Lịch đá bù V.League 2022 của CLB Hà Nội: Các tuyển thủ Việt Nam hội quân muộn

Leo Nam

Thứ bảy, 05/03/2022 19:25 (GMT+7)

Theo dõi Thethao.vn trên

Ban tổ chức V.League 2022 vừa có thông báo chính thức về kế hoạch điều chỉnh lịch thi đấu các trận đấu bị hoãn đầu mùa giải của Hà Nội FC. Trong đó, trận Hà Nội vs Thanh Hóa diễn ra vào ngày 16/3, khiến các tuyển thủ của đội chủ nhà hội quân với ĐT Việt Nam muộn hơn kế hoạch.

Như Thethao.vn đã đưa tin, các trận đấu của Hà Nội FC từ vòng 1 đến vòng 3 tại V-League 2022 đã không thể diễn ra theo dự kiến. Lý do là bởi đội bóng Thủ đô liên tục có những ca nhiễm COVID-19, không đủ quân số để đăng ký thi đấu theo quy định của ban tổ chức.

Lịch đá bù V.League 2022 của CLB Hà Nội: Nam Định vs Hà Nội - Ảnh 1
Hà Nội FC vẫn chưa xuất quân tại V.League 2022 - Ảnh: CLB Hà Nội

Chuyến làm khách của Hà Nội FC đến sân Nam Định tại vòng 3 dự kiến diễn ra vào chiều 6/3 cũng không thể diễn ra theo kế hoạch, dù nhà vô địch V.League 2019 đã đủ số lượng cầu thủ có thể thi đấu.  Lý do vì kết quả xét nghiệm sáng 4/3 của 4 thủ môn Bùi Tấn Trường, Quan Văn Chuẩn, Nguyễn Văn Công và Nguyễn Bá Minh Hiếu đều dương tính với SARS-CoV-2.

Như vậy, trong trường hợp khả thi, sớm nhất cũng phải đến ngày 13/3, Hà Nội FC mới có thể "chào sân" tại V.League 2022, khi tiếp đón CLB TP.HCM.

Chiều 5/3, ban tổ chức thống nhất kế hoạch tổ chức trận đấu giữa Hà Nội FC vs TP.HCM vào tối 12/3, sớm hơn 1 ngày so với lịch ban đầu. Cùng với đó, 3 trận đấu bị hoãn của Hà Nội FC cũng được ấn định thời gian đá bù. Cụ thể, Hà Nội FC đá bù vòng 1 gặp Đông Á Thanh Hóa vào lúc 19h15 ngày 16/3 trên SVĐ Hàng Đẫy; đá bù vòng 2 gặp Viettel lúc 19h15 ngày 4/4 (Hàng Đẫy) và đá bù vòng 3 gặp Nam Định lúc 18h00 ngày 26/6 (Thiên Trường).

Lịch thi đấu này ảnh hưởng đôi chút đến kế hoạch của ĐT Việt Nam. Trước đó, HLV Park Hang Seo cho biết ĐT Việt Nam sẽ hội quân vào ngày 14/3, ngay sau khi vòng 4 V.League 2022 khép lại. Như vậy, các tuyển thủ của Hà Nội và Thanh Hóa sẽ lên tập trung muộn ít nhất 3 ngày.

Lịch đá bù V.League 2022 của CLB Hà Nội: Nam Định vs Hà Nội - Ảnh 3
Trận Nam Định vs Hà Nội tại vòng 3 V.League 2022 phải đến tháng 6 mới có thể diễn ra - Ảnh: CLB Hà Nội

Cũng theo thông báo chiều nay, ban tổ chức V.League đa điều chỉnh lịch thi đấu trận đấu vòng 4 trên SVĐ Thống Nhất giữa Sài Gòn FC vs SLNA. Cụ thể, trận đấu này sẽ đổi kế hoạch diễn ra ngày 12/3 sang thời điểm 19h15 ngày 13/3.

Lịch đá bù V.League 2022 của Hà Nội FC

Vòng 4, sân Hàng Đẫy, 19h15 ngày 12/3: Hà Nội vs TP.HCM

Vòng 1, sân Hàng Đẫy, 19h15 ngày 16/3: Hà Nội vs Đông Á Thanh Hóa

Vòng 2, sân Hàng Đẫy, 19h15 ngày 4/4: Viettel vs Hà Nội

Vòng 3, sân Thiên Trường, 18h00 ngày 26/6: Nam Định vs Hà Nội

TIN LIÊN QUAN

Hải Phòng lên đỉnh V.League 2022 sau chiến thắng nghẹt thở trước Nam Định

V League 02/03/2022

Đội bóng phố Cảng đã giành chiến thắng kịch tính dù để Nam Định gỡ hòa ở những phút cuối. Người hùng của đội bóng đất Cảng là Joseph Mpande.

HLV Park dẫn dắt song song ĐTQG và U23 Việt Nam sau khi V.League tạm hoãn

HLV Park Hang Seo đã lên kế hoạch tập trung ĐTQG và U23 Việt Nam ngay sau vòng 4 V.League 2022.

Hà Nội FC hoãn trận thứ 3 liên tiếp tại V.League 2022

V League 04/03/2022

Các thủ môn của CLB Hà Nội vẫn dương tính với COVID-19. Điều này khiến đội bóng thủ đô phải hoãn trận thứ ba ở V.League 2022 với Nam Định.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đặng Văn Lâm nhận mức lương bao nhiêu ở Topenland Bình Định?

Thủ môn Đặng Văn Lâm đã đặt bút ký hợp đồng 3 năm với Topenland Bình Định. Tại đây, Lâm "tây" được cho là sẽ nhận mức lương cao hơn mặt bằng các cầu thủ nội ở V.League.

Đặng Văn Lâm: Tôi chọn Bình Định vì muốn giành danh hiệu ở cấp CLB

Đặng Văn Lâm đã chính thức gia nhập Topenland Bình Định với một bản hợp đồng có thời hạn 3,5 năm. Thủ môn Việt kiều chia sẻ chia sẻ anh chọn Bình Định làm bến đỗ tiếp theo sau khi rời Cerezo Osaka vì muốn giành danh hiệu ở cấp CLB.

Công Phượng xuất viện, trở lại ở trận HAGL vs Hải Phòng

Công Phượng được bác sĩ đồng ý làm thủ tục xuất viện và có thể trở lại trong cuộc tiếp đón Hải Phòng trên sân Pleiku. Trước đó, số 10 của HAGL đã bị ốm và không thể góp mặt trong trận đấu với Hà Nội ở vòng 12 V.League.

HAGL đặc cách thêm 1 suất vào học viện trong cuộc tuyển sinh ở Hà Nội

CLB HAGL đã hoàn thành chương trình Tuyển chọn tài năng bóng đá ở Hà Nội và chốt được 4 gương mặt xuất sắc nhất.

Trưởng ban trọng tài thừa nhận ông Ngô Duy Lân mắc sai lầm

Trưởng ban trọng tài Dương Văn Hiền nhận định HAGL xứng đáng được hưởng 11 mét ở trận đấu vừa rồi.

HLV Trương Việt Hoàng thay Nguyễn Hữu Thắng dẫn dắt TPHCM?

HLV Trương Việt Hoàng được cho là có thể lên dẫn dắt CLB TPHCM trong giai đoạn nước rút của V.League 2022. Hiện tại, Chủ tịch Nguyễn Hữu Thắng đang là HLV tạm quyền của đội bóng này.

Đức Huy thoát chấn thương nặng, Hà Nội thở phào nhẹ nhõm

Chấn thương đầu mà Phạm Đức Huy gặp phải trong trận đấu giữa CLB Hà Nội và HAGL (vòng 12 V.League 2022) không quá nghiêm trọng. Đội chủ sân Hàng Đẫy có thể thở phào.

Hà Nội FC lần thứ hai vô địch lượt đi V.League, nhận thưởng 3 tỷ đồng

Sau khi vô địch lượt đi V.League 2022, cầu thủ Hà Nội FC đã nhận được số tiền thưởng là 3 tỷ đồng. Đây là lần thứ hai trong lịch sử tham dự V.League, đội bóng thủ đô đứng đầu BXH sau lượt đi.

Thủ môn SHB Đà Nẵng gãy hai ống xương chân, nói lời chia tay V.League 2022

Thủ thành Nguyễn Thanh Bình của SHB Đà Nẵng đã dính chấn thương nghiêm trọng trong trận đấu với Viettel FC tại vòng 12 V.League 2022.

Duy Mạnh: Trận đấu giữa Hà Nội và HAGL sẽ nâng tầm bóng đá Việt Nam

Trung vệ Đỗ Duy Mạnh đánh giá cao chất lượng chuyên môn của trận đấu giữa Hà Nội và HAGL thuộc vòng 12 V.League 2022.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Sportivo Luqueno
06:15
Sportivo Iteno
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 10
Aurora
06:00
Royal Pari FC
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Brasil Women's Cup
Flamengo/RJ (nữ)
06:00
Internacional(w)
Chile Primera B
Vòng 24
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
USA MLS Next Pro League
Vòng
MINNESOTA United B
07:00
Tacoma Defiance
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá