hoàn toàn mới. Mặc dù vẫn chưa có thông tin chi tiết, nhưng Riot cũng lưu ý rằng, cơ chế này sẽ mang cảm giác tương tự Lõi Công Nghệ của mùa 6.

Cơ chế Hắc Ám trở lại?

Những thông tin cần biết về Đấu Trường Chân Lý mùa 7 - Ảnh 2
Cơ chế mới tương tự cơ chế Hắc Ám sẽ xuất hiện ở ĐTCL mùa 7

Người chơi ĐTCL từ mùa 5 sẽ không còn lạ lẫm với cơ chế Hắc Ám từng làm mưa làm gió một thời. Giờ đây, tại ĐTCL mùa 7, Riot sẽ mang trở lại cơ chế này dưới một hình dạng khác, nhưng vẫn cho phép người chơi chọn thành phần trang bị ở thời điểm cố định. Theo giám đốc thiết kế trò chơi Stephen "Mortdog" Mortimer, cơ chế Hắc Ám sẽ trở lại, nhưng theo cách tốt hơn. 

Thông tin về tướng

Trung Quốc là khu vực khá đặc biệt khi ĐTCL được chạy ở một giao diện hoàn toàn tách biệt so với Liên Minh Huyền Thoại. Bởi vì điều này, một số người đã tìm ra những thông tin rò rỉ về ĐTCL mùa 7.

Mặc dù những thông tin này có thể chính xác, nhưng không có gì đảm bảo chúng sẽ được giữ nguyên cho đến khi ĐTCL mùa 7 chính thức ra mắt. Trong video dưới đây, chúng ta có thể thấy những vị tướng này sẽ xuất hiện trong ĐTCL mùa 7:

Brand

Kai’Sa

Karma

Lee Sin

Sett

Thresh

Volibear

Yasuo

Thông điệp

Điều cuối cùng mà chúng ta có thể biết ở thời điểm hiện tại là một thông điệp vô cùng khó hiểu từ Mortdog: "Sẽ có một số "thay đổi lớn" cho thấy chúng tôi (đội phát triển ĐTCL từ Riot) "trân trọng" bạn như thế nào. Hãy ghi nhớ thông điệp này".

TIN LIÊN QUAN

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Liên Xạ Đối Thủ

Liên Xạ là tộc sở hữu khả năng gây gấp đôi sát thương ở cùng một thời điểm. Cùng với hệ Đối Thủ, Jinx sẽ là chủ lực vô cùng mạnh mẽ tại ĐTCL 6.5. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Liên Xạ Đối Thủ ĐTCL 6.5.

ĐTCL 12.6: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.6 sẽ giảm sức mạnh tổng thể của các tướng SMCK và thực hiện một số chỉnh sửa liên quan đến hệ thống Lõi Nâng Cấp. Đồng thời, ĐTCL 12.6 cũng sẽ thay đổi chức năng Viện Trợ đang bị lạm dụng ở chế độ Cặp Đôi Hoàn Hảo.

ĐTCL 6.5: Trang bị và đội hình tốt nhất để leo rank phiên bản 12.6

Sau phiên bản 12.5 dài hơi, ĐTCL 6.5 đã trở lại với một số cập nhật thú vị ở bản 12.6. Trong đó, bao gồm việc giảm sức mạnh tất cả các tướng SMCK và loại bỏ Lõi Nhà Phát Minh. Dưới đây là gợi ý về Trang bị và đội hình tốt nhất để leo rank ĐTCL 12.6.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTCL Mùa 7: Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây

Đội hình Pháo Thủ Lễ Hội bất ngờ nổi lên tại phiên bản 12.13b với khả năng dọn bàn nhanh chóng.

ĐTCL Mùa 7: Phá đảo xếp hạng với đội hình Pháp Sư Bão Tố

Bên cạnh những đội hình "hot" ở bản 12.13b, người chơi có thể sử dụng đội hình Pháp Sư Bão Tố tương đối ổn định để leo hạng.

ĐTCL Mùa 7: 5 đội hình mạnh nhất để leo hạng ở bản 12.13b

Khám phá 5 đội hình mạnh nhất giúp người chơi dễ dàng leo hạng ở phiên bản 12.13b của ĐTCL Mùa 7.

ĐTCL Mùa 7: Cày hạng thần tốc với đội hình Swain Hóa Hình

Bên cạnh bộ bài Sy'fen cực phổ biến trong thời gian qua, người chơi có thể thử leo hạng với đội hình Swain Hóa Hình.

ĐTCL Mùa 7: Lên hạng 'ào ào' với đội hình Ám Long Sy'fen

Sy'fen là một trong những vị tướng 4 vàng vô cùng mạnh mẽ giúp người chơi ĐTCL có thể dễ dàng leo hạng trong phiên bản này.

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi

Cập nhật ĐTCL phiên bản 12.12. Phiên bản 12.12 của ĐTCL cập nhật với những sự thay đổi của Nâng Cấp Điện thờ và việc tăng, giảm sức mạnh của các Hệ - Tộc.

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

ĐTCL 12.10: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.10 sẽ là phiên bản cuối cùng của Thời Đại Công Nghệ trước khi đón chào một mùa giải hoàn toàn mới tại ĐTCL 12.11. ĐTCL 12.10 sẽ mang đến những thay đổi cân bằng nhằm hỗ trợ việc leo xếp hạng dễ dàng hơn.

Thời gian chính thức ĐTCL mùa 7 khi nào ra mắt?

ĐTCL mùa 7 sẽ lấy chủ đề ''Vùng Đất Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ

Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5 là đội hình công thủ toàn diệnm có thể sử dụng kỹ năng nhiều lần trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
Citta di Fasano
22:30
Francavilla
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
Giao Hữu ĐTQG
Tunisia U17
22:59
Mauritania U17
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Waterside FC
22:59
Gunjur United
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Al Oruba Sur
23:30
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 8
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 3 Mexico
Tuzos Pachuca
22:59
Faraones Texcoco
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
Maldives Cup
Club Valencia
22:59
Super United Sports
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Jordan League Women
Vòng
Ajloun (nữ)
22:40
Al Raya (nữ)
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
General Lamadrid Reserves
22:00
Deportivo Laferrere Reserves
CA San Miguel Reserves
22:00
Atletico Fenix Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
Argentino Merlo Reserves
Deportivo Espanol Reserves
22:59
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất