HLV Phùng Thanh Phương lý giải nguyên nhân Đỗ Merlo vắng mặt

Ở trận đấu gặp HAGL trên sân Thống Nhất, Sài Gòn FC đã không tung ra chân sút kỳ cựu Đỗ Merlo. Nguyên nhân việc tiền đạo nhập tịch này vắng mặt chỉ được HLV Phùng Thanh Phương lý giải ở buổi họp báo sau đó.

Kết thúc 90 phút thi đấu trên sân Thống Nhất, Sài Gòn FC đã để thua chung cuộc 0-1 trước HAGL. Đây là trận đấu các cầu thủ trên hàng công đội chủ nhà đã chơi không tốt. Một trong những nguyên nhân khiến Sài Gòn FC tịt ngòi trước HAGL là họ không có sự góp mặt của Đỗ Merlo trong trận đấu này.

HLV Phùng Thanh Phương lý giải nguyên nhân Đỗ Merlo vắng mặt - Ảnh 2
Sài Gòn FC đã thi đấu không quá tệ trước HAGL

Ở tuổi 37, Đỗ Merlo vẫn đang là chân sút hiệu quả nhất của Sài Gòn FC ở V.League 2022 với 4 bàn thắng. Thể hình tốt cùng kỹ năng dứt điểm đa dạng giúp Đỗ Merlo luôn có đất dụng võ ở V.League ngay cả khi anh đã bước qua thời kỳ đỉnh cao. Việc Merlo vắng mặt đã khiến những đợt tấn công của Sài Gòn FC gần như vô hại.

"Ở những trận đấu trước đó, Merlo đã thi đấu rất tốt. Nhưng đến trước trận gặp HAGL, cậu ấy gặp vấn đề ở vùng cơ bắp. Cộng thêm việc Merlo bị ốm sau đó, chúng tôi phải quyết định để cậu ấy nghỉ trận hôm nay", HLV Phùng Thanh Phương lý giải. Trong trường hợp khả quan nhất, Merlo có thể trở lại ở vòng đấu tới.

HLV Phùng Thanh Phương lý giải nguyên nhân Đỗ Merlo vắng mặt - Ảnh 1
Vắng Merlo khiến Sài Gòn FC không thể gây áp lực lên HAGL

Bên cạnh việc thiếu vắng Merlo, việc chỉ có 2/3 ngoại binh đăng ký thi đấu cũng khiến Sài Gòn FC lép vế trước các đội bóng khác. Chia sẻ về vấn đề này, HLV Phùng Thanh Phương cho biết CLB đang thử nghiệm một số ngoại binh mới. Họ sẽ công bố gương mặt đầu quân cho đội trong giai đoạn 2 và điều chỉnh lối chơi phù hợp hơn.

"Trước trận gặp HAGL, tôi và anh Đức (GĐKT Lê Huỳnh Đức) đã tìm ra những con người phù hợp nhất để thi đấu. Nhìn chung kết quả không như toàn đội kỳ vọng, nhưng các cầu thủ chơi bóng rất tự tin. Họ dám cầm bóng tấn công trước đội mạnh hơn là HAGL", HLV Phùng Thanh Phương kết luận.

TIN LIÊN QUAN

CLB Sài Gòn nhận thưởng 1 tỷ đồng sau chiến thắng trước Hà Tĩnh

V League 31/07/2022

Ban lãnh đạo CLB Sài Gòn thưởng các cầu thủ 1 tỷ đồng với chiến thắng đầu tiên trong mùa giải V.League 2022.

HLV Lê Huỳnh Đức làm GĐKT tại CLB Sài Gòn

V League 01/08/2022

Cựu thuyền trưởng của SHB Đà Nẵng Lê Huỳnh Đức sẽ trở thành Giám đốc kỹ thuật, cùng với HLV Phùng Thanh Phương nắm công việc chuyên môn tại CLB Sài Gòn.

Sài Gòn FC: 'Việc bổ nhiệm HLV Lê Huỳnh Đức là chiến lược phát triển lâu dài'

V League 02/08/2022

Trong ngày hôm nay (2/8), CLB bóng đá Sài Gòn đã chào đón nồng hậu sự trở lại của huyền thoại Lê Huỳnh Đức trong vai trò Giám đốc kỹ thuật.

Công Phượng trở lại, đủ khả năng ra sân ở trận gặp Sài Gòn

V League 6 ngày trước

Công Phượng đã trở lại tập luyện cùng các đồng đội. Cầu thủ gần như hồi phục hoàn toàn để chuẩn bị cho cuộc chạm trán Sài Gòn ở vòng 11 V.League 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hà Nội đổi hình thức bán vé trước cơn sốt trận đấu với HAGL

Đội bóng thủ đô sẽ có chút thay đổi trong cách bán vé để phục vụ tốt nhất cho người hâm mộ khi trận đấu với HAGL đang đến gần.

Thành Chung: CLB Hà Nội là gia đình thứ hai của tôi

Hậu vệ Nguyễn Thành Chung khẳng định CLB Hà Nội là gia đình thứ hai của mình và muốn gắn bó với đội bóng thêm một thời gian dài.

Nguyễn Thành Chung ở lại CLB Hà Nội trong 3 năm, nhận lót tay 10 tỷ đồng

CLB Hà Nội chi đậm để giữ chân trung vệ Thành Chung, trong bối cảnh anh này chỉ còn hợp đồng tới hết năm 2022.

Lee Nguyễn đặt chân đến TPHCM, có thể ra sân trận gặp Bình Định

Lee Nguyễn đã có mặt ở TPHCM vào tối ngày 9/8 và chuẩn bị hội quân cùng đội bóng "mới" trước thềm cuộc tiếp đón Bình Định ở vòng 12 V.League 2022.

Vé vào sân trận Hà Nội - HAGL bị làm giả, chào bán trên mạng

Với sức hút của cuộc chạm trán giữa Hà Nội và HAGL, vé vào sân trận xem đấu này đã bị làm giả và được rao bán trên mạng.

Quan Văn Chuẩn: Tôi sẽ chờ đợi cơ hội ra sân ở Hà Nội FC

Thủ thành của U23 Việt Nam đã có những chia sẻ kể từ sau thành công trên đất Uzbekistan và chờ đón cơ hội tại Hà Nội FC.

Phan Văn Đức có thể đá trận Nam Định vs SLNA vào cuối tuần

Chấn thương của Phan Văn Đức không quá nghiêm trọng. Anh có thể thi đấu trận Nam Định vs SLNA (vòng 12 V.League 2022) vào cuối tuần này.

Sốt vé xem Hà Nội vs HAGL: Người hâm mộ khóc ròng vì không mua được vé trực tuyến

Vé xem trận Hà Nội vs HAGL (vòng 12 V.League 2022) thực sự ‘sốt’. Ngay cả việc mua vé trực tuyến cũng khiến người hâm mộ phải ‘khóc ròng’.

SLNA thử việc ngoại binh xuất thân từ Villarreal

SLNA đang thử nghiệm một ngoại binh để chuẩn bị cho giai đoạn 2 của V.League 2022. Theo những thông tin tiết lộ thì đây là cầu thủ xuất thân từ lò Villarreal của La Liga.

CLB TPHCM bổ nhiệm Chủ tịch Nguyễn Hữu Thắng làm HLV tạm quyền

Chủ tịch CLB TPHCM Nguyễn Hữu Thắng trở thành HLV tạm quyền, trong khi ông Trần Minh Chiến được giao chức vụ giám đốc kỹ thuật trong thời gian ngắn.

Hàn Quốc
Vòng 24
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Gangwon FC
17:30
Daegu FC
Cúp C3
Qual.3
Vitoria Guimaraes
22:59
Hajduk Split
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
Blackburn Rovers
01:45
Hartlepool United
Port Vale
01:45
Rotherham United
Plymouth Argyle
01:45
Peterborough United
Sheffield Wednesday
01:45
Sunderland A.F.C
Middlesbrough
01:45
Barnsley
Coventry City
01:45
Bristol City
Giao hữu quốc tế
MLS All-Stars
07:30
Mexico All Stars
Giao Hữu ĐTQG
U23 Thổ Nhĩ Kỳ
17:30
Cameroon U23
Morocco U23
17:30
Saudi Arabia U23
Iran U19
20:00
Kyrgyzstan U19
Senegal U23
21:00
Algeria U23
Azerbaijan U23
21:00
Iran U23
Romania (nữ) U17
22:00
Bosnia (nữ) U17
Tajikistan U19
22:59
Uzbekistan U19
Thụy Sĩ
Vòng 1
Luzern
00:00
Grasshopper
Copa Libertadores
Quarterfinals
Palmeiras
07:30
Atletico Mineiro
Talleres Cordoba
07:30
Velez Sarsfield
AFC Cup
Bán kết
Viettel FC
18:00
Kuala Lumpur
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
Resovia Rzeszow
22:59
Arka Gdynia
Zaglebie Sosnowiec
22:59
GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:59
Skra Czestochowa
LKS Lodz
01:30
Puszcza Niepolomice
Hạng 2 Nga
Vòng 5
Dinamo Vladivostok
17:00
Salyut-Energia Belgorod
Khimki (R)
17:00
Zenit Penza
Strogino Moscow
17:00
SY Sakhalinsk
Chertanovo Moscow
17:00
Dynamo Vologda
Dinamo Barnaul
18:00
Amkar Perm
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Zorkyi Krasnogorsk
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Irtysh 1946 Omsk
20:00
FK Zenit Izhevsk
FK Znamya Noginsk
21:00
Saturn Moscow
Peresvet Podolsk
21:00
Arsenal Tula II
FK Spartak Tambov
22:00
Metallurg Lipetsk
Avangard
22:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
22:00
Yadro St. Petersburg
Luki Energiya
22:00
Dinamo Saint Petersburg
Elektron VN
22:00
Rodina Moskva III
FK Kosmos Dolgoprudny
22:00
Sokol
FC Murom
22:00
FC Tver
Kvant Obninsk
22:00
FK Sakhalinets
Dinamo Moscow B
22:00
Torpedo Moskau II
FK Ryazan
22:30
Rodina Moskva II
Znamya Truda
22:30
Torpedo Vladimir
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Spartak Kostroma
Hạng 3 Đức
Vòng 3
VfL Osnabruck
00:00
Ingolstadt
SV Wehen Wiesbaden
00:00
SpVgg Bayreuth
SV Waldhof Mannheim
00:00
Erzgebirge Aue
Saarbrucken
00:00
Borussia Dortmund (Youth)
Dynamo Dresden
00:00
SC Verl
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Mineros de Zacatecas
Venados FC
07:05
CSyD Dorados de Sinaloa
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Tvaakers IF
23:30
Qviding FIF
Vasalunds IF
00:00
Sandvikens IF
Gefle IF
00:00
FC Stockholm Internazionale
IFK Malmo FK
00:00
Lunds BK
FC Trollhattan
00:00
Vanersborgs IF
Sollentuna United
00:00
Tegs SK
IK Oddevold
00:00
GAIS
IF Sylvia
00:00
Taby
Torns IF
00:00
BK Olympic
Pitea IF
00:00
Umea FC
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Siarka Tarnobrzeg
22:00
GKS Jastrzebie
Zaglebie Lubin B
22:00
Lech II Poznan
Garbarnia Krakow
22:00
Slask Wroclaw II
Radunia Stezyca
22:59
Hutnik Krakow
Kotwica Kolobrzeg
22:59
Wisla Pulawy
Gornik Polkowice
22:59
Pogon Siedlce
Olimpia Elblag
00:00
OKS Stomil Olsztyn
Motor Lublin
00:00
KP Calisia Kalisz
Malaysia
Vòng 15
Terengganu
19:15
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Terengganu
20:00
Johor Darul Takzim
Kedah
20:00
Selangor
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
Miami FC
06:00
Tulsa Roughneck
San Antonio
08:00
Loudoun United
San Diego loyalty
09:00
Monterey Bay FC
India Delhi Senior Division
Vòng
Uttarakhand FC
17:45
Vatika FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
CD Puerto Quito
03:00
CD Independiente Juniors
SC Imbabura
07:00
Manta FC
Olmedo Riobamba
07:00
Libertad FC
Catalonia Cup
UE Rapitenca
00:30
Sant Andreu
CE Manresa
01:00
UE Cornella
CP San Cristobal
01:00
Terrassa
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Wigan U21
19:00
Watford U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 13
Utsiktens BK U21
22:00
IFK Goteborg U21
Osters U21
22:00
Landskrona BoIS U21
Skowad U21
22:00
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
KA Akureyri
01:00
KFR Aegir
India Shillong Premier League
Vòng
Shillong Lajong FC
17:30
Ryntih SC
Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Vitoria BA
02:15
Rio Branco-ES
Mexico U20
Vòng 4
Tigres UANL U20
21:00
Atlas U20
USA Women
Vòng 8
Washington Spirit (nữ)
06:30
Portland Thorns FC (nữ)
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 1
Hibernian FC U21
01:45
Brechin City
Spartans
01:45
Glasgow Rangers U21
Hearts U21
02:00
Buckie Thistle FC
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Gamla Upsala SK (nữ)
23:30
Bollstanas Sk (nữ)
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Ceara
05:15
Sao Paulo
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Malacateco
00:00
Santa Lucia Cotzumalguapa
CD Puerto de Iztapa
02:00
Coban Imperial
Guastatoya
04:00
Deportivo Mixco
Deportivo Xinabajul
05:00
CD Achuapa
C.S.D. Comunicaciones
07:00
Xelaju MC
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
USA National Premier Soccer League
Vòng
North Carolina
06:00
Forward Madison FC
Australian cloth
Vòng 15
Western Spirit
16:30
Pine Hills
WAUS WD1
Vòng
Subiaco AFC (nữ)
18:45
Perth SC (nữ)
Singapore
Vòng 10
Albirex Niigata FC
18:45
Young Lions
Siêu cúp châu Âu
Match
Real Madrid
02:00
Eintracht Frankfurt
Armenia Division 2
Vòng 2
FC West Armenia
20:00
Ararat Yerevan II
BKMA II
20:00
Urartu II
Gandzasar Kapan
20:00
Pyunik B
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Ibrachina Youth
01:00
Sao Caetano (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
SKA Brasil Youth
01:00
Botafogo-SP (Youth)
Mirassol FC (Youth)
01:00
XV de Jau (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Osasco Audax Youth
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Penapolense (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Guarani SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Palmeiras (Youth)
01:00
Sao Bento SP (Youth)
Aracatuba SP Youth
01:00
Portuguesa (Youth)
Sao Paulo (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Tanabi SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Sao Jose AP (Youth)
Desportivo Brasil Youth
01:00
Assisense SP U20
Lithuania - 2.Division
Vòng 9
FK Minija
22:00
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Qatar
Vòng 2
Al-Garrafa
21:30
Al-Wakra
Al-Sailiya
23:40
Al Shamal
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
SC ReUnited
22:59
Tallinna JK Legion B
Paide Linnameeskond C
22:59
Johvi FC Lokomotiv
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 2
Estrela FC U23
17:00
Maritimo U23
Sporting Lisbon Sad U23
17:00
CD Mafra U23
Famalicao U23
00:00
Vizela U23
Leixoes U23
00:00
Rio Ave U23
Braga U23
00:00
Gil Vicente U23
Wales FAW nam
Vòng 7
Pontardawe Town
20:30
Llanelli
Ynyshir Albions
20:30
Barry Town United
Afan Lido
20:30
Cambrian Clydach
Llantwit Major
20:30
Ammanford
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 16
Eskilsminne IF
00:30
Ullared
IFK Osterakers Fk
01:00
Skiljebo SK
U19 Na uy
Vòng
Aalesund FKU19
18:00
Haugesund U19
QLD Division 1
Vòng 18
Brisbane Strikers
16:30
Rochedale Rovers
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
08:00
CD Olimpia
Real Sociedad Tocoa
08:00
Real Espana
CD Victoria
08:00
Lobos UPNFM
Honduras Progreso
08:15
Olancho FC
Schleswig Holstein Liga
Vòng
TSV Bordesholm
00:00
TSB Flensburg
Brazil Serie B
Vòng 23
Chapecoense SC
05:00
Gremio Novorizontin
Nautico (PE)
05:00
CRB AL
Criciuma
07:30
Guarani SP
Hạng 3 Áo
Vòng 4
Admira Dornbirn
23:30
VfB Hohenems
SC Gofis
23:30
Rotenberg
Sc Rothis
23:30
RW Rankweil
FC Wolfurt
23:30
FC Brauerei Egg
SC Bregenz
00:00
Rheindorf Altach B
FC Lauterach
00:00
Dornbirner SV
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 2
AmaZulu
22:00
Supersport United
Chippa United
00:30
Bloemfontein Celtic
Mamelodi Sundowns
00:30
TS Galaxy
Sekhukhune United
00:30
Lamontville Golden Arrows
Stellenbosch FC
00:30
Orlando Pirates
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 3
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Boca Juniors
Germany Regionalliga
Vòng 2
SV Lippstadt
22:59
SV Rodinghausen
SV Straelen
00:30
FC Kaan-Marienborn
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Real Santa Cruz
02:00
The Strongest
Atletico Palmaflor Vinto
05:00
Blooming
Bolivar
07:15
Club Guabira
Hạng 2 Jordan
Vòng
AL-Karmel
21:00
Al Hashemeya
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
Hienghene Sport NC
07:00
Rewa FC
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
Atletico Colegiales
03:00
resistencia SC
Cristobal Colon JAS
05:30
Guarani CA
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
01:45
Cliftonville LFC (nữ)
Linfield (nữ)
01:45
Glentoran (nữ)
Mid Ulster (nữ)
01:45
Sion Swifts (nữ)
Lisburn (nữ)
02:00
Derry City (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Jyvaskyla JK
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
17:00
Nacional U19
Nữ Estonia
Vòng 13
FC Lootos Polva (nữ)
22:59
JK Tallinna Kalev (nữ)
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane City
16:50
Gold Coast Knights
U16 Đông Nam Á
Bán kết
Indonesia U16
20:00
Myanmar U16
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
16:30
Peninsula Power U23
Panama
Vòng 4
Alianza FC (PAN)
04:00
CD Arabe Unido
Sporting San Miguelito
06:15
Tauro FC
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Skjetten Fotball
Vidar
00:00
Sandnes B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Germany (nữ) U20
00:00
Colombia (nữ) U20
New Zealand (nữ) U20
03:00
Mexico (nữ) U20
Spain (nữ) U20
06:00
Brasil (nữ) U20
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Gundelfingen
23:30
Türkspor Augsburg
FC Memmingen
00:30
TSV 1860 Munchen (Youth)
Gonsenheim
00:30
TSV Schott Mainz
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Jerv
22:59
Odd Grenland
Northern German state premier league - bayern
Hünfelder SV
00:00
SV Weidenhausen
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 5
Leandro N Alem
01:30
Deportivo Laferrere
Argentine Division 2
Vòng 25
Deportivo Madryn
01:00
Deportivo Moron
Australia FFA Cup
Vòng 2
Modbury Jets
16:30
FC Macarthur
Bentleigh greens
16:30
Sydney FC
Hạng nhất Nga
Vòng 20
Akron Togliatti
22:00
SKA Khabarovsk
BRA SPC
Vòng 1
Sao Caetano
06:00
Oeste
Uzbek League
Vòng 15
OTMK Olmaliq
21:00
Lokomotiv Tashkent
Kuruvchi Bunyodkor
22:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD San Carlos
07:00
Deportivo Saprissa
Hạng nhất Malaysia
Vòng 14
Pahang UiTM FC
20:00
FAM-MSN Project Squad
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
El Mokawloon El Arab
23:30
El Gounah
Smouha SC
23:30
Kokakola Cairo
EL Ahly
02:00
EL Masry
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 1
Sarajevo
01:00
FK Tuzla City
England U23 1.Liga
Vòng 8
Wigan U23
19:00
Watford U23
Cúp Liên Đoàn Nhật Bản
Quarterfinals
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
Kawasaki Frontale
17:00
Cerezo Osaka
Avispa Fukuoka
17:00
Vissel Kobe
Urawa Red Diamonds
17:30
Nagoya Grampus

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá