U23 Việt Nam từng bị loại tại giải châu Á bởi 'U23 Malaysia' phiên bản Triều Tiên

Hữu Vượng

Thứ tư, 08/06/2022 15:23 (GMT+7)

Từng gặp đối thủ đã hết hi vọng đi tiếp ở lượt cuối, U23 Việt Nam đã để thua, qua đó bị loại với vị trí cuối bảng tại VCK U23 châu Á 2020.

Chủ Đề: U23 Châu Á 2022 - Vòng chung kết

Tình hình bảng C tại VCK U23 châu Á 2022 hiện tại đang diễn ra có lợi cho U23 Thái Lan, nhưng cơ hội đi tiếp của U23 Việt Nam rất rộng mở. Cụ thể, U23 Việt Nam cần thắng U23 Malaysia – đội đã chắc chắn bị loại – và trận Thái Lan gặp Hàn Quốc không kết thúc với tỷ số hòa từ 2-2 trở lên là sẽ có mặt ở vòng tứ kết.

U23 Việt Nam từng bị loại tại giải châu Á bởi 'U23 Malaysia' phiên bản Triều Tiên - Ảnh 1
U23 Việt Nam cần phải thắng Malaysia mới có cơ hội đi tiếp 

Tuy nhiên, U23 Việt Nam cần nhớ lại bài học cách đây 2 năm trên đất Thái Lan. Cụ thể, U23 Việt Nam lúc đó cũng chỉ cần thắng U23 Triều Tiên, đội đã chắc chắn bị loại, để đi tiếp. Nhưng cuối cùng chúng ta đã để thua với tỷ số 1-2 với sai lầm của nhiều cầu thủ.

Do đó, U23 Việt Nam cần tránh mắc phải sai lầm của các đàn anh cách đây 2 năm. Tuy nhiên, chúng ta có nhiều hi vọng vơn so với những gì diễn ra tại Thái Lan đầu năm 2020.

Kết quả U23 Việt Nam vs U23 Malaysia: Tiến Linh tỏa sáng, chủ nhà gặp Thái Lan ở chung kết - Ảnh 1
U23 Việt Nam thắng Malaysia tại bán kết SEA Games 31 - Ảnh: VFF

Cụ thể, U23 Việt Nam hiện nay thi đấu với sơ đồ 4-3-3 và 4-4-2, có nhiều nhân sự tham gia tấn công tốt hơn so với thời được dẫn dắt bởi HLV Park Hang Seo. Ngoài ra, U23 Malaysia cũng bị đánh giá yếu hơn so với U23 Triều Tiên.

Trong 3 lần gặp nhau gần nhất, U23 Việt Nam đều thắng U23 Malaysia. Điều này tiếp thêm tinh thần cho Khuất Văn Khang và các đồng đội trong trận đấu tới.

Mặc dù phải gặp 2 đối thủ mạnh là U23 Thái Lan và U23 Hàn Quốc nhưng U23 Việt Nam đều ghi bàn (3 bàn/2 trận). Ngược lại, đội bóng của HLV Gong Oh Kyun cũng chưa thể giữ sạch lưới. So với SEA Games 311, U23 Việt Nam lựa chọn sơ đồ và lối chơi thiên về tấn công nhiều hơn.

TIN LIÊN QUAN

Xem trận U23 Việt Nam vs U23 Malaysia trực tiếp trên kênh nào?

U23 Việt Nam 08/06/2022

Xem trực tiếp U23 Việt Nam vs U23 Malaysia đá trên kênh nào, mấy giờ? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U23 Việt Nam vs U23 Malaysia thuộc VCK U23 châu Á 2022 hôm nay lúc 20h00 ngày 8/6.

Trọng tài chính trận U23 Việt Nam vs U23 Malaysia ngày 8/6 là ai?

U23 Việt Nam 08/06/2022

Liên đoàn bóng đá châu Á (AFC) đã chỉ định trọng tài người Sri Lanka, ông Hettikamkanamge Perera điều khiển trận đấu giữa U23 Việt Nam vs U23 Malaysia vào 20h00 ngày 8/6, thuộc VCK U23 châu Á 2022.

HLV U23 Malaysia: Chúng tôi sẽ nhập cuộc với mục tiêu chiến thắng trước Việt Nam

U23 Việt Nam 08/06/2022

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Brad Maloney của U23 Malaysia đặt mục tiêu đánh bại U23 Việt Nam ở lượt trận cuối bảng C, VCK U23 châu Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Văn Khang và Văn Trường hòa nhập tốt với U19 Việt Nam

Hai cầu thủ Khuất Văn Khang và Nguyễn Văn Trường đã có buổi tập đầu tiên và tỏ ra khá thoải mái với các đồng đội U19 Việt Nam.

Lê Văn Xuân lên bàn mổ, dự kiến nghỉ 8 tháng

CLB Hà Nội xác nhận Lê Văn Xuân vừa trải qua ca phẫu thuật dây chằng chéo trước đầu gối trái gặp phải tại SEA Games 31. Thời gian nghỉ thi đấu dự kiến của hậu vệ trái này có thể lên tới 8 tháng.

Nguyễn Văn Trường và Khuất Văn Khang hội quân cùng U19 Việt Nam sau VCK U23 châu Á

Chiều 20/6, Nguyễn Văn Trường, Khuất Văn Khang đã hội quân và tập buổi đầu với U19 Việt Nam để hướng đến giải U19 Đông Nam Á 2022.

Phan Tuấn Tài trở lại CLB Viettel từ tháng 7, chờ ngày ra mắt V.League

Hậu vệ Phan Tuấn Tài sẽ trở lại CLB Viettel từ đầu tháng 7/2022 và tập luyện, chờ V.League 2022 trở lại.

Phan Tuấn Tài lọt top Vua kiến tạo U23 châu Á 2022

Hậu vệ Phan Tuấn Tài đã thể hiện phong độ tuyệt vời tại VCK U23 châu Á 2022 khi nằm trong top những chân kiến tạo tốt nhất giải.

U23 Việt Nam chỉ thua nhà vô địch Saudi Arabia tại giải U23 châu Á 2022

ĐT U23 Việt Nam có quyền tự hào và tiếc nuối khi chỉ thua duy nhất đội vô địch (U23 Saudi Arabia) tại vòng chung kết U23 châu Á 2022 vừa khép lại.

Nawaf Al-Aqidi nhận giải Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Người gác đền sinh năm 2000 Nawaf Al-Aqidi được vinh danh Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Tiền vệ Saudi Arabia nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Chân chuyền sinh năm 2001 Ayman Yahya được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Hành trình vô địch U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia: Thuyết phục trên từng con số

Hành trình vô địch giải U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia thực sự thuyết phục. Sự thuyết phục ấy được thể hiện trước tiên qua các con số thống kê.

Chuyên gia dự đoán U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia, 20h00 ngày 19/6

Cung cấp thông tin chuyên gia dự đoán trận bóng đá U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia. U23 Uzbekistan liệu có thể vượt qua U23 Saudi Arabia tại chung kết kết VCK U23 châu Á 2022?

Giao hữu quốc tế
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
KF Drita Gjilan
22:59
Vlazrimi Struga
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Maribor
23:30
Partizani Tirana
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Sarajevo
23:30
FK Backa Topola
FC Monheim
23:35
VfL Bochum
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
Young Africans FC
23:30
FC Wagadou
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
FC Kuusysi
23:30
JäPS/47
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá