ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022

Đội tuyển bóng rổ 3x3 Việt Nam dưới sự dẫn dắt của HLV Minh Nghĩa đã di chuyển đến Singapore để tham dự giải vô địch 3x3 châu Á - FIBA 3x3 Asia Cup 2022.

Theo đó, trong buổi sáng ngày hôm nay (5/7), đội tuyển bóng rổ 3x3 Việt Nam đã có mặt tại sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất, TP.HCM để đáp chuyến bay đi Singapore, tham dự giải vô địch 3x3 châu Á - FIBA 3x3 Asia Cup 2022.

Dự giải lần này, đội tuyển 3x3 nam Việt Nam bao gồm bốn cái tên là Nguyễn Huỳnh Phú Vinh, Võ Kim Bản, Trần Đăng Khoa và Chris Dierker. Người sẽ dẫn dắt những cầu thủ nói trên sẽ là HLV Lê Trần Minh Nghĩa, người vừa góp công lớn vào tấm huy chương bạc lịch sử tại SEA Games 31 với vai trò trợ lý chính cho HLV Matt Van Pelt.

ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022 - Ảnh 1
ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022 - Ảnh: Bóng rổ TV

So với SEA Games 31, đội tuyển 3x3 nam Việt Nam có hai sự thay đổi khi Khoa Trần thế chỗ Đinh Thanh Tâm và Nguyễn Huỳnh Phú Vinh thay thế Justin Young. Trong khi đó, ở nội dung của nữ, đội tuyển Việt Nam mang đến những cái tên hoàn toàn mới gồm Bùi Kim Nhạn, Nguyễn Thị Cẩm Tiên, Nguyễn Ngọc Bích và Võ Thị Ngọc Hậu. 

Được biết, các cầu thủ đều tỏ ra khá thoải mái trước khi tham dự giải đấu tại Singapore. Tranh thủ thời gian nghỉ tại sân bay, HLV Minh Nghĩa và các học trò đã tranh thủ theo dõi và nghiên cứu thông tin về hai đối thủ sắp tới là Đài Bắc Trung Hoa và Thái Lan.

Tại FIBA 3x3 Asia Cup 2022, 27 đội tuyển nam và 20 đội tuyển nữ sẽ bắt đầu tranh tài tại vòng loại (Qualifying Draw). 12 đội bóng xuất sắc nhất ở mỗi nội dung sẽ giành vé vào chơi tại vòng loại chính thức (Main Draw).

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp bóng rổ VBA 2022 mới nhất hôm nay: Ho Chi Minh City Wings vs Hanoi Buffaloes

VBA 1 ngày trước

Link xem trực tiếp VBA 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng, chính xác nhất link trực tuyến giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA mùa 7.

Bảng xếp hạng VBA 2022 - BXH bóng rổ VBA mới nhất hôm nay

VBA 24/07/2022

Bảng xếp hạng VBA 2022 hôm nay mới nhất. Theo dõi kết quả BXH giải đấu bóng rổ Việt Nam VBA nhanh nhất được cập nhật liên tục tại Thethao.vn.

Trương Thảo My: ‘Bóng rổ Việt Nam thiếu cơ sở vật chất nhưng thừa tình yêu’

Đó là những tâm sự của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) khi cô trở về Mỹ để tiếp tục sự nghiệp bóng rổ cấp đại học trong màu áo Gonzaga.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Việt Nam đánh bại Thái Lan, khép lại FIBA Nations League 2022 với 1 chiến thắng

Trong ngày thi đấu cuối cùng của FIBA 3x3 Nations League 2022 châu Á, đội tuyển nam đã có chiến thắng đầy ấn tượng trước "hàng xóm" Thái Lan. Đây cũng là thắng lợi duy nhất của bóng rổ Việt Nam ở giải đấu này.

Bóng rổ nam Việt Nam gây ấn tượng trước Trung Quốc ở chặng 2 FIBA Nation League 2022

Trong ngày thi đấu thứ 2 tại giải FIBA 3x3 Nations League 2022, đội tuyển bóng rổ nam Việt Nam đã suýt tạo nên bất ngờ trước 2 đối thủ mạnh là Trung Quốc và Mông Cổ.

Bóng rổ Việt Nam thua đậm trong ngày ra quân tại FIBA 3x3 Nations League 2022

Chênh lệch về trình độ quá lớn khiến các đội tuyển bóng rổ nam và nữ của Việt Nam đều phải nhận thất bại đậm đà trong chặng đầu tiên tại FIBA 3x3 Nations League 2022.

Hai đội tuyển bóng rổ 3x3 của Việt Nam thất bại FIBA 3x3 Asia Cup 2022

Giải châu Á vẫn là một thử thách quá tấm của hai đội tuyển bóng rổ 3x3 nam và nữ Việt Nam. Tại giải đấu đang diễn ra ở Singapore, đã không có một bất ngờ nào xảy ra khi cả hai đội nam và nữ của Việt Nam đều không qua được vòng loại.

Trương Thảo My: ‘Bóng rổ Việt Nam thiếu cơ sở vật chất nhưng thừa tình yêu’

Đó là những tâm sự của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) khi cô trở về Mỹ để tiếp tục sự nghiệp bóng rổ cấp đại học trong màu áo Gonzaga.

Chị em Trương Thảo Vy - Trương Thảo My chào tạm biệt Việt Nam, trở lại Mỹ

Sau những tuần đáng nhớ tại Việt Nam, chị em sinh đôi Trương Thảo Vy - Trương Thảo My đã nói lời tạm biệt để quay lại Mỹ tiếp tục sự nghiệp học hành và thi đấu của mình.

Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia thừa nhận thất bại tại SEA Games 31

Chia sẻ trước truyền thông, Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia - Tan Kee Hian thừa nhận đội tuyển đã có một kỳ SEA Games không như kỳ vọng.

Tuyển nữ Việt Nam thua 'trong dự đoán' trước Philippines

Đã không có bất ngờ nào xảy ra khi tuyển bóng rổ nữ Việt Nam gặp "chị cả" trong khu vực là Philippines. Ở môn bóng rổ 5 người, họ vẫn cho thấy sự vượt trội.

Báo Mỹ viết về chị em song sinh của tuyển bóng rổ Việt Nam: 'Đã đến lúc họ trở thành thủ lĩnh'

Chứng kiến sự vươn lên của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) và Kaylynee Trương (Trương Thảo Vy) trong màu áo Gongaza ở mùa giải vừa qua, SBS Nations đã nhận xét rằng chị em họ Trương, đặc biệt là Thảo My, có thể trở thành thủ lĩnh ở mùa giải năm sau

Anh Đào, Huỳnh Ngoan tỏa sáng, tuyển nữ bóng rổ Việt Nam vùi dập Singapore

Với những cú ném xa của Huỳnh Ngoan, Anh Đào... tuyển nữ Việt Nam đã vùi dập Singapore 73-51 để có khởi đầu ấn tượng ở nội dung 5x5.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp QG nữ Việt Nam
Ha Noi (nữ)
19:00
TNG Thai Nguyen (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
WAUS WD1
Vòng
Murdoch University Melville FC (nữ)
18:30
Fremantle City FC (nữ)
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Ararat Yerevan II
20:00
Lernayin Artsakh B
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ