Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 môn cầu lông SEA Games 31

Hải Vy

Chủ nhật, 15/05/2022 11:41 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Kết quả bốc thăm phân nhánh nội dung đội tuyển môn cầu lông SEA Games 31 vừa được công bố. Theo đó, lá thăm đã đưa đội tuyển nam và nữ Việt Nam gặp đối thủ nặng ký Malaysia ngay vòng 1.

Vì bận chia quân cho các giải lớn thuộc hệ thống của Liên đoàn cầu lông thế giới như Thomas Cup, Uber Cup và sắp tới là giải Bangkok Mở rộng nên cầu lông Malaysia chỉ có thể cử đội hình dự bị và các cầu thủ trẻ đến Việt Nam tranh tài. Tranh tài.

Tuy vậy, lực lượng trẻ của họ vẫn là vượt trội nhiều đội tuyển trong khu vực, trong đó có Việt Nam. ĐT cầu lông Malaysia chính là hạt giống số 2 của giải chỉ sau Indonesia, nền cầu lông số 1 thế giới.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 nội dung cầu lông đồng đội SEA Games 31 - Ảnh 2
Pang Ron/Yee See là cặp hỗn hợp số 29 thế giới

Dù chỉ gửi đến đội hình phụ, nhưng cầu lông Malaysia vẫn giữ tham vọng nhất bộ môn, điều họ đã có tại SEA Games 2019. Đó là năm mà Malaysia và Indonesia chia đôi 6 chức vô địch ở 6 nội dung của môn cầu lông.

Cheah Yee See/Cheng Su Hui là một trong những cặp đôi nữ tranh tài tại SEA Games 31. Đây là cặp đôi còn trẻ, nhưng họ vẫn là một trở ngại lớn của ĐT Việt Nam, nhất là khi cặp đôi này đang nỗ lực thể hiện mình để giành vị thế ở làng cầu lông Malaysia

“Tôi rất ngạc nhiên khi được hợp tác với Yee See, vì chúng tôi chưa từng chơi cùng nhau trước đây. Nhưng tôi rất hào hứng với những gì sắp tới", Cheng Su Hui thể hiện tham vọng trước khi dự SEA Games.

Ngoài ra, Malaysia sẽ tung cặp đôi thứ 23 thế giới là Pang Ron/Yee See. Việc vượt qua bộ đôi này thực sự là thử thách quá khó với ĐT Việt Nam.

Một cặp đôi hỗn hợp khác là Chen Tang Jie/Peck Yen Wei cũng rất đáng gờm khi họ xếp hạng 29 thế giới. Trong khi ở nội dung đơn, Malaysia cử đi Jacky Kok Jing Hong, tay vợt xếp 212 thế giới nhưng đã có công lớn giúp ĐT Malaysia vô địch châu Á hồi đầu năm.

Đội tuyển Việt Nam đụng ngay Malaysia ở vòng 1 nội dung cầu lông đồng đội SEA Games 31 - Ảnh 1
Tay vợt đơn nữ Loh Zhi Wei

Những thành viên của ĐT Malaysia khác có tên dự SEA Games là Jacky Kok Jing Hong, Lim Chong King (đơn nam), Man Wei Chong/Tee Kai Wun, Mohd Haikal Nazri/Wan Arif Wan Junaidi (đôi nam), Siti Nurshuhaini Azman, Loh Zhi Wei (đơn nữ), Yap Ling/Go Pei Kee (đôi nữ).

Ở nội dung đồng đội, họ sẽ có sự tham gia của Lee Shun Yang, Justin Hoh (đội nam), Ong Xin Yee, Siti Zulaikha Azmi, Cheng Su Yin (đội nữ). Malaysia đặt mục tiêu giành HCV ở nội dung đôi nam hoặc đôi nam nữ.

Ở lần tổ chức gần đây nhất vào năm 2019, Malaysia đã giành được ba HCV gồm Lee Zii Jia (đơn nam), Aaron Chia-Soh Wooi Yik (đôi nam) và Kisona (đơn nữ).

Ở các cặp đôi khác tại vòng 1, Indonesia gặp Campuchia, Philippines đấu Thái Lan và Lào gặp Singapore. Sẽ không ngạc nhiên khi Thái Lan, Indonesia, Malaysia và Singapore đi tiếp.

KẾT QUẢ BỐC THĂM NỘI DUNG ĐỘI TUYỂN NAM SEA GAMES 31

Indonesia - Campuchia

Thái Lan - Philippines

Singapore - Lào

Việt Nam - Malaysia

 

KẾT QUẢ BỐC THĂM NỘI DUNG ĐỘI TUYỂN NỮ SEA GAMES 31

Singapore - Philippines

Việt Nam - Malaysia

Indonesia (đi tiếp)

Thái Lan (đi tiếp)

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup và Uber Cup 2022 hôm nay 14/5

Link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay 14/5. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp cầu lông Thomas Cup & Uber Cup 2022 hôm nay nhanh nhất.

Trung Quốc bất ngờ thua Hàn Quốc tại chung kết Uber Cup

ĐT cầu lông Trung Quốc đã không thể bảo vệ thành công chức vô địch Uber Cup sau khi thua Hàn Quốc 2-3 ở chung kết.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5: Chung kết Thomas Cup 2022

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 15/5. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu chung kết giải Thomas Cup & 2022 hôm nay mới nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thùy Linh được bao nhiêu điểm thưởng khi vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng?

Tin cầu lông 21 giờ trước

Thùy Linh được bao nhiêu điểm thưởng khi vô địch giải Cầu lông Việt Nam mở rộng? Cập nhật điểm thưởng giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 trên Thethao.vn.

Thùy Linh được bao nhiêu tiền thưởng khi vô địch giải cầu lông Việt Nam Mở rộng?

Tin cầu lông 22 giờ trước

Thùy Linh được bao nhiêu tiền thưởng khi vô địch giải Cầu lông Việt Nam mở rộng? Cập nhật tiền thưởng giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022 trên Thethao.vn.

Đối thủ nói gì sau khi thua Thùy Linh tại giải Cầu lông Việt Nam mở rộng?

Tin cầu lông 23 giờ trước

Tay vợt người Malaysia Goh Jin Wei đã để thua 0-2 trước Thùy Linh tại chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng. Ít giờ sau khi trận đấu kết thúc, tay vợt 22 tuổi đã đăng tải dòng trạng thái bày tỏ sự 'biết ơn' khi vẫn có thể thi đấu 1 năm sau khi tuyên bố giải nghệ vì bệnh hiểm nghèo.

Thùy Linh vô địch cầu lông Việt Nam mở rộng, giành danh hiệu Super 100 đầu tiên

Tin cầu lông 1 ngày trước

Nguyễn Thùy Linh đã giữ chiếc cúp vô địch Việt Nam mở rộng 2022 ở lại quê nhà sau khi đánh bại Goh Jin Wei trong trận chung kết. Đây là chức vô địch thứ 2 liên tiếp của cô sau giải cầu lông quốc tế Bỉ.

Kodai Naraoka lội ngược dòng vô địch đơn nam giải cầu lông Việt Nam mở rộng

Tin cầu lông 1 ngày trước

Trong trận chung kết đơn nam, Kodai Naraoka đã thắng ngược tay vợt đến từ Trung Quốc Sun Fei Xiang để lên ngôi vô địch tại giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022.

Kết quả chung kết giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10: Thùy Linh vô địch đơn nữ

Kết quả cầu lông 1 ngày trước

Kết quả chung kết giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10. Thethao.vn cập nhật kết quả giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh chóng và chính xác nhất.

Link xem trực tiếp cầu lông Thùy Linh vs Goh Jin Wei, chung kết Việt Nam Mở rộng

Link xem trực tiếp cầu lông Thùy Linh vs Goh Jin Wei, chung kết Việt Nam Mở rộng. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng, trận đấu Nguyễn Thùy Linh vs Goh Jin Wei.

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10

Link xem trực tiếp chung kết cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay 2/10. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp giải cầu lông Việt Nam Mở rộng hôm nay nhanh chóng và chính xác nhất.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 2/10: Chung kết Việt Nam Mở rộng, Thùy Linh đánh mấy giờ?

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 2/10: Chung kết Việt Nam Mở rộng. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông Vietnam Open 2022 nhanh và chính xác nhất.

Thùy Linh giành quyền vào chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022

Tin cầu lông 2 ngày trước

Trong trận bán kết toàn Việt Nam, Nguyễn Thùy Linh đã giành chiến thắng trước đàn chị Vũ Thị Trang sau 2 set với các tỷ số 21-15 và 21-16. Kết quả này giúp tay vợt 24 tuổi giành quyền vào chung kết giải cầu lông Việt Nam mở rộng 2022.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Lokomotiv Plovdiv
19:00
CSKA 1948 Sofia
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Novi Belgrad
19:00
FK Graficar Beograd
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Bosnia Herzegovina U19 Liga
FK Buducnost Banovici U19
20:00
Siroki Brijeg U19
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Wigan U21
19:00
Burnley U21
Cardiff City U21
19:10
Reading U21
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Belarus Reserve League
Vòng
FC Minsk Reserves
19:00
Energetik-BGU Minsk Reserves
Slavia Mozyr Reserve
19:00
FC Isloch Reserves
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Schleswig Holstein Liga
Vòng
Husumer SV
19:00
Dornbreite Lubeck
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Germany Regionalliga
Vòng 15
DJK TEUTONIA SCHALKE
19:00
Viktoria Aschaffenburg
SpVgg Ansbach
19:00
Schweinfurt 05 FC
TSV Aubstadt
19:00
Bayern Munchen (Youth)
Nurnberg (Youth)
19:00
FC Augsburg II
TSV Rain Am Lech
19:00
Greuther Furth (Youth)
FC Pipinsried
19:00
FV Illertissen
SpVgg Hankofen-Hailing
19:00
SV Heimstetten
Te Cu Kukuh Atta Seip
19:10
Unterhaching
Wurzburger Kickers
19:10
Wacker Burghausen
Iran Div 2
Vòng
Espad Tehran
19:20
Be'sat Kermanshah FC
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Brazil L
Vòng
Barra da Tijuca
20:00
Tigres Brasil
Bhutan League Women
Vòng
RTC FC (nữ)
19:00
Ugyen Academy (nữ)
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá