Kết quả bán kết cầu lông BWF World Tour Finals: Axelsen băng băng về đích

Tại trận bán kết đơn nam giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021, tay vợt số 1 thế giới Viktor Axelsen đã không mất quá nhiều sức để vượt qua đối thủ Lakshya Sen.

Với lợi thế chỉ phải thi đấu 1 trận ở vòng bảng giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021, Viktor Axelsen hoàn toàn sung sức trước khi bước vào vòng đấu loại trực tiếp. Điều trùng hợp thú vị là theo kết quả bốc thăm của ban tổ chức, anh lại phải gặp đối thủ mình đã đánh bại ở vòng bảng là Lakshya Sen. Axelsen được đánh giá mạnh hơn hẳn đối phương cả về phong độ lẫn đẳng cấp, và những gì diễn ra trên sân không nằm ngoài dự đoán.

Kết quả bán kết cầu lông BWF World Tour Finals: Axelsen băng băng về đích - Ảnh 1
Axelsen (áo trắng) thắng dễ dàng sau 2 set đấu

Sức mạnh của Axelsen được thể hiện ngay từ đầu set 1, khi anh khiến Lakshya Sen phải vất vả chống đỡ những pha điều cầu rất khó của mình. Cứ mỗi lần Sen phông cầu lỗi, Axelsen đều trừng phạt đối phương bằng những pha đập rất mạnh. Set 1 kết thúc với phần thắng 21-13 nghiêng về Axelsen, và tình thế không có gì khác biệt khi trận đấu bước sang set 2. Axelsen nhanh chóng khép lại trận đấu với tỷ số 21-11, qua đó giành vé vào chung kết.

Xem lại trận Axelsen - Lakshya Sen

Đối thủ của Axelsen trong trận chung kết đơn nam giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 sẽ là Kunlavut Vitidsarn. Tay vợt Thái Lan đã bất ngờ vượt qua Lee Zii Jia, người từng đánh bại anh ở vòng bảng, chỉ sau 2 set với cùng tỷ số 21-18. Chiến thắng này dường như nằm ngoài dự đoán của chính Vitidsarn, bởi Lee luôn là đối thủ ngáng đường anh thời gian gần đây.

>>> Xem thêm: Tổng hợp kết quả cầu lông World Tour Finals 2021

Ngoài việc Lee Zii Jia bị loại ở nội dung đơn nam, nội dung đơn nữ cũng ghi nhận một tay vợt mạnh khác phải rời cuộc chơi ở vòng bán kết. Hạt giống số 1 Akane Yamaguchi đã không thể vượt qua Sindhu khi để đối phương đánh bại trong 3 set đấu. Đối thủ của tay vợt cựu số 1 thế giới người Ấn Độ trong trận chung kết sẽ là An Se Young, VĐV đang thi đấu rất lên tay thời gian gần đây.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả ngày 1 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Momota bỏ cuộc sau 2 đường cầu

Bất ngờ đã diễn ra ngay trong ngày đầu tiên của giải cầu lông BWF World Tour Finals, khi cựu số 1 thế giới Kento Momota phải sớm rời cuộc chơi vì chấn thương.

Vittinghus: Tôi và Tiến Minh sẽ tạo nên cặp đấu 'già' nhất lịch sử cầu lông thế giới!

Tay vợt Đan Mạch Hans-Kristian Vittinghus tỏ ra khá thích thú khi lá thăm đưa anh chạm trán Nguyễn Tiến Minh ở giải cầu lông BWF World Championship 2021.

Kết quả ngày 2 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Axelsen chắc ngôi nhất bảng

Ngày thi đấu thứ 2 của giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 đã xác định được nhiều cái tên sớm lọt vào bán kết sau 2 trận toàn thắng.

Kết quả ngày 3 giải cầu lông BWF World Tour Finals: Lee Zii Jia, Yamaguchi toàn thắng vòng bảng

Những hạt giống hàng đầu tại giải cầu lông BWF World Tour Finals 2021 đã khẳng định sức mạnh trong ngày thi đấu hôm nay bằng hàng loạt chiến thắng ấn tượng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thùy Linh được bao nhiêu điểm thưởng khi vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng?

Tin cầu lông 21 giờ trước

Thùy Linh được bao nhiêu điểm thưởng khi vô địch giải Cầu lông Việt Nam mở rộng? Cập nhật điểm thưởng giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 trên Thethao.vn.

Thùy Linh được bao nhiêu tiền thưởng khi vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng?

Tin cầu lông 22 giờ trước

Thùy Linh được bao nhiêu tiền thưởng khi vô địch giải Cầu lông Việt Nam mở rộng? Cập nhật tiền thưởng giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 trên Thethao.vn.

Đối thủ nói gì sau khi thua Thùy Linh tại giải Cầu lông Việt Nam mở rộng?

Tin cầu lông 23 giờ trước

Tay vợt người Malaysia Goh Jin Wei đã để thua 0-2 trước Thùy Linh tại chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng. Ít giờ sau khi trận đấu kết thúc, tay vợt 22 tuổi đã đăng tải dòng trạng thái bày tỏ sự 'biết ơn' khi vẫn có thể thi đấu 1 năm sau khi tuyên bố giải nghệ vì bệnh hiểm nghèo.

Thùy Linh vô địch cầu lông Việt Nam mở rộng, giành danh hiệu Super 100 đầu tiên

Tin cầu lông 1 ngày trước

Nguyễn Thùy Linh đã giữ chiếc cúp vô địch Việt Nam mở rộng 2022 ở lại quê nhà sau khi đánh bại Goh Jin Wei trong trận chung kết. Đây là chức vô địch thứ 2 liên tiếp của cô sau giải cầu lông quốc tế Bỉ.

Kodai Naraoka lội ngược dòng vô địch đơn nam giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Tin cầu lông 1 ngày trước

Trong trận chung kết đơn nam, Kodai Naraoka đã thắng ngược tay vợt đến từ Trung Quốc Sun Fei Xiang để lên ngôi vô địch tại giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022.

Kết quả chung kết giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10: Thùy Linh vô địch đơn nữ

Kết quả cầu lông 1 ngày trước

Kết quả chung kết giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Thùy Linh vs Goh Jin Wei, chung kết Việt Nam Mở rộng

Link xem trực tiếp cầu lông Thùy Linh vs Goh Jin Wei, chung kết Việt Nam Mở rộng. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng, trận đấu Nguyễn Thùy Linh vs Goh Jin Wei.

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay nhanh chóng và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 2/10: Chung kết Việt Nam Mở rộng, Thùy Linh đánh mấy giờ?

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 2/10: Chung kết Việt Nam Mở rộng. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh và chính xác nhất.

Thùy Linh giành quyền vào chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022

Tin cầu lông 2 ngày trước

Trong trận bán kết toàn Việt Nam, Nguyễn Thùy Linh đã giành chiến thắng trước đàn chị Vũ Thị Trang sau 2 set với các tỷ số 21-15 và 21-16. Kết quả này giúp tay vợt 24 tuổi giành quyền vào chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Lokomotiv Plovdiv
19:00
CSKA 1948 Sofia
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Novi Belgrad
19:00
FK Graficar Beograd
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Bosnia Herzegovina U19 Liga
FK Buducnost Banovici U19
20:00
Siroki Brijeg U19
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Cardiff City U21
19:10
Reading U21
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Germany Regionalliga
Vòng 15
DJK TEUTONIA SCHALKE
19:00
Viktoria Aschaffenburg
SpVgg Ansbach
19:00
Schweinfurt 05 FC
TSV Aubstadt
19:00
Bayern Munchen (Youth)
Nurnberg (Youth)
19:00
FC Augsburg II
TSV Rain Am Lech
19:00
Greuther Furth (Youth)
FC Pipinsried
19:00
FV Illertissen
SpVgg Hankofen-Hailing
19:00
SV Heimstetten
Te Cu Kukuh Atta Seip
19:10
Unterhaching
Wurzburger Kickers
19:10
Wacker Burghausen
Iran Div 2
Vòng
Espad Tehran
19:20
Be'sat Kermanshah FC
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Brazil L
Vòng
Barra da Tijuca
20:00
Tigres Brasil
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá