HLV Park triệu tập cầu thủ của SLNA chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022

Minh Phước

Thứ tư, 27/04/2022 17:07 (GMT+7)

Hậu vệ Mai Sỹ Hoàng của SNLA là cầu thủ mới nhất được HLV Park Hang Seo gọi lên ĐT U23 Việt Nam. Sự bổ sung này nằm trong quá trình chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 thay vì SEA Games 31.

Nhằm hướng tới VCK U23 Châu Á 2022 sẽ diễn ra vào tháng 6 tới đây, U23 Việt Nam sẽ tập huấn bổ sung đợt 2 từ ngày 30/4 đến 23/5 tại Hà Nội. Theo xác nhận của CLB SLNA, Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) vừa có công văn về việc triệu tập hậu vệ Mai Sỹ Hoàng để đảm bảo công tác chuyên môn cho giải đấu này.

HLV Park triệu tập cầu thủ của SLNA chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 - Ảnh 1
Mai Sỹ Hoàng được bổ sung để dành cho VCK U23 châu Á.

Trong vài ngày qua, HLV Park Hang Seo đã liên tục gọi bổ sung nhân sự mới cho U23 Việt Nam. Các cầu thủ vừa được triệu tập bao gồm Nguyễn Hữu Thắng, Cao Trần Hoàng Hùng, Trần Danh Trung và Khuất Văn Khang (Viettel), Nguyễn Hai Long (CLB Hà Nội), Lê Minh Bình (CAND) và Nguyễn Hồng Sơn (CLB Sài Gòn).

Nhưng khác với các trường hợp trên, Mai Sỹ Hoàng được "quy hoạch" cho VCK U23 châu Á chứ không phải SEA Games. Được biết với quân số hiện tại lên tới gần 40 người, nhiều khả năng HLV Park Hang Seo đã tính đến việc chia U23 Việt Nam ra làm 2 đội.

HLV Park triệu tập cầu thủ của SLNA chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 - Ảnh 2
Hậu vệ sinh năm 2000 từng nhiều lần được triệu tập lên đội U22 trước đây - Ảnh: VFF.

Cụ thể, đội U23 Việt Nam A gồm 20 cầu thủ sẽ tham dự SEA Games 31. Các cầu thủ còn lại là đội U23 Việt Nam B sẽ tập luyện tại Hà Nội để vừa hướng tới VCK U23 châu Á, vừa thực hiện kế hoạch dự phòng cho Đại hội thể thao khu vực.

Mai Sỹ Hoàng từng không ít lần góp mặt trong danh sách triệu tập ĐT U22 Việt Nam nhưng không có nhiều cơ hội ra sân. Anh là cầu thủ được đóng đinh ở hành lang trái các cấp độ trẻ SLNA từ trước đến nay.

VCK U23 châu Á 2022 diễn ra từ ngày 1/6 đến 19/6 tại Uzbekistan. Giải có 16 đội được chia vào 4 bảng, mỗi bảng 4 đội, thi đấu vòng tròn 1 lượt tại mỗi bảng. U23 Việt Nam nằm ở bảng C cùng với Thái Lan, Malaysia và Hàn Quốc.

TIN LIÊN QUAN

U23 Việt Nam triệu tập bổ sung Hai Long

U23 Việt Nam 25/04/2022

Tiền vệ Nguyễn Hai Long được HLV Park Hang Seo triệu tập bổ sung lên U23 Việt Nam, chuẩn bị cho SEA Games 31.

HLV Park Hang Seo triệu tập 'Văn Toàn đệ nhị' lên U23 Việt Nam

U23 Việt Nam 25/04/2022

Sau Hai Long, tiền đạo Lê Minh Bình - người được mệnh danh "Văn Toàn đệ nhị" là cầu thủ thứ 2 được triệu tập bổ sung lên ĐT U23 Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31.

Hữu Thắng lên tuyển, quân số U23 Việt Nam tăng đột biến trước SEA Games

Nguyễn Hữu Thắng là 1 trong 4 cầu thủ Viettel được U23 Việt Nam tăng cường trước SEA Games 31. Quân số hiện tại trong tay thầy Park đã lên 38 người.

U23 Việt Nam triệu tập Nguyễn Hồng Sơn, nâng quân số lên 39 cầu thủ

Tiền vệ Nguyễn Hồng Sơn được HLV Park Hang Seo triệu tập bổ sung lên U23 Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

14 cầu thủ giành HCV SEA Games 31 lọt danh sách dự VCK U23 châu Á 2022

Phần lớn các cầu thủ trong đội hình U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 đều được HLV Gong Oh Kyun triệu tập để tham dự VCK U23 châu Á 2022.

Danh sách U23 Việt Nam dự VCK U23 châu Á 2022: Không có Hồ Thanh Minh

Nhiều cầu thủ U23 Việt Nam giành HCV SEA Games 31 có mặt trong danh sách dự VCK U23 châu Á 2022, tuy nhiên Hồ Thanh Minh không có tên.

Truyền thông Hàn Quốc: HLV Park Hang Seo là người hùng của dân tộc Việt Nam

Truyền thông Hàn Quốc đánh giá cao vai trò của HLV Park Hang Seo trong chiến dịch giành Huy chương vàng nội dung bóng đá nam SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam.

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu?

Nhâm Mạnh Dũng quê ở đâu? Sinh năm bao nhiêu? Cùng thethao.vn tìm hiểu hồ sơ tiền đạo đa năng của CLB Viettel Nhâm Mạnh Dũng.

U23 Việt Nam được trải nghiệm VAR ở vòng chung kết U23 châu Á

Theo thông báo từ AFC, VCK U23 châu Á năm 2022 tại Uzbekistan sẽ tiếp tục áp dụng công nghệ VAR trong toàn bộ 32 trận đấu bắt đầu từ vòng bảng.

U23 Việt Nam triệu tập 4 sao HAGL chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022

4 cầu thủ Thanh Nhân, Hữu Phước, Văn Triệu và Đình Lâm của CLB HAGL được triệu tập bổ sung vào danh sách tập trung đợt 1 của ĐT U23 Việt Nam để chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022.

HLV Gong Oh Kyun 'xem giò' đối thủ của Việt Nam ở VCK U23 châu Á

HLV Gong Oh Kyun đã đến dự khán trận đấu giữa U23 Thái Lan và U23 Malaysia trong khuôn khổ bảng B tại SEA Games 31. Đây cũng là 2 đối thủ cùng bảng với U23 Việt Nam ở VCK U23 châu Á vào tháng 6 tới.

CĐV Phú Thọ xếp hàng dài, chen chúc mua vé xem U23 Việt Nam đá SEA Games 31

Hàng nghìn người hâm mộ chen chúc nhau trước SĐV Việt Trì vào sáng 3/5, với mong muốn sở hữu cho mình tấm vé xem U23 Việt Nam thi đấu tại SEA Games 31.

ĐT Olympic Việt Nam triệu tập 24 cầu thủ chuẩn bị cho VCK U23 châu Á 2022 và Asiad 19

Song song với quá trình chuẩn bị và thi đấu tại SEA Games 31 của U23 Việt Nam, ĐT Olympic Việt Nam sẽ tập trung tại Hà Nội để hướng tới vòng chung kết U23 châu Á 2022 và Asiad 19.

HLV Park Hang Seo công bố danh sách rút gọn ĐT U23 Việt Nam dự SEA Games 31

HLV Park Hang Seo vừa công bố danh sách rút gọn tham dự SEA Games 31 của ĐT U23 Việt Nam. Danh sách này có 25 cái tên và đã bao gồm 3 tuyển thủ quá tuổi.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá