Rimario lập công nhiều hơn số bàn thắng của CLB Nam Định, TPHCM

Tiền đạo Rimario của Hải Phòng đang cho thấy phong độ ấn tượng tại V.League 2022 khi lập công nhiều hơn số bàn thắng của CLB Nam Định và TPHCM.

V.League 2022 đã trải qua 10 vòng đấu và cuộc đua vô địch đang diễn ra vô cùng sôi động. Mùa giải năm nay cũng cho thấy màn trình ấn tượng của các ngoại binh, trong đó, Rimario Allando Gordon đang tỏ ra khác biệt so với phần còn lại.

Tính đến thời điểm hiện tại, ngôi sao người Jamaica đã có cho mình 9 pha lập công và đang bay cao với vị trí số một trên BXH Vua phá lưới. Rimario đã bỏ xa các đối thủ khác với 5 pha lập công nhiều hơn và đây được xem là con số vô cùng ấn tượng.

Đội hình ra sân TPHCM vs Hải Phòng: Tiến Dũng dự bị, Rimario trở lại - Ảnh 1
Rimario đang cho thấy phong độ làm bàn ấn tượng tại V.League 2022

Tại CLB Hải Phòng, ngôi sao mang áo số 9 đang chân sút chủ lực trong mùa giải năm nay. So với những người đồng đội tại đây, Rimario tỏ ra vượt trội hoàn toàn về khả năng săn bàn. Cầu thủ ghi nhiều bàn thắng thứ hai tại đội bóng đất Cảng là Triệu Việt Hưng cũng chỉ mới sở hữu 2 pha lập công ở mùa giải năm nay.

Thậm chí, chỉ tính riêng số pha lập công của Rimario tính đến thời điểm hiện tại đã bằng tổng số bàn thắng của cả đội Viettel ghi được. Chân sút ghi nhiều bàn thắng nhất của đội bóng áo lính là Geovane Magno cũng đang kém tiền đạo người Jamaica đến 5 pha lập công.

Kết quả Hải Phòng vs Bình Định: Đòi lại ngôi đầu - Ảnh 3
Rimario (áo trắng) lập công nhiều hơn số bàn thắng của CLB Nam Định, TPHCM

Càng ấn tượng hơn khi số pha lập công của Rimario còn nhiều hơn số bàn thắng của CLB Nam Định (7 bàn) và TPHCM (5 bàn) sau 10 vòng đấu. Sự thăng hoa của chân sút mang áo số 9 từng giúp Hải Phòng bay cao với ngôi đầu trên BXH ở những vòng đấu đầu tiên. Trong khi đó, Nam Định và TPHCM chỉ đang ngụp lặn ở nhóm cuối bảng.

Hiện tại, Hải Phòng đã tụt xuống vị trí thứ 5 trên BXH V.League với 6 điểm ít hơn đội bóng dẫn đầu là Hà Nội FC. Ở vòng đấu tới, thầy trò HLV Chu Đình Nghiêm sẽ có cuộc đụng độ SHB Đà Nẵng trên SVĐ Lạch Tray vào lúc 18h00 ngày 5/8. Phong độ ấn tượng của Rimario được kỳ vọng sẽ giúp đội chủ nhà giành một chiến thắng sau 2 trận thua liên tiếp.

TIN LIÊN QUAN

SLNA có nguy cơ mất đội trưởng hết lượt đi V.League 2022

V League 03/08/2022

Trung vệ Hoàng Văn Khánh nhiều khả năng không góp mặt trong phần còn lại của lượt đi V.League 2022.

Lịch thi đấu vòng 11 V.League 2022: HAGL trở lại, Hà Nội đối đầu thử thách

V League 04/08/2022

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu vòng 11 V.League 2022. Ở vòng đấu này, HAGL sẽ trở lại với cuộc chạm trán Sài Gòn, trong khi đó, Hà Nội FC phải đối đầu thử thách mang tên Bình Định.

Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 11 V.League 2022

V League 04/08/2022

Vòng 11 V.League 2022 chuẩn bị khởi tranh và dưới đây là những cái tên sẽ phải ngồi ngoài vì án treo giò.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trận đấu nào có giá vé cao nhất lịch sử V.League

Không phải những trận đấu có Hà Nội hay HAGL, cuộc đối đầu chứng kiến giá vé vào cửa cao nhất lịch sử V.League diễn ra vào năm 2011 giữa 2 đội bóng Hòa Phát Hà Nội và Hải Phòng.

Adriano Schmidt cho Văn Lâm ở 'ké', đèo nhau về bằng xe máy sau giờ tập

Trung vệ Việt kiều Adriano Schmidt cho thấy tình bạn thân thiết với Đặng Văn Lâm trong những ngày đầu của thủ môn này tại đội bóng mới Topenland Bình Định.

Chủ tịch CLB Bình Định: Chúng tôi muốn giúp Văn Lâm lấy lại phong độ

Theo chủ tịch Nguyễn Văn Cường, việc Topenland Bình Định chiêu mộ Đặng Văn Lâm một phần là để giúp thủ môn này được ra sân thường xuyên, qua đó tăng cơ hội bắt chính trên ĐTQG.

CLB Quảng Nam mượn người của SHB Đà Nẵng sau khi để Tấn Sinh gia nhập Hà Nội

Trung vệ Phan Đức Lễ sẽ gia nhập CLB Quảng Nam theo bản hợp đồng cho mượn tới hết mùa giải Hạng nhất 2022.

Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 13 V.League 2022: Có Hồng Duy, Siladji

Thethao.vn cung cấp danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 13 V.League 2022: Nhiều cầu thủ bị treo giò trong lượtd đấu tới, trong đó có hai cái tên đang thi đấu cho HAGL và CLB Hà Nội.

Trọng tài từng 'bẻ còi' bắt trận HAGL vs Hải Phòng ở vòng 13 V.League 2022

Theo phân công từ VFF, trọng tài từng "bẻ còi" Trương Hồng Vũ sẽ bắt chính trận đấu tâm điểm HAGL gặp Hải Phòng tại vòng 13 V.League 2022.

CLB Hà Nội sở hữu 4 trung vệ nội có chiều cao trên 1m80

Sau khi có được sự phục vụ của Huỳnh Tấn Sinh, Hà Nội FC được xem là đội bóng sở hữu hàng phòng ngự đáng gờm bậc nhất tại V.League 2022.

HLV Petrovic bị cấm chỉ đạo ở trận Bình Định - Thanh Hóa

Trận đấu giữa Topenland Bình Định và Đông Á Thanh Hóa trong khuôn khổ vòng 13 V.League 2022 sẽ không có sự góp mặt của HLV Petrovic. Chiến lược gia xứ Thanh bị cấm chỉ đạo do nhận đủ 3 thẻ vàng.

Trọng tài Ngô Duy Lân bị treo còi ở vòng 13 V.League 2022

Trọng tài Ngô Duy Lân sẽ không được làm việc ở vòng đấu này sau sai lầm mắc phải trong trận đấu giữa Hà Nội FC và HAGL.

Đội trưởng U19 Việt Nam sắp được Viettel cho thi đấu V.League

Khuất Văn Khang, đội trưởng U19 Việt Nam sẽ được Viettel đăng ký vào danh sách thi đấu lượt về tại V.League 2022.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
Trung Quốc
Vòng 14
Dalian Pro
18:30
Cangzhou Mighty Lions
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
AFC Champions League
1/8 Final
Vissel Kobe
18:00
Yokohama Marinos
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Indonesia Super League
Vòng 5
Barito Putera
16:30
Bali United
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
FK Minsk (nữ)
17:00
Slovacko (nữ)
Benfica (nữ)
17:00
KF Hajvalia (nữ)
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Nangkiew Irat
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
00:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
17:59
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
WK League
Vòng 17
Changnyeong (nữ)
17:00
Seoul Amazones (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
17:00
Gyeongju FC (nữ)
Suwon FMC (nữ)
17:00
Boeun Sangmu (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Mumbai City
16:30
Indian Navy
Maldives Cup
Maziya SRC
18:00
Club Green Streets
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
FSHM Moscow
20:00
Khimik Dzerzhinsk
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
VIC Premier League
Vòng 25
Green Gully Cavaliers
16:30
Eastern Lions SC
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
North Star
16:30
Taringa Rovers
Komala
16:30
Albany Creek
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá