Philadelphia 76ers mất Joel Embiid trong 2 game đầu loạt trận tứ kết NBA

Hải Vy

Thứ ba, 03/05/2022 07:15 (GMT+7)

Ngôi sao của Philadelphia 76ers, Joel Embiid, đã dính chấn thương khá nặng. Anh sẽ vắng mặt trong 2 game đầu loạt trận tứ kết với Miami Heat. Theo các bác sĩ, khả quan nhất, Embiid “chỉ có thể trở lại trong game 3 hoặc game 4”.

Philadelphia 76ers vừa thông báo rằng Embiid “sẽ phải ngồi ngoài vô thời hạn” vì dính chấn thương trong trận thắng Toronto Raptors 132-97 hôm 29/4. Anh đã bị đau sau khi dính cú cùi chỏ vào mặt từ Pascal Siakam của Raptors.

Embiid, người ghi trung bình 26,2 điểm, 11,3 rebounds và 2,3 kiến tạo mỗi trận trong loạt trận đầu tiên vòng playoffs, đã bị tổn thương ở vùng xương và chưa xác định được thời gian dưỡng thương.

Philadelphia 76ers mất Joel Embiid trong 2 game đầu loạt tứ kết với Miami Heat - Ảnh 1
Joel Embiid đang khiến Sixers lo lắng vì chấn thương

Điều này khiến cơ hội đi tiếp của Philadelphia 76ers bị đe dọa nghiêm trọng bởi trong 6 trận gặp Raptors vừa qua, Embiid dẫn đầu về thành tích ghi điểm tới 3 trận. Hai trong 3 trận anh không thi đấu tốt, Philadelphia 76ers đã nhận thất bại.

Phong độ của Embiid luôn cho thấy rằng khi anh ra sân, cơ hội chiến thắng của Philadelphia 76ers sẽ lớn hơn khi anh vắng mặt rất nhiều. Do đó, nguy cơ Sixers thua trong 2 game đầu trước Miami Heat đang hiện rõ.

Các bác sĩ đang nỗ lực để giúp ngôi sao Cameroon này trở lại sân đấu, nhưng triển vọng là không cao. Chưa có mốc thời gian cho Embiid bình phục, nhưng theo ESPN, khả quan nhất thì anh cũng chỉ có thể tái xuất từ game 3 hoặc 4. Và rất có thể màn tái xuất của anh đã là quá muộn.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 26/2: Timberwolves vs 76ers - Harden ra mắt như ý - Ảnh 1
Harden sẽ phải gánh team khi Embiid vắng mặt

DeAndre Jordan dự đoán sẽ thay thế anh ở đội hình chính, nhưng rõ ràng với một trung phong bị Los Angeles Lakers đào thải, Philadelphia 76ers không thể kỳ vọng nhiều. Do vậy, để lấp vào khoảng trống Embiid để lại, những Georges Niang, Matisse Thybulle hay Harden sẽ phải nỗ lực hơn bội phần.

Rất nhiều áp lực sẽ đổ lên vai James Harden cho đến khi Embiid trở lại. Sự vắng mặt của Embiid càng lâu, Philadelphia càng khó nuôi hy vọng đi tiếp.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả bóng rổ NBA ngày 29/4: Raptors vs Philadelphia 76ers - Vé đi tiếp có chủ

NBA 29/04/2022

Với chiến thắng dễ dàng với tỷ số 132-97, Philadelphia 76ers đã ấn định kết quả chung cuộc 4-2. Kết quả NBA này giúp Philadelphia 76ers đi tiếp và họ sẽ gặp Miami Heat, đội đầu bảng miền Đông, ở tứ kết.

LeBron James thuê nguyên một hòn đảo tại Maldives để du ngoạn

NBA 30/04/2022

Việc bỏ lỡ vòng playoffs NBA là một nỗi thất vọng lớn đối với LeBron James. Để giải sầu, anh đã bay sang Maldives du hí.

ĐT bóng rổ Việt Nam vào bán kết giải VBA 3x3

VBA 02/05/2022

Sau những kết quả tốt ở vòng bảng, ĐT bóng rổ Việt Nam lọt vào bán kết giải VBA 3x3 để đối đầu với Đà Nẵng Dragons.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp bóng rổ NBA 2022 hôm nay mới nhất

Link xem trực tiếp bóng rổ NBA 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng, chính xác nhất link trực tuyến mùa giải bóng rổ NBA Playoffs 2021-22 hôm nay.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 12/5: Grizzlies vs Warriors - Chiến thắng cho... kẻ yếu

Memphis Grizzlies không có chủ công Ja Morant, trong khi Golden State Warriors mang theo lực lượng mạnh nhất. Thế nhưng họ lại thua đậm 95-134. Kết quả NBA này giúp Grizzlies nuôi hy vọng ngược dòng.

Cựu sao Minnesota Timberwolves bị bắn chết

Cựu cầu thủ NBA - Adreian Payne - đã qua đời sau khi anh bị bắn chết tại Orlando, Florida vào sáng thứ Hai theo giờ Mỹ. Payne mất khi mới 31 tuổi.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 10/5: Warriors vs Grizzlies - Chiến binh tiến gần chung kết

Trong game 4 thuộc loạt trận bán kết miền Tây, Golden State Warriors đã giành chiến thắng 101-98. Kết quả NBA này giúp Warriors nâng tỷ số lên 3-1, tiến gần tới chung kết.

Nikola Jokic lần thứ 2 liên tiếp giành MVP NBA

Nikola Jokic đã được bầu là cầu thủ hay nhất mùa giải regular 2021/22. Như vậy, ngôi sao của Denver Nuggets đã có lần thứ 2 giành MVP.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 9/5: Philadelphia 76ers vs Miami Heat - Người hùng Harden

Không ghi nhiều điểm nhất trận, nhưng James Harden vẫn xứng đáng được ca ngợi khi anh gồng gánh cả đội, đưa Philadelphia 76ers tới chiến thắng 116-108. Kết quả NBA này giúp Sixers cân bằng tỷ số chung cuộc 2-2 trước Miami Heat.

Los Angeles Clippers muốn có Kyrie Irving

Sau một mùa giải thất bại, xem ra Brooklyn Nets hứa hẹn sẽ “đại phẫu” trong hè này, và khả năng Kyrie Irving rời đi hoàn toàn có thể xảy ra.

Ben Simmons phẫu thuật lưng, nghỉ 3-4 tháng

Những rắc rối chưa buông tha Ben Simmons và Brooklyn Nets. Sau buổi chụp chiếu mới nhất, các bác sĩ kết luận Ben Simmons gặp vết đau nghiêm trọng ở lưng và anh phải phẫu thuật.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 5/5: Suns vs Mavericks - Suns rộng cửa đi tiếp

Phoenix Suns tiếp tục thể hiện phong độ hủy diệt. Trong game 2 loạt tứ kết gặp Dallas Mavericks vào sáng nay, họ đã giành chiến thắng chênh lệch 129-109. Kết quả NBA này giúp Suns rộng cửa vào chung kết miền Tây.

Kết quả bóng rổ NBA ngày 4/5: Grizzlies vs Warriors - Show diễn của Morant

Trong game 2 loạt tứ kết NBA sáng nay, Golden State Warriors đã phải đối mặt với sự bùng nổ của Ja Morant và nhận thất bại 101-106. Kết quả NBA này khiến tỷ số chung cuộc đang là 1-1.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Cúp C2 Châu âu
Chung kết
Eintracht Frankfurt
02:00
Glasgow Rangers
Hàn Quốc
Vòng 13
Ulsan Hyundai FC
17:00
Jeju United
Pohang Steelers
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
FC Seoul
Seongnam FC
17:30
Suwon City
J-League 1
Vòng 11
Vissel Kobe
17:00
Kawasaki Frontale
Urawa Red Diamonds
17:30
Yokohama Marinos
VĐQG Úc
Vòng
Adelaide United
16:05
Melbourne City
AFC Cup
Vòng bảng
Gokulam Kerala FC
18:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Riffa
22:00
CD Arabe Unido
Bashundhara Kings
22:00
Maziya
Al-Seeb
22:00
Jableh SC
Teshrin SC
22:00
Hilal AL Quds
Shbab Alkhaleel
02:00
Dhufar
Al-Ansar (LIB)
02:00
Al Kuwait SC
Al-Nejmeh
02:00
East Riffa
Giao Hữu ĐTQG
Iran U16
20:00
Afghanistan U16
Tajikistan U16
22:59
Uzbekistan U16
Copa Libertadores
Vòng bảng
Palmeiras
05:00
Club Sport Emelec
Atletico Paranaense
05:00
Libertad
Nacional Montevideo
05:00
Velez Sarsfield
Colon de Santa Fe
07:00
Olimpia Asuncion
Deportivo Tachira
07:00
Independiente Petrolero
Deportes Tolima
07:00
America MG
Alianza Lima
09:00
Fortaleza
VĐQG Mexico
Vòng
Atlas
09:00
Tigres UANL
Serie B Italia
Vòng
Brescia
00:00
Monza
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 15
Omiya Ardija
17:00
Grulla Morioka
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
23:45
Heracles Almelo
Hạng 2 Nga
Vòng 27
Dinamo Barnaul
18:30
Nosta Novotroitsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Orenburg-2
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Ansan Greeners FC
17:30
Chungnam Asan
Bucheon FC 1995
17:30
Gyeongnam FC
Hạng 4 Anh
Vòng
Northampton Town
01:45
Mansfield Town
Ethiopia Premier League
Vòng
Defence Force FC
17:00
Fasil Kenema
Malaysia
Vòng 10
Terengganu
19:15
Kuala Lumpur
Sabah
19:15
Pahang
Melaka
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Pahang
Pulau Pinang
20:00
MISC-MIFA
Selangor
20:00
MISC-MIFA
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Miami FC
06:00
Detroit City
Birmingham Legion
07:00
Las Vegas Lights
Memphis 901
07:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Sacramento Republic FC
Botola 2
Vòng 28
Renaissance Zmamra
22:59
Maghrib Association Tetouan
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 11
Guayaquil SC
03:00
Manta FC
Libertad FC
03:00
Sociedad Deportivo Quito
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Latvian Higher League
Vòng 14
Riga FC
22:00
BFC Daugavpils
Super Nova
22:00
FK Spartaks Jurmala
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:00
Orlando Pride (nữ)
Racing Louisville (nữ)
06:30
San Diego Wave (nữ)
Portland Thorns FC (nữ)
09:00
Washington Spirit (nữ)
Ghana Premier
Vòng 29
Berekum Chelsea
22:00
Medeama SC
Karela United FC
22:00
Great Olympics
King Faisal
22:00
Techiman City
WAFA
22:00
Accra Lions
Copa Sudamericana
Vòng bảng
Inti Gas Deportes
05:15
Everton CD
CA River Plate
05:15
Cuiaba
Racing Club
07:30
FBC Melgar
Santos
07:30
Union La Calera
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Defensa Y Justicia
Faroe Islands Cup
Quarter Final
HB Torshavn
21:00
AB Argir
TB/FCS/Royn
21:00
07 Vestur Sorvagur
KI Klaksvik
21:00
IF Fuglafjordur
B36 Torshavn
21:00
Vikingur Gotu
Australia Northern NSW Premier League
Vòng
Toronto Awaba
16:00
New Lambton FC
U19 Đan Mạch
Vòng 26
Esbjerg U19
00:30
Odense BK U19
USA National Premier Soccer League
Vòng
Charlotte Independence
06:30
Northern Colorado
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 8
Hvidovre IF
23:30
Fredericia
Nykobing FC
23:30
AC Horsens
Esbjerg
23:30
Fremad Amager
Helsingor
23:30
Lyngby
WAUS WD1
Vòng
NTC Football West (nữ)
18:30
Balcatta (nữ)
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
America SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Assisense SP U20
01:00
Aracatuba SP Youth
Catanduva/SP Youth
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Independente SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
GD Saocarlense Youth
01:00
XV de Jau (Youth)
Paulista (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
CA Metropolitano U20
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Noroeste (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Sharjah SP Youth
01:00
Salto SP Youth
SKA Brasil Youth
01:00
OSTO youth team
CA Taquaritinga SP U20
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Votuporanguense (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
Andradina SP Youth
01:00
Penapolense (Youth)
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 6
Forsbacka IK
00:00
Sandvikens AIK FK
Asarums IF FK
00:00
Kristianstads FF
Cúp FA Thái Lan
Semi Final
BEC Tero Sasana
18:00
Nakhon Ratchasima
Suphanburi FC
19:00
Buriram United
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
CR Belouizdad
22:00
ES Setif
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Viking U19
Hạng 2 Paraguay
Vòng 8
Independiente Luque
03:00
Atletico Colegiales
Rubio nu
03:00
River Plate (PAR)
Sportivo Iteno
03:00
2 de Mayo PJC
Tunisia
Vòng 3
Olympique de Beja
21:00
Etoile Metlaoui
ES Hamam-Sousse
21:00
Esperance Sportive Zarzis
Club Africain
22:00
ES du Sahel
Brazil Serie B
Vòng 8
CRB AL
07:30
Londrina PR
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
RPS Lions
22:30
KJP
EIF Academy
22:30
BK-46 Karis Karjaa
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Hajer
23:00
Al-Qadasiya
Al-Draih
23:10
AL-jeel
Al-Ameade
23:20
Al-Jabalain
Al-Orubah
23:45
Al-Akhdoud
Najran SC
01:00
Bisha FC
Italy Serie D
Vòng 1
Carbonia
21:00
Vis Artena
Cassino
21:00
Insieme Formia
Cynthiabalonga
21:00
ASD Lanusei
ASD Muravera
21:00
Gladiator
Team Nuova Florida
21:00
Aprilia
AS Ostia Mare
21:00
Atletico Uri
Real Monterotondo
21:00
Giugliano
Sassari Torres
21:00
USD Latte Dolce
ASD San Luca
21:00
Santa Maria
Arzachena
21:00
Afragolese 1944
Audace Cerignola
21:00
FB Brindisi 1912
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Cliftonville LFC (nữ)
01:45
Mid Ulster (nữ)
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Lisburn (nữ)
Derry City (nữ)
01:45
Linfield (nữ)
Sion Swifts (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
VIFK
22:59
GBK Kokkola
Nữ Estonia
Vòng 1
Saku Sporting (nữ)
22:00
Tammeka Tartu (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 29
CRD Libolo
21:30
Petro Atletico de Luanda
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sagrada Esperanca
U19 Hungary
Vòng 12
Kecskemeti TE U19
18:00
NergihasaU19
Gyori ETO U19
19:00
Puskas Akademia FehervarU19
Belgian First Amateur Division
Vòng 4
RFC de Liege
01:00
Dessel Sport
Royal Knokke
01:00
FCV Dender EH
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 1
Junkeren
22:00
Mjolner
Skjetten Fotball
22:59
Ullensaker/Kisa IL
Finnsnes
22:59
Tromsdalen
Brumunddal
22:59
Strommen
Pors Grenland
22:59
FK Arendal
Traff
22:59
Vard Haugesund
Os Turn Fotball
22:59
Asane Fotball
Bremnes IL
22:59
Oygarden FK
Voss
22:59
Brann
Rade
22:59
Fredrikstad
SK Herd
22:59
Molde
Ullern FC
22:59
Asker
SK Trygg Lade
22:59
Levanger FK
Baerum SK
22:59
Kvik Halden
Orkla
22:59
Stjordals Blink
Bossekop
23:00
Alta
Nordstrand
23:30
Frigg
Lokomotiv Oslo
00:00
Eidsvold Turn
Harstad
00:00
Senja
Gjovik Lyn
00:30
Raufoss
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 8
Orgryte
00:00
Trelleborgs FF
Utsiktens BK
00:00
Landskrona BoIS
Skovde AIK
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Jonkopings Sodra IF
Vô địch nữ Iceland
Vòng 5
Trottur Reykjavik (nữ)
00:30
Thor KA Akureyri (nữ)
Breidablik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Stjarnan (nữ)
Australia FFA Cup
Qual.
Whittlesea United
16:00
Upfield SC
Bentleigh greens
16:30
St Albans Saints
Caboolture FC
16:30
Moreton Bay United
Broadbeach United
16:30
Western Pride
Canterbury Bankstown FC
16:30
Lindfield FC
Blacktown City Demons
16:45
Sutherland Sharks
Redlands United FC
16:45
Sunshine Coast FC
Waverley Old Boys
17:10
Wollongong Wolves
Emerald FC
17:30
Sorrento F.C.
Nepal C Division
Vòng
Khalibari Youth FC
17:15
Mahabir Club
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khovd
18:00
Selenge Press
Hạng 3 Nhật Bản
Vòng 4
FC Gifu
17:00
Gainare Tottori
Estonia Champions League
Vòng 14
Flora Paide
21:30
Trans Narva
Vaprus Parnu
22:00
Tallinna JK Legion
Nomme JK Kalju
23:30
Levadia Tallinn
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Goncalense
01:00
CFRJ Marica RJ
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Bashundhara Kings
16:00
Chittagong Abahani
Botola Pro 1
Vòng 23
Maghreb Fez
00:15
Wydad Casablanca
Uzbek League
Vòng 9
Kuruvchi Kokand Qoqon
18:45
Pakhtakor
Termez Surkhon
18:45
Sogdiana Jizak
Southeast Asian Games football Women
Semi Final
Vietnam (nữ)
19:00
Myanmar (nữ)
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Campinense
04:00
Ypiranga(RS)
Vitoria BA
06:30
Botafogo PB
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
NBE SC
01:00
EL Ahly
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 29
NK Siroki Brijeg
22:59
FK Tuzla City
FK Zeljeznicar
22:59
Borac Banja Luka
Cúp Quốc Gia Séc
Chung kết
Synot Slovacko
22:00
Sparta Praha
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Vòng bảng
Gamba Osaka
17:00
Kashima Antlers
Shimizu S-Pulse
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Oita Trinita
17:00
Cerezo Osaka
Consadole Sapporo
17:00
Sagan Tosu
FC Tokyo
17:00
Avispa Fukuoka
Tokushima Vortis
17:00
Nagoya Grampus
Kashiwa Reysol
17:00
Kyoto Sanga
Shonan Bellmare
17:00
Jubilo Iwata
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 5
Philadelphia Union
06:30
Inter Miami
DC United
06:30
New York City FC
New York Red Bulls
06:30
Chicago Fire
FC Cincinnati
06:30
Toronto FC
Minnesota United FC
07:00
LA Galaxy
Houston Dynamo
07:30
Seattle Sounders
FC Kansas City
07:30
Colorado Rapids
Nashville
07:30
Montreal Impact
Vancouver Whitecaps
09:00
FC Dallas
San Jose Earthquakes
09:30
Portland Timbers
Los Angeles FC
09:30
Austin FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ