Trọng tài bắt trận Hà Nội vs SLNA bị tấn công facebook cá nhân

Trọng tài Nguyễn Mạnh Hải, người điều khiển trận đấu giữa CLB Hà Nội và SLNA tối ngày 31/7 đã bị nhiều CĐV quá khích vào trang facebook cá nhân để lại những bình luận tiêu cực.

Trên sân Hàng Đẫy tối ngày 31/7 chứng kiến trận cầu tâm điểm của vòng 10 V.League 2022 giữa CLB Hà Nội và SLNA. Đây là 2 đội bóng đang kèn cựa nhau trên đỉnh của BXH giải đấu. Trước trận đấu này, Hà Nội đang đứng thứ nhất với 17 điểm, SLNA xếp ngay sau với 1 điểm kém hơn.

Đội khách SLNA là những người nhập cuộc tốt hơn khi có bàn mở tỷ số ở phút thứ 4 nhờ công của Ohala. Sang đầu hiệp 2, bước ngoặt của trận đấu xảy ra khi chính tiền đạo người Nigeria phải nhận thẻ đỏ sau 1 pha đánh nguội.

Trọng tài trận Hà Nội gặp SLNA bị tấn công facebook cá nhân - Ảnh 2
Trọng tài Nguyễn Mạnh Hải có 2 quyết định đầy tranh cãi, làm thay đổi cục diện trận đấu giữa Hà Nội và SLNA.

Ngay sau đó, Hà Nội lập tức có bàn gỡ từ chấm phạt đền khi Thái Bá Sang của SLNA để bóng chạm tay trong vòng cấm. Đến phút 76, Thành Chung ghi bàn ấn định tỷ số 2-1, hoàn tất cuộc lội ngược dòng cho chủ nhà.

Trong cuộc họp báo sau trận, HLV Nguyễn Huy Hoàng của SLNA tỏ ra bất mãn với các quyết định của trọng tài chính Nguyễn Mạnh Hải. Nhà cầm quân 40 tuổi cho rằng tấm thẻ đỏ của Ohala và tình huống phạt đền của Bá Sang đều không thích đáng, đồng thời khẳng định sẽ khiếu nại các quyết định này lên BTC V.League 2022.

Trọng tài trận Hà Nội gặp SLNA bị tấn công facebook cá nhân - Ảnh 1
Nhiều NHM cáo buộc ông Hải thiên vị đội bóng Thủ đô.

Trên mạng xã hội, nhiều NHM bóng đá cũng bày tỏ sự phẫn nộ với trọng tài Nguyễn Mạnh Hải. Một số CĐV quá khích còn cho thấy hình ảnh xấu khi tìm đến facebook cá nhân của vị "vua áo đen" này để lại bình luận mang tính xúc phạm.

Trọng tài bắt trận Hà Nội vs SLNA bị tấn công facebook cá nhân - Ảnh 3
Các bình luận mang tính xúc phạm xuất hiện rất nhiều trên trang facebook các nhân của ông Hải.

Không những thế, một số người còn quy chụp ông Mạnh Hải thổi thiên vị và nhận hối lộ từ CLB Hà Nội. Tất cả xuất phát từ một bức ảnh vị trọng tài người Hải Phòng chụp chung trông khá thân thiết với một cầu thủ của CLB Hà Nội cuối tháng 6. Làn sóng công kích này khiến ông Mạnh Hải buộc phải khóa bình luận trên trang cá nhân.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Hà Nội vs SLNA: Thẻ đỏ chóng vánh, đội khách trắng tay rời Hàng Đẫy

V League 31/07/2022

Kết quả Hà Nội vs SLNA - Trong ngày Olaha từ người hùng hóa tội đồ, đội khách đã phải rời Hàng Đẫy mà không có được bất kỳ điểm số nào.

HLV Huy Hoàng: SLNA sẽ khiếu nại trọng tài

V League 31/07/2022

Chia sẻ sau trận thua 1-2 trước CLB Hà Nội, HLV Nguyễn Huy Hoàng khẳng định SLNA sẽ khiếu nại 2 quyết định gây tranh cãi của trọng tài. Một là tấm thẻ đỏ của Olaha, một là pha thổi phạt đền Bá Sang.

Trợ lý HLV Hà Nội: 'Trọng tài đã làm tốt nhiệm vụ trong trận đấu hôm nay'

V League 31/07/2022

Chia sẻ ở buổi họp báo sau trận gặp SLNA, trợ lý HLV Lê Đức Tuấn của CLB Hà Nội đã tỏ ra không hài lòng với pha bóng phi thể thao tới từ Olaha.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Văn Sỹ thừa nhận về hành vi không đẹp của đội nhặt bóng sân Thiên Trường

Thuyền trưởng Nam Định không đồng tính với hành động thiếu fair-play của đội nhặt bóng ở trận đấu giữa Nam Định và TPHCM.

Hậu vệ CLB TP.HCM nhận thẻ đỏ sau 3 phút vào sân

Hậu vệ Dương Văn Khoa của CLB TP.Hồ Chí Minh đã phải nhận thẻ đỏ đầy tai hại trong trận gặp Nam Định tại vòng 11 V.League 2022.

Văn Đức chấn thương ở trận SLNA vs Thanh Hóa

Sau trận hòa không bàn thắng với Thanh Hóa ở vòng 11 V.League 2022, Sông Lam Nghệ An còn hứng chịu thêm một tổn thất khi tiền vệ Phan Văn Đức phải rời sân do chấn thương.

HLV Trần Minh Chiến: BTC sân Thiên Trường để lại hình ảnh xấu cho bóng đá Việt Nam

HLV Trần Minh Chiến rất bức xúc với hành đồng vứt quả bóng thứ hai vào sân làm trì hoãn trận đấu ở chuyến làm khách tại Thiên Trường.

Kết quả Nam Định vs TPHCM: Mansaray ghi bàn đánh bại đội bóng cũ

Kết quả Nam Định vs TPHCM. Tiền đạo tân binh Victor Mansaray đã có pha lập công quan trọng góp phần giúp Nam Định đánh bại CLB TP. Hồ Chí Minh.

Kết quả SLNA vs Thanh Hóa: Chủ nhà bế tắc

Dù được thi đấu trên sân nhà, SLNA không thể giành số điểm tối đa. Điều này khiến họ chững lại phần nào trong cuộc đua vô địch với các đội tốp trên.

Đội hình SLNA vs Thanh Hóa, vòng 11 V.League 2022: Các đội 'chê' ngoại binh

Đội hình SLNA vs Thanh Hóa, vòng 11 giải bóng đá vô địch quốc gia V.League 2022. Trận derby khu vực Bắc Trung Bộ khiến người hâm mộ bất ngờ khi cả hai đội chỉ sử dụng tổng cộng 3 ngoại binh trong đội hình xuất phát.

Đội hình Nam Định vs TP Hồ Chí Minh, vòng 11 V.League 2022: Victor Mansaray ra mắt

Đội hình Nam Định vs TP Hồ Chí Minh, vòng 11 giải bóng đá vô địch quốc gia V.League 2022. Chỉ ít ngày sau khi thử việc ngoại binh Victor Mansaray, CLB Nam Định đã ký hợp đồng và điền tên anh vào đội hình xuất phát.

Đình Trọng lại dính chấn thương đầu gối

HLV Đức Thắng tiết lộ Đình Trọng dính chấn thương nên không thể tham dự trận đấu giữa Bình Định và Topenland Bình Định.

Trợ lý Hà Nội FC: Đội sẽ bổ sung một ngoại binh chất lượng nữa

CLB Hà Nội sẽ bổ sung thêm một ngoại binh nữa theo chia sẻ của trợ lý Lê Đức Tuấn ở buổi họp báo sau trận đấu với Topenland Bình Định.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Mexico
Vòng 7
Pachuca
06:05
Tigres UANL
Club America
08:05
FC Juarez
VĐQG Brazil
Vòng 21
Atletico Mineiro
05:00
Atletico Paranaense
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Colo Colo
05:15
CSD Antofagasta
Nublense
07:45
Coquimbo Unido
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Newells Old Boys
06:00
Colon de Santa Fe
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 31
Gyeongnam FC
17:00
FC Anyang
Jeonnam Dragons
17:00
Bucheon FC 1995
VĐQG Venezuela
Vòng 23
Estudiantes Merida FC
06:30
Portuguesa FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 6
Leones Negros
09:00
Venados FC
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Myanmar Professional League
Vòng 7
Mahar United
15:30
Mawyawadi
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 6
Atletico Junior Barranquilla
06:10
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
08:15
Independiente Santa Fe
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Chivas Guadalajara (nữ)
08:05
Toluca (nữ)
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
USA Women
Vòng 8
Chicago Red Stars (nữ)
05:00
Sky Blue FC (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Houston Dash (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Angel City FC (nữ)
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Universidad Catolica
04:30
Deportivo Cuenca
Barcelona SC(ECU)
07:00
Mushuc Runa
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Minsk Reserves
17:00
FC Minsk Reserves
Bate Borisov Reserves
18:00
Slavia Mozyr Reserve
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Primera Division de Honduras
Vòng 2
Real Espana
06:00
CD Motagua
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Calcutta Football League
Vòng
Peerless SC
16:30
George Telegraph FC
Bhawanipore
16:30
Kidderpore SC
Nan Samiti
16:30
Aryan
United SC Kolkata
16:30
Profit gongor Agra encryption
Gervais
16:30
Calcutta Customs
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 8
The Strongest
04:15
Universitario De Vinto
Aurora
06:30
Universitario de Sucre
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Rewa FC
07:00
Auckland City
(Nikao Sokattak FC
10:00
Hienghene Sport NC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Suzhou Dongwu
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
ASA AL
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
19:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
U16 Đông Nam Á
Vòng bảng
Malaysia U16
15:00
Australia U16
Myanmar U16
15:00
Cambodia U16
Curacao League
Vòng
Centro Social Dep Barber
04:30
CRKSV Jong Colombia
Panama
Vòng 3
Sporting San Miguelito
06:15
CD Arabe Unido
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Hadera
18:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Tel Aviv
18:00
Ashdod MS
Hapoel Kiryat Shmona
18:00
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Beitar Jerusalem
18:00
Sectzya Nes Ziona
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
USA MLS Next Pro League
Vòng
Cincinnati II
05:00
Philadelphia Union II
Toronto FC II
06:00
Orlando City B
International Miami B
06:00
New England Revolution B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Defensor Sporting Montevideo
04:30
CA Penarol
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Czech Republic U19 League
Vòng 1
Dukla Praha U19
15:15
Sparta Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 28
Belgrano
06:00
Atletico Mitre de Santiago del Estero
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
VĐQG Paraguay
Vòng 5
Olimpia Asuncion
05:30
Sportivo Ameliano
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Nicaragua Apertura league
Vòng 4
Walter Ferretti
05:00
Jalapa
Juventus Managua
08:00
Real Esteli
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
Panama Liga Prom
Vòng
Herrera FC Reserves
05:00
Veraguas FC Reserves
SD Atletico Nacional
05:00
CA Independiente de la Chorrera Reserves
VĐQG Costa Rica
Vòng 4
Santos De Guapiles
07:00
AD Guanacasteca
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Kelantan United
15:45
Terengganu B
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Mirassol
05:00
Vitoria BA
Volta Redonda
06:00
Ferroviario CE
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 9
Hainan Star
14:30
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
Dantong Tengyue
14:30
Wuxi Wugou
Hubei Chufengheli FC
14:30
Qingdao Red Lions
Taian Tiankuang
14:30
Dongguan Guanlian
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Haimen Codion
Quanzhou Yaxin
14:30
Zibo zi cheng
Qinao FC
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Huachuang Project
14:30
Hunan Billows
Yanbian Longding
14:30
Jinan XingZhou
Australia Northern NSW Women’s Premier League
Vòng
Maitland FC (nữ)
17:00
Broadmeadow Magic (nữ)
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Wed U23
18:00
Swansea City U23
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Hạng 2 Uruguay
Vòng
IA Sud America
06:30
Uruguay Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá