Devin Booker ký hợp đồng supermax với Phoenix Suns

Ngôi sao quan trọng nhất của Phoenix Suns là Devin Booker đã được ký hợp đồng mới có giá trị lên tới 234 triệu USD.

Số tiền chính xác của hợp đồng mới sẽ được xác định vào năm 2024, khi nó bắt đầu có hiệu lực. Còn trong 2 mùa tới, Booker vẫn ăn lương theo hợp đồng cũ. Ràng buộc mới có giá trị từ 205 triệu đến 234 triệu USD và sẽ kéo dài trong 5 năm.

Con số cụ thể tùy thuộc vào mức giới hạn tiền lương của NBA trong hai mùa tiếp theo. Nhưng dù với con số nào thì nó cũng chính thức trói tương lai của Booker với Suns.

Devin Booker ký hợp đồng supermax với Phoenix Suns - Ảnh 1
Devin Booker sẽ ăn lương cao nhất Suns

Trong bối cảnh Chris Paul không còn đóng góp được nhiều, DeAndre Ayton thì thấp thỏm rời đi, rõ ràng Suns cần bảo vệ lực lượng, nhất là khi Booker mới 25 tuổi, còn “hạn sử dụng” lâu dài.

Booker là hậu vệ ghi điểm tốt bậc nhất NBA. Thống kê của anh ở mùa giải vừa qua là 26,8 điểm/trận, cao thứ 8 giải đấu. Phong độ xuất sắc của Booker giúp Suns vững vàng trên ngôi đầu miền Tây suốt giai đoạn regular.

Sự nổi lên của Booker đã biến Suns trở thành một ứng cử viên vô địch hàng đầu. Với việc Booker được ký dài hạn, Suns sẽ tiếp tục cạnh tranh trong những năm tới - mặc dù lúc này họ phải đối mặt với một số câu hỏi hóc búa.

Chris Paul dính chấn thương nặng, nghỉ hết mùa giải regular - Ảnh 1
Chris Paul sẽ duy trì phong độ được bao lâu?

Đầu tiên là việc Chris Paul sẽ duy trì được kỳ đỉnh bao lâu nữa, khi anh đã 37 tuổi? Điều gì sẽ xảy ra với Deandre Ayton khi anh đang trong hợp đồng tự do bị giới hạn? Liệu hợp đồng lớn của Booker có khiến Suns phải cắt giảm lương ở những vị trí khác trong danh sách? Và bên cạnh việc trói Booker, Suns sẽ chiêu mộ thêm ai để nâng cao chất lượng đội hình?

Những câu hỏi đó sẽ có đáp án trong mùa hè này.

TIN LIÊN QUAN

Lịch VBA 2022 tuần 3: HCM City Wings quyết tâm phục thù Nha Trang Dolphins

Lịch VBA 2022 tuần 3 từ ngày 5/7 đến ngày 10/7. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022

Đội tuyển bóng rổ 3x3 Việt Nam dưới sự dẫn dắt của HLV Minh Nghĩa đã di chuyển đến Singapore để tham dự giải vô địch 3x3 châu Á - FIBA 3x3 Asia Cup 2022.

Thang Long Warriors 'trảm' ngoại binh chỉ sau 2 trận

VBA 05/07/2022

Do thành tích không tốt, Thang Long Warriors đã quyết định chia tay Arsenije Vuckovic chỉ sau 2 trận trao cơ hội cho cầu thủ này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Những ngôi sao NBA nào sẽ tranh tài tại giải vô địch bóng rổ châu Âu 2022?

Từ ngày 1/9 tới, giải vô địch bóng rổ châu Âu 2022 sẽ diễn ra với hàng loạt tên tuổi lớn trở về từ NBA tranh tài. Họ là những ai?

NBA đưa các trận đấu sang tổ chức tại Mexico

Sau 3 năm tạm dừng do đại dịch gây ra, NBA đang quay trở lại Mexico City, thủ đô của Mexico.

LeBron James đàm phán gia hạn hợp đồng với Los Angeles Lakers

Rich Paul, người đại diện của LeBron James, cho biết các cuộc thảo luận về hợp đồng mới giữa hai bên là "hiệu quả" và họ sẽ tiếp tục sau khi anh và James gặp phó chủ tịch điều hành bóng rổ của Lakers cũng như tổng giám đốc Rob Pelinka.

Ngôi sao NBA bị bắt vì tàng trữ chất cấm

Hậu vệ Iman Shumpert đã bị bắt vào tuần trước khi đang mang theo một lượng lớn cần sa. Đại diện Sân bay Dallas Fort Worth xác nhận với báo chí Mỹ.

2 trong 5 hợp đồng lớn nhất lịch sử NBA được ký vào mùa hè 2022

Nikola Jokic và Bradley Beal vừa ký hợp đồng mới trong mùa hè 2022. Nhờ đó, họ đã vượt lên dẫn đầu danh sách những cầu thủ hưởng lương khủng nhất trong lịch sử NBA.

Cleveland Cavaliers bỏ qua kế hoạch tái hợp LeBron James

Cleveland Cavaliers có thể có đủ khả năng để ký hợp đồng với LeBron James vào năm 2023, thời điểm ràng buộc giữa anh và Los Angeles Lakers hết hiệu lực. Nhưng Cavaliers không tính tới khả năng này.

'Thánh cà khịa' Kanter Freedom: 'Tôi đang bị đá văng khỏi NBA'

Cầu thủ tự do Enes Kanter Freedom vẫn đang chờ một cuộc điện thoại từ một đội bóng nào đó ở NBA. Nhưng có vẻ như anh sẽ thất vọng bởi không nhiều đội sẵn sàng dính dáng đến cầu thủ luôn có những phát ngôn sốc này.

Julius Randle tìm đường gia nhập Los Angeles Lakers

Có vẻ như Los Angeles Lakers đang quan tâm đến việc tái hợp một ngôi sao lớn, người được kỳ vọng sẽ giúp họ giải quyết nhiều vấn đề trong mùa giải mới. Đó là Julius Randle. Và bản thân tiền phong này cũng rất hứng thú trước viễn cảnh đến Lakers.

James Harden bị điều tra

Liên đoàn đã bắt đầu điều tra dấu hiệu vi phạm trong các bản hợp đồng của Philadelphia 76ers, như Harden, Tucker và những người khác

Điều khoản dị trong hợp đồng của 'quái thú' Zion Williamson

Zion Williamson và New Orleans Pelicans đã gây chú ý khi họ đồng ý gia hạn hợp đồng thêm 5 năm, nhưng nó đi kèm với một điều khoản lạ thường.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Than KSVN (nữ)
18:30
Ha Noi (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
17:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
17:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
17:00
Nacional U19
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ