Nữ Cần Thơ gây sốc, nam Sóc Trăng kết thúc giải VĐQG 2021 với niềm vui trọn vẹn

Đoàn Sóc Trăng đã thể hiện sự thống trị tuyệt đối ở nội dung dành cho nam tại giải bóng rổ VĐQG 2021 khi tiếp tục giành chức vô địch thể thức 3x3. Trong khi đó, Cần Thơ đã tạo nên cơn địa chấn khi đánh bại ƯCV vô địch TP. HCM 1 để lên ngôi ở nội dung dành cho nữ.

Trong ngày thi đấu cuối cùng của giải bóng rổ VĐQG 2021, cả bốn đội bóng thuộc hai đoàn Sóc Trăng và TP. Hồ Chí Minh đều thành công trong việc lọt vào vòng loại trực tiếp ở nội dung của nam.

Vô địch nội dung 3x3, đoàn Sóc Trăng kết thúc giải VĐQG 2021 với niềm vui trọn vẹn - Ảnh 2

Kết quả ở vòng bảng đã khiến cho hai trận bán kết đều là những cuộc nội chiến giữa những người anh em cùng đơn vị. Sự vượt trội hơn về mặt con người đã giúp cho Sóc Trăng 1 và TP. Hồ Chí Minh 1 đều dễ dàng vượt qua đội 2 để giành quyền vào chơi ở trận chung kết nội dung nam.

Thêm một lần Sóc Trăng lại đối đầu với TP. Hồ Chí Minh, và thêm một lần nữa đội bóng đến từ thành phố mang tên Bác phải ngậm trái đắng trước những tài năng kiệt xuất của miền Tây như Võ Kim Bản, Nguyễn Huỳnh Phú Vinh hay Sơn Minh Tâm.

Vô địch nội dung 3x3, đoàn Sóc Trăng kết thúc giải VĐQG 2021 với niềm vui trọn vẹn - Ảnh 3

Trong một ngày mà các cầu thủ ném cực cháy ở ngoài vạch 2 điểm, Sóc Trăng 1 đánh bại TP. Hồ Chí Minh 1 đầy thuyết phục với tỉ số 22-14, qua đó mang về niềm vui trọn vẹn cho bóng rổ miền Tây với cú đúp huy chương vàng ở các nội dung dành cho nam.

Trong khi đó ở nội dung dành cho phái nữ, cú sốc đã được tạo nên khi đương kim vô địch TP. HCM 1 bất ngờ gục ngã trước các cầu thủ nữ Cần Thơ trong trận chung kết với tỉ số sít sao 11-13, qua đó thất bại trong việc bảo vệ ngôi vương mà họ đã giành được ở giải VĐQG năm 2020.

Vô địch nội dung 3x3, đoàn Sóc Trăng kết thúc giải VĐQG 2021 với niềm vui trọn vẹn - Ảnh 1

Đây cũng là huy chương vàng đầu tiên sau nhiều năm chờ đợi đối với đội bóng đến từ đồng bằng sông Cửu Long, hứa hẹn một tương lai tươi sáng cho phong trào bóng rổ Cần Thơ.

TIN LIÊN QUAN

Hé lộ trailer VBA mùa giải mới 2021: Xác định địa điểm thi đấu và đội bóng bí ẩn thứ 8

VBA 14/04/2021

Mùa giải mới của VBA đang đến gần cũng là lúc ban tổ chức giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam bắt đầu hé lộ những thông tin về thể thức thi đấu cũng như sự xuất hiện của đội bóng thứ 8 ở VBA 2021.

Tiếp bước Thang Long Warriors, Hanoi Buffaloes tìm kiếm tài năng cho mùa giải VBA 2021

VBA 14/04/2021

Nhằm tìm kiếm và bổ sung những cầu thủ trẻ chất lượng để chuẩn bị cho mùa giải mới VBA 2021, CLB Hanoi Buffaloes cũng sẽ tiến hành try-out để tuyển chọn những vận động viên tiềm năng để có cơ hội khoác lên mình màu áo xanh của đội bóng Thủ Đô.

VIDEO: Luka Doncic làm xiếc với cú Buzzer-Beater thần thánh hạ gục Memphis Grizzlies

NBA 15/04/2021

Cú Buzzer-Beater không tưởng của Luka Doncic đã mang lại chiến thắng nghẹt thở cho Dallas Mavericks trước Memphis Grizzlies trong loạt trận diễn ra vào sáng nay (ngày 15/4 giờ Việt Nam).

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Việt Nam đánh bại Thái Lan, khép lại FIBA Nations League 2022 với 1 chiến thắng

Trong ngày thi đấu cuối cùng của FIBA 3x3 Nations League 2022 châu Á, đội tuyển nam đã có chiến thắng đầy ấn tượng trước "hàng xóm" Thái Lan. Đây cũng là thắng lợi duy nhất của bóng rổ Việt Nam ở giải đấu này.

Bóng rổ nam Việt Nam gây ấn tượng trước Trung Quốc ở chặng 2 FIBA Nation League 2022

Trong ngày thi đấu thứ 2 tại giải FIBA 3x3 Nations League 2022, đội tuyển bóng rổ nam Việt Nam đã suýt tạo nên bất ngờ trước 2 đối thủ mạnh là Trung Quốc và Mông Cổ.

Bóng rổ Việt Nam thua đậm trong ngày ra quân tại FIBA 3x3 Nations League 2022

Chênh lệch về trình độ quá lớn khiến các đội tuyển bóng rổ nam và nữ của Việt Nam đều phải nhận thất bại đậm đà trong chặng đầu tiên tại FIBA 3x3 Nations League 2022.

Hai đội tuyển bóng rổ 3x3 của Việt Nam thất bại FIBA 3x3 Asia Cup 2022

Giải châu Á vẫn là một thử thách quá tấm của hai đội tuyển bóng rổ 3x3 nam và nữ Việt Nam. Tại giải đấu đang diễn ra ở Singapore, đã không có một bất ngờ nào xảy ra khi cả hai đội nam và nữ của Việt Nam đều không qua được vòng loại.

ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022

Đội tuyển bóng rổ 3x3 Việt Nam dưới sự dẫn dắt của HLV Minh Nghĩa đã di chuyển đến Singapore để tham dự giải vô địch 3x3 châu Á - FIBA 3x3 Asia Cup 2022.

Trương Thảo My: ‘Bóng rổ Việt Nam thiếu cơ sở vật chất nhưng thừa tình yêu’

Đó là những tâm sự của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) khi cô trở về Mỹ để tiếp tục sự nghiệp bóng rổ cấp đại học trong màu áo Gonzaga.

Chị em Trương Thảo Vy - Trương Thảo My chào tạm biệt Việt Nam, trở lại Mỹ

Sau những tuần đáng nhớ tại Việt Nam, chị em sinh đôi Trương Thảo Vy - Trương Thảo My đã nói lời tạm biệt để quay lại Mỹ tiếp tục sự nghiệp học hành và thi đấu của mình.

Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia thừa nhận thất bại tại SEA Games 31

Chia sẻ trước truyền thông, Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia - Tan Kee Hian thừa nhận đội tuyển đã có một kỳ SEA Games không như kỳ vọng.

Tuyển nữ Việt Nam thua 'trong dự đoán' trước Philippines

Đã không có bất ngờ nào xảy ra khi tuyển bóng rổ nữ Việt Nam gặp "chị cả" trong khu vực là Philippines. Ở môn bóng rổ 5 người, họ vẫn cho thấy sự vượt trội.

Báo Mỹ viết về chị em song sinh của tuyển bóng rổ Việt Nam: 'Đã đến lúc họ trở thành thủ lĩnh'

Chứng kiến sự vươn lên của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) và Kaylynee Trương (Trương Thảo Vy) trong màu áo Gongaza ở mùa giải vừa qua, SBS Nations đã nhận xét rằng chị em họ Trương, đặc biệt là Thảo My, có thể trở thành thủ lĩnh ở mùa giải năm sau

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Chile Primera B
Vòng 19
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ