Kết quả Hà Nội vs Viettel: Cơn mưa bàn thắng trên sân Lạch Tray

Hữu Vượng

Thứ bảy, 04/06/2022 18:07 (GMT+7)

CLB Hà Nội giành chiến thắng với tỷ số 4-2 trước Viettel ở trận mở màn Cúp tứ hùng Hải Phòng 2022.

Tỷ số chung cuộc: Hà Nội 4-2 Viettel

Ghi bàn: Siladji 3 40, Tuấn Hải 54, Ivancic 60 – Tiến Anh 80, Hoàng Sơn 87

Kết quả Hà Nội vs Viettel: Cơn mưa bàn thắng trên sân Lạch Tray - Ảnh 1
Ivancic và đồng đội ăn mừng bàn thắng thứ 4 của CLB Hà Nội

Hai đội nhập cuộc khá thoải mái ở trận này, khi CLB Hà Nội tung ra sân đội hình bao gồm nhiều lão tướng kết hợp với các cầu thủ trẻ. Phía bên kia, Viettel sử dụng Thế Tài trong khung gỗ thay Nguyên Mạnh chấn thương, còn Bùi Tiến Dũng ngồi trên khán đài chứng kiến các đồng đội thi đấu.

Do tính chất của một trận giao hữu, Viettel không quá chú trọng trong phòng ngự trận này và để thủng lưới sớm. Phút thứ 3, cầu thủ trẻ Tuấn Anh chuyền cho Siladji sút căng ngay mép vòng cấm. Thủ môn Quang Thế Tài đã chạm tay vào bóng nhưng không thể cản phá. 

Kết quả Hà Nội vs Viettel: Cơn mưa bàn thắng trên sân Lạch Tray - Ảnh 2
Tuấn Hải dễ dàng ghi bàn thắng cho CLB Hà Nội

Siladji thể hiện phong độ không tốt ở V.League trong 3 trận đấu đầu tiên, nhưng trận này anh cho thấy bộ mặt khác. Cầu thủ 29 tuổi phối hợp tốt với các đồng đội và tự tin dứt điểm. Anh là nhân tố quan trọng giúp Văn Kiên căng ngang cho Văn Quyết có cơ hội bằng vàng để nhân đôi cách biệt, nhưng đội trưởng của CLB Hà Nội dứt điểm chạm xà ngang. Sau đó, Vũ Minh Tuấn đi bóng đột phá khá dễ dàng trong vòng cấm Viettel rồi dứt điểm cận thành chệch khung gỗ rất đáng tiếc.

Phút 40, Siladji thể hiện phong độ rất cao của mình khi cầm bóng ngoài vòng cấm rồi tung cú cứa lòng thẳng vào góc xa khung thành của Viettel, nhân đôi cách biệt cho đội bóng áo tím trước khi hiệp 1 kết thúc.

Sang hiệp 2, CLB Hà Nội tiếp tục ghi thêm 2 bàn thấng nữa do công của Tuấn Hải và Ivancic. CLB Viettel chủ trương sử dụng các cầu thủ trẻ để trải nghiệm ở khoảng 30 phút cuối và bất ngờ ghi được 2 bàn thắng do công của Tiến Anh và Hoàng Sơn.

Với chiến thắng này, Hà Nội có 3 điểm sau loạt trận đầu tiên. Vào ngày 7/6 tới, nhà vô địch V.League 2019 sẽ gặp HAGL ở lượt 2, trong khi Viettel sẽ gặp Hải Phòng.

TIN LIÊN QUAN

Xem trận Hải Phòng vs HAGL trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

V League 04/06/2022

Xem trực tiếp Hải Phòng vs HAGL đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận Hải Phòng vs HAGL thuộc giải giao hữu hôm nay lúc 19h00 ngày 4/6.

Adriano Schmidt trả lời báo Đức: Tôi muốn sang Thái Lan hoặc Nhật Bản thi đấu

V League 04/06/2022

Chia sẻ trên báo giới Đức, trung vệ Adriano Schmidt thừa nhận tham vọng muốn sang Nhật Bản hoặc Thái Lan thi đấu trong thời gian tới.

KẾT QUẢ Hải Phòng 4-0 HAGL: Thế trận 1 chiều

V League 04/06/2022

Trực tiếp Hải Phòng vs HAGL tại Cúp tứ hùng Hải Phòng, diễn ra vào 19h00 ngày 4/6. Tường thuật trực tiếp chi tiết diễn biến, kết quả trận đấu giữa Hải Phòng vs HAGL.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CLB Hà Nội gặp khó trong việc giữ chân Thành Chung

Hậu vệ Nguyễn Thành Chung chưa tìm được tiếng nói chung với CLB Hà Nội dù giao kèo hiện tại của anh chỉ còn thời hạn đến tháng 9/2022.

Hùng Dũng: Các cầu thủ ngoại cần thêm thời gian để hòa nhập với Hà Nội

Chia sẻ sau trận hòa với Nam Định ở trận đá bù vòng 3 V.League, tiền vệ Hùng Dũng cho rằng các ngoại binh của Hà Nội cần chơi nỗ lực hơn trong thời gian tới.

Báo Pháp xác nhận Quang Hải ký hợp đồng 2 năm với Pau FC

Tờ báo thể thao uy tín hàng đầu nước Pháp L'Equipe vừa tiết lộ một vài thông tin chi tiết về thương vụ Quang Hải đến một CLB ở "đất nước hình lục lăng" thi đấu.

Gần 2 vạn khán giả đến sân Thiên Trường trong ngày V.League trở lại

Theo thống kê của ban tổ chức V.League 2022, trận đấu giữa CLB Nam Định và Hà Nội FC trong khuôn khổ đá bù vòng 3 V.League 2022 đã thu hút 19.000 khán giả đến sân Thiên Trường theo dõi.

Quang Hải cạnh tranh suất đá chính với cựu sao Ngoại hạng Anh ở Pau FC?

Trong trường hợp ký hợp đồng với đội bóng Ligue 2 là Pau FC, Quang Hải sẽ đứng trước cuộc cạnh tranh vị trí vô cùng khốc liệt. Trong số những tân binh thi đấu cùng vị trí với anh có Henri Saivet, cầu thủ từng chơi bóng ở giải Ngoại hạng Anh.

HLV Nam Định: Cầm hòa Hà Nội là điều may mắn

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Nguyễn Văn Sỹ của CLB Nam Định cho rằng đội bóng của ông đã may mắn khi cầm hòa thành công đội bóng mạnh là Hà Nội FC.

HLV Hà Nội: Tôi không có lựa chọn nhân sự của mình

HLV Chun Jae Ho cảm thấy tiếc nuối khi Hà Nội FC mất 3 điểm trước Nam Định. Một trong những lý do là ông không có những cầu thủ như ý muốn khi được giao tiếp quản đội bóng.

Kết quả Nam Định vs Hà Nội: Chia điểm đáng tiếc

Kết quả Nam Định vs Hà Nội - Chơi lấn lướt trong phần lớn thời gian, tuy nhiên đội bóng thủ đô đã để đối thủ cầm chân ở trận đá bù vòng 3 V.League.

Báo Pháp nêu 3 lý do Quang Hải đầu quân cho Pau FC

Sud Ouest, tờ nhật báo lớn thứ 3 tại Pháp đã đưa tin về điểm đến tiếp theo của tiền vệ Quang Hải. Đó là Pau FC, câu lạc bộ đang chơi ở Ligue 2 và vung khá nhiều tiền mua cầu thủ ở mùa hè 2022.

Quang Hải đến Pháp gia nhập Pau FC, không đầu quân cho Rodez AF?

Thay vì khoác áo đội bóng Rodez AF như những thông tin trước đó, có nguồn tin cho rằng tiền vệ Nguyễn Quang Hải sẽ đầu quân cho một đội bóng Pháp khác ở Ligue 2 là Pau FC.

Giao hữu quốc tế
Club Brugge
20:30
Lierse
Cherno More Varna
21:00
FC Sozopol
MSK Puchov
21:00
Trinec
Spartak Moscow
21:00
Baltika Kaliningrad
CSKA 1948 Sofia
21:00
Academy Pandev
Dynamo Dresden
21:00
Heidenheimer
Sport Podbrezova
21:10
KFC Komarno
Queen's Park
21:30
NK Lokomotiva Zagreb
Urozhay Krasnodar
22:00
Druzhba Maykop
Slavoj Trebisov
22:00
Tatran Presov
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Botev Vratsa
22:00
Spartak Pleven
GKS Jastrzebie
22:00
Ruch Chorzow
FC Steaua Bucuresti
22:00
FC Sfintul Gheorghe
Banik Ostrava
22:00
Tescoma Zlin
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Farul Constanta
22:00
CS Mioveni
Lisen
22:00
Slovan Bratislava B
Stade Ouchy
22:00
Servette
Pardubice
22:00
Marila Pribram
Dafuji cloth MTE
22:00
Dukla Banska Bystrica
Gornik Leczna
22:00
Puszcza Niepolomice
Mezokovesd Zsory
22:00
MTK Hungaria
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
Vasas
22:00
Michalovce
Rapid Wien
22:00
Lafnitz
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Chernomorets Novorossiysk
22:30
FK Chayka K-SR
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
TSV Aubstadt
22:59
Eintracht Bamberg
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
Maribor
22:59
Partizani Tirana
FK Shkupi
22:59
Gjilani
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
FC Monheim
23:30
VfL Bochum
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Mladost Novi Sad
23:30
FK Sutjeska Niksic
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Poland (nữ)
20:30
Iceland (nữ)
Finland U17
21:30
Latvia U17
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Kazakhstan Premier League
Vòng 12
Ordabasy
21:00
FK Aksu
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 8
Halmstads U21
22:00
Trelleborg U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
BATE Borisov
22:00
Slutsksakhar Slutsk
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Torpedo Kutaisi
20:30
Dila Gori
FC Gagra
21:00
FC Saburtalo Tbilisi
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Al Qasim Sport Club
21:00
Naft Alwasat
Al Sinaah
21:00
Al Quwa Al Jawiya
Al Talaba
21:00
Baghdad
Al Diwaniya
21:00
Al Shorta
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Jerv
22:59
Odd Grenland
Sotra
22:59
Haugesund
Viking
22:59
Kristiansund BK
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Brazil national youth (U20) Football Championship
Andraus Brasil U20
20:30
Rio Branco FC U20
Estonia Champions League
Vòng 18
Tartu JK Maag Tammeka
21:30
Trans Narva
FC Flora Tallinn
22:00
Vaprus Parnu
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Termez Surkhon
21:00
Neftchi Fargona
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Argentina Reserve League
Vòng
Temperley Reserves
21:00
Defensores de Belgrano Reserves
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá