HAGL so tài Hà Nội FC ở Cúp Tứ hùng 2022

Văn Hải

Thứ sáu, 06/05/2022 14:46 (GMT+7)

Đoàn quân HLV Kiatisuk và Hà Nội FC sẽ sớm tái ngộ nhau tại giải giao hữu Cúp Tứ hùng tổ chức ở Hải Phòng tháng 6 tới đây.

Theo thông tin mới nhất, Cúp Tứ hùng tại Hải Phòng sẽ chính thức được tổ chức vào tháng 6 tới đây. Ban tổ chức cũng hé lộ 4 cái tên tham dự giải gồm có chủ nhà Hải Phòng, HAGL, Viettel và Hà Nội FC. 

HAGL so tài Hà Nội FC ở Cúp Tứ hùng 2022 - Ảnh 1
HAGL sẽ đối đầu Hà Nội ở Cúp Tứ hùng

Những cái tên đình đám của V.League hứa hẹn tăng chất lượng của giải. Hà Nội và Viettel là những nhà vô địch gần nhất của V.League những năm qua. Trong khi đó, HAGL giữ ngôi đầu V.League 2021 trước khi giải bị hủy. Đoàn quân Kiatisuk cũng đại diện cho Việt Nam tham dự AFC Champions League tổ chức ở TPHCM tháng 5 vừa rồi. 

HAGL đã để lại hình ảnh đẹp khi thi đấu ngang ngửa với các đại diện hàng đầu của Hàn Quốc, Nhật Bản, Australia. Họ giành 5 điểm cùng vị trí thứ ba. AFC Champions League đánh dấu sự lột xác trở lại của HAGL sau giai đoạn không tốt đầu mùa. 

HAGL so tài Hà Nội FC ở Cúp Tứ hùng 2022 - Ảnh 2
Công Phượng và đồng đội để lại nhiều ấn tượng tại AFC Champions League 2022

NHM sẽ rất hào hứng với cuộc đối đầu HAGL và Hà Nội ở Cúp Tứ hùng lần này. Mùa giải 2021, HAGL đã đánh bại Hà Nội tại Pleiku bởi bàn thắng duy nhất của Lương Xuân Trường. Viettel vẫn luôn là đội bóng lầm lì, đối thủ khó ưa ở bất cứ giải đấu nào. Còn Hải Phòng đang cho thấy bộ mặt tích cực dưới sự dẫn dắt của HLV Chu Đình Nghiêm.

Giải dự kiến thi đấu vào đầu tháng 6. Sau đó, HAGL sẽ trở về Pleiku thi đấu giải giao hữu trên sân nhà, dự kiến có 4 đội. Cúp Tứ hùng tại Lạch Tray sẽ thi đấu theo thể thức vòng tròn tính điểm.

TIN LIÊN QUAN

Nhận định, dự đoán Flamengo vs Sporting Cristal, 7h30 ngày 25/5: Đi dễ khó về

Nhận định Flamengo vs Sporting Cristal, 7h30 ngày 25/5 thuộc Copa Libertadores. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Flamengo vs Sporting Cristal chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Dhofar vs Al Arabi, 22h00 ngày 24/5: Thành bại tại hàng thủ

Nhận định Dhofar vs Al Arabi, 22h00 ngày 24/5 thuộc AFC Cup. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Dhofar vs Al Arabi chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Al Riffa vs Shabab Al Khaleel, 2h00 ngày 25/5: Công cường đấu thủ lởm

Nhận định Al Riffa vs Shabab Al Khaleel, 2h00 ngày 25/5 thuộc AFC Cup. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Al Riffa vs Shabab Al Khaleel chính xác nhất trên thethao.vn.

Nhận định, dự đoán Jableh vs Kuwait SC, 2h00 ngày 25/5: Khác biệt ở hàng công

Nhận định Jableh vs Kuwait SC, 2h00 ngày 25/5 thuộc AFC Cup. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Jableh vs Kuwait SC chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

CLB Hà Nội tập huấn tại Đà Nẵng chờ V.League trở lại

Đội bóng thủ đô sẽ có chuyến tập huấn kéo dài 14 ngày tại TP Đà Nẵng trong lúc chờ V.League trở lại vào tháng 7/2022.

Kết quả bóng đá giải hạng Nhì quốc gia 2022 hôm nay

Thethao.vn cung cấp Kết quả bóng đá giải hạng Nhì quốc gia 2022 hôm nay. Giải bóng đá giải hạng Nhì quốc gia 2022 đang diễn ra vô cùng kịch tính và hấp dẫn.

Đình Trọng trở lại tập luyện cùng Topenland Bình Định

Trung vệ Trần Đình Trọng cùng các đồng đội ở Topenland Bình Định trở lại tập luyện, chuẩn bị cho giai đoạn 2 V.League 2022.

Hải Phòng thống trị giải thưởng V.League tháng 3/2022

Trong 4 giải thưởng xuất sắc tại V.League trong tháng 3, CLB Hải Phòng chiếm tới 3 giải.

Sân Hà Tĩnh đóng cửa để sửa chữa, nâng cấp mặt cỏ đến khi V.League trở lại

Theo thông báo của Hồng Lĩnh Hà Tĩnh, đội bóng này sẽ đóng cửa sân vận động trong vòng 2 tháng để phục vụ việc sửa chữa, nâng cấp mặt cỏ trước khi V.Leage 2022 tái khởi tranh.

Cựu cầu thủ Bình Dương chia tay CLB Indonesia vì bị nợ lương nhiều năm

Tiền đạo Marko Simic sẽ chia tay đội bóng Persija Jakarta sau 4,5 năm gắn bó vì bị CLB Indonesia nợ lương trong nhiều năm liền.

Cựu cầu thủ SHB Đà Nẵng phải cắt bỏ 1 chân vì ung thư xương

Cựu cầu thủ Lê Văn Bình của đội trẻ SHB Đà Nẵng lâm vào hoàn cảnh khó khăn sau khi bị ung thư xương, thậm chí đã phải cắt bỏ 1 chân.

LASK - Đội bóng mới của Quang Hải từng đối đầu MU ở Cúp C2 châu Âu

CLB LASK của Áo từng gặp MU ở Cúp C2 châu Âu (Europa League) mùa giải 2019/20 và nhận kết quả thua khá đậm.

LASK - CLB mới của Quang Hải có gì đặc biệt?

CLB LASK của Áo rất có thể sẽ là bến đỗ mới của Quang Hải. Đội bóng này có nhiều điểm phù hợp với ngôi sao người Việt Nam.

CLB Nam Định ra mắt tân giám đốc điều hành Phạm Cầm Kỳ

Giám đốc điều hành Phạm Cầm Kỳ ra mắt CLB Nam Định trong cuộc họp giữa ban lãnh đạo và tập thể ban huấn luyện, cầu thủ đội chủ sân Thiên Trường vào ngày 19/4.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
VĐQG Ireland
Vòng 17
Finn Harps
02:00
Dundalk
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Egyptian Scores Cup
Semi Final
Zamalek
02:00
Aswan
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
Faroe Islands Division 1
Vòng
KI Klaksvik II
02:45
NSI Runavik II
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Iceland 4 Deild
Vòng
KFB
03:00
Isbjörninn
Stokkseyri
03:00
KFK Kopavogur
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
USFAS Bamako
02:00
Real Bamako
Argentina Regional League
Penarol de San Juan Reserves
02:00
Union Villa Krause
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá