Những cầu thủ nào của U23 Việt Nam đủ tuổi dự SEA Games 32 và VCK U23 châu Á 2024?

Văn Đạt

Thứ ba, 14/06/2022 10:35 (GMT+7)

ĐT U23 Việt Nam đang sở hữu bộ khung chất lượng, là nòng cốt cho những giải đấu trong tương lai như SEA Games 32 và VCK U23 châu Á 2024.

Dưới thời HLV Gong Oh Kyun, ĐT U23 Việt Nam đã để lại những dấu ấn đậm nét tại VCK U23 châu Á 2022. Tại giải đấu lần này, U23 Việt Nam đã cho thấy sự chững chạc và không còn e sợ trước những đội bóng cửa trên.

Đáng chú ý, thành phần của ĐT U23 Việt Nam tham dự VCK U23 châu Á 2022 gồm nhiều cầu thủ trẻ và vẫn có thể tham dự những giải đấu trong tương lai như SEA Games 32 hay VCK U23 châu Á 2024. Với những tín hiệu tích cực tại giải đấu đã qua, lứa cầu thủ trẻ này đang nhận được sự kỳ vọng rất lớn từ NHM.

TRỰC TIẾP U23 Việt Nam 0-1 U23 Saudi Arabia: Nỗ lực giành bóng - Ảnh 5
Các cầu thủ trẻ đang nhận được sự kỳ vọng lớn

Tại SEA Games 32 được tổ chức tại Campuchia vào năm tới, U23 Việt Nam vẫn giữ được bộ khung gồm nhiều tuyển thủ nòng cốt như: thủ môn Quan Văn Chuẩn, Đặng Tuấn Hưng, các hậu vệ Nguyễn Thanh Bình, Lương Duy Cương, Nguyễn Thanh Nhân, Vũ Tiến Long, Phan Tuấn Tài, các tiền vệ Nguyễn Hai Long, Dụng Quang Nho, Lê Văn Đô, Võ Đình Lâm, Huỳnh Công Đến, Khuất Văn Khang, các tiền đạo Nguyễn Văn Tùng, Trần Danh Trung, Nhâm Mạnh Dũng, Nguyễn Văn Trường.

Trong khi nó, nếu tính xa hơn tại VCK U23 châu Á 2024, ĐT U23 Việt Nam khi đó vẫn có được sự phục vụ của 9 cầu thủ như Quan Văn Chuẩn, Lương Duy Cương, Vũ Tiến Long, Phan Tuấn Tài, Lê Văn Đô, Huỳnh Công Đến, Khuất Văn Khang, Nguyễn Văn Tùng và Nguyễn Văn Trường.

TRỰC TIẾP U23 Việt Nam vs U23 Saudi Arabia, 23h00 ngày 12/6 - Ảnh 1
Bộ khung của U23 Việt Nam có thể thi đấu ở hai giải đấu trong tương lai

Đây đều là những cái tên chất lượng và đã ít nhiều thể hiện được tài năng của mình ở VCK U23 châu Á 2022. Nếu tiếp tục trau dồi và nhận được sự tin tưởng từ đội ngũ huấn luyện, những cầu thủ nói trên hứa hẹn sẽ lập thêm những chiến tích mới cho bóng đá Việt Nam.

Các cầu thủ của U23 Việt Nam đủ tuổi dự SEA Games 32

Thủ môn: Quan Văn Chuẩn, Đặng Tuấn Hưng

Hậu vệ: Nguyễn Thanh Bình, Lương Duy Cương, Nguyễn Thanh Nhân, Vũ Tiến Long, Phan Tuấn Tài

Tiền vệ: Nguyễn Hai Long, Dụng Quang Nho, Lê Văn Đô, Võ Đình Lâm, Huỳnh Công Đến, Khuất Văn Khang

Tiền đạo: Nguyễn Văn Tùng, Trần Danh Trung, Nhâm Mạnh Dũng, Nguyễn Văn Trường

Các cầu thủ của U23 Việt Nam đủ tuổi dự VCK U23 châu Á 2024

Thủ môn: Quan Văn Chuẩn

Hậu vệ: Lương Duy Cương, Vũ Tiến Long, Phan Tuấn Tài

Tiền vệ: Lê Văn Đô, Huỳnh Công Đến, Khuất Văn Khang

Tiền đạo: Nguyễn Văn Tùng, Nguyễn Văn Trường

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp bóng đá Chile vs Ghana, 13h15 ngày 14/6

Link xem trực tiếp bóng đá Chile vs Ghana, giải giao hữu Kirin Cup, 13h15 ngày 14/6. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Chile vs Ghana hôm nay nhanh nhất.

Soi kèo đặc biệt Hàn Quốc vs Ai Cập, 18h00 ngày 14/6

Nhận định Hàn Quốc vs Ai Cập, 18h00 ngày 14/6 Giao hữu. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Hàn Quốc vs Ai Cập chính xác nhất trên thethao.vn.

Soi kèo đặc biệt Uzbekistan vs Thái Lan, 22h30 ngày 14/6

Nhận định Uzbekistan vs Thái Lan, 22h30 ngày 14/6 thuộc Vòng loại Asian Cup 2023. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Uzbekistan vs Thái Lan chính xác nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Văn Khang và Văn Trường hòa nhập tốt với U19 Việt Nam

Hai cầu thủ Khuất Văn Khang và Nguyễn Văn Trường đã có buổi tập đầu tiên và tỏ ra khá thoải mái với các đồng đội U19 Việt Nam.

Lê Văn Xuân lên bàn mổ, dự kiến nghỉ 8 tháng

CLB Hà Nội xác nhận Lê Văn Xuân vừa trải qua ca phẫu thuật dây chằng chéo trước đầu gối trái gặp phải tại SEA Games 31. Thời gian nghỉ thi đấu dự kiến của hậu vệ trái này có thể lên tới 8 tháng.

Nguyễn Văn Trường và Khuất Văn Khang hội quân cùng U19 Việt Nam sau VCK U23 châu Á

Chiều 20/6, Nguyễn Văn Trường, Khuất Văn Khang đã hội quân và tập buổi đầu với U19 Việt Nam để hướng đến giải U19 Đông Nam Á 2022.

Phan Tuấn Tài trở lại CLB Viettel từ tháng 7, chờ ngày ra mắt V.League

Hậu vệ Phan Tuấn Tài sẽ trở lại CLB Viettel từ đầu tháng 7/2022 và tập luyện, chờ V.League 2022 trở lại.

Phan Tuấn Tài lọt top Vua kiến tạo U23 châu Á 2022

Hậu vệ Phan Tuấn Tài đã thể hiện phong độ tuyệt vời tại VCK U23 châu Á 2022 khi nằm trong top những chân kiến tạo tốt nhất giải.

U23 Việt Nam chỉ thua nhà vô địch Saudi Arabia tại giải U23 châu Á 2022

ĐT U23 Việt Nam có quyền tự hào và tiếc nuối khi chỉ thua duy nhất đội vô địch (U23 Saudi Arabia) tại vòng chung kết U23 châu Á 2022 vừa khép lại.

Nawaf Al-Aqidi nhận giải Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Người gác đền sinh năm 2000 Nawaf Al-Aqidi được vinh danh Thủ môn xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Tiền vệ Saudi Arabia nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022

Chân chuyền sinh năm 2001 Ayman Yahya được vinh danh là Cầu thủ xuất sắc nhất U23 châu Á 2022 bởi hội đồng bình chọn.

Hành trình vô địch U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia: Thuyết phục trên từng con số

Hành trình vô địch giải U23 châu Á 2022 của U23 Saudi Arabia thực sự thuyết phục. Sự thuyết phục ấy được thể hiện trước tiên qua các con số thống kê.

Chuyên gia dự đoán U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia, 20h00 ngày 19/6

Cung cấp thông tin chuyên gia dự đoán trận bóng đá U23 Uzbekistan vs U23 Saudi Arabia. U23 Uzbekistan liệu có thể vượt qua U23 Saudi Arabia tại chung kết kết VCK U23 châu Á 2022?

AFC Cup
Vòng bảng
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
17:00
BFF Academy U19
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Dalkurd FF U21
17:15
Degerfors IF U21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
India Shillong Premier League
Vòng
Mawlai SC
17:30
Langsning SC
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá