Báo Mỹ viết về chị em song sinh của tuyển bóng rổ Việt Nam: 'Đã đến lúc họ trở thành thủ lĩnh'

Hải Vy

Thứ ba, 17/05/2022 05:37 (GMT+7)

Chứng kiến sự vươn lên của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) và Kaylynee Trương (Trương Thảo Vy) trong màu áo Gongaza ở mùa giải vừa qua, SBS Nations đã nhận xét rằng chị em họ Trương, đặc biệt là Thảo My, có thể trở thành thủ lĩnh ở mùa giải năm sau

"Sau mùa giải này, đã đến lúc Kayleigh Trương (Thảo My) vươn lên một tầm cao mới", SBS Nations mở đầu bài viết. "Với rất nhiều điểm số ấn tượng để thoát ra cái bóng của Jill Townsend và chị em nhà Wirth, câu hỏi lớn đối với Kayleigh Trương và Gonzaga là làm thế nào những cầu thủ trẻ như cô có thể bước lên vị trí thủ lĩnh.

Thảo My đã tiến bộ rất nhanh. Cô ấy đã đi từ vai trò người điều phối trở thành một tay săn bàn chính của đội, trong khi vẫn duy trì sự hiệu quả ở vai trò hậu vệ quen thuộc. Các thống kê đã chứng tỏ điều đó. Cô ấy ghi trung bình 11,2 điểm và 3,8 đường kiến ​​tạo mỗi trận ở mùa giải 2021/22. 11,2 điểm là điểm cao nhất đội, đưa cô từ cây ghi điểm thứ tư lên vị trí đầu tiên.

Báo Mỹ viết về chị em song sinh của tuyển bóng rổ Việt Nam:

Sự trưởng thành của cô em Thảo Vy đã giúp Thảo My giảm bớt một số nhiệm vụ phân phối bóng, và giúp đảm bảo việc cô luôn duy trì khả năng bắn xa. Kayleigh Trương vẫn là người có tỷ lệ ​​ném 3 cao nhất đội với 35%. Trung bình mỗi trận cô ném thành công 1,3 cú 3 điểm, và thành tích này không ngừng tăng lên.

Trong một mùa giải mà điểm số của cô tăng lên 4 điểm trung bình mỗi trận, cô còn đạt được tỷ lệ ném chuẩn xác lên tới 49,7% - một con số phi thường.

Sự tàn nhẫn của cô ấy trong những lần tấn công rổ không chỉ làm tăng điểm trung bình, mà còn giúp cô hiệu quả hơn ở những lần xâm nhập vòng cấm. Thảo My có thể giành thêm cơ hội ghi điểm ở vạch ném phạt. Cô có tỷ lệ ném phạt cao nhất trong số các cầu thủ chính thức của Zags: 83%.

Báo Mỹ viết về chị em song sinh của tuyển bóng rổ Việt Nam:
Thảo My trong màu áo Gonzaga

Nhưng mùa giải vừa qua không hề suôn sẻ với Thảo My. Một chấn thương đầu gối đã hạn chế vai trò của cô, khiến cô thường không thi đấu các hiệp cuối. Nhưng cũng từ đây, cơ hội đến với em gái của Thảo My.

Việc ra sân thường xuyên đã giúp em gái cô có được sự tự tin và vai trò mới dành cho Vy là một người dẫn bóng chính, cho phép Gonzaga tấn công đa dạng hơn với đội hình hai hậu vệ dẫn bóng (point guard). Và đây có thể là một yếu tố góp phần chính vào việc tăng số điểm của cô.

Bóng rổ SEA Games 31: ĐT Nữ có chiến thắng lịch sử trước Philippines - Ảnh 1
Thảo My và Thảo Vy đang mang tới làn gió mới cho ĐT Việt Nam

Thảo My đã ghi được 20 điểm, 5 rebound và 4 kiến ​​tạo trong chiến thắng 68-55 trước Nebraska. Cô ấy có tỷ lệ ném chuẩn xác đạt 60%. Cô đã ghi thêm 14 điểm sau trận thua Louisville Cardinals... Chị em họ Trương đã thay nhau đứng đầu cả đội về thành tích ghi điểm trong 15 trận.

SBS Nations tin rằng mùa giải tới, nếu ở lại Gonzaga thì hai tuyển thủ bóng rổ Việt Nam sẽ có cơ hội vươn lên một tầm cao mới: "Gonzaga gần đây đã chiêu mộ Brynna Maxwell từ Utah, điều này sẽ hữu ích. Nhưng chúng ta có thể thấy chị em họ Trương vẫn sẽ mở rộng vai trò lớn hơn trong mùa giải sắp tới".

TIN LIÊN QUAN

Bóng rổ SEA Games 31: ĐT Việt Nam lần đầu tiên trong lịch sử vào chung kết

Cả hai ĐT bóng rổ nam và nữ Việt Nam đều có được chiến thắng trước đối thủ Indonesia trong các trận bán kết nội dung 3x3. Đây cũng là lần đầu tiên bóng rổ Việt Nam góp mặt ở trận đấu cuối cùng tại một kỳ SEA Games.

Bóng rổ SEA Games 31: Việt Nam thua đau Thái Lan, ngậm ngùi giành 2 tấm HCB

Đều rất gần với tấm HCV nhưng cả ĐT bóng rổ nam và nữ Việt Nam cùng phải nhận thất bại cay đắng trước các đội tuyển Thái Lan ở 2 trận chung kết nội dung 3x3.

Anh Đào, Huỳnh Ngoan tỏa sáng, tuyển nữ bóng rổ Việt Nam vùi dập Singapore

Với những cú ném xa của Huỳnh Ngoan, Anh Đào... tuyển nữ Việt Nam đã vùi dập Singapore 73-51 để có khởi đầu ấn tượng ở nội dung 5x5.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐT bóng rổ 3x3 Việt Nam sang Singapore dự giải vô địch châu Á 2022

Đội tuyển bóng rổ 3x3 Việt Nam dưới sự dẫn dắt của HLV Minh Nghĩa đã di chuyển đến Singapore để tham dự giải vô địch 3x3 châu Á - FIBA 3x3 Asia Cup 2022.

Trương Thảo My: ‘Bóng rổ Việt Nam thiếu cơ sở vật chất nhưng thừa tình yêu’

Đó là những tâm sự của Kayleigh Trương (Trương Thảo My) khi cô trở về Mỹ để tiếp tục sự nghiệp bóng rổ cấp đại học trong màu áo Gonzaga.

Chị em Trương Thảo Vy - Trương Thảo My chào tạm biệt Việt Nam, trở lại Mỹ

Sau những tuần đáng nhớ tại Việt Nam, chị em sinh đôi Trương Thảo Vy - Trương Thảo My đã nói lời tạm biệt để quay lại Mỹ tiếp tục sự nghiệp học hành và thi đấu của mình.

Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia thừa nhận thất bại tại SEA Games 31

Chia sẻ trước truyền thông, Tổng thư ký Hiệp hội Bóng rổ Malaysia - Tan Kee Hian thừa nhận đội tuyển đã có một kỳ SEA Games không như kỳ vọng.

Tuyển nữ Việt Nam thua 'trong dự đoán' trước Philippines

Đã không có bất ngờ nào xảy ra khi tuyển bóng rổ nữ Việt Nam gặp "chị cả" trong khu vực là Philippines. Ở môn bóng rổ 5 người, họ vẫn cho thấy sự vượt trội.

Anh Đào, Huỳnh Ngoan tỏa sáng, tuyển nữ bóng rổ Việt Nam vùi dập Singapore

Với những cú ném xa của Huỳnh Ngoan, Anh Đào... tuyển nữ Việt Nam đã vùi dập Singapore 73-51 để có khởi đầu ấn tượng ở nội dung 5x5.

Bóng rổ SEA Games 31: Việt Nam thua đau Thái Lan, ngậm ngùi giành 2 tấm HCB

Đều rất gần với tấm HCV nhưng cả ĐT bóng rổ nam và nữ Việt Nam cùng phải nhận thất bại cay đắng trước các đội tuyển Thái Lan ở 2 trận chung kết nội dung 3x3.

Bóng rổ SEA Games 31: ĐT Việt Nam lần đầu tiên trong lịch sử vào chung kết

Cả hai ĐT bóng rổ nam và nữ Việt Nam đều có được chiến thắng trước đối thủ Indonesia trong các trận bán kết nội dung 3x3. Đây cũng là lần đầu tiên bóng rổ Việt Nam góp mặt ở trận đấu cuối cùng tại một kỳ SEA Games.

Bóng rổ SEA Games 31: ĐT nam Việt Nam quật ngã Philippines, cùng ĐT nữ vào bán kết

Sau các đồng nghiệp nữ, đến lượt ĐT bóng rổ nam Việt Nam có được chiến thắng lịch sử trước "ông lớn" Philippines ở nội dung 3x3. Sau vòng loại, cả 2 đội tuyển của chủ nhà đều giành quyền vào bán kết.

Bóng rổ SEA Games 31: ĐT nam và nữ Việt Nam đều thất bại

Được đánh giá cao hơn sau khi đã hạ những Thái Lan, Indonesia, nhưng trước Malaysia, đội tuyển bóng rổ 3x3 của Việt Nam đã nhận thất bại 18-21 trước Malaysia.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ