ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.7 sẽ tập trung vào cân bằng sức mạnh của các Lõi Công Nghệ. Trong đó, đáng chú ý nhất là việc loại bỏ Hiệp Hội Công Nghệ, Huy Hiệu Công Nghệ, Huy Hiệu Học Giả và Bộ Ba Ma Quái.

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất - Ảnh 1
Tổng quan ĐTCL phiên bản 12.7

I. Điều chỉnh Lõi Công Nghệ

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất - Ảnh 2
Hàng loạt Lõi Công Nghệ được chỉnh sửa tại ĐTCL 12.7

Cặp Đôi Hoàn Cảnh: I/II/III - SMCK, SMPT, Giáp & kháng phép cộng thêm: 30/40/50 => 25/35/45

Tụ Điện I: 50/65/80/95 => 60/75/90/105

Tụ Điện II: 75/95/115/135 => 85/105/125/145

Tụ Điện III: 90/120/150/180 => 105/135/165/200

Tụ Điện không còn xuất hiện ở vòng 4-6 nữa

Linh Hồn Thuật Sư - Vàng thêm: 8 => 12

Bổ Sung Tinh Anh - Bậc: Vàng => Bạc

Bổ Sung Tinh Anh - Số lượng tướng 4 tiền: 4 => 3

Vé Trúng Thưởng - Tỉ lệ được roll miễn phí: 45% => 50%

Hiệp Hội Công Nghệ: Loại bỏ

Trái Tim Công Nghệ - Bậc: Bạc => Vàng

Huy Hiệu Công Nghệ: Loại bỏ

Bổ Sung Chiến Thần - Bậc: Kim Cương => Vàng

Bổ Sung Chiến Thần - Số lượng tướng 5 tiền: 5 => 4

Hấp Dẫn Khó Cưỡng: Bạc => Vàng

Lục Lọi Phế Liệu - Số vòng đấu để nhận đồ: 3 => 4

Giáp Tự Chế III - Giáp & kháng phép: 80 ⇒ 75

Cướp Bóc (Ngoại Binh) - Tỉ lệ nhận vàng: 50% => 66%

Huy Hiệu Học Giả: Loại bỏ

Thiện Xạ Liên Hoàn (Liên Xạ) Bậc: Vàng => Kim Cương

Ổ Bắn Tỉa - Bậc Bạc => Vàng

Nhỏ Nhắn Nhanh Nhẹn - Tỉ lệ né: 30% => 25%

Kiếm Phép - Tỉ lệ SMPT đòn đánh: 200% => 180%

Tam Hợp I/II/III - Tốc độ đánh: 23/33/43% => 13/23/33%

Trộm Vặt - Tỉ lệ xuất hiện đồ: 40% => 33%

Khổng Lồ Hóa - Bậc: Vàng => Bạc

Linh Hồn Liên Xạ - Vàng thêm: 8 => 4

Quà Trời Cho - Vàng: 18/30/45 => 20/35/55

Song Sinh Ma Quái - Máu: 1600 => 1800

Bộ Ba Ma Quái: Loại bỏ

Lối Đi Riêng - Tốc độ đánh: 20/20/50 => 20/20/40

Đấu Trường Hạng Gà/Lông/Ruồi không còn xuất hiện ở vòng 4-6

Hộ Pháp I/II - Giá trị lá chắn 150/225 => 160/240

Học Nữa Học Mãi không còn xuất hiện ở vòng 3-3

Vọng Âm Luden không còn xuất hiện ở vòng 4-6

Trái Tim và Huy Hiệu Ngoại Binh không còn xuất hiện ở vòng 4-6

Nhà Tài Phiệt không còn xuất hiện ở vòng 3-3

Tích Trữ Năng Lượng không còn xuất hiện ở vòng 3-3

Khu Giao Dịch không còn xuất hiện ở vòng 3-3

Số Hai Ma Thuật không còn xuất hiện ở vòng 3-3

Giành Lại Thế Trận không còn xuất hiện ở vòng 4-6

Bảo Hộ Tiên Tộc không còn xuất hiện ở vòng 1-4

II. Điều chỉnh tộc/hệ

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất - Ảnh 3
Yordle được tăng nhẹ sức mạnh ở mốc 6

Học Giả - Năng lượng 5/10/20 => 5/12/25

Liên Xạ - SMCK cộng thêm: 10/25/45/80 => 10/25/40/70

Yordle (6) Giảm năng lượng: 25% => 30%

III. Điều chỉnh tướng

Đơn vị: Bậc 1

Caitlyn - Năng lượng tối đa: 0/110 => 0/100

Đơn vị: Bậc 2

Ashe - Sửa lỗi: Năng lượng của Ashe giờ sẽ là 30/60

Ashe - Tỉ lệ SMCK kỹ năng: 100% => 110%

Corki - Sát thương kỹ năng: 190/245/315 => 180/220/290

Talon - Giáp & kháng phép: 25 => 20

Đơn vị: Bậc 3

Tryndamere - Sát thương cơ bản kỹ năng: 50/75/100 => 70/90/110

Cho'Gath - Máu: 700 => 750

Senna Bóng Tối Xuyên Thấu sát thương cơ bản: 80/120/180 => 100/140/200

ĐTCL 12.7: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất - Ảnh 4
Senna được buff mạnh tay tại ĐTCL 12.7

Đơn vị: Bậc 4

Draven - Sát thương Rìu Xoay: 100/125/400 => 120/150/400

Seraphine - Năng lượng: 80/150 => 70/130

Sivir - Tỉ lệ SMCK Nảy Bật: 40% => 30%

Sivir - Tốc độ đánh kỹ năng: 50/70/250% => 45/65/250%

Ahri - Sát thương kỹ năng: 125/190/450 => 135/200/450

Jhin - Năng lượng: 0/50 => 0/60

Kha'Zix được tăng tốc độ nhảy của Đột Kích Hư Không

Đơn vị: Bậc 5

Galio - Tỉ lệ sát thương theo máu: 8% => 10%

Zeri - Tốc độ đánh: 0.8 => 0.9

Viktor - Năng lượng: 0/140 => 0/145

VI. Sửa lỗi

Ashe - Sửa lỗi: Năng lượng của Ashe giờ sẽ là 30/60

Sửa một lỗi khiến tỉ lệ xuất hiện của một vài Lõi bị giảm ở Vòng 1-4

Động Tác Dứt Khoát: Veigar giờ sẽ tấn công đúng một lần giữa những lần sử dụng kỹ năng nếu như có đủ năng lượng để liên tục dùng kỹ năng (chỉ trong trường hợp sau): Năng Lượng Xanh 1 + Năng Lượng Xanh 2 + 6 Yordle + Bùa Xanh Mát Lành

TIN LIÊN QUAN

Những thông tin mới nhất về Đấu Trường Chân Lý mùa 7

Theo tiết lộ từ Riot, ĐTCL mùa 7 sẽ cập bến vào tháng 6/2022. Những thông tin mới nhất về ĐTCL mùa 7 sẽ được Thethao.vn liên tục cập nhật.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Cảnh Binh Thần Tượng

Trở lại ĐTCL 6.5, Irelia nổi lên như một chủ lực hạng nặng với khả năng "Đâm Kiếm" liên tục. Theo đó, đội hình Cảnh Binh Thần Tượng sẽ bổ sung rất tốt lượng sát thương, hồi năng lượng và trói chân kẻ địch để Irelia huỷ diệt mọi đối thủ. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Cảnh Binh Thần Tượng ĐTCL 6.5.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Đấu Sĩ Bố Già

Nếu Thách Đấu là đội hình lấy công làm thủ thì Đấu Sĩ Bố Già sẽ hoàn toàn ngược lại. Nhờ sức chống chịu cùng khả năng hồi năng lượng tốt, Đấu Sĩ Bố Già là sẽ đội hình gây khó chịu bậc nhất tại ĐTCL 6.5.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Hoá Kỹ Đấu Sĩ

Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình hiếm hoi không bao giờ "lỗi thời" tại ĐTCL 6.5. Với khả năng hồi phục tốt cùng sát thương tăng tiến theo thời gian, Hóa Kỹ Đấu Sĩ là đội hình bạn nên sử dụng nếu muốn lọt top 4 dễ dàng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTCL Mùa 7: Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây

Đội hình Pháo Thủ Lễ Hội bất ngờ nổi lên tại phiên bản 12.13b với khả năng dọn bàn nhanh chóng.

ĐTCL Mùa 7: Phá đảo xếp hạng với đội hình Pháp Sư Bão Tố

Bên cạnh những đội hình "hot" ở bản 12.13b, người chơi có thể sử dụng đội hình Pháp Sư Bão Tố tương đối ổn định để leo hạng.

ĐTCL Mùa 7: 5 đội hình mạnh nhất để leo hạng ở bản 12.13b

Khám phá 5 đội hình mạnh nhất giúp người chơi dễ dàng leo hạng ở phiên bản 12.13b của ĐTCL Mùa 7.

ĐTCL Mùa 7: Cày hạng thần tốc với đội hình Swain Hóa Hình

Bên cạnh bộ bài Sy'fen cực phổ biến trong thời gian qua, người chơi có thể thử leo hạng với đội hình Swain Hóa Hình.

ĐTCL Mùa 7: Lên hạng 'ào ào' với đội hình Ám Long Sy'fen

Sy'fen là một trong những vị tướng 4 vàng vô cùng mạnh mẽ giúp người chơi ĐTCL có thể dễ dàng leo hạng trong phiên bản này.

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi

Cập nhật ĐTCL phiên bản 12.12. Phiên bản 12.12 của ĐTCL cập nhật với những sự thay đổi của Nâng Cấp Điện thờ và việc tăng, giảm sức mạnh của các Hệ - Tộc.

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

ĐTCL 12.10: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.10 sẽ là phiên bản cuối cùng của Thời Đại Công Nghệ trước khi đón chào một mùa giải hoàn toàn mới tại ĐTCL 12.11. ĐTCL 12.10 sẽ mang đến những thay đổi cân bằng nhằm hỗ trợ việc leo xếp hạng dễ dàng hơn.

Thời gian chính thức ĐTCL mùa 7 khi nào ra mắt?

ĐTCL mùa 7 sẽ lấy chủ đề ''Vùng Đất Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ

Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5 là đội hình công thủ toàn diệnm có thể sử dụng kỹ năng nhiều lần trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:40
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 1
Aral Nukus
18:00
Shurtan Guzor
Yangiyer
18:00
FK G'ijduvon
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor
India Mumbai Elite League
Vòng
Young Physiques Union
16:15
Manipur Police SC

Tin thể thao mới nhất