Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 12 V.League 2022

Vòng 12 V.League 2022 chuẩn bị khởi tranh và dưới đây là những cái tên sẽ phải ngồi ngoài vì án treo giò.

Vòng 12 V.League 2022 sẽ khởi tranh vào ngày 12/8 tới đây và trước thềm các trận đấu này diễn ra, nhiều đội bóng đã phải chịu tổn thất khi thiếu vắng trụ cột vì án treo giò. Theo đó, những cái tên sẽ không được ra sân vào cuối tuần do phải nhận án phạt này gồm: Dương Văn Khoa (TP.Hồ Chí Minh), Hồ Sỹ Giáp (Bình Dương), Olaha (SLNA) và Đậu Văn Toàn (Hà Nội).

Hậu vệ CLB TP.HCM nhận thẻ đỏ sau 3 phút vào sân - Ảnh 1
Dương Văn Khoa nhận thẻ đỏ sau 3 phút vào sân ở vòng 11 V.League - Ảnh: Chụp màn hình

Với Dương Văn Khoa và Michael Olaha, hai cầu thủ này đã phải nhận thẻ đỏ ở các vòng đấu trước. Đáng chú ý, cả hai đã có những pha bóng phi thể thao khi dùng tiểu xảo để triệt hạ đối phương dẫn đến việc phải nhận thẻ đỏ trực tiếp của trọng tài.

Ở vòng đấu thứ 10, Olaha đã có tình huống xấu chơi khi đánh củi chỏ vào tiền vệ Đậu Văn Toàn của CLB Hà Nội. Trong khi đó, Dương Văn Khoa của TP.HCM đã có pha vào bóng ác ý và thách thức cầu thủ Nam Định ở vòng đấu trước.

Hai trường hợp còn lại phải vắng mặt ở vòng đấu lần này là Hồ Sỹ Giáp (Bình Dương) và Đậu Văn Toàn (Hà Nội). Cả hai đã nhận đủ 3 thẻ vàng và sẽ phải ngồi ngoài trong 1 trận đấu.

Hà Nội mất trụ cột ở trận đại chiến với HAGL - Ảnh 2
Hà Nội mất Đậu Văn Toàn trong trận đấu HAGL - Ảnh: Hà Nội FC

Sự vắng mặt của Văn Toàn được xem là tổn thất lớn với Hà Nội trong cuộc chạm trán với HAGL. Bởi tiền vệ sinh năm 1997 đang nhận được sự tin tưởng từ HLV Chun Jae Ho và đã có màn trình diễn ấn tượng trong những vòng đáu gần đây. Đậu Văn Toàn cũng được xem là nhân tố quan trọng giúp đội bóng thủ đô thăng hoa với chuỗi 5 trận thắng liên tiếp.

Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 12 V.League 2022

Dương Văn Khoa (TP.Hồ Chí Minh) - Thẻ đỏ

Michael Olaha (SLNA) - Thẻ đỏ

Hồ Sỹ Giáp (Bình Dương) - 3 Thẻ vàng

Đậu Văn Toàn (Hà Nội) - 3 Thẻ vàng

TIN LIÊN QUAN

Thành Chung: CLB Hà Nội là gia đình thứ hai của tôi

V League 10/08/2022

Hậu vệ Nguyễn Thành Chung khẳng định CLB Hà Nội là gia đình thứ hai của mình và muốn gắn bó với đội bóng thêm một thời gian dài.

Vé xem trận Hà Nội vs HAGL bán trực tiếp ở đâu, khi nào?

V League 11/08/2022

Vé xem trận Hà Nội vs HAGL bán trực tiếp ở đâu, khi nào? Thethao.vn hy vọng giải đáp phần nào những thắc mắc từ quý vị độc giả.

Lịch thi đấu vòng 12 V.League 2022: Kinh điển Hà Nội đấu HAGL

V League 11/08/2022

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu vòng 12 V.League 2022. Ở vòng đấu này, Hà Nội FC sẽ có cuộc tiếp đón HAGL trên sân nhà, đây được xem là trận cầu kinh điển của bóng đá Việt Nam.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Chủ tịch Hữu Thắng kiêm nhiệm chức vụ Giám đốc điều hành CLB TPHCM

Trước khi bước vào giai đoạn quan trọng của mùa giải, CLB TPHCM đã quyết định phân công chủ tịch Nguyễn Hữu Thắng kiêm nhiệm chức vụ Giám đốc điều hành. Ông sẽ có mặt trên băng ghế huấn luyện để hỗ trợ tân HLV trưởng Trương Việt Hoàng kể từ vòng 17 V.League.

TPHCM mở cửa tự do cho CĐV trong ‘trận cầu 6 điểm’ với Sài Gòn FC

Theo thông báo trên fanpage chính thức của CLB, TPHCM sẽ mở cửa tự do khán đài C và D trong trận derby thành phố với Sài Gòn FC tại vòng 17 V.League, trong bối cảnh 2 đội bóng thành phố mang tên Bác đang chia nhau 2 vị trí cuối bảng xếp hạng.

Trọng tài Ngô Duy Lân trở lại sau 2 vòng bị treo còi, bắt chính trận SLNA vs Viettel

Sau 2 vòng đấu bị ‘treo còi’, trọng tài Ngô Duy Lân sẽ tái xuất tại V.League 2022. Ông được phân công bắt chính trận đấu giữa SLNA vs Viettel.

Văn Hậu và Duy Mạnh bị đau, đứng trước nguy cơ lỡ trận Hà Nội vs Bình Dương

CLB Hà Nội nhận tin không vui về Văn Hậu, Duy Mạnh sau trận đấu giữa ĐT Việt Nam và ĐT Ấn Độ tại cúp Tam hùng 2022 tối ngày 27/9.

Kiatisuk thừa nhận Hồng Duy vắng mặt trận gặp Hải Phòng

HLV Kiatisuk Senamuang cho biết Hồng Duy không ra sân trong trận đấu giữa HAGL và Hải Phòng hôm 30/9 tới. Ngoài ra, ông cũng phải chờ tình hình ra sân của Văn Thanh khi Việt Nam gặp Ấn Độ vào tối 27/9 để tính toán nhân sự.

HAGL khó ra Hải Phòng thi đấu vòng 17 V.League 2022 vì bão Noru

CLB HAGL gặp khó khăn về mặt di chuyển để thi đấu ở trận gặp CLB Hải Phòng khi các sân bay bị hoãn lại vì bão Noru.

Trọng Hoàng trở lại sau 1 năm nghỉ thi đấu vì bệnh cột sống

Cầu thủ đa năng Nguyễn Trọng Hoàng trở lại tập luyện trong màu áo Sông Lam Nghệ An sau khi nghỉ thi đấu 1 năm để trị bệnh.

Sài Gòn FC thưởng đội 10 tỷ đồng nếu trụ hạng, hòa 1 trận có 1 tỷ

Với mục tiêu trụ hạng ở mùa giải V.League 2022, ban lãnh đạo CLB Sài Gòn đã đưa ra mức thưởng mới dành cho toàn đội lên tới 10 tỷ đồng nếu thoát khỏi cảnh xuống hạng.

Danh sách cầu thủ bị treo giò tại vòng 17 V.League 2022

Trước khi V.League 2022 trở lại với các trận đấu thuộc vòng 17, BTC giải đã công bố danh sách những cầu thủ không thể thi đấu vì án treo giò.

Ngoại binh mới của SHB Đà Nẵng gãy chân, nghỉ hết mùa vì tai nạn giao thông

SHB Đà Nẵng khả năng cao sẽ mất ngoại binh Erick Luis trong phần còn lại của V.League 2022. Đây là tin không hề vui vẻ với đội bóng sông Hàn khi họ đang rơi vào tình thế phải đua trụ hạng.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Brazil Campeonato Potiguar 2
Vòng
Baraunas
06:00
Visao Celeste
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Mexico Liga TDP
Vòng
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Costa Rica Primera Division Women
Vòng
SUVA Sports (nữ)
06:00
CS Herediano (nữ)
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Copa Gaucho
EC Passo Fundo
05:30
Elite Clube Desportivo
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
Herrera FC Reserves
06:00
Mario Mendez FC
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
USA Independent League
Vòng
Chattanooga
06:00
Albion San Diego
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá